GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอแนะ :: ระบบ "รหัสคีย์ลัด"  (อ่าน 1032 ครั้ง)
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

เสนอแนะ :: ระบบ "รหัสคีย์ลัด"
« เมื่อ: 14-10-2009, 10:44:36 »

ระบบนี้ พูดง่าย ๆ ก้อคือ การเซฟคีย์ลัดนั่นเองครับ สมมุติว่าผมใส่โกยแน่บ ไว้ที่ F1 แล้วสู้ยิบตาไว้ที่ F10 แล้วกดเซฟคีย์ลัด (อาจจะอยู่แถว ๆ คีย์ลัด) ระบบก้อจะส่งรหัสของคีย์ลัดที่

ตั้งเอาไว้ สมมุติว่าระบบส่งรหัสมาคือ A2FCK พอผมไปเล่นเครื่องอื่น หรือ รีเซ็ตคีย์ลัด ก้อสามารถใช้คีย์ลัดเดิมได้เลย โดยที่ไม่ต้องเสียเวลาใส่สกิลใหม่ โดยพิมรหัส A2FCK ในช่องใส่รหัสคีย์

ลัด (อาจจะอยู่แถว ๆ คีย์ลัดเช่นกัน) ถ้ามีระบบนี้จริง ๆ ผมว่าคงสะดวกมากในการตั้งคีย์ลัดได้อย่างรวดเร็ว แต่ถ้าสมมุติ ผมเป็นวิซาด ตั้งสกิลธรนีพิโรธไว้ F5 รหัสคือ 23FGK แล้วมีชาปชูตเตอร์

มั่วรหัส ได้ 23FGK คีย์ลัดที่ปรากฏก็คือ ธรณีพิโรธ ที่ F5 เช่นกัน เพียงแต่จะไม่สามารถใช้ได้ เพราะตัวละครนั้น ๆ ไม่มีสกิลนั้น ลองเสนอแนะกันมาดูนะคับ  Smiley Smiley Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

Re: เสนอแนะ :: ระบบ "รหัสคีย์ลัด"
« ตอบ #1 เมื่อ: 14-10-2009, 11:01:13 »

ก็เข้าใจครับว่าตั้งคีย์ลัดแต่ละทีมันเสียเวลา แต่คีย์ลัดที่เราได้ทำการใส่ไว้ จะถูกบันทึกข้อมูลลงในเครื่องที่เราเล่นแบบกึุ่งอัตโนมัติเลยนะครับ คือ ถ้าเราตั้งคีย์ลัดเสร็จแล้ว กดเลือกตัวละคร หรือ ออกเกม ตัวเกมจะเซฟคีย์ลัดของเราไว้ในเครื่องทันที ถ้าไม่มีใครไปยุ่งกับมัน ข้อมูลคีย์ลัดก็จะไม่หายครับ

วิธีใส่คีย์ลัด ไวทันใจวัยรุ่นคือ การกด Ctrl + F1~F10 ครับ เร็วกว่าการกด Edit 10 เท่าเลย

แล้วก็อีกอย่างนะครับ ถ้าเราต้องมานั่งจดรหัส จำรหัสเนี้ย มันจะไม่เสียเวลากว่าการเลือกเอามาใส่เองหรอครับ ผทว่ารหัสนั้น เสียเวลามากกว่ากด Edit อีกนะครับ

ปล.

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: เสนอแนะ :: ระบบ "รหัสคีย์ลัด"
« ตอบ #2 เมื่อ: 14-10-2009, 11:08:31 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 14-10-2009, 11:01:13
     ก็เข้าใจครับว่าตั้งคีย์ลัดแต่ละทีมันเสียเวลา แต่คีย์ลัดที่เราได้ทำการใส่ไว้ จะถูกบันทึกข้อมูลลงในเครื่องที่เราเล่นแบบกึุ่งอัตโนมัติเลยนะครับ คือ ถ้าเราตั้งคีย์ลัดเสร็จแล้ว กดเลือกตัวละคร หรือ ออกเกม ตัวเกมจะเซฟคีย์ลัดของเราไว้ในเครื่องทันที ถ้าไม่มีใครไปยุ่งกับมัน ข้อมูลคีย์ลัดก็จะไม่หายครับ

วิธีใส่คีย์ลัด ไวทันใจวัยรุ่นคือ การกด Ctrl + F1~F10 ครับ เร็วกว่าการกด Edit 10 เท่าเลย

แล้วก็อีกอย่างนะครับ ถ้าเราต้องมานั่งจดรหัส จำรหัสเนี้ย มันจะไม่เสียเวลากว่าการเลือกเอามาใส่เองหรอครับ ผทว่ารหัสนั้น เสียเวลามากกว่ากด Edit อีกนะครับ

ปล.

อ่า คีย์ลัดจะเซฟไว้ในเครื่องจิงครับ แต่เวลาหลุดบ่อย ๆ อยู่ดี เครื่องมันจะลบไปเลยครับ หรือสำหรับผู้ที่เล่นร้านเกม แน่นอนไม่ได้เล่นเครื่องเดียวกันทุกวัน ก็ต้องมานั่งสร้างคีย์ลัดใหม่ อีกอย่างนะครับ รหัสคีย์ลัดสั้นนิดเดว 4 5 หลักก้อได้แล้วนี่ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องการจำนะ

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
IiIiI-BaNk-IiIiI
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-10-2009, 11:59:56 »

Winkผมก็เป็นอีคนที่เปลี่ยนเครื่องบ่อย ตั้งคีย์ลัดก็ใช้เวลาพอควร (ตั้งแต่ละทีไม่เหมือนเดิมซักครั้ง) ส่วนเรื่องที่เกมหลุดแล้วคีย์ลัดหายผมแนะนำว่าตอนเข้าเกมแล้วตั้งคีย์ลัดเสร็จให้ออกจากเกมก่อนปิดโปรแกรมเลย(มันจะเซฟ) แล้วเราก็เข้าเกมใหม่ทีนี้จะหลุดจะแลคกี่รอบมันก็จะขึ้นที่เราตั้งครั้งแรก (ของผมใช้วิธีนี้หายนะ)ลองเอาไปใช้ดู

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #4 เมื่อ: 14-10-2009, 13:23:41 »

-- ลำบากตอน ลงโปรแกรมไหม่  หรือ เกมมีแพทใหญ่ๆ เหมือนตอนช่วงเปลี่ยน ISP

คนที่เล่น หลายๆ ตัวละคร เซ็งจิตเลยต้องมาตั้งใหม่หมดทุกๆ ตัว

SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

« ตอบ #5 เมื่อ: 14-10-2009, 21:30:27 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ก็จริงครับเวลา ลงเกมใหม่ หรือจากปกติเล่นที่บ้าน แต่ไปเล่นร้านเน็ตทำให้ต้องจัดคีย์ลัดใหม่

มันค่อนข้างเสียเวลาอะครับ ( จัดคีย์ลัดทีแทบจะร้องครับ เพราะผมใช้ประมาณ 5 ชุด )

อยากให้เป็นคำสั่ง หรือ อะไรก็ไดที่เรียกคีย์ลัดของเราออกมา โดยแค่เฉพาะตัวละครของเราอะครับ

ปล.ถ้ามีก็จะสะดวกอะครับ แต่ที่มีอยู่ตอนนี้ก็ไม่ได้เดือดร้อนมากมายนะครับ

ระบบปัจจุบันก็ถือว่าดีมากแล้วนะครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14-10-2009, 21:50:59 »

Shocked

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-10-2009, 13:25:44 »

ก็ดีนะ ถ้าแบบว่าไม่ต้องตั้งใหม่ทุกรอบที่จะเล่น แบบว่าเปลี่ยนเครื่องเล่นอะ Smiley

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
นู๋นาเดีย
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-10-2009, 16:53:09 »

อยากให้เป็นแบบกึ่งอัตโนมัตมากกว่าคะ

เล่นพระจะได้สะดวก

ขอแบบ กดทีเดียวบัพเป็นชุดแบบที่ตั้งเรียงไว้ในเครืองมากก่า

บัพ1 คนกด 8 ครั้ง

บัพ 10 คน ก็ 8*10

ในต้องรอดีเลอีก

อยากเป็นพระใจดีก็เมื่อยหน่อย

Wink

Smiley
^^*
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-10-2009, 17:00:14 »

อ้างจาก: ยายแสบ ที่ 15-10-2009, 16:53:09
อยากให้เป็นแบบกึ่งอัตโนมัตมากกว่าคะ

ขอแบบ กดทีเดียวบัพเป็นชุดแบบที่ตั้งเรียงไว้ในเครืองมากก่า

Wink

อะนะ   ประมาณนั้น Sad

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-10-2009, 17:05:10 »

ก้อบข้อมูลใส่แฟลชไดรฟ์ไว้จิ มันจะอยู่ใน user.dat น่ะ (ลองหาๆดู)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
^^*
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-10-2009, 18:32:04 »

Shocked Sad

บุตรเเห่ง ลูซิส
Newbie
*

http://linkvalidator.net/warn.php?p=aHR0cDovL3d3dy

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-10-2009, 05:55:41 »

อ้างจาก: "PUNJAIHAI" ที่ 15-10-2009, 17:00:14
อ้างจาก: ยายแสบ ที่ 15-10-2009, 16:53:09

Wink

อะนะ   ประมาณนั้น Sad

คล้าย ๆ รวมสกิลของโยกัง

เกิดมาหลายปี
พึ่งเจอวันนี้ คนที่ใช่
รู้ว่าอาจเร็วไป
แต่หัวใจ ก็รักจริง
ป้าย: