GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิจารณ์เรื่องระบบexpใหม่ครับและเรื่องอื่นๆ  (อ่าน 1391 ครั้ง)
IiIiI-BaNk-IiIiI
Jr. Member
**

Re: ขอวิจารณ์เรื่องระบบexpใหม่ครับและเรื่องอื่นๆ
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-10-2009, 10:58:11 »

แล้วที่ว่าเก็บเวลที่ได้แบบเต็มๆเกมนี้คงไม่มีแล้ว ผีตาโขนหรอบอกต้องไปเป็นตี้expมันก็ต้องแชร์กันแล้วมันจะได้expเต็มตรงไหน หรือต้องเติมโซลใช้ซื้อวี+ยาผู้เฒ่าถึงจะได้แบบเต็มๆ (ก็ต้องคนเติมโซลอีกแหละ) หรือต้องให้คาเดทไปช่วยตีถึงจะได้ไม่ต้องแชร์ (เหอะๆท่าจะบ้า) แล้วเรื่องปรับอัตราการดรอปของจากบอสและมินิบอส ส่วนใหญ่พวกที่ล่ามินิบอสก็หวังหาเหรียญไปทำคลาส3กันทั้งนั้น อยากถามว่าตอนนี้เหรียญรูปต่างๆที่ได้จากบอสกับมินิบอส วันนึงทั้งเกมมันตกกี่เหรียญ คนจะทำคลาส3ก็ไม่ได้ทำ ของที่มีอยู่แต่ก่อนก็ราคาพุ่งกระฉูด(หายากขึ้น) แล้วทำไมไม่เอาคลาส3ออกไปซะเลยล่ะ อาชีพเทรแต่ก่อนมีสโลแกนคือนักล่าสมบัติ แต่ตอนเปลี่ยนใหม่เป็นคนเก็บขยะ ตีมินิทีนึงได้แต่ขยะของที่อยากได้ไม่เคยได้ ตอนนี้เทรมันก็เทียบเท่ากับอาชีพอื่นไปแล้ว แต่ก่อนข้อดีของเทรคือหาของเก่งแต่เดี๋ยวนี้เน่าสิ้นดี ผมเล่นเกมนี้มาก็เกือบ2ปีแล้วแต่ก่อนเล่นเกมนี้สนุกมาก (ตอนนั้นเล่นปังย่า dota sf auditionเลิกหมดหันมาเล่นเกมแต่นี้) แต่เดี๋ยวนี้อะไรมันก็เปลี่ยนไปหมด บอกตามตรงคับอึดอัดมาก ยิ่งเล่นยิ่งน่าเบื่อ ปรับจนแทบจะไม่อยากเล่นแล้ว ป.ล พอแค่นี้ก่อนจะยาวเกิน เฮ้อ!เซ็ง

tao_1
Jr. Member
**

Re: ขอวิจารณ์เรื่องระบบexpใหม่ครับและเรื่องอื่นๆ
« ตอบ #16 เมื่อ: 13-10-2009, 11:19:39 »

อ้าวชิด นายก็น่าจะรู้นี่ นายก็เล่นเกมนี้มาพร้อมๆกับเรา นายจะสังเกตเห็นความแตกต่างระหว่างตอนนี้และเมื่อก่อน สังคมเปลี่ยน คนเปลี่ยน โลกเปลี่ยน

I am a Holy_Spear . I am a bone of Dark_Spear.
-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #17 เมื่อ: 13-10-2009, 11:41:38 »

อ้างจาก: tao_1 ที่ 13-10-2009, 11:19:39
อ้าวชิด นายก็น่าจะรู้นี่ นายก็เล่นเกมนี้มาพร้อมๆกับเรา นายจะสังเกตเห็นความแตกต่างระหว่างตอนนี้และเมื่อก่อน สังคมเปลี่ยน คนเปลี่ยน โลกเปลี่ยน

รู้ไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ เราหนีไป ลูน่า และ 555  laugh

-_Poseidon_-
Hero Member

~ ลัลล้า ~

« ตอบ #18 เมื่อ: 13-10-2009, 11:42:33 »

อสุราไว้เล่นแก้เซ็งเวลาเหงาๆ Embarrassed

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #19 เมื่อ: 13-10-2009, 12:25:31 »

อ้างจาก: kidohaY0 ที่ 13-10-2009, 11:41:38
อ้างจาก: tao_1 ที่ 13-10-2009, 11:19:39

รู้ไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ เราหนีไป ลูน่า และ 555  laugh

ว่าจะหนีตามไปอยู่นะ

หาเหรียญทำคลาส 3 ไม่ได้ซะที
  แพงไม่ว่า

ไม่มีขายด้วย ดรอปยาก

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #20 เมื่อ: 13-10-2009, 12:35:36 »

มอนเตอร์โหดจัดขัดเเย้งกับLVเกินไป

ปัญญา อยู่ทอง
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-10-2009, 10:55:55 »

ผมเห็นด้วยครับเมื่อก่อนเก็มนี้มีดีมากมาย laugh
  แต่ดูตอนนี้สิ พวกคาเดทเมื่อก่อนยังเวลได้ไม่ยากมากให้คนเวลสูงๆพาเวลให้ทั้งสบายและได้รู้จักคนดีๆที่ยังพาให้ ใช่
แล้วทำไมตอนนี้คาเดทเลเวล18-19ให้คนเวลสูงพาให้กับไม่ได้เปอเลยแถบยังเสียเงินไปอีก10800กว่าๆ
 นี้หลอสิ่งทีจีเอ็มบอกว่าเป็นเกมส์คนไทยสร้างกับมืออยู่ร่วมกันอบ่างพี่น้องและเคารพกันตามเวลที่สุงถึงนี้คนเล่นจาอายุน้อย
แต่ตอนนี้กับปรับแบบ.......จนทำให้พาอยากจะเลิกเล่นมากๆ Cry
 ถ้าเป็นไปได้ Wink  อยากให้ทีมงานและจีเอ็มทั้งหลายชวยแก้ไขให้เหมือนเดิมก็ได้น่ะครับ
หรือเพิ่มอ่ะไรที่มีสีสันต์เล่นแล้วสนุกไม่น่าเบื่อเหมือนเกมส์อื่นๆครับ ใช่  Cool Cool Cool Cool
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-10-2009, 11:14:29 »

ต้องเข้าใจนะ ว่าทีมงานอยากปรับให้ เป็นแบบ เก็บเลเวลร่วมกัน ช่วย ๆ กัน

แต่ก็ต้องมีพวก สันโดษ หรือ ไม่มีเพื่อน มาเก็บเลเวลคนเดียว อะไรแบบนี้

ผมว่า ถ้าเพิ่มแมพ ที่ สนับสนุนปาร์ตี้ กับ สันโดษ ควบคู่ กัน และ เหมาะสมกับ เลเวล ( ไม่เก่งไป ไม่อ่อนไป เกินควร )

จะดีกว่าไหม ?

ปล. ปกติ ตอนนี้ พวกเลเวลสูง ๆ แทบจะบ้า อยู่แล้ว

มอน 70 ที่ เหมาะ ๆ ก็ไม่มี   .. มีแต่พวก ตบเร็ว ตบหนัก ตบไว

ตายอย่างเดียว = =

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
[Mt]~TUCK~[Mt]
Jr. Member
**

~My name's Dark_spear.~

« ตอบ #23 เมื่อ: 15-10-2009, 02:07:52 »

พวกเราไม่ได้มาว่าให้เสียกำลังใจหรอกนะ..คุณโปรแกรมเมอร์...แค่อยากเตือนสติ

แต่ก่อนเกมนี้เป็นเกมส์ที่สนุกมากๆ..(มันส์..สัดๆ).ผมเองก้อเล่นเกมนี้มานาน...นานจนเห็นความเปลี่ยนแปลงทุกอย่าง

เอาเหอะขอแค่

....แค่พวกคุณหยุดผิดคำสัญญา หยุดละโมก..และก้อเข้าใจคนเล่นตาดำที่เค้าไม่มีเงินบ้างก้อพอแล้ว

...ลองมาเล่นเป็นคาเดทดูสิ...ห้ามคนพาเวล...ห้ามใช้ยาแชร์..ห้ามคูณ2...ห้ามสินค้าเงินโซล....แล้วคุณจะรู้ทำไมคนเล่นน้อยลง

...สุดท้าย....เกมนี้ก้อคงมีแต่ความว่างเปล่า~  เฮ้อ...อนิจจา....

โอม...เด็กเส้น....สิ้นค้าเงินโซลแพงๆ  สุดท้ายก้อว่างเปล่าไม่มีคนซื้อเพราะเค้าเลิกเล่นหมด 5555+[/b]

I Love ~BLEACH~
Somday,my memories will fade and her voice her action  I might forget them, as  well But! even so.... I'll always remenber the "I Love U"~
หุหุ
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 15-10-2009, 05:50:51 »

สรุปว่าปัญหาคือ  ม่อนมีไม่หลากหลายไม่เหมาะสมกับเลเวลและรูปแบบการเก็บเวลของแต่และบุคคลทั้งกลุ่มและเดี่ยว  อีกทั้งทีมงานยังรีบปรับเรื่องค่าประสบการณ์เร็วเกินไป  ทำให้ผู้เล่นไม่มีที่จะเก็บเวลเกมมันก็เลยเซ็งๆ  (เราก็เซ็ง)  ทั้งเอา+50%ประสบการณ์ออก  (เราไม่ว่า  สิทธิ์ของท่าน  ท่านให้มา)  แถมยังเอาเรื่องความต่างของเลเวลมาเป็นตัวกำหนดอีก  ไม่รู้ทีมงานมีเหตุผลอันใด  ถ้าจะเน้นเรื่องความสามารถในการเก็บเวลของผู้เล่นกับม่อนแต่ละระดับ  ผู้เล่นเลเวลต่ำ  ไม่สามารถตีม่อนเวลสูงได้  ก็ไม่ได้เปอก็ไม่แปลก  (ถ้าตีได้ก็สมควรจะได้เปอนะ)  แต่ผู้เล่นเลเวลสูงมีปัญญาตีม่อนเวลต่ำๆ  ทำไมถึงได้ประสบการณ์ครึ่งเดียว  (มันเป็นสิทธิ์ตามความสามารถของผู้เล่นมิใช่หรือ)  อย่าลืมว่าตีม่อนเวลต่ำตายก็เสียเปอนะ 

ปัจจุบันเวล  90 ละ 
ไม่รู้จะเวลไหน 
กรุเวลกะวุ้นเขียวหน้าเมืองไซร์ก็ได้ฟระ

Smiley Wink Angry Sad Shocked Cool Huh? Embarrassed Cry Evil laugh woon ใช่ ไม่ รัก
คุณส้ม
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 15-10-2009, 19:41:44 »

ผมเลิกเล่นไปได้สักพักละ

แต่ก่อนหนุกค่อด ตอนที่ยังไม่มีจุติ แย่งบ้านกันมันส์  ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบเรื่องเลเวลกันสักเท่าไหร่

ตอนนี้มีทั้งเติมเงินโซลแล้วเอาของโซลมาขาย เซ็งตั้งแต่รุข่าวเลยละ

จุติก้อมีตั้งหลายครั้งทำให้ความห่างชั้นหรือแบ่งชั้นวรรณะกันชัดเจน...

คิดว่ารอให้อสุรากลับมาหนุกอีกครั้ง น่าสนใจอีกครั้ง จะกลับมาเล่น ผมไม่ใช่คนมีหน้ามีตาอะไรหรอก

แต่คิดว่าไม่อยากให้เกมนี้เสียความเป็นเกมส์ที่สนุกไป ขอบคุณและจะเปนกำลังใจให้ทีมงานน่ะคับ จะแวะเวียนเข้ามาดูบอร์ดเรื่อยๆ^^

ปล.ขอชื่นชมที่เกมนี้ไร้บอทนะคับ Cool Smiley
^^*
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 15-10-2009, 20:20:59 »

ยังเล่นต่อ  รอออออออออออออ

เพื่อจะกลับมาหนุกเหมือนเดิม Cry

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #27 เมื่อ: 15-10-2009, 20:22:52 »

อ้างจาก: Drag-On Darkness ! ที่ 14-10-2009, 11:14:29
ต้องเข้าใจนะ ว่าทีมงานอยากปรับให้ เป็นแบบ เก็บเลเวลร่วมกัน ช่วย ๆ กัน

แต่ก็ต้องมีพวก สันโดษ หรือ ไม่มีเพื่อน มาเก็บเลเวลคนเดียว อะไรแบบนี้

ผมว่า ถ้าเพิ่มแมพ ที่ สนับสนุนปาร์ตี้ กับ สันโดษ ควบคู่ กัน และ เหมาะสมกับ เลเวล ( ไม่เก่งไป ไม่อ่อนไป เกินควร )

ปล. ปกติ ตอนนี้ พวกเลเวลสูง ๆ แทบจะบ้า อยู่แล้ว

มอน 70 ที่ เหมาะ ๆ ก็ไม่มี   .. มีแต่พวก ตบเร็ว ตบหนัก ตบไว

ผมก็คนนึงที่ไม่มีเพื่อน แต่มีกิลด์อยู่(ล่าสุดได้ที่เรดคลิฟ) เวลคนเดียวตลอดนอกจากมีคนพาเวลหรือพาคาเดทเวล(พานานสุด30นาที Evil)
เหมือนกับว่า
ไม่ให้ยืมID → ไม่มีเพื่อน(ซะส่วนใหญ่)
ไม่มีทุนซื้อของเทพๆ → คนรับตี้น้อย
ไม่มีสกิลสนับสนุน หรือทำดาเมจให้ปาร์ตี้ → ก็ไม่มีสิทธิเข้าปาร์ตี้เหมือนกันแหละ
ผู้เล่นนะครับ ไม่ใช่ทาส ที่ต้องคอยรับคำสั่งของทีมงานตลอดเวลา ผมนะเชียร์จีเอ็มเหมือนกันครับ แต่แค่จีเอ็มอาสาก็มากพอกว่าการเชียร์แล้ว

ถ้าเชียร์ทีมงานจะไม่เอาระบบที่แย่กว่านี้มาอีกหรอ จตุกรเก็บแม๊พเสือ เก็บได้แค่76ต้องไปแล้ว expไม่ได้แม้สักนิด

ทีมงานครับ กรุณาสงสารผู้ที่ไม่มีเพื่อนหรือปาร์ตี้ในเกมด้วย เขาไม่ต้องการเก็บเป็นหลักแหล่งนะครับ ถ้ายังเห็นผู้เล่นเป็นทาสอยู่
คุณจะสร้างเกมมาเพื่ออะไร แต่ถ้าคุณเอาระบบนี้ออก ผมขอเชียร์ ให้กำลังใจ และขอโหวตระบบดีๆให้เข้ามาครับ
ผู้เล่น แม้จะมีอำนาจไม่เท่าGM แต่ใช่จะไม่มีสิทธิมาโวย,ขัดแย้งกับระบบ นะครับกรุณาเข้าใจด้วยนะ ตอนนี้งูเห่าผมได้เพียงแค่50%ไปแล้ว
แล้ววุ้นโบราณ อนาคตต้องได้50%เหมือนกัน เสือเบงกอลก็ต้องได้50%เหมือนกัน ผมคนนึงหละที่เวลจตุกร แต่เนื่องจากเบื่ออยู่หลายสิ่งในจตุกร
- จตุกรลักษณะเหมือนเขาวงกต
- เบื่อพวกลอบสังหาร พวกตีโดยไม่ตั้งใจแต่กลับทำให้เราตาย
- ระบบที่เราโวยกันมากที่สุดเป็นสถิติ ก็คือ ระบบความสัมพันธุ์ของผู้เล่นและมอนส์เตอร์
ถ้าจุดประค์หลัก คือ ให้ผู้เล่นรู้จักสามัคคี รู้จักช่วยเหลือกัน
ทีมงานมีจุดประค์อีกมั้ยครับ ผมรู้อีกอย่าง คุณต้องการให้ผู้เล่นเก็บเลเวล เก็บเป็นหลักเป็นแหล่ง
แต่ดูระดับมอนส์เตอร์ดีๆแล้วกันครับ........
โวยมากเกินไปก็ขอโทษด้วย(สำหรับคนอื่นผมจะบอกว่า 'ขออภัย' แต่สำหรับผู้ที่คิด 'สักแต่จะให้ช่วยเหลือกัน' มันไม่สมควรสำหรับคำว่า ขออภัยของผม)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
^^*
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 15-10-2009, 20:40:37 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 15-10-2009, 20:22:52
อ้างจาก: Drag-On Darkness ! ที่ 14-10-2009, 11:14:29

ผมก็คนนึงที่ไม่มีเพื่อน แต่มีกิลด์อยู่(ล่าสุดได้ที่เรดคลิฟ) เวลคนเดียวตลอดนอกจากมีคนพาเวลหรือพาคาเดทเวล(พานานสุด30นาที Evil)
เหมือนกับว่า
ไม่ให้ยืมID → ไม่มีเพื่อน(ซะส่วนใหญ่)
ไม่มีทุนซื้อของเทพๆ → คนรับตี้น้อย
ไม่มีสกิลสนับสนุน หรือทำดาเมจให้ปาร์ตี้ → ก็ไม่มีสิทธิเข้าปาร์ตี้เหมือนกันแหละ
ผู้เล่นนะครับ ไม่ใช่ทาส ที่ต้องคอยรับคำสั่งของทีมงานตลอดเวลา ผมนะเชียร์จีเอ็มเหมือนกันครับ แต่แค่จีเอ็มอาสาก็มากพอกว่าการเชียร์แล้ว

ถ้าเชียร์ทีมงานจะไม่เอาระบบที่แย่กว่านี้มาอีกหรอ จตุกรเก็บแม๊พเสือ เก็บได้แค่76ต้องไปแล้ว expไม่ได้แม้สักนิด

ทีมงานครับ กรุณาสงสารผู้ที่ไม่มีเพื่อนหรือปาร์ตี้ในเกมด้วย เขาไม่ต้องการเก็บเป็นหลักแหล่งนะครับ ถ้ายังเห็นผู้เล่นเป็นทาสอยู่
คุณจะสร้างเกมมาเพื่ออะไร แต่ถ้าคุณเอาระบบนี้ออก ผมขอเชียร์ ให้กำลังใจ และขอโหวตระบบดีๆให้เข้ามาครับ
ผู้เล่น แม้จะมีอำนาจไม่เท่าGM แต่ใช่จะไม่มีสิทธิมาโวย,ขัดแย้งกับระบบ นะครับกรุณาเข้าใจด้วยนะ ตอนนี้งูเห่าผมได้เพียงแค่50%ไปแล้ว
แล้ววุ้นโบราณ อนาคตต้องได้50%เหมือนกัน เสือเบงกอลก็ต้องได้50%เหมือนกัน ผมคนนึงหละที่เวลจตุกร แต่เนื่องจากเบื่ออยู่หลายสิ่งในจตุกร
- จตุกรลักษณะเหมือนเขาวงกต
- เบื่อพวกลอบสังหาร พวกตีโดยไม่ตั้งใจแต่กลับทำให้เราตาย
- ระบบที่เราโวยกันมากที่สุดเป็นสถิติ ก็คือ ระบบความสัมพันธุ์ของผู้เล่นและมอนส์เตอร์
ถ้าจุดประค์หลัก คือ ให้ผู้เล่นรู้จักสามัคคี รู้จักช่วยเหลือกัน
ทีมงานมีจุดประค์อีกมั้ยครับ ผมรู้อีกอย่าง คุณต้องการให้ผู้เล่นเก็บเลเวล เก็บเป็นหลักเป็นแหล่ง
แต่ดูระดับมอนส์เตอร์ดีๆแล้วกันครับ........
โวยมากเกินไปก็ขอโทษด้วย(สำหรับคนอื่นผมจะบอกว่า 'ขออภัย' แต่สำหรับผู้ที่คิด 'สักแต่จะให้ช่วยเหลือกัน' มันไม่สมควรสำหรับคำว่า ขออภัยของผม)

อิอิ มะมีค่อยมีเพื่อนหรา

มาแอดเพื่อนกันมา ใช่

รัก รัก รัก
ไว้เวลด้วยกันอิอิ

งูเห่าเราก็เหลือเปอครึ่งนึงแล้ววววววววววววววววววว

ทำใจมะค่อยได้

orgy
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 16-10-2009, 14:14:22 »

เหอะๆแรกๆก้ดีหลังๆนี่เลอะเทอะ Cry[ไม่เห็นด้วยกะระบบexp]....แต่ก้เท่านั้น
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3