GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแรงเพื่อนๆ ช่วยกันหาจุดผิดต่างๆในหนังสือ PJ1 Premium Guide Book  (อ่าน 8064 ครั้ง)
SeSSiE
Moderator
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

ขอแรงเพื่อนๆ ช่วยกันหาจุดผิดต่างๆในหนังสือ PJ1 Premium Guide Book
« เมื่อ: 22-04-2008, 14:59:27 »

สืบเนื่องจาก กระทู้ >> จุดผิดต่างๆในหนังสือ PJ1 Premium Guide Book จะรวบรวมอยูที่นี่ครับ

จึงอยากขอความร่วมมือ ขอแรงเพื่อนๆ ที่ทราบข้อมูลในหนังสือที่ผิด(เพราะใช่ว่าทุกคนจะทราบทุกเรื่อง) ให้โพสในกระทู้นี้ค่ะ

โดยระบุ..
1. หน้าที่ ผิด
2. สิ่งที่ผิดในหนังสือ
3. ควรแก้เป็นอะไร ถึงจะถูกต้อง

จะได้ช่วยๆกันตรวจทาน หนังสืออีกที แล้วจึงนำข้อมูลไปลงไว้ ที่ กระทู้บน ค่ะ

ขอขอบคุณ เพื่อนๆทุกคน มา ณ โอกาส นี้ ด้วยนะคะ

ไซโต ฮาจิเมะ
Moderator
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ขอแรงเพื่อนๆ ช่วยกันหาจุดผิดต่างๆในหนังสือ PJ1 Premium Guide Book
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-04-2008, 16:28:40 »

หน้าที่ 6 การควบคุม
 แต่ถ้าเกิดอาการเดินช้าเป็นไปได้ว่าน้ำหนักอาจจะมากกว่า 60% ( แก้เป็น 70 % )

หน้าที่ 13 สกิลโกยแน่บ
 แก้ แต่จะทำให้พลังโจมตีและป้องกันมีค่ากลายเป็น 0 ซึ่งรวมถึงพลังโจมตีเวทย์ด้วย
( แก้เป็น พลังโจมตีเวทย์ และพลังป้องกันเวทย์ ยังเท่าเดิมครับ )

หน้าที่ 13 ทักษะระดมพล
 น่าจะบอกด้วยว่าเรียนได้เฉพาะ อาชีพอะไรบ้าง ..

หน้าที่ 18 สกิล ความชำนาญใช้หอก
( แก้เป็น )
ระดับ 1 และ 2 เพิ่มป้องกัน 1 %
ระดับ 3 และ 4 เพิ่มป้องกัน 2%
ระดับ 5 และ 6 เพิ่มป้องกัน 3%
ระดับ 7 และ 8 เพิ่มป้องกัน 4%
ระดับ 9 และ 10 เพิ่มป้องกัน 5%

หน้าที่ 45  สกิล ชำนาญการใช้โล่
(แก้เป็น)
ระดับ 1 เพิ่มโอกาสยกโล่ 3%
ระดับ 2 เพิ่มโอกาสยกโล่ 6%
ระดับ 3 เพิ่มโอกาสยกโล่ 9%
ระดับ 4 เพิ่มโอกาสยกโล่ 12%
ระดับ 5 เพิ่มโอกาสยกโล่ 15%

หน้าที่ 47 สกิล ทัณฑ์แห่งเทพ
แก้
โจมตีด้วยพลังโจมตีระดับหนึ่ง และสุมสถาณะผิดปกติโดยไม่รับความต้านทาน
 จากการทดสอบ ใช้สกิล หากติดสถาณะลุกไหม้ ใส่พวกแคสเตอร์ หรือ มอนสเตอร์ที่มีค่าป้องกันเวทย์สูงๆ
 ไม่ทะลุการป้องป้องกันเวทย์มนต์

หน้าที่ 47 สกิล อาวุธกระแทก
การติดสถาณะมึน
ไม่ได้ติดนานขนาดนั้น..
 ( ระดับ 1 มึน 5 วินาที ระดับ 5 มึน 9 วินาที จะบ้าเรอะ )

หน้าที่ 57 สกิล ทำลายโป๊ะเชะ
แก้ตรง ในตาราง ต้องเขียนว่า ทำลายโป๊ะเชะ

หน้าที่ 67 รูปผังสกิล พาราดิน
สกิลโล่เทวะ ปัจจุบันไม่มีแล้ว ..
สกิลเทวะคุ้มกัน ก็ไม่มี..
สลายพลังโจมตี ก็ไม่มี ..
ดาบแห่งลูซิส ก็ไม่มี ..

SeSSiE
Moderator
Hero Member

Re: ขอแรงเพื่อนๆ ช่วยกันหาจุดผิดต่างๆในหนังสือ PJ1 Premium Guide Book
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-04-2008, 01:05:03 »

ขอบคุณ หนู มากนะคะ

ของกิฟ ต้องทำวันเสาร์ ตอนนี้ งานที่ทำงานล้นมือมากมาย -*-

สู้ ต่อปายย
ไซโต ฮาจิเมะ
Moderator
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-04-2008, 12:11:28 »

ก็ตอบได้เฉพาะอาชีพที่เล่นครับ

อาชีพที่ไม่ได้เล่น ก็ไม่รุ้จาเชคไง

Sad

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-04-2008, 16:42:49 »

เทสๆ
ตอบได้แระ

SeSSiE
Moderator
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-04-2008, 17:09:27 »

ต้องขอขอบคุณ คุณ น้องเจี๊ยบ ที่ส่ง pm ให้กิฟนะคะ

ตอนนี้ เพื่อนๆสามารถ มาโพสเองได้แล้วนะ จะได้ช่วยๆกันตรวจสอบ ^^

ข้อความด้านล่าง คือ ของคุณ น้องเจี๊ยบ นะคะ

------------------------------------------------------------------------------------------------
quote author=น้องเจี๊ยบ link=action=profile;u=10714 date=1209030687
หน้าที่ 8

ไม่มีรูปภาพอธิบายข้อมูลของปาร์ตี้

หน้า 25

รูปแสดงทักษะของ ขุมพลังเวทย์ ผิด

หน้า 26

ทักษะเปลวไฟบรรลัยกัลป์ และ ปรัชญาแห่งเบิร์น คำอธิบายความสามารถแต่ละเลเวว สลับกัน

หน้า 27

ทักษะแสงอัสนียบาต คำอธิบายความสามารถ(กรอบสีแดง)แต่ละเลเววไปพิมม์ของทักษะ พสุธาทลาย

หน้า 41

ทักษะ สะกดเวลา คำอธิบายความสามารถผิดจากคำว่า "เสียHp/Mp" ต้องเป็นลดเวลาการร่าย

หน้า 44

ไม่มีทักษะ สัมผัสแห่ง เทอร์ร่า

หน้า 61

ทักษะ อาภรณ์แห่งความมืด คำอธิบายความสามารถผิดจากคำว่า "เวลาหลังการใช้" ปล.ไม่แน่ใจ อาจจะผิดทั้งหมด

หน้า 64 - 68

เป็นตารางสกิลอันเก่า (อันนี้ให้อภัย)

หน้า 94

การพิมพ์ชื่อไอเทมเซ็ทดูลาฮานผิดพลาด

ถ้าผิดตรงไหนขอโทษด้วยนะครับ
เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน
Moderator
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-04-2008, 13:54:06 »

Smiley Smiley

~wล~
Jr. Member
**

คนอาภัพแห่งปี

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-05-2008, 12:17:15 »

Huh? Huh?  เท่าที่อ่านดู ผิดไปครึ่งเล่มแระ  Huh? Huh? คงประมาณว่าข้อมูล  ณ. วันที่สั่งพิมกะวันที่พิมเสร็จมันนานไปหน่อย

ปล.ช่วงเวลาตรงนั้นจีเอ็มทีมงานมีการปรับสกิลและสิ่งต่างๆในเกมมากมาย
Upendy
Full Member

ด้วยความหวังดี

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-05-2008, 12:24:24 »

หน้า 94
  เซ็ต ธรรมชาติ
เสื้อคลุมใยไม้ ดรอปจาก ไผ่ ตามจริง ต้องดรอปจาก ผู้พิทักษ์แก่งอิเดน
แหวนเพลิงอัคคี ดรอปจาก สไตรเดอร์ ตามจริง ต้องดรอปจาก ผู้เฝ้ามองแห่งอิกนัส
  เซ็ตกาลเวลา
ไม้เท้าจักรวาล ดรอปจาก ตัวเม่น ตามจริง ต้องดรอปจาก ราชินีแห่งป่าไม้
เสื้อคลุมนักบวช ดรอปจาก เจ้าผีน้อย ตามจริง ต้องดรอปจาก นักบุญผู้หวนคืน
ผ้าคลุมทองคำขาว ดรอปจาก นักโทษผีดิบครึ่งร่าง ตามจริงต้องดรอปจาก วุ้นเทพ
  เซ็ตผู้พิทักษ์ป่า
แหวนมรกต ดรอปจาก แมดดอก ตามจริงต้องดรอปจาก หน่อเหล็กไหล
  เซ้ตดูลาฮาน
บอกชื่อไอเทมผิด

มีไรเพิ่มเติมจะเอามาลงนะครับผม

ข้อมูลอ้างอิงจาก คอมพ์เกมเมอร์ ฉบับที่ 193 โดย TG-ICEY

ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำไม่ได้ แสดงว่า "เราไม่เก่ง"
ถ้าคนอื่นทำได้แล้วเราทำได้ แสดงว่า "เราเป็นคนธรรมดา"
ถ้าเราทำได้แล้วคนอื่นทำไม่ได้ แสดงว่า "เราเป็นคนเก่ง"

SeSSiE
Moderator
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-05-2008, 11:50:36 »

อ้างจาก: Upendy ที่ 04-05-2008, 12:24:24
หน้า 94
เสื้อคลุมใยไม้ ดรอปจาก ไผ่ ตามจริง ต้องดรอปจาก ผู้พิทักษ์แก่งอิเดน
แหวนเพลิงอัคคี ดรอปจาก สไตรเดอร์ ตามจริง ต้องดรอปจาก ผู้เฝ้ามองแห่งอิกนัส
  เซ็ตกาลเวลา
ไม้เท้าจักรวาล ดรอปจาก ตัวเม่น ตามจริง ต้องดรอปจาก ราชินีแห่งป่าไม้
เสื้อคลุมนักบวช ดรอปจาก เจ้าผีน้อย ตามจริง ต้องดรอปจาก นักบุญผู้หวนคืน
ผ้าคลุมทองคำขาว ดรอปจาก นักโทษผีดิบครึ่งร่าง ตามจริงต้องดรอปจาก วุ้นเทพ
  เซ็ตผู้พิทักษ์ป่า
แหวนมรกต ดรอปจาก แมดดอก ตามจริงต้องดรอปจาก หน่อเหล็กไหล
  เซ้ตดูลาฮาน
บอกชื่อไอเทมผิด

มีไรเพิ่มเติมจะเอามาลงนะครับผม

ข้อมูลอ้างอิงจาก คอมพ์เกมเมอร์ ฉบับที่ 193 โดย TG-ICEY

ขอบคุณ คุณดินนะคะ ^^
เก้าอี้
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 21-05-2008, 11:31:48 »

หน้า 94

เสื้อคลุมใยไม้ ตกจากแมป ไผ่ ด้วยครับ เพื่อนผมไปตีได้มา  ล่าสุดเมื่อประมาณวันที่ 17-19 นี่เอง
*แต่เขาจำไม่ได้ว่า ดรอป มาจากตัวไหน
อดิศักดิ์ พันธ์เกษกรณ์
Sr. Member

อุจิวะ ซาซึเกะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-06-2008, 19:19:07 »

- -+

B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-07-2008, 22:44:51 »

รับจัดหาหนังสือบทสรุปเกมส์นี้
โดยไม่คิคค่าจ้าง สนใจโทรมานะครับ
คนกรุงเทพอย่างเดียว (ฝั่งธนบุรียิ่งดี)
โทรมา 0840169367 ต่อแฟน

ต้องการหาเพื่อนไม่คิดค่าจัดหาแต่ค่าหนังสือต้องจ่ายนะ ผมจน อย่าลืมโทรมานะ

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-07-2008, 22:45:11 »

รับจัดหาหนังสือบทสรุปเกมส์นี้
โดยไม่คิคค่าจ้าง สนใจโทรมานะครับ
คนกรุงเทพอย่างเดียว (ฝั่งธนบุรียิ่งดี)
โทรมา 0840169367 ต่อแฟน

ต้องการหาเพื่อนไม่คิดค่าจัดหาแต่ค่าหนังสือต้องจ่ายนะ ผมจน อย่าลืมโทรมานะ

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
-N_T-
Jr. Member
**

. ♥ TonG ' *

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-08-2008, 16:09:04 »

Angry Sad Shocked Cool Huh? Embarrassed

ชั้นดีใจที่มีเท ออ : ))
ป้าย:
หน้า: [1] 2