เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากบอกให้ทีมงานรับรู้ว่าบางคนคิดยังไง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
janova555
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:32 am    เรื่อง: อยากบอกให้ทีมงานรับรู้ว่าบางคนคิดยังไง ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮาโหล llMikoll เองนะเพื่อนๆ >,<
เข้าเรื่องเรยละกัน เรื่อง กล่องพิศวง อ่ะนะ เราว่ามันทำให้เกม เสียนะ
มันอาจจะดีสำหลับการขาย แต่ มันจะทำร้ายจิตใจคนบางคน ที่ไม่รวย (เราเอง)

ไม่รุ้เหมือนกานว่าทีมงานเอากล่องนี้มาขายทำไม
รุ้แต่ว่ามันทำให้เราเบื่อกับการที่อยากเล่นทั้งๆที่ไม่รู้ว่าจะเล่นไปเพื่ออะไร

ของบอสก็ไม่จำเป็นเปิดกล่องเรื่อยๆยังง่ายกว่าเรย

มันแทบจะเป็นเกมที่ขึ้นชื่อ ว่า เล่นเพื่อเก็บเวลอย่างเดียวไปสะแล้ว

ถามว่า แล้วทำไมไม่เปิดเล่นไม่ได้เหรอไง
เล่นได้ แต่เล่นไปก็หน้าเบื่อ เล่นพร้อมๆกันแต่ของคนละชั้น มันทำใจยากนะ จริงๆ

ถามว่า อิจฉาเหรอที่คนอื่นมีของดี
ถูกต้องเราอยากได้มั่ง แต่ คิดอีกแง่ในระบบของเกมแล้วมันดูไม่ดีเรย

งั้นเราลดโอกาสการได้ของแรร์หล่ะ
ลดเหรอแล้วไง โอกาสมันก็ยังได้อยู่ดีนั่นแหละ แล้วคนที่เปิดแรกๆมันก็ไปถึงไหนๆแล้ว

งั้นเราเอากล่องออกดีไหม
เอาออกไปตอนนี้มันก็ไม่ทันแล้วสแหละคนอื่นเขามีของบอสกันเยอะแยะ
คนมาทีหลังจะอยากเล่นเหรอ?

ก็อยากบอกกับทีมงานว่า เราเองก็ อยุ่ร่วมทดสอบ ดูการก้าวหน้าเกมนี้มา 10เดือนกว่า
ไม่นึกว่าจะเบนออกมาขนาดนี้ อยากบอกว่าผิดหวังมากมาย แต่ก็ไม่อยากยุให้ใครเลิกตามนะ

เราวางการก้าวของเราออกเป็น 2 ทาง ในตอนนี้
1 อยู่ร่วมทดสอบเซพนรกไปเรื่อยๆ(เหมือนที่ใช้เวลา10เดือนกว่าๆ)
2 ทำใจและเลิกเล่น

ยังไงยังไงเรามันก็ยังอายุไม่ถึง18 (เด็ก) อาจจะเอาแต่ใจไปเยอะแยะ แต่เรื่องนี้อยากให้
ทีมงานลองึดพิจารณา ว่าควรทำยังไงกับมันและเรื่องที่เกิดขึ้น

แต่ไหนๆก็ไหนๆ หากเราต้องเลิกไปจริงๆ ก็ ขอให้เพื่อนๆทุกคน มีความสุข สุขภาพดี
ทำไรก็ให้สมปรารถนา ทีมงานก็เช่นกัน ขอให้ทำเกมออกมาให้ดียิ่งๆขึ้นไป

ขอขอบคุนเพื่อนๆทุกคนที่ให้ความสุขแก่เราในช่วงเวลาสั้นๆที่เราไม่อาจจะลืม มันลง
ต้องขอโทษจริงๆหากเราต้องไป หลังจากนี้สักพักเราจะเข้ามาเพื่อให้คำตอบว่าจะไปหรือไม่
ยังไงก็ ขอให้เตรียมใจกันไว้หน่อยนะ คนที่รักฉัน และ ฉันรัก....

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
MamO_JunG
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 126

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:45 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นุ่น จ๋า อย่าเลิกเล่น เลยนะ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
*3*

เข้าร่วม: 27 Dec 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 1:20 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

.....

.....

ไม่อยากให้เธอไป Sad

nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 1:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มาเล่นกันต่อเถอะนะครับ อยากจะบอกว่าเรากำลังปรับปรุงอยู่และน้อมรับความคิดเห็นของเพื่อนๆ ทุกคนครับ สิ่งที่ผู้เล่นแนะนำมาหลายๆ อย่างเราก็เอาปรับปรุง อย่างที่เพื่อนๆ ก็เห็นๆ อยู่่ว่าเราไม่ได้นิ่งนอนใจเลย พวกเราทีมงานอยากสร้างเกมนี้ ให้เป็นของทุกคน อยากให้ทุกๆคนมีส่วนร่วมในการสร้างมันขึ้นมา

มาเล่นกันต่อเถอะนะจ๊ะ
silverstorm

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 2:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จริงๆแล้วตอนแรกผมก็คิดว่า เราโชคร้ายจังที่ไม่ได้อยู่ในช่วงที่ของออกแยอะๆแบบนั้น

แต่พอคิดไปคิดมาแล้ว ในแง่ของผู้ให้บริการเกมคือ gameindy นั้น โชคร้ายกว่าเราอีก

เพราะว่าของแรร์ซึ่งเป็นตัวแปรที่ทำให้พวกเราทุกคนต้องขวยขวายเพื่อที่จะให้ได้มานั้น มันออกมาแยอะจนกลายเป้นของไม่แรร์ไป

ทำให้ตัวเกมเสียสมดุล และทำให้หลายๆคนหมดไฟในการที่จะเล่นเพราะว่าเราได้ของแล้ว

เรื่องที่จะขายกล่องต่อหรือไม่ขายกล่องต่อนั้น ผมเฉยๆนะ เพราะว่าบริษัทเกทก็ต้องการเงินทุนเพื่อที่จะสร้างสรรค์เกมนี้ให้มันพัฒนาขึ้นกว่านี้ เพื่อให้เกมนี้อยู่ต่อไป แต่คราวหน้าก่อนที่จะเอาไอเทมมาวางขายอยากจะให้เทสหลายๆรอบหน่อยครับ ดูว่ามันสมดุลรึยัง ไม่งั้นจะออกมาแป๊กแบบนี้ มันจะทำให้ทั้งทางฝั่งผู้เล่น และฝั่งผู้ให้บริการเกมเองรู้สึกไม่ดีทั้งคู่

ยังไงแล้วทุกคนผิดพลาดกันได้ครับ สู้ๆนะครับผมเป็นกำลังใจให้

bluemoon15

เข้าร่วม: 18 Mar 2007
ตอบ: 28

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:23 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปดูกระทู้คนได้ของมานะ อิจฉามาก เหอๆนะ เพราะตะเองยังไม่ได้เปิดกับเค้า

เราว่านะ เอากล่องออกไปก่าดีนะ เพราะของบางอย่างที่ต้องล่าเอาที่เปงแรร์อ่ะ

ถ้ามันเปิดกล่องได้มาง่ายๆอย่างนี้มันก็ ดูเปงของธรรมดาดิ ใครอยากได้ก็ไปหาเงินมาเปิดกล่องเอา

เราว่าไปล่าเอาเองดีกว่านะเพราะมัน ภูมิใจมากก่าเปิดกล่องเอา Question Question
สมาคม : Cr@zy_of_PJ-1*นักรบคู่มังกร~*
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 11:54 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเองไม่อยากให้มีกล่องขายอ่ะเพราะไม่รู้ว่าจะเล่นเพื่ออะไรอ่ะ เมื่อก่นตอนวุ้นนรกอยู่กับเห็ดเพื่อที่จะหากล่องมาเปิดอ่ะ แต่ปัจจุบันเก็บเวลไปวัน ๆ อยากได้กล่องก็ไปซื้อเอา Laughing ไม่รู้สิตอนนี้รู้สึกว่าสมดุลเกมส์มันเริ่มไปละอ่ะ

nicesv09

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Laughing เเต่ผมกลับคิดว่า เงินโซล มาจากการได้เติม บัตร @-cash เพราะยังๆก้อได้ เงินโซลอยู่ดี

เเต่เรื่องไม่มีกล่องผมก้อว่าดีเเล้ว เเต่ไอเทม ที่ซื้อด้วยเงินโซล น่าจะมีสเตตัสเพิ่ม หน่อยครับ

Six_nuS[Six_naS]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็ว่ากล่องมันได้ของโคตรดีเกินไปนะครับถ้าจามีกล่องผมว่านะครับเอากล่องคร้ายๆแบบที่แถมมากะหนังสือดีกว่าครับอันนั้นมันยังออกแต่ของที่พอหาซื้อได้ตอนเปลี่ยนอาชีพ แต่อันนี้มันออกหมวกเทพๆมาเยอะมากเลยอาวุธเทพด้วยแก้ไขหน่อย

นี้เป็นงวิธีที่ดนะครับผมว่าไม่ต้องเอากล่องออกด้วยGMจาได้มีค่าอาหารและค่าพัฒนาเกม

ผมเห็นด้วยกะแลพบนครับแต่อย่าเพิ่มเยอะนะครับจาเพิ่มก็เอาแค่นิดๆหน่อยๆไอ้พวกของเรียนแบบอะมันให้มีค่าสเตตัสสักครึ่งนึงของของจริงก็น่าจาโอเคนะครับ

จบ...
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาน่านุ่น ยังไงก็อย่าไปนานนักเลย กลับมาเถอะที่บ้านให้อภัยและ ^^
เอ.... ถ้าเปิดกล่องแล้วมีโอกาศได้เศษวุ้นสัก ครั้งละ 5000 - 10000 จะน่าสนไหมหว่า ^^

MamO_JunG

เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 126

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นุ่น จ๋า กล่องไม่มีขายแล้ว ของบอสก็เอา คืนไปหมดแล้ว กลับมาเล่น ต่อนะ

*3*

เข้าร่วม: 27 Dec 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

....

....

คิดถึงนุ่นจัง เจอกันที่ป่าเห็ด นะจ้ะ

ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=6903
ปรับแล้ว

ส่วนพี่กบบอกว่าเปิดได้วุ้น มันจะหนักเกินไปไหนครับ 10000 ชิ้น หนักตาย แฮะๆ
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

T Tฮึกๆ
อย่าจากผมไปเรยน่ะนุ่น

monwin

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 5:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จน เครียด เล่นเซิฟนรกแก้เซง
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน