GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพซัพพอต คืออาชีพไร อัพยังไงถึงเทพ บอกทีนะคะ  (อ่าน 1044 ครั้ง)
รณภพ อ่วมทอง
Newbie
*

อาชีพซัพพอต คืออาชีพไร อัพยังไงถึงเทพ บอกทีนะคะ
« เมื่อ: 22-10-2009, 16:45:52 »

คือเพิ่งหัดเล่นอะบอกหน่อยนะ
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: อาชีพซัพพอต คืออาชีพไร อัพยังไงถึงเทพ บอกทีนะคะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-10-2009, 16:51:31 »

อาชีพ ซัพพอร์ต

คืออาชีพที่มีสกิลสำหรับ สนับสนุน ช่วยเหลือปาร์ตี้

ในการเก็บเลเวล , กิลด์วอร์ และอื่นๆ

ส่วนเรื่องอัพยังไงรอคนที่เล่นด้านนี้เก่งๆมาตอบดีกว่า

พอดีไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ - -"

Tales of Series Community

• Who ?! •
Sr. Member

?!

Re: อาชีพซัพพอต คืออาชีพไร อัพยังไงถึงเทพ บอกทีนะคะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-10-2009, 16:53:52 »

เป็น อาชีพ จำพวก ช่วยเหลือค่ะ

ได้แก่ เครลิค / นัน

ส่วนเล่น ยังไง ให้เทพ อันนี้ รอ คำตอบจากคนอื่นนะคะ

ไม่กล้าแนะนำ

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
RocK_GirL
Jr. Member
**

รัnlno_ละรัnฉัuบ้าJไxม~คิดถึงlnoทุnทีๆoยู๋คulด๋eว

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-10-2009, 16:57:37 »

ที่ บอกว่า เทพ มัน เทพ แบบไหน ค่ะ  Huh? Huh?

~_ ถ้าlnOไม่รัnกัu_ก็บonกัu_oย่าทำหั้elจ็Uมาnnว่านี้เลe_~
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-10-2009, 16:59:00 »

ก็คือแบบว่า อัพไงเหรอ สะเตตัสอะ เอาสายกิลวอไรเงี่ย สายช่วยเหลืออะบอกทีนะ
RocK_GirL
Jr. Member
**

รัnlno_ละรัnฉัuบ้าJไxม~คิดถึงlnoทุnทีๆoยู๋คulด๋eว

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-10-2009, 17:00:44 »

ถามจีเมย์ ดู ดี กว่า แนตตี้ ไม่ ถนัด ถ้า สาย คาเดท อะ อะ เคร  Evil Evil คาเดท เทพ (มั้ง )

~_ ถ้าlnOไม่รัnกัu_ก็บonกัu_oย่าทำหั้elจ็Uมาnnว่านี้เลe_~
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-10-2009, 17:01:51 »

จี เมย์คทอใครเหรอ
แล้ว อัพ int+dex อะดีปะ
RocK_GirL
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-10-2009, 17:03:15 »

ยาย นู๋เมย์ อะ ค่ะ แล้วเล่น เซิฟไหน สวรรค์หรือ ใต้ รึ นรก จ๊ะ

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-10-2009, 17:08:14 »

อ้างจาก: RocK_GirL ~ IIu๓ตี้ ~ ที่ 22-10-2009, 17:03:15
ยาย นู๋เมย์ อะ ค่ะ แล้วเล่น เซิฟไหน สวรรค์หรือ ใต้ รึ นรก จ๊ะ

มันต้อง "ยัย" ไม่ใช่หรอ

หรือเจ๊เมย์แก่แล้ว เลยใช้ "ยาย"

Evil Evil Evil

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
RocK_GirL
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-10-2009, 17:09:39 »

มันก็อ่าน ยาย คือ กัน แหละ เชอะ!  Wink

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-10-2009, 17:12:51 »

อ้างจาก: RocK_GirL ~ IIu๓ตี้ ~ ที่ 22-10-2009, 17:09:39
มันก็อ่าน ยาย คือ กัน แหละ เชอะ!  Wink

ไม่เหมือน

ยาย เสียงยานกว่า และบ่งบอกถึงความแก่(มาก)

ยัย ออกเสียงสั้นกว่า และบ่งบอกถึงความเด็ก(มั้ง)

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-10-2009, 17:13:17 »

อ้างจาก: ♥•~ LolliPoPz ~•♥ ที่ 22-10-2009, 17:12:51
อ้างจาก: RocK_GirL ~ IIu๓ตี้ ~ ที่ 22-10-2009, 17:09:39

ไม่เหมือน

ยาย เสียงยานกว่า และบ่งบอกถึงความแก่(มาก)

ยัย ออกเสียงสั้นกว่า และบ่งบอกถึงความเด็ก(มั้ง)

~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-10-2009, 17:20:51 »

เล่นไงให้เทพ คือเล่นด้วยตัวเอง ตามที่ตัวคิดและมีเทคนิคเป็นของตัวเอง
สายซัพพอร์ต ถ้าตามพฤติกรรมคือ อาชีพ พระ แต่ทางหลักการแล้วทุกอาชีพต้องช่วยเหลือกัน
มีหน้าที่และความสามารถคนละแบบ เก่งด้วยตัวคนเดียวได้ยาก

การเป็นเทพหรือม่เทพ อยู่ที่วิธีการ อาจต้องพึ่งหาของและคนอื่นบ้าง
แต่ถ้าหากเรามีเทคนิคดี มีความชำนาญและเข้าใจในอาชีพของเรา สเต็ปดี
แค่นี้ก็เทพได้ ไม่ต้องไปตามคนอื่นมากนักแค่ฟังแนวทางและนำไปประยุกต์ให้เข้ากับตัวเอง

รู้จักแทคติกและเทคนิคที่จะนำมาผสมผสานกัน ให้เป็นตัวของเรา

"ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของเราเอง"

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-10-2009, 17:30:58 »

คลาส 1
แคสเตอร์

ศรัทธา 5

บัฟหลบหลีก 5

บัฟพละกำลัง 5

บัฟแม่นยำ 5

ศาสตราเวทย์ 10

ขุมพลังเวทย์ 4

ลำแสงศักสิทธิ์ 5

ฟื้นฟู 1

สวดสู่สุขติ(อัพฟรีหลังจากอัพสกิลลำแสงศักสิทธิ์ครบ 5)

คลาส 2
เครลิค / นัน (สายสาสน์แห่งชัยชนะ + สายฮิว,ชุบ)

ศรัทธาแรงกล้า 1

ขุมพลังเทวะ 5

ทำน้ำมนต์ ฟรี

ลำแสงเทวะ 5

ประกาศิตเทวะ  5

สุริยาสาดแสง  5

สาสน์แห่งชัยชนะ 1

ฟื้นฟูพลังเวทย์ 1

ฟื้นฟูพลังกาย 1

ศาสตราแห่งลูซิส 2

อาภรณ์แห่งลูซิส 2

ฟื้นฟูขั้นสูง 5

โอนถ่ายพลังเวทย์ 5

พรแห่งลูซิส 1

โอนถ่ายพลังเวทย์หมู่ ฟรี

อันนี้ของผม

อ้างจาก: ○•SLEEP..zZ•○ ที่ 08-04-2009, 14:57:41
สาย บัพ&ค้อน
-เสตตัส
-สายหลบ ให้อัพค่า INT จนตัน ตามด้วย AGI (ใช้บัพหลบกับ ใส่ของ + หลบ สายนี้พอหลบมอนเตอร์เลเวลต่ำๆได้)
-สายยิงแรง ให้อัพค่า INT จนตัน ตามด้วย DEX (สายนี้เปราะมาก >< ถ้าเก็บเวลคนเดียวไม่แนะนำ)
-สายถึก ให้อัพค่า INT จนตันตามด้วย VIT (สายนี้พลังเยอะกว่าสายอื่นแต่ไม่ค่อยถึกเพราะเครื่องป้องกันไม่ค่อยดีเท่ากับพวกอาชีพสายต่อสู้)
-สกิล
ตอนเป็นคาเดท
ให้อะพสกิลโกยแนบก่อนเลย (สกิลนี้สำคัญสำหรับสายเวทย์มากๆ)

ทำน้ำมนต์ (FREE)
ขุมพลังเทวะ 2
ศาสตราแห่งลูซิส 2 (MAX)
อาภรณ์แห่งลูซิส 2 (MAX)
ศรัทธาแรงกล้า 1
ฟื้นพลังกาย 1 (MAX)
ฟื้นฟูพลังเวทย์ 1(MAX)
ฟื้นพลังขั้นสูง 5 (MAX)
รักษาขั้นสูง (FREE)
ความรู้เรื่องบัฟ 5 (MAX)
อ้อมกอดแห่งลูซิส 5 (MAX)
บทเพลงสรรเสริญเทวะ 5 (MAX)
จุมพิตแห่งลูซิส  5 (MAX)
กายทิพย์ 1 (MAX)

เหลือเศษ 5 เหรียญ จะเลือกลง ศรัทธาแรงกล้า เพื่อให้ได้สกิล คืนชีพ
หรือจะเอาไปลงสกิลอื่นที่ต้องการก็ได้

ปล.ให้ดูเป็นแนวทางเฉยๆไม่ต้องอัพตามนี้ก็ได้  Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
• Who ?! •
Sr. Member

?!

« ตอบ #14 เมื่อ: 22-10-2009, 20:01:33 »

อ้างจาก: ♥•~ LolliPoPz ~•♥ ที่ 22-10-2009, 17:13:17
อ้างจาก: ♥•~ LolliPoPz ~•♥ ที่ 22-10-2009, 17:12:51

ไม่เหมือน

เอากระทู้ ชาวบ้าน ออกทะเล กันอีก

อีกอย่าง ไม่แก่ นะ !!!

ส่วนอัพยังไง ให้เทพ บอกแล้ว ว่า ของตัวเองยังไม่เทพ จะแนะนำ ใครได้

อีกอย่าง เมย์ว่า เอาสนุกดีกว่า อย่าเอาความเทพเลย

เล่นๆไปเถอะ

เราเทพ ในสไตล์ของเรา

ไม่ได้ ปั้ม ไม่ได้ เกรียน

แค่ เกรี๊ยน เกรียน เอง
ป้าย:
หน้า: [1] 2