GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสายของเทรทีจิ  (อ่าน 669 ครั้ง)
Devil_ToM
Newbie
*

ช่วยแนะนำสายของเทรทีจิ
« เมื่อ: 26-10-2009, 13:52:01 »

อัฟไรมั้งอา woon Huh?[/color][/color]
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ช่วยแนะนำสายของเทรทีจิ
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-10-2009, 16:21:53 »

เทรเชอร์ ณ ปัจจุบันนะครับ สกิลหลักที่ทุกคนต้องอัพ คือ โชคดี
ส่วนที่เหลือแล้วแต่ความต้องการของผู้เล่นนั้นๆ ครับ โดยสกิลของเรนเจอร์ที่จะอัพ
เราก็ต้องดูว่าเราจะเล่นเทรสายอะไร ปืน แส้ มีด หน้าไม้
ในกรณีปืน กับ แส้ ไม่มีสกิลสายโจมตีของเรนเจอร์สนับสนุน
คนส่วนมากจึงอัพสกิลสายมีดของเรนเจอร์ ไว้ใช้แทน
การเก็บเลเวลของเทรเชอร์นั้นค่อนข้างยากกว่าอาชีพอื่นๆ
แบ่งตามสายดังนี้ครับ
1.สายปืน เก็นเลเวลได้ยากที่สุด แต่เป็นสายที่มีพลังโจมตีสูงสุด (เอาเฉพาะพลังโจมตีนะ ไม่นับอัตราแกว่ง)
   ในการเล่นโดยปกติ ใช้สิลสายมีเก็บเลเวล จะไวกว่าใช้ปืนเก็บเพียวๆ
2. สายแส้ เก็บเลเวลง่ายกว่าสายปืนนิดหน่อย แต่จะมีปัญหาในช่วงเลเวลสูงๆ เพราะการลากมอนมาลงพายุแส้
    จะไม่มีความปลอดภัยสำหรับผู้เล่น เพราะมอนเลเวล 70+ จะโหดมากๆ
3. สายมีด เป็นสายที่เล่นง่ายที่สุด แต่จะมีปัญหาการเก็บเลเวลช่วงเลเวลสูงๆ เหมือนกันเพราะมอนเวลสูงๆ โจมตีโหดมาก
4. สายหน้าไม้เป็นสายที่สามารถเอาตัวลอดได้ดีในสถานการณ์ปัจจุบัน ในช่วงเวล 70+ สายยิงไกลจะเวลง่ายกว่าสายอื่นๆ
    ใช้เทคนิค hit&run พอที่จะเก็บเวลได้เองคนเดียว แต่ต้องไม่รีบจนเกินไป แล้วใช้ยิงขานำ อาศัยการโป๊ะพอเวลเองได้ครับ

ถ้าเป็นไปได้มีสกิลคลาสสามไว้กันเหนียว หากพลาดพลั้งตายไปจะได้ฟื้นมาไม่เสียเปอ
ปล. ที่พูดเอาแค่การเก็บเลเวลแบบคร่าวๆนะครับ และเป็นการทดสอบของตัวผมเอง
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 26-10-2009, 17:38:30 »

ถ้าต้องการต่อเนื่องสูงสุด มีดลมกรดช่วยคุณได้ Smiley Smiley(สายมีดนั่นเอง แต่ๆหลังๆยากตามที่ท่านอำนาจบอก^^)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ผีเสื้อน้อยราศีเมษ
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-10-2009, 18:22:12 »

สายล่าของใช้เเส้
สายต่อสู้ใช้มีด

Evil Evil
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-10-2009, 19:50:49 »

รู้เรื่องสายการเล่นไปแล้ว 
ทีนี้มาว่าเรื่องวัตถุประสงค์ที่เลือกเล่นเทร
ถ้าเล่นเทรเพื่อการหาของแรร์ขายนะครับ  ทำใจไว้  มันไม่ง่ายอย่างที่คิดในสถานการณ์ปัจจุบัน
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-10-2009, 20:02:22 »

สายหน้าไม้ ต้อง อัปเอจิเยอะมากกว่าต่อเนื่องจะ 216

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-10-2009, 09:07:23 »

อ้างจาก: อาร์ม ที่ 26-10-2009, 20:02:22
สายหน้าไม้ ต้อง อัปเอจิเยอะมากกว่าต่อเนื่องจะ 216
หน้าไม่ลดต่อเนื่องนะครับ จำไม่ได้เหมือนกันว่าลดเท่าไร
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-10-2009, 17:43:28 »

เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-10-2009, 17:44:51 »

แต่ก้หาตังหายนะคับเทรอะ

ผมนั่งตีวุ้นอย่างเดียว เกือบๆชั่วโมง

ได้ตังมา 150,000

ป้าย:
หน้า: [1]