GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่อง วิธิอัพสเตตัสของวิชาร์ดหน่อยครับ  (อ่าน 812 ครั้ง)
วสุท เพ็ญผลเจริญ
Newbie
*

อยากถามเรื่อง วิธิอัพสเตตัสของวิชาร์ดหน่อยครับ
« เมื่อ: 26-10-2009, 18:12:53 »

คืออยากจะลองเล่นวิชาร์ดดูครับ แต่ยังไม่รู้จะอัพสเตตัสยังไงดี รู้ว่ายังไงก็ต้อง int ตัน แต่ที่เหลือไม่รู้จะลงอะไรดี

ที่คิดไว้มี 3 อย่างคือ

int+ vit เผื่อจะพอถึกบ้าง

int+dex ได้ข่าวว่าทำให้ร่ายเวทเร็วขึ้น(ไม่รู้จริงป่าว ถ้าใครรู้ช่วยตอบที)

int+lux ไหนๆก็ไม่รู้จะลงอะไรดี เผื่อจะรวยกับคนอื่นเขาบ้าง

ใครมีวิธีอัพยังไงก็ช่วยตอบทีนะครับ

*ขอขอบคุณร่วงหน้าครับ*
อิคคิวซัง
Jr. Member
**

Re: อยากถามเรื่อง วิธิอัพสเตตัสของวิชาร์ดหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-10-2009, 18:31:35 »

ที่ผมอัพ int+dex ใส่หมวกผีเสื้อ ไม้เท้าออฟกาล รวมกับสกิลสะกดเวลา ร่ายไวปื๊ดๆ

ถ้าเน้นเก็บเวล ชุดออฟว่องเจ๋งสุด ถึงเลือดเยอะไปก็ใช่ว่าจะรอด ใส่คลุมจอมเวทออฟเลือดเอาก็ได้

ถ้าอยากให้มีเลือดเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อย แค่นี้เลือดก็พอสมควรแล้วล่ะ ชุดที่เหลือก็ออฟว่องเอา

A[l2]M
Hero Member

Re: อยากถามเรื่อง วิธิอัพสเตตัสของวิชาร์ดหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 26-10-2009, 20:05:25 »

ถ้าเวล สูง int+dex ก็โหดนะครับ

ร่ายไวมากมาย

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-10-2009, 10:51:47 »

อัพ int+dexดีสุดละคับ

int+vit ถ้าจะให้ดีเล่นหลบจะดีกว่านะ เพราะนักเวทป้องกันน้อย

int+luk อันนี้ก้อไม่ค่อยมีประโยชน์

ป้าย:
หน้า: [1]