GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมีลิงค์เปิดเว็บในเกมนะ  (อ่าน 324 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

น่าจะมีลิงค์เปิดเว็บในเกมนะ
« เมื่อ: 14-10-2009, 14:00:50 »

ประมานว่าเวลามีคนถามคำถามมาบางอย่างก็ต้องอธิบายเเต่ก็จะไม่เข้าใจ ยกตัวอย่าง ตอนเปลี่ยนอาชีพ.........................(สมมุติเหตุการณ์)

ไฟท์เตอร์- พี่คะบลาววูฟอยู่ไหนเหรอคะ?

ผมกะลังยุ่งได้ที่เลย

กุเกิ้ล- อ่าครับอยู่ตรงเดธวัลเล่ย์เขต1ครับ

ไฟท์เตอร์- นู๋ยังอยู่ไชร์เลย?

กุเกิ้ล- เอ่อๆงั้นนั่งรถไฟไปวิดเดิ้ลวู้ดไปเดธ- -*

ต่อมา

ไฟท์เตอร์- ถึงเดธเเล้วค่ะไปไหนต่อเหรอ

ก็บอกทางไปเรื่อยๆ....จนเสร็จ

ไฟท์เตอร์- นู๋จะเปลี่ยนอาชีพค่ะได้แค่เขี้ยวลากดินเองจะทำไงอ่ะนู๋ไม่รู้เลยT^T

กุเกิ้ล- ....................................

จากเหตุการณ์สมมุตินี่ถ้าหากว่าผมก็อปเว็บเเล้วมาเพจลงตรงคำพูดมันก็จะขึ้นเเค่ชื่อเว็บยังงั้นโน้นนี้ซึ่งเเน่นอนงงมากๆถ้าจะอธิบายทีละขั้นตอ่ให้
เสียเวลามานั่งอธิบายก็ช้าสุดๆอยู่ดีและบางคนก็เข้าใจยากซะด้วย

ดังนั้นถ้าหากว่าเว็บที่เราก็ก๊อปมาวางในเกมมันน่าจะกดลิงค์เว็บที่เราพูดได้เลยไม่ต้องให้เปนั่งพิมพ์ทีละตัว2ตัว= ตายพอดี

(ถ้าหากสามารถก๊อปในเกมออกไปนอกเกมเเน่นอน= เกิดปัญหาสุดๆ)

ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วยโหวตเเล้วคอมเมนท์ด้วยนะครับ

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: น่าจะมีลิงค์เปิดเว็บในเกมนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-10-2009, 14:07:51 »

เอ... มันมีคำสั่งเปิดเว็บเกม กับ เว็บบอร์ดด้วยนี่

ของเว็บบอร์ด ก็ /forum

ของเว็บเกม อะไรไม่รู้ ลืม = =

ลองใช้วิธีนี้ แก้ขัดไปก่อน

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

Re: น่าจะมีลิงค์เปิดเว็บในเกมนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-10-2009, 16:29:52 »

คือประมาณว่า ก็อปลิ้งค์ของเว็บ ด้วย Ctrl+c แล้วไปใส่ในช่องคำพูด ด้วย Ctrl+v สินะครับ แล้วมันก็คลิกโดยตรงจากลิ้งนั้นไม่ได้

น่าสนใจ

ถ้าทำให้ ลิ้งค์ที่ใส่เข้าไปในช่องคำพูด สามารถคลิกเพื่อเข้าสู่หน้าเว็บนั้นได้ก้คงจะดีนะครับ laugh laugh

ปล.และจะตามมาด้วยมิจฉาชีพที่พากันก๊อปลิ้งมาลงในเกมเพื่อเหตุลต่างต่านานา - -*

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-10-2009, 21:57:50 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 14-10-2009, 16:29:52
     คือประมาณว่า ก็อปลิ้งค์ของเว็บ ด้วย Ctrl+c แล้วไปใส่ในช่องคำพูด ด้วย Ctrl+v สินะครับ แล้วมันก็คลิกโดยตรงจากลิ้งนั้นไม่ได้

น่าสนใจ

ถ้าทำให้ ลิ้งค์ที่ใส่เข้าไปในช่องคำพูด สามารถคลิกเพื่อเข้าสู่หน้าเว็บนั้นได้ก้คงจะดีนะครับ laugh laugh

ปล.และจะตามมาด้วยมิจฉาชีพที่พากันก๊อปลิ้งมาลงในเกมเพื่อเหตุลต่างต่านานา - -*
ใช่

ป้าย:
หน้า: [1]