GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานช่วยทำให้มันกว้าง ยาวขึ้น อีกนิดได้มะ  (อ่าน 393 ครั้ง)
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

ทีมงานช่วยทำให้มันกว้าง ยาวขึ้น อีกนิดได้มะ
« เมื่อ: 29-11-2009, 18:23:52 »

มันเปลืองเนื้อที่มากเลยเหรอครับ ทำไมไม่ทำให้เห็นที่กดคำว่า อัพโหลด ให้ใหญ่กว่านี้หน่อย

พอกดอัพโหลดแล้วก็ต้องการลิ้งอันล่างสุดอีก ลำบากใจจริง

พออัพโหลดแล้วก็ ต้องกดไล่ ไม่ก็กด Tab ลงมาเพื่อก๊อบ อันที่ต้องการ

ผมเสนอแบบนี้ ตรงหน้าผู้ใช้งานข้างบน ตัดออกครึ่งนึง สีน้ำเงิน แล้วเอา วันที่ และตารางกิจกรรมขึ้นไปแทน

ตารางกิจกรรมทำเป็นที่พับเก็บได้ - แบบนี้ แล้วก็ช่วยแก้ไขภาษาด้วยครับ เป็นมานานแล้ว ไม่เห็นจะมีคนแก้ไข

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ทีมงานช่วยทำให้มันกว้าง ยาวขึ้น อีกนิดได้มะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-11-2009, 18:38:50 »

อันนี้เป็นภาพจากหน้าจอผมครับ (ใช้fire fox)

หน้าจอจะปกติดีครับผม ผมสัญนิฐานว่าที่หน้าจอของเจ้ากระทู้เป็นแบบนี้เพราะใช้โปรแกรม IE

ซึ่งผมจะแจ้งให้ผู้เกี่ยวข้องทำการแก้ไขการแสดงผลหน้าเว็ปสำหรับโปรแกรมIEให้นะครับ

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ทีมงานช่วยทำให้มันกว้าง ยาวขึ้น อีกนิดได้มะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-11-2009, 21:36:28 »

ขอบคุณครับ สงสัย IE ของผม มันผิดเอง

laugh

ป้าย:
หน้า: [1]