เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ระบบเกมแย่ไปรึปล่าว หรือถ้า มันอินดี้ ก้โอเคครับผมผิดเอง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thegsb

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 2:45 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่ผมว่า ไปเพราะอยากให้พัฒนา ไม่ใช่ เกียดนะครับ ถ้าอยากให้ ดังๆบางทีก็ต้องตามตลาดบ้าง แล้ว ก็ตามแนวตัวเองบ้าง ทางสายกลางอะรุ้จักไหมครับ ผมว่าเกมแนวนี้ มันตรงไปครับ ไม่เป็นที่นิยมหรอกนะครับ แต่ถ้าคุนเปนอินดี้จัด ก็ตามสบายครั
momoshiror

เข้าร่วม: 20 Mar 2007
ตอบ: 21

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 3:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมอยากจะพูดคําหยาบแล้ว

ผมถามคุณแค่นี้ คุณมีปัญญาสร้างเกมแบบนี้ใหมถ้าคุณคิดว่าการสร้างเกมนี้กระจก ผมให้คุณสร้างเลย

การสร้างเกมมันต้องมีทุน มะใช่ จะมะเก็บตัง แล้วไอที่ว่า วุ้นอ่า ถ้าคุณไม่ช่วยกานแล้วมันจะได้ใหม ถ้าเบื่อเก็บมากนักนะ ไปตีวุ้นเอามาส่ง หรือไป นั่งฟัคข้อความในเกมให้คนอื่นบ่นแล้วด่าดิครับจะได้มีชีวิตชีวา

อยากเล่งเร็ว ไปสร้างไปไอห่า ทนไมไหวแล้วนะ สร้างไห้exp*100เลยนะ
จะได้เก่งไวๆๆ
Evil or Very Mad
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
silverstorm
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 5:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนในบอร์ดนี้ก็เรียบจบแล้วทำงานกันหลายคนครับเรื่องการทำงานอย่าเอามาพูดถึงดีกว่าครับ

เล่นเกมเพื่อความสนุก มันก็สนุกได้หลายแบบอย่างที่ผมเคยพูดไปแล้วคงจะไม่พูดซ้ำอีก

ผมเล่นเกมนี้เติมเงินให้เกมนี้เพราะผมอยากสนับสนุนเกมของคนไทยด้วยกันเองครับ
อยากให้คนไทยคนอื่นที่กำลังจะลุกขึ้นมาผลิตเกมมีกำลังใจในการทำงาน

เพราะฉะนั้นความสนุกของผมมันก็ได้จากการได้เจอเพื่อนๆ ได้เห็นเกมนี้ค่อยๆพัฒนา ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เค้ายังต้องเขียนบทความส่งเพื่อขอรับไอดี จนถึงทุกวันนี้เปิดระบบเติมเงินแล้วได้เห็นอะไรๆหลายๆอย่างที่ค่อยๆพัฒนาขึ้น ผมสนุกกับการที่ได้เข้ามามีส่วนร่วม และรู้สึกดีที่ได้ตามดูพัฒนาของเกมนี้ที่ค่อยๆเป็นค่อยๆไปตามกำลังที่ทีมงานเกมอินดี้ ซึ่งมีจำนวนไม่มากทุ่มเทแรงใจทำงานอย่างเต็มที่

อย่างน้อยๆตอนนี้คุณ thegsb แสดงความคิดเห็นไปแล้วใช่มั้ยครับ คนอื่นๆในบอร์ดก็คงจะเข้าใจสิ่งที่คุณจ้องการจะบอกแล้ว บริษัทเกมอินดี้เองก็คงจะได้อ่านแล้ว ตอนนี้คุณ thegsb ได้ทำสิ่งที่ต้องการแล้ว ผมขอให้กระทู้นี้ตกลงไปเถอะครับ เด็กใหม่ที่เค้าเพิ่งก้าวเข้ามาเล่นจะได้ตัดสินใจเองเมื่อได้สัมผัสเกมนี้ว่ารู้สึกยังไง ไม่ใช่เข้ามาอ่านแล้วเกิดความรู้สึกลังเลทั้งๆที่ยังไม่ได้เริ่มเล่นจากกระทู้ลักษณะนี้ครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 8:28 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

thegsb พิมพ์ว่า:
ที่ผมว่า ไปเพราะอยากให้พัฒนา ไม่ใช่ เกียดนะครับ ถ้าอยากให้ ดังๆบางทีก็ต้องตามตลาดบ้าง แล้ว ก็ตามแนวตัวเองบ้าง ทางสายกลางอะรุ้จักไหมครับ ผมว่าเกมแนวนี้ มันตรงไปครับ ไม่เป็นที่นิยมหรอกนะครับ แต่ถ้าคุนเปนอินดี้จัด ก็ตามสบายครั

รบกวน ช่วยตอบคำถามผมข้างบน และ แนะนำเป็น ข้อๆ ได้ไหมครับว่าที่มันแย่มันแย่ตรงไหนบ้างและควรปรับอย่างไร นั่นจะช่วยให้เราทำเกมได้ถูกใจเพื่อนๆ มากขึ้น

ขอบคุณครับ
Poochan`

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 104
ที่อยู่: www.spiritvoice.invisionplus.net ทางเลือกใหม่ของคนรักเสียงเพลง^^

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 5:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันก้ ขึ้นอยู่กับว่า คนที่จะเข้ามาเล่น อ่ะ มีจุดประสงค์ อะไรกับเกมนี้กันเเน่

ก็เเค่นั้นเเหละครับ

Plaman
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 5:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่มีอุปสรรค
แล้วเราจะอดทนได้อย่างไร

nicesv09

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 7:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Confused อาจจะเป็นเพราะ ท่าน หลายคนเลยเล่นเกมที่มานง่าย เเละ เมื่อเก็บ Lv ครบกำหนดเเล้วสามารถเปลี่ยนได้เลย เกมนี้มานเปง RPG ของเเท้ครับฉะนั้นจึงต้องทำ Global Q. ให้ครบตามกำหนด เลยทำให้เบื่อ หรือ อาจมองว่า มานยากก้อได้ครับ ... Crying or Very sad

Six_nuS[Six_naS]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
~Shuffle~
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 31 Jan 2007
ตอบ: 123

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 8:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่นแบบง่ายๆและตามกระแสตลาด เจ้าของกระทู้คงจะหมายถึงจะให้ทำเหมือนเกมส์ๆนึงที่มีบอท&โปรแกรมโกงเกลื่อนเมือง วันๆใม่ทำใรปล่อยบอทให้เลเวว99เอาใว้พีวีพีกิลด์วอโชว์เทพ,เกรียนแตกใปวันๆ เวลาจะแจ้งแบนจีเอ็มก็ทำหูทวนลมใม่กล้าแบนเพราะกลัวเสียลูกค้า ชิมิครับ? Very Happy
ถ้าจะเอาแบบนั้นเชิญคุณกลับใปเล่นเกมส์นั้นเถอะครับ

ปล.เขาทำให้ช่วงของเลเววสัมพันธ์กับเนื้อเรื่องใงครับ ใม่งั้นช่วงแรกเนื้อเรื่องที่ว่าปกป้องเมืองเกิดมาถึงทุกคนเลเวว80+กันทุกคน เนื้อเรื่องช่วงหลังๆจะทำยังใงล่ะครับ - -
Alexzandia

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 9:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าทะเลาะกันสิ เง้อ ต่างคนต่างความคิด คนข้างบนที่บอกว่า อยากจะพูดคำหยาบแล้วน่ะ ก้อต้องเข้าใจด้วยในสิ่งที่เขาบอก รับฟัง อย่าด่าสิ คนที่บอกก้อควรให้กำลังใจมากกว่านี้ อยากได้เกมส์ดีๆ ก้อต้องช่วยกัน

ทะเลาะกัน ไร้สาระจิง โตๆ กันแล้วพูดกันดีๆ น่าจะดีกว่านะ
thegsb

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 11:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมบอกไปแล้วว่าผมไม่เคยเปิดบอท ผมก็ไปผู้เล่นที่ดีคนนึงนะครับ แต่ คุณต้องรุ้จักคนไทยหน่อยนะ ความรักสบายเป็นที่หนึ่ง ชอบอะไรง่ายๆ คุณจะไปเปี่ยนนิสัยเดกๆที่เคยเล่นแรค เล่น เกมนุ้นนี้มาก่อนหรอกครับ

อีกอย่างผมคุยดีๆนะ ความคิดเห็น ทำไมคุณสถุลใช้คำหยาบอะ
thegsb

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 11:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าน่าจะรับวัฒนธรรมเกาหลี มาบ้าง เพราะเราไม่ควรมองข้าม ประเทศที่ประสบความสำเรจมาก่อนนะครับ แล้วค่อยผสม เควสไรแบบพี่ แบบที่คุณคิดก็ว่า อีกอย่าง เกมนี้ที่ผมเหนจุดบอดคือเกมนี้ ทำอะไรยากเกิน ตอนแรก ครับ คือ เป็นตอนหลังก็ไม่ว่า แต่ น่าจะทำให้ เกมมันง่ายสักนิดนึงก่อน ให้เค้าปะมานว่า อยู่ตัวอะคับ ลองคิดดูว่า ถ้าคุณเกิดมา แล้วพระเจ้าบอกว่า ให้ไป ฆ่าคนมา 1000 คน เงี่ย คุณจะไหวหรอ

ที่ผมเล่นแรคสนุกเพราะ ความคิดผมนะ ผมต้องการ สกิลนู้น สกิลนี้ เรยรีบไปอัพ lv พอได้อัพ ก็อยากได้ สกิลนั้นอีก อยากเก่ง แบบนั้น แบบนี้ เล่นสาย นี้ แล้วสนุกนะ รีบอัพดีกว่า ก็โอเค ครับ คุณอาจจะผสม เควส ที่สนุกๆๆแบบคุณ + กะสังคมดีๆก็ไม่ว่า แต่ทำแบบนี้ มันหินไปนิดนะ อย่าลืมคับ คนไทยชอบอะไรสบายๆ นี้ล่อซะหินเรย

แล้วเกมของคุณก็เพิ่งเกมแรก น่าจะเรียกลูกค้านะครับ ไม่ใช่ไล่ลูกค้า

ป.ล. ผมอยากช่วออกความคิดเห็น ผมก็ชอบในเกมนี้เหมือนกันนะคับ แต่ที่ต้องติเพราะว่า จะได้เกิดความพัฒนาคับ ตอนนี้คุณรวบเกมเมอ ได้แค่ คึ่งเดียว ถ้าคิดลองเอาความคิดผมไปพิจารณา อาจจะมีเกมเมออีกครึ่งมาเล่นด้วยก็ได้นะคับ อาจไม่ต้องตามนี้แป๊ะ แต่ลองเอาไปคิดดูนะคับ
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 1:35 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อุตสาห์จะไม่โพสแล้วนะ ^^ อ่านมานานละขอโพสหน่อยนะ
ก็คน(ส่วนมาก)เราทำอะไรมาสบายๆมากไปแล้วไงเลยติดเป้นนิสัยที่แก้ไม่หายแล้ว พอมีอะไรที่ยากนิดหน่อยก็ท้อและถอยแล้ว เคยได้ยินคนจีนแก่ๆหลายท่านพูดว่า ถ้าจะหาลูกเขยก็หาคนจีนด้วนกันดีกว่าเพราะลูกเขยจีนขยันอดทนหนักเอาเบาสู้ เค้าไม่ค่อยเอาลูกเขยไทย เพราะหนักก็ไม่เอาเบาก็ไม่สู้(อันนี้ไม่ได้ว่าคนไทยทุกคนนะ แค่เปรยๆให้ฟังเท่าที่เคยได้ยินมา เพราะผมก็เป้นคนไทยเหมือนกัน^^) เพราะฉะนั้นเราลองอะไรๆที่ลำบากมั่งละกัน ถือว่าเป้นการฝึกความอดทนในรูปแบบหนึ่งของชีวิตนักเล่นเกม
ผมก็ยอมรับนะว่าเกมนี้เลเวลก็เก้บไม่ยากเท่าไร แค่เปลี่ยนอาชีพช้าไปเท่านั้นเอง เลเวล21^^ และ+กับที่มีเควสปลดอาชีพ เลยทำให้ผู้เล่นหลายท่านเบื่อ
ลองคิดในอีกแง่สิ มีเกมไหนที่สามารถพูดคุยกับทีมงานได้สบายๆ เกมไหนที่เราสามารถที่จะเสนอแนวคิดหรือออกความเห้นแล้วอยากให้ทีมงานแก้ไขปรับเปลี่ยนได้และทีมงานก็รับแทบทุกข้อเสนอ แต่อาจจะทำได้บ้างไม่ได้บ้าง หรือจะมีเกมไหนที่กล้าทำเควสแบบนี้ให้ผู้เล่นได้สัมผัสความสามัคคีในการปลดผนึกเควสบ้าง ซึ่งก็ครู้ว่าเควสแบบนี้ผู้เล่นอาจจะเบื่อได้ แต่เค้าก็กล้าที่จะทำ
กรุณาเปิดใจลองรับความลำบากมั่งนะ เพราะฝึกความอดทนและยากลำบากในเกม เราก็จะสามารถอดทนในบางเรื่องของโลกแห่งความเป้นจิงได้ เพราะโลกแห่งความเป็นจิงมันโหดร้ายและมีอุปสรรคที่ยากกว่าการเก้บวุ้นปลดผนึกเควสอีก ถ้าคุณทนในความยากลำบากตรงนี้ได้ คุณก็มีความอดทนในระดับนึงที่สามารถเผชิญการโลกแห่ความเป้นจิงได้เช่นกัน

thegsb

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 4:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็เข้าใจนะคับ คือคุณอาจจะทำให้ผมเปิดใจรับความลำบากได้คับ ผมก้อลองอดทนเล่นอยุ่ แต่ คุณจะมีเวลามาบอกเดกๆเพื่อนๆ อีกไปมากมายรึป่าวอะคับ ยังไงอุปทานหมู่อะคับ เกมมันคงไม่สามารถเปี่ยนคนที่ชอบสบายๆให้มาอดทนกะเกมนี้ได้หรอกคับ ส่วนมากก็บอกเบื่อแล้วเลิกไป
Mr_KaFaEsOd

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 9:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็ลองซึมซับกับเนื้อหาที่เค้าตั้งขึ้นมาดูจิครับ ''กองกำลังพิทักษ์เซาท์เทิร์น ไชน์''
แล้วจะพบว่ามันสนุกนะ เลเวลก็ถือว่าไม่ได้ขึ้นยากจนน่าเบื่อหรอกครับ ถึงเราเล่น
ไปในระดับนึง จีเอ็มเค้าก็คงจะเพิ่มแพทใหม่เข้ามา อีกอยู่แร้วแหละเค้า คงไม่ให้เรา
เดินเก็บเลเวลกะมอนสเตอร์แค่นี้หรอกจิงมะ อีกอย่างก็อาจจะมีเควสอันใหม่มาให้
ทำต่ออีก คิดดูดิถ้าเราทำGlobal Questสำเร็จมานจะรู้สึกดีมากเลยนะ ผมว่า
เพราะเราได้ช่วยกานทั้งเซิฟ(หรืออาจจะบางส่วนก็ม่ายรุ) อีกอย่างเค้าก็ไม่ได้ให้เรา
มาตีแล้วก็เก็บวุ้นไปส่งอย่างเดียวนะ เค้ามีกิจกรรมให้ด้วย ในส่วนนี้แหละผมว่า
สนุกครับ Very Happy

ชื่อ : Mr_KaFaEsOd
Server : วุ้นสวรรค์
อาชีพ : Figther(คิดว่าจะเป็นนะ)
E-mail : mr_kafaesod@hotmail.com
snoopyolo

เข้าร่วม: 23 Feb 2007
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 11:57 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กิจกรรมสนุกมากครับ gm แจกของปั้มเยอะมาก Very Happy
ผมของตอบแทนเจ้าของกระทู้เป็นบางข้อนะครับ(หาเรื่องใส่ตัวรึป่าววะเรา)
1.การเก็บlv จาว่าช้ามันก็ไม่ช้าหรอกครับ แต่มอนมันน้อยอะครับ หมายถึงมอนที่lvช่วงต้นๆจาตีได้ วันแรกที่เล่น ถึงlv12 ตีสบายมาก แล้วก็เริ่มตี ร็อค + ไผ่ เริ่มแย่ คนเยอะจริงๆ มีทั้งลาก แจม
เล่นแล้วก็เริ่มเบื่อๆ ตอนนี้lv 16 เองเก็บlvถึง21 ก็เปลี่ยนไม่ได้อยู่ดี นี่คงเป็น 1 ในแรงจูงใจ (ถ้ามีมอนที่คนlv 10-20 ตีได้มากกว่านี้ก็จาดีมากๆ ไม่ต้องมาแย่งกัน )
2.lv ไม่จำเป็นต้องตันที่ lv99 ก็ได้นี่ครับ lv300 อย่างที่เข้าบอกก็ได้(หรือประชดหว่า Very Happy )

แล้วอย่าไปว่าให้เค้าทำเกมเองเลยครับ มันคนละเรื่องกันเลย เค้ามาเสนอความคิด เรามาอ่าน
เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยอย่างไร ก็เสนอมาครับ เกมของเราจาได้ดีขึ้น(แต่ไม่ใช่ว่าใครอยากได้อะไรก็ขอนะ)
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน