GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างการรายงานผลการทดสอบครับ  (อ่าน 3743 ครั้ง)
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

ตัวอย่างการรายงานผลการทดสอบครับ
« เมื่อ: 27-11-2009, 15:40:03 »

รายงานการทดสอบ............................................................................................

ข้อมูลเบื้องต้น ........(ที่มาหรือเหตุผลของการทดสอบ เพื่อจะดูให้ทราบถึงเรื่องอะไร)

ผลการทดสอบที่พบ......................................................................................

ข้อดี...................................................................

ข้อเสีย.............................................................

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม................................................

ตัวอย่างเช่น

รายการผลการทดสอบ  เบลดมาสเตอร์ ในชุดอาร์คเบลดมาสเตอร์

ข้อมูลเบื้องต้น จากคำอธิบายของชุดพูดถึงการเพิ่มพลังโจมตีจากการอัพสเตตัสในค่า dex และลดค่าความต่อเนื่อง จึงมีความสงสัยในอัตราค่าความต่อเนื่องที่ลดลง กับพลังโจมตีที่เพิ่มขึ้น ว่าเหมาะสมกันหรือไม่

ผลการทดสอบที่พบ การอัพค่าdex ทำให้เพิ่มพลังโจมตีโดยการเปรียบเทียบค่าสเตตัสก่อนการอัพค่า dex มีค่าพลังโจมตี xxx-xxx หน่วย มีค่าความต่อเนื่อง  xxx หน่วย และเมื่อทำการเปลี่ยนสีชุด แล้ว ค่าพลังโจมตีอยู่ที่ xxx-xxx หน่วย ค่าความต่อเนื่อง อยู่ที่ xxx หน่วย และเพมื่อเพิ่มค่า dex จำนวน xx หน่วย ทำให้พลังโจมตีเพิ่มขึ้น xxx โดยคิดเฉลี่ยการเพิ่มของพลังโจมตี xx หน่วย ต่อการเพิ่มค่า dex จำนวน x หน่วย และลดค่าต่อเนื่องไป xx หน่วย (ส่วนนี้ถ้ามีรูปประกอบด้วยยิ่งดีครับ)

ข้อดี  มีการเพิ่มพลังโจมตีมากขึ้นจากเดิมมาก ทำให้มีพลังทำลายสูงขึ้น

ข้อเสีย ลดค่าต่อเนื่อง ลงไปมาก คิดเป็นจำนวน 30 หน่วย ทำให้ไม่สามารถเล่นเบลดสายฟันสดได้เนื่องจากต้องเสียเหรียญไปอัพค่า agi เพิ่มขึ้นหากต้องการค่าความเต่อเนื่องเท่าเดิม

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม ดูสมเหตุสมผล เนื่องจากค่าพลังโจมตีที่เพิ่มขึ้นมากพอสมควร และหากทำให้เบรดฟันไวได้เท่าเดิม จะทำให้โกงกว่าอาชีพอื่น ยิ่งเป็นสายดาบคู่หากใส่ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬจะมำให้สามารถฆ่าผู้เล่นด้วยกันด้วยเวลาเพียงไม่กี่วิ

credit : คุณอำนาจ คนหมั่น

If you want to be a hero. You need to have dreams.
`Soldier
Hero Member

ผมรักเสื้อแดง ผมรักเสื้อเหลือง ผมรักทหาร ผมรักทุกคน`

Re: ตัวอย่างการรายงานผลการทดสอบครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-11-2009, 11:49:26 »

รับทราบครับ!!!

True รัก next Door.!?
aZuMiZa
Newbie
*

เลิกควาย ถวายแม่กัuยัJจ๊ะ?

Re: ตัวอย่างการรายงานผลการทดสอบครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-11-2009, 01:04:13 »

ใช่ ใช่ ใช่
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-11-2009, 01:12:05 »

รับทราบคับ

►SirTAM◄™
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-12-2009, 22:14:29 »

รับทราบค่ะ

แต่ต้องส่งแบบฟอร์ม โดย PM ไปหรอคะ

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-12-2009, 00:46:12 »

อ้างจาก: SirZA ที่ 24-12-2009, 22:14:29
รับทราบค่ะ

แต่ต้องส่งแบบฟอร์ม โดย PM ไปหรอคะ

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

ตั้งกระทู้รายงานผลเลยครับ ไม่จำเป็นต้อง PM น่ะครับเพราะว่าคนอื่นจะได้ดูข้อมูลได้ด้วยและเป็นความโปร่งใส  Smiley Smiley

If you want to be a hero. You need to have dreams.
wรุ่งนี้จ:lป็uยังไงก็จะEoมรับมัu
Jr. Member
**

ฉัuจ:ก้าวต่oไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-01-2010, 18:37:45 »

รับทราบเจ้าค่ะ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-01-2010, 20:57:57 »

เลิกเล่นเเล้ว

Evil

NeeD not to know

หนูไม่มีชื่อ
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-02-2010, 20:54:48 »

ต้องการทดสอบเรื่อง: การได้แว่นแดงจากกล่องต่างๆ
ต้องการเบิกไอเทม: กล่องปริศนา กล่องลึกลับในพื้นที่ปริศนา
ชื่อตัวละคร: -_HunNy_-
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-02-2010, 20:56:33 »

อ้างจาก: สง่า จันทร์หอม ที่ 04-02-2010, 20:54:48
ต้องการทดสอบเรื่อง: การได้แว่นแดงจากกล่องต่างๆ
ต้องการเบิกไอเทม: กล่องปริศนา กล่องลึกลับในพื้นที่ปริศนา
ชื่อตัวละคร: -_HunNy_-
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก

กล่องนี่ทดสอบไปหลายรอบแล้วครับ

ของหลุดไปเยอะด้วย

ดังนั้นไม่มีความจำเป้นจะต้องทดสอบกล่องแล้วครับ - -*

Tales of Series Community

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-02-2010, 21:44:07 »

จะทำเรื่องการงานมีใครจะทำไหมครับถ้าไม่มีผมจะเริ่มทำแล้วนะครับ Smiley

กำลังปรับปรุง
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-03-2010, 14:39:07 »

พี่โอ๊ตเขียนผิด

เขียนทดสอบเป็นทบสอบ Evil

ตรงผลการทดสอบที่พบอ่า Evil

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
David Villa
Hero Member

<~.Barca.~>

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-04-2010, 20:04:45 »

ทราบ

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-04-2010, 01:56:30 »

อ้างจาก: -Craven->Drêgs ○f s•çietÿ< ที่ 22-03-2010, 14:39:07
พี่โอ๊ตเขียนผิด

เขียนทดสอบเป็นทบสอบ Evil

ตรงผลการทดสอบที่พบอ่า Evil

กำ แก้ไขให้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

TaDdY_Bar
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 22-04-2010, 00:32:10 »

ในตัวเกมของผมม.........   มีการงาน  คนครัว  และ นักบรรจุภัณฑ์  ซึ้งผมมี แค่ 2 การงาน

แล้วพอผมไปเรียนการงานเพิ่ม อย่างที่ 3 มันเรียนไม่ได้  ครับผม 

ป้าย:
หน้า: [1] 2