GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: พิจารณาเรื่องทักษะ " เจ็ดเทพลงทัณฑ์ " (พี่ๆทีมงานอ่านแล้วกรุณาชี้แจงทีนะครับ)  (อ่าน 1084 ครั้ง)
SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

พิจารณาเรื่องทักษะ " เจ็ดเทพลงทัณฑ์ " (พี่ๆทีมงานอ่านแล้วกรุณาชี้แจงทีนะครับ)
« เมื่อ: 08-11-2009, 13:58:57 »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

สวัสดีครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นพาลาดิน สายกระบี่ แล้วก็เล่นมานานแล้วด้วยครับ

แต่ปัญหาที่มีมายาวนาน แล้วพี่ๆทีมงานก็ไม่เคยชี้อจงเหตุผลแบบละเอียดซักที คือผมอยากถามพี่ๆทีมงานสักข้อหนึ่งครับ

ว่า ทำไม พี่ๆทีมงานถึงให้ 7 เทพ มีดีเล นานขนาดนี้ทั้งๆ ที่เป็นสกิลเดี่ยว

คือ ผมก้อเป็นผู้ใช้เจ็ดเทพที่รู้รายละเอียดของสกิลเป็นอย่างดี หากใครหาข้อมาแย้งผมได้ก็ยินดีรับฟังนะครับ

เจ็ดเทพลงทัณฑ์ในปัจจุบัน สำหรับผมคิดว่าทุกอย่างสมดุลแล้วครับ เพียงแต่ ดีเลนานไปจริงๆครับ

1. เรื่องของความแรง : เจ็ดเทพแรงที่โป๊ะเชะอย่างเดียวครับ เพราะ พลังโจมตี 110% มันก้อแรงกว่าตีธรรมดาเพียงนิดหน่อยเท่านั้นครับ

2. เรื่องของระยะการโจมตี : 12 ช่อง ไกลพอประมาณ ก็เมื่อเทียบกับ แอสที่มีพุ่งแทง หรือ เบลด ที่ ผ่ามิติ ก็ทดแทนกันแล้วครับ

3. เรืองของ MP : 100 หน่วย ผมคิดว่า เหมาะสมแล้วครับมี่สกิลไม้ตายจะต้องการ MP เยอะ

4. เจ็ดเทพจะถูกสะท้อนเมื่อฝ่ายตรงข้ามสวมใส่ ตุ๊กตาต้องสาป

5. การโจมตีของเจ็ดเทพ คือ โจมตีแบบ รวด เดียว 7 ครั้ง แต่ละหว่างนั้น เราตายก่อน ผลของทักษะ ก็จะหยุด

6. ในการโจมตีแต่ละครั้ง จะมีโอกาศ ออกโป๊ะเชะ 50% และในการโจมตี 7 ครั้ง จะอัตราออก คือ 3 ครั้ง 4 ครั้ง 5 ครั้ง และมากสุด 6 ครั้ง
    - พาลาดิน มี ผลแห่งศรัทธา หากระดับ 5 จะลดได้ 40% ออกใส่พาลาดินมากสุด ไม่เกิน 3 ครั้งครับ และ ส่วนใหญ่จะไม่ออกเลย แถมมีโล่อีก
    - เบลดมาสเตอร์ มีทักษะ ยกดาบป้องกัน ซึ่งสามารถกันโป๊ะเชะได้ ออก ประมาณ 3-4 ครั้ง หากยกดาบ จะกันได้ประมาณ 1-2 ครั้ง
    - แอสซาซิน มีทักษะ พริ้วไหวไร้ลักษณ์ ซึ่งจะช่วยหลบ โป๊ะเชะได้เช่นกัน  จะออกประมาณ 3-4 ครั้ง และบางทีไม่ออกเลยก้อมี 
       แต่ แอสซาซินเป็นอาชีพ ที่เลือดน้อย ออกที 2 ที ก็ ตายแล้ว
      ** ขอพูดถึงเรื่องแอสซาซิน นิดนึงครับ แอสซาซินก็มีสกิลใหญ่ 1 สกิล คือ แทงข้างหลัง แต่มีเงื่อนไขอยู่ว่าต้องอยู่ในสถานะพรางตัว
           สกิลพรางตัวของแอส มี ดีเล 1 นาที เช่นกัน แต่ หากมี C3 แอสซาซินจะพรางตัวได้เป็นว่าเล่นเลยครับ ซึ่งถือว่าสมควรแล้วที่
             พันธมิตรแห่งเงาเป็น สุดยอด C3 ของแอสซาซิน
    - ยังมีอีกหลายอาชีพที่สามารถ กันเจ็ดเทพลงทัณฑ์ได้ เช่น ความไวของผู้เล่นที่ทำให้พาลาดินตายในสกิลเดียว

ซึ่งหลักๆ แล้วการโจมตีของ 7 เทพ มาจากการออกโป๊ะเชะ เพียงแค่มีอัตราโป๊ะเชะ เยอะกว่าก็สามารถทนได้

แล้วพาลาดินไม่มี 7 เทพ ก็ไม่มีอะไรไปใช้สู้กับคนอื่นๆ

จึงอยากจะถามพี่ๆ ทีมงานว่า มีเหตุผลที่มีน้ำหนักพอจะมาคัดค้านการปรับเจ็ดเทพให้เหลือ 30 วินาทีมั้ยครับ

ปล.เรื่องของอนาคต ที่ยังไม่แน่นอน ผมไม่ใส่ใจหรอกครับ ทำปัจจุบันให้ดีก็พอแล้วครับ

หรือในอนาคตจะมีอะไรมาทดแทนก็ควรชี้แจงให้ละเอียดทีนะครีบ ทุกสิ่งทุกอย่างมีเหตุผลของตัวมัน

เหตุผลของผมคือ 7 เทพ ดีเลช้าไป การเล่นจึงไม่เกิดความต่อเนื่อง ( ถ้ามันใช้ได้เรื่อยๆ แล้วทุกคนตายจะว่าไปอย่างครับ )

แล้ว เหตุผลของพี่ๆ ทีมงานละครับคืออะไร ผมต้องการแค่เพียงเหตุผลที่ไม่สามารถให้ 7 เทพดีเล 30 วินาทีได้

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
ผมขอเป็นฝ่ายค้าน !!
Sr. Member

“ สมาธิ = ท่านจะรู้คำตอบที่ดี ”

Re: พิจารณาเรื่องทักษะ " เจ็ดเทพลงทัณฑ์ " (พี่ๆทีมงานอ่านแล้วกรุณาชี้แจงทีนะครับ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-11-2009, 14:20:42 »

เหมือนเดิมดีสุด
ปล.เพราะผมเล่นวอร์ลอค โดน7เทพตายประจำ

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: พิจารณาเรื่องทักษะ " เจ็ดเทพลงทัณฑ์ " (พี่ๆทีมงานอ่านแล้วกรุณาชี้แจงทีนะครับ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-11-2009, 14:36:35 »

จะว่าไป ตวัดดาบสกิลหมุ่ดีเลย์ต่ำดีจั๊ง Shocked Shocked Shocked Shocked
(ไม่ได้อิจฉานะ แค่ไปทดสอบเล่นมา ปรากฏว่าดีเลย์ต่ำเกินจนไม่น่าให้อภัย)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-11-2009, 17:28:13 »

ผมว่า ปรับเหอะครับ

ปรับให้ดีเลลดลงมาอ่ะ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-11-2009, 22:17:19 »

---ด้วยอย่างยิ่ง ครับผมคนนึงที่เล่นพาลา  แต่ที่ไม่ลงเรียน 7 เทพ เพราะติดที่ดีเลนานไปอะครับ 

1 นาทีจะนานไปไหน(ไปห้องน้ำได้เป็นรอบ *-*)

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-11-2009, 23:34:39 »

จริงๆ ความแรงกับระยะเวลาหลังใช้ไม่เหมาะสมกันเลย
แล้วความสามารถพิเศษของสกิลคือโป๊ะอีก ซึ่งโดยปกติ
ความแรงโป๊ะของพาลาไม่มากอยู่แล้ว ยิ่งทำให้แทบไม่ต่างจากตีธรรมดาเท่าไร
ใช้ใส่เบอไม่ตายแน่ๆ เพราะเลือดมาก ใช้ใส่พาราด้วยกัน
ก็ไม่ค่อยเข้าแถมไม่ค่อยติดโป๊ะ ไปใช้กับเบรดดาบคู่ยิ้งแล้วใหญ่
เจอสวนกลับมา ตามด้วยผ่ามิติ และสามภพ
มีดีแค่ท่าสวย  laugh
ปล. แต่ยังไงก็ยังดีกว่าคอมโบเบรด เพราะคอมโบเบรดมีหลายชุดที่ห่วยสุดจะบรรยาย
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-11-2009, 13:22:25 »

กระทู้ดี ต้องมีขุด  จะมีทีมงานเข้ามาอ่านไหมน้อ ...................................................

SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-11-2009, 18:59:53 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ขอบคุณนะครับสำหรับ ความคิดเห็นของทุกๆ คน

ซึ่งผมรอการตอบกระทู้ของทุกๆ คนมาระยะหนึ่ง

ซึ่งในเมื่อมาถึงตรงนี้แล้ว ผมก็ทำใจไว้แล้วครับ

และผมก็จะสู้ต่อไป เพราะใจรักพาลาดิน

และก้อรักอสุราเช่นกันครับ

แล้ว ผมเชื่อว่าพาลาดิน คือ อาชีพที่เก่งที่สุด

เพราะงั้น " Vt " สักวันเราจะชนะนายให้ได้ ( อิอิ ขอนอกเรื่องนิดนึง )

ปล. ผมจะไม่มีการขุดกระทู้ขึ้นมาอีกแล้วนะครับ แต่หากมีใคร  สังสัย หรือ แนะนำ อะไร ก็จะมาตอบอีกนะครับ

บ๊าย บาย ครับ ขอบคุณสำหรับ ความหวังดีนะครับ ทุกคน  Smiley Smiley

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
Rogue_Machine
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-11-2009, 01:18:40 »

ผมว่า กระบี่กับค้อน ให้พาลาใส่ไม่ได้ไปเลย ใส่ได้ก็ไร้ประโยชน์ ทำมาครึ่งๆ กลางๆ เอาออกไปเลยดีกว่าครับ
พาราสายกระบี่เน่าไปเลยคับ
ตีคนอื่นตายด้วยเจ็ดเทพทีนึง
หลังจากนั้นอีกหนึ่งนาที ก็แค่รอให้เพื่อนมาตีตายจนครบนาที แล้วถึงจาตีคนอื่นได้อีก
มันเป็นสกิลคลาสสองนะคับ ดีเลย์นานยังกะคลาสสาม
zeerox**
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-11-2009, 07:37:36 »

Angry ขอบ คุร มากครับ คนที่ ตั้ง กระทู้ นี้ขึ้นมา ผม เองก็เปน คนนึงซึ่ง เล่น พารา พารา นะครับโดน เอาเปรียบ ทุกทาง ถึง จะเเกร่ง ยังไง ก็ยัง โดน เบอ ตี ตาย เหมือนไม่มี พลัง ป้องกัน เลย ยิ่งโดน ทหารสายกะบี่ เเทง เหมือน วุ้น เลย ของ พาราที่ผมใส่ นั้น เเรร์ ทั้งตัว ยศจกพรรดิ เกือบทั้ง ตัว คิดดู โดน เบอ ไม่จุติ ตีย ทหาร กะบี่ ยิ่งเเล้วไหญ่ เเทง ผม นอน สบายๆๆ ยิ่ง สกิล 7เทพนี่ ยิ่งเเย่ ไหญ่ ดีเล นาน 60 วินาที พอ 7เทพไป เเละ ก็ เหลือ เเต่ รอ ความ ตาย ผม ต้อง การ ความ สมดุล ของ เเต่ ละอาชีบ ครับ ที่ ผม เล่น เกมนี้ เพราะ อยาก จะสนับ สนุน เกม ไทย ผม อยากไห้ ทางทีมงาน  มาอ่าน บอด นี้ เเละเอาไป ปรับปรุงนะ ครับ เกมไทย ของ เรา จะได้ มีความสมดุล ไม่มี จุดอ่อน พวก ผมเปน คนไช้ บริการ เจอ อะไร ที่ มัน บก พร่อง ก็ มาช่วย บอกกล่าวช่วย เหลือ ทีม งาน อีกเเรง หวัง ว่าคงจะ ปรับ ปรุง พาราดิน นะครับ ขอบ คุน ครับ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-11-2009, 08:05:56 »

---ไม่ต้องดูอะไร มากลองเทียบระหว่าง ทหารสายกระบี่  กับพาลาสายกระบี่เอาครับ แล้วจะรู้ว่าพาลาดินสายกระบี่ เน่าแค่ไหน

ทั้งที่ทหาร มีทั้งสกิลเสริมสลายบัพ  กลับมีสกิลกระบี่ ที่ดีกว่า พาลาดินมากมาย

สามารถฆ่าเป้าหมายในพริบตา มีทั้งสลาบบบัพและสกิลโจมแบบ ไม่คิดพลังป้องกัน(สกิลแทงกระบี่) แล้วยังมีวาดกระบี่สกิลโจมตีอีก1 สกิล

แล้วมาดูพาลาดินมาอะไร มีแต่ 7 เทพดีเล 1 นาที และมีสกิลแทงประกายแสง(ขอเรียกว่าสกิลแถม หรือสกิลเสริมละกัน เพราะสกิลนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเลย)

ปล. ที่อ้างอิงทหาร เพื่อให้เห็นความต่างที่ชัดเจน เพราะใช้กระบี่เหมือนกัน และเน้นที่ว่าควรปรับพาลาดินสายกระบี่ให้ดีขึ้น ไม่ได้ต้องการปรับทหารสายกระบี่ลง

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-11-2009, 08:18:23 »

ถึงจะไม่ได้เล่นพาราแต่ก็เห็นด้วยคับ ^^

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-11-2009, 08:50:00 »

สกิลที่ดีที่สุดของพาลาสายกระบี่ในความคิดผมนำครับ แทงประกายแสง
เพราะทำให้หยุดการร่ายสกิลของฝ่ายตรงข้ามได้เป็นสกิลที่ดีมาก ส่วนอีก 2 สกิล
ทัณฑ์แห่งเทพร่ายช้ามากไม่ทันกิน และเจ็ดเทพลงทัณฑ์เบามากระยะหลังใช้นาน
ใช้ในการสู้กับมอนหรือผู้เล่นสายไฟร์เตอร์ด้วยกันลำบากมากแต่ถ้าไปใช้กับสายเวทก็พอได้
เนื่องจากเป็นสกิลระยะไกลและร่ายไว และมีพลังโจมตีพอที่จะฆ่าสายเวทในการโจมตี 1 ครั้งได้
(ถ้าได้โจมตีก่อนนะ  laugh )
♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-11-2009, 19:00:02 »

สายกระบี่รู้สึกว่าจะมีเจ็ดเทพที่ใช้ได้สุดแล้ว แต่ว่าดีเลนานมาก

สกิลอื่นก๊ไปได้แต่ทุลักทุเลพอควร

น่าจะปรับดีเลหรือไม่ก๊เพิ่มสกิลพาลาสายบี่อ่า  Embarrassed

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

zeerox**
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 18-11-2009, 11:20:21 »

Angry รัก พาราสาย กะบี่ เน่ามากครับบบบ ถ้าเปน เเบบบ นี้ ทีม งาน ลบ พารา กะบี่ กับ ค้อนไปเลย อุบาท ไม่มี ความ สมดุลเเต่ ละอาชีบ บอก ตรงๆๆๆ เน่า
ป้าย:
หน้า: [1] 2