GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยาก addเพื่อนให้เยอะกว่านี้อะ  (อ่าน 239 ครั้ง)
ถึงผานจะบิ่นคันไถจะเก่าพี่ก็ยังเร้าใจนะ
Jr. Member
**

ผมอยาก addเพื่อนให้เยอะกว่านี้อะ
« เมื่อ: 12-02-2009, 10:39:36 »

ผมอยาก addเพื่อนให้เยอะกว่านี้อะ Sad น่านะ คือว่าaddได้7คนมันนิดเดียวเองอ่า
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ผมอยาก addเพื่อนให้เยอะกว่านี้อะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12-02-2009, 11:05:27 »

ระบบเพื่อน สามารถเพิ่มเพื่อนได้มากถึง 50 หรือ 100 ชื่อ ก็ไม่แน่ใจอ่ะนะ

แต่ว่าถ้าอยากให้มีเพื่อนในรายชื่อเยอะๆ ก็อยู่ที่ตัวเราเองแหละ

เราต้องมีไมตรีอันดีมอบให้คนอื่นก่อน ถึงจะได้รับตอบกลับมา

ต้องให้ความสนใจคนอื่นก่อน ถึงจะมีคนสนใจ

ต้องมีน้ำใจให้คนอื่นก่อน ถึงจะได้น้ำใจตอบแทน

ต้องพูดดี คิดดี ทำดี ต่อคนอื่นก่อน ถึงจะมีคนรัก และอยากเป็นเพื่อนกับเรา

ต้องไม่เรียกร้องโดยเห็นแก่ประโยชน์ของตัวเองเป็นใหญ่  ไม่ได้ก็ต้องยอมรับ  หาหนทางดิ้นรนด้วยตนเอง

ใช้คำพูดที่สุภาพ  และให้เกียรติคนอื่น  ถึงจะมีคนให้เกียรติเรา

อะไรที่พอจะทราบข้อมูล  ก็แบ่งปัน บอกต่อถึงคนที่ยังไม่ทราบ  จะได้มีการแลกเปลี่ยนข้อมูล เป็นการสร้างสัมพันธ์ต่อกัน

ผมว่า ก็คงจะมีเพื่อนเยอะขึ้นล่ะนะ Smiley

ผมเองก็มีเพื่อนที่ไม่ได้แอดไว้ในลิสต์เยอะแยะไปหมด เจอกันตรงไหน ก็แหกปากทักทาย จับกลุ่มเมาท์กันตรงนั้นแหละ เฮ่อๆๆ laugh laugh

ขอให้คุณโชคดี  มีไมตรีจิตตอบกลับมาเยอะๆ นะคับผม Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]