GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: Gameindy ประกาศตัวเป็นพันธมิตรกับเพื่อนนักพัฒนาเกมไทย  (อ่าน 3325 ครั้ง)
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

Gameindy ประกาศตัวเป็นพันธมิตรกับเพื่อนนักพัฒนาเกมไทย
« เมื่อ: 17-03-2008, 12:09:37 »

ถ้านับตั้งแต่ Alpha ตอนนี้เกม ProjectONE ก็เปิดให้บริการมาร่วม 2 ปีแล้ว วันเวลาผ่านไปเร็วมากมายจริงๆเลยนะ
เราอยู่ตรงนี้ได้ก็เพราะเพื่อนๆ ผู้เล่นเกมทุกๆคน และผู้ให้ความอนุเคราะห์เกมเล็กๆ นี้อีกมากมาย

ถ้าเราพอจะยืนไหวแล้วก็อยากมีส่วนร่วมในความฝันของเพื่อนๆ ที่อยากจะเห็นเกมไทยไปได้ไกลมากกว่านี้
เราเปิดเวทีให้เพื่อนๆ ที่ทำเกมไทยทุกๆคน สามารถใช้เวทีนี้โปรโมทเกม หรือทำกิจกรรมใดๆ ร่วมกับทางเกม ProjectONE ได้
ถ้าไม่ติดแค่ว่า ProjectONE เป็นเกมเล็กๆ เราทีมงานยินดีต้อนรับทุกๆคนครับ

คอยติดตามกิจกรรมเล็กๆ ที่เราจะร่วมทำกับ เกมอีโร่มาสเตอร์ และ PicSoft เร็วๆนี่นะ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

Re: Gameindy ประกาศตัวเป็นพันธมิตรกับเพื่อนนักพัฒนาเกมไทย
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-03-2008, 12:39:29 »

ในที่สุด ก็ 2 ปีแล้วที่เล่นเกมนี้มา ยินดีด้วยครับที่เกมก้าวหน้ามาพอสมควรแล้ว ว่าแต่กิจกรรมเล็กๆ คืออะไรหรอ หรือว่า .....   Smiley

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

Re: Gameindy ประกาศตัวเป็นพันธมิตรกับเพื่อนนักพัฒนาเกมไทย
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-03-2008, 13:00:41 »

อยากให้ทีมงานจัดทำตุ๊กตาพรีเมี่ยม พิกม่า-คาร์เตอร์-วุ้นโง่-เดรโก้

ออกมาจำหน่ายจัง ชอบอ่า =v='

nattnat
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-03-2008, 22:27:09 »

จากที่ลองเล่นมาได้สักพักแล้ว คิดว่าเกมยังต้องพัฒนาอีกเยอะค่ะ
แต่เกมสนุกแล้วก็น่ารักมากค่ะ พยายามต่อไปนะคะ  Smiley Smiley
มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #4 เมื่อ: 19-03-2008, 14:15:34 »

อ้างจาก: [-Elixir-] ที่ 17-03-2008, 13:00:41
อยากให้ทีมงานจัดทำตุ๊กตาพรีเมี่ยม พิกม่า-คาร์เตอร์-วุ้นโง่-เดรโก้

ขอกูลกับตุ๊กตากระต่ายที่ขายที่เซ้าฟอทด้วยได้ป่ะแต่อย่ากได้วุ้นโง่กับพิกม่าจังเยย= =

*~ Double_A ~*
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-03-2008, 13:00:51 »

ผมชอบมากๆๆๆเลยเกมส์นี้  ตั้งแต่เล่นเกมส์มา  ถึงแม้เป็นเกมส์เล็กแต่ได้ใจผมไปเต็ม100 Smiley Smiley รัก รัก รัก

http://onlinemakemoney-internet.blogspot.com เว็บแนะนำวิธีหาเงินบนเน็ต

http://gametodaynews.blogspot.com โหลดเกมPCฟรี
บิ๊กบั๊ก สตูดิโอ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-03-2008, 21:01:19 »

จริงๆ เป็นการร่วมมือกันทำอะไรหลายๆอย่างเพื่อวงการนี้ของไทยครับ

ยังไง BigBug Studio ให้ความร่วมมือเต็มที่ขอรับ ใช่
Galanmedio
Jr. Member
**

สู้เพื่ออิสระ ตายเพื่ออุดมการณ์

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-04-2008, 13:04:03 »

ถึงแม้ระบบยังไม่สมบูรณ์มีปัญหาอยู่มากแต่ก็จะเล่นแล้วเป็นกำลังต่อไปครับ

จาก คนแก่

30 ลิขิตฟ้า 70 อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ ต้องสู้ถึงจะชนะ
โสภณัฐ ธีรศาสตร์ศิลป์
Jr. Member
**

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นู๋จาครองโลก...เอิ๊ก!

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-04-2008, 14:51:53 »

ข้อความโดย: [-Elixir-]
ใส่การอ้างถึงคำพูด

จิงด้วย อยากให้มีออกมาขายจังเรยอ่ะ ขอตุ๊กตาไกเซอเวอชั่นแอ๊บๆด้วยนะ จาเอาไปกระทืบ มันทำนู๋ตายมาหลายรอบละ

http://forum.gameindy.com/index.php/topic,16383.msg150568.html#msg150568

นี่นิยายของผม ฝากไว้ด้วยนะงับ อ่านง่ายๆครับสำหรับคนที่เล่นจะเข้าใจว่าที่ไหนเป็นที่ไหนเองแหละครับ ส่วนคนที่ไม่ค่อยได้เล่นผมก็อธิบายคร่าวๆไว้ละครับ
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-04-2008, 15:51:37 »

อ้างจาก: [-Elixir-] ที่ 17-03-2008, 13:00:41

เห็นด้วยอย่างแรง แต่อยากได้แบบสั่งซื้อทางเวปด้วยนา
พริสม่า ดี คราย
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-04-2008, 13:32:15 »

สวัสดีครับ ผมเป็น นศ. ป.โท ของมหาวิทยาลัยมหิดลครับ
ตอนนี้ Thesis กำลังจ่อคอหอยครับ  Embarrassed
ผมอยากทำวิจัยเกี่ยวกับเกมส์ซึ่งในที่นี้ผมคิดว่าผมมีหัวข้อที่น่าจะเป็นประโยชน์ต่อเกมส์ไทยน่ะครับ
ถ้าผมอยากจะติดต่อกับเกมส์อินดี้เพื่อขอข้อมูลในการทำวิจัยจะพอได้ไหมครับ ถ้าได้รบกวนช่วยส่ง Email Address มาให้ทีครับ จะได้คุยกัน

ขอความกรุณาด้วยครับ  Wink
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26-10-2009, 20:28:11 »

อยากเห็นหน้าจีเอ็ม(ทีมงาน)แต่ละคนจัง

ว่าหน้ากะชื่อจะเข้ากันเป่า

โกสินทร์ เอกนวพุฒิพันธุ์
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-12-2009, 17:55:05 »

Smileyสู้ต่อไปเพื่อเด็กไทยคับ
gLAps
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-02-2010, 22:21:29 »

อสุราเป็นเกมส์ออนไลน์ไทย  เกมส์แรก ที่พัฒนามาจริงๆจังๆ

ผมเป็นคนหนึ่งที่รักและชอบเล่นเกมส์มานาน ตั้งแต่เกมส์ตลับ  เพล1 เพล2 จนมาคอมพิวเตอร์

และ มาเจอ อสุรา   ใครจะว่า อสุรายังงั้นยังงี้ แต่ผมว่า ก็ อสุราเป็นเกมส์ที่กำลังพัฒนานี่ครับ 

จะให้สมบูรณ์แบบ  แบบเหมือน เกมส์ออนไลน์ ที่มาจากเกาหลีซะส่วนใหญ่  ก็คงจะไม่ได้

เพราะ เกมส์ในไทยยังกำลัง อยู่ในขั้นพัฒนา  แต่ถ้าในอนาคตมีการพัฒนามากขึ้นๆ ก็ทำให้

เกมส์ออนไลน์ไทย พัฒนาจนถึงขั้นส่งออกได้ ช่วยให้ประเทศเราพัฒนาไปก็เป็นได้ ไม่แน่

อย่างน้อยก็ภูมิใจที่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์ไทยที่คนไทยทำ   คนไทยทำได้

╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #14 เมื่อ: 13-05-2010, 18:17:33 »

เกมนี้พัฒนา ในเรื่องการเงินอย่างเดี่ยวแหละ และก็ระบบนิดหน่อย

LOVE MAN U
ป้าย:
หน้า: [1] 2