GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้สวนกระแสเพื่อเป็นกำลังใจให้ชาวอสุรา  (อ่าน 470 ครั้ง)
HON_z
Newbie
*

ขอตั้งกระทู้สวนกระแสเพื่อเป็นกำลังใจให้ชาวอสุรา
« เมื่อ: 19-10-2009, 15:57:52 »

อย่างที่ว่านะครับ ช่วงนี้ มีแต่คนต่อว่าบริษัท ต่อว่าทีมงานเกมส์ ผมไม่ใช่พวกเลียแข้งเลียขา และก็ไม่ใช่คนที่เติมเงินของเกมส์นี้ เพราะอะไร เพราะเล่นอย่างพอเพียง มีเท่าไร ก็เล่นเท่านั้น ผมทราบว่าทุกคนไม่พอใจกับการปรับเปลี่ยนนู้นนี่ การทำงานของทีมงาน แต่ผมก็เชื่อว่า อย่างน้อยมันก็ดีกว่านั่งก้มหัวเล่นเกมส์ของต่างชาติ ที่คุณเอง และผมเอง ก็ไม่สามารถเรียกร้องให้เขาแก้ปัญหาได้ ตามที่เราและพวกคุณต้องการ ถ้ายังอยากมีเกมส์ไทยดีๆ เล่นอยู่ ก็ช่วยๆกัน อนุรักษ์เกมส์นี้ไว้เถอะครับ ผมเชื่ออย่างนึงว่า สักวันมันก็ต้องมีข้อดี บ้าง ถึงแม้ว่าสิ่งที่บริษัททำตอนนี้ จะเป็นข้อเสียซะส่วนมาก แต่ก็อย่างว่า ตัวผมเอง ก็เล่นๆ เลิกๆ แต่สุดท้ายก็กลับมาตายรัง เกมส์นี้อยู่ดีเพราะอะไร เพราะเกมส์ที่มาจากต่างประเทศ มีทั้งบัค โปร ติดมาด้วย แถมเงินที่เราเติมบัตร ไม่ใช่ว่าจะเป็นเงินของประเทศไทยซะหมด ส่วนนึงเขาก็ต้องมอบให้ เจ้าของลิขสิทธิ์เกมส์ ที่คิดถึงผลกำไรของไอเทมมอลล์
และผมก็เชื่อว่า ยังมีชาวอสุราอีกหลายคนที่คิดแบบผมอยู่ หรือจะไม่ก็ตาม ผมไม่โกรธ และไม่เกลียดใครนะครับ แต่ถ้าจะเกลียดผม ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะที่ผมตั้งกระทู้นี้ คงรู้ดีอยู่แล้วว่าต้องมีคนเกลียดผมแน่นอน

ขอบคุณเกมส์อสุรานะครับ ที่ทำให้ผมได้เล่นเกมส์ของคนไทยดีๆ สักเกม ถึงจะไม่ดีเท่าเกมส์ของต่างชาติก็เถอะ
แต่ยังไง ผมก็เป็นคนไทย รักของไทย ถึงจะไม่ได้ใช้ของไทยซะเท่าไร เพราะส่วนมาก ประเทศไทยก็ก้มหัวให้กับต่างชาติอยู่แล้ว ขอบคุณมากๆครับ

>>>I'am DeathoN<<< Of Landfall Band
  I รัก Thailand and Thaigame online
Oยากรู้จัn ต้oJสกิดเน้O
By.ฮอลลี่ จ้า
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ขอตั้งกระทู้สวนกระแสเพื่อเป็นกำลังใจให้ชาวอสุรา
« ตอบ #1 เมื่อ: 19-10-2009, 16:31:13 »

ต้องเพลงนี้เลยครับ โดนใจดี

<a href="http://www.youtube.com/v/uIOcWiY_TiY&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/uIOcWiY_TiY&rel=1</a>
Ohm™
Sr. Member
*

Re: ขอตั้งกระทู้สวนกระแสเพื่อเป็นกำลังใจให้ชาวอสุรา
« ตอบ #2 เมื่อ: 19-10-2009, 16:33:52 »

ทำดีไม่มีใครชม พอล้มเข้าหน่อยซ้ำกันเต็ม  Angry

♪ - NO LIFE !! ` •♠♣
Hero Member

LIFE IS TRANQUILITY

« ตอบ #3 เมื่อ: 19-10-2009, 16:34:08 »

แจ่มครับ

ชีวิตไม่ใช่ของใคร มันคือของเราเอง เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นได
Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-10-2009, 16:48:56 »

ถูกต้องเลยครับ ยังไงก้เกมคนไทย ผมเล่นก้เพราะเหตุผลนี้แหล่ะครับ  ใช่
กร็วก
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #5 เมื่อ: 19-10-2009, 17:43:33 »

ผมก็รอให้สักวัน จะเป็นดังนั้นแหล่ะครับ ตอนนี้ก็เล่นนรกไม่ได้(ไม่มีตัวเกมT^T) ก็เลยยังไม่รู้ว่าจะมีอะไรชวนให้รู้สึกอยากเล่นบ้าง

แต่่ว่าก็ว่า เถอะครับ ช้าช้าได้พร่าสองเล่มงาม แต่ถ้าช้าไป อาจจะไม่ได้พร่าซักเล่ม เลยนะครับ Evil

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19-10-2009, 17:52:20 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 19-10-2009, 17:43:33
     ผมก็รอให้สักวัน จะเป็นดังนั้นแหล่ะครับ ตอนนี้ก็เล่นนรกไม่ได้(ไม่มีตัวเกมT^T) ก็เลยยังไม่รู้ว่าจะมีอะไรชวนให้รู้สึกอยากเล่นบ้าง

แต่่ว่าก็ว่า เถอะครับ ช้าช้าได้พร่าสองเล่มงาม แต่ถ้าช้าไป อาจจะไม่ได้พร่าซักเล่ม เลยนะครับ Evil
ช้าๆ _ม_คาบไปแ_ก ใช่ไหม เพราะช้ามากไป  Evil
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #7 เมื่อ: 19-10-2009, 18:11:35 »

-1
= +1
สรุป +1

ปล. Evil

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #8 เมื่อ: 19-10-2009, 18:16:07 »

อ้างจาก: quill ที่ 19-10-2009, 18:11:35
-1
= +1
สรุป +1

ปล. Evil
=w=

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

กร็วก
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #9 เมื่อ: 19-10-2009, 18:35:58 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 19-10-2009, 17:52:20
อ้างจาก: กร็วก ที่ 19-10-2009, 17:43:33

ช้าๆ _ม_คาบไปแ_ก ใช่ไหม เพราะช้ามากไป  Evil

มคปด.

ปล.ปั้มเนียนเนียนก่อนลาจาก

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #10 เมื่อ: 19-10-2009, 21:00:12 »

ลุงตุ้ยกะป้ากร๊วกคุยอารายกานน -3-"

--------

เห็นด้วยกับ จขกท. นะคะ

เราไม่ค่อยเห็นใครจะออกมาตั้งกระทู้ชมทีมงานเลย

เห็นแต่ออกมาตั้งกระทู้บ่น Evil

Tales of Series Community

ป้าย:
หน้า: [1]