เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แย่จัง มีปัญหากับคนในเกมซะแล้ว
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
- Peat -
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 4:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หนุ่ม

ลูกใครเนี่ย ???
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 4:50 pm    เรื่อง: ง่า ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอร้องละครับ..ใจเย็นๆกันนะครับ...เรื่องของ คำว่า" เมิง กู... แม่ง..(ผมก้อเคยใช้กับเพื่อนสนิท)..ถ้าไม่สนิทเค้าไม่กล้าใช้หรอกครับ..ผมเคนเจอใสยิ่งกว่าคุณหลาย100เท่าคับ(ในเกมอื่น)..แต่ก้อถือซะว่า..เราหูแว่วไปเอง..เชื่อผมนะครับนับ1-100 เลย เด่วใจเย็นเองครับ(ผมคนเลือดร้อนคนนึงเคยเกือบฆ่าคนตายมาแล้ว..แต่พระท่านสอนวิธีชนะใจตนเองและระงับโทสะมานะครับ..คือนับ1-10ถ้าไม่เย็น1-100เลย)..เชื่อผมเถอะ..ยิ้มหน่อยน่า Laughing Surprised Smile Very Happy Razz
jackrij

ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 4:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเปนคนทำให้เกิดเรื่องทั้งหมดเองแหละคับ เรื่องที่ผมพูดไม่ดีผมยอมรับเพราะเผลอไป

แต่การที่คุนไปหาเรื่องกับคนอื่นมันก็ไม่ใช่เรื่องดีนักนะ
ตอนแรกคุนบอกว่าจะเซฟภาพให้หมด ความจิงถ้ามีหลักฐานทั้งหมดก็เอาลงมาเถอะครับ ผมโดนแบนก็ไม่เปนไร แต่การที่คุนบอกว่า การพูดส่อถึงสกุลเกรียน ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรคุนเลย ทั้งๆที่มันมีความหมายชัดเจนแต่ผมก็ไม่ได้ตอบกลับเพราะผมผิด แล้วคนอื่นเค้าก็กำลังเล่นเกมอย่างสนุกกันอยู่ด้วย

ข้อแก้ไข
ปล.1 คุนบอกว่าคุนพูดดีๆกับผม แล้วสิ่งที่ผมพูดกลับไม่สุภาพหรอครับ คนทั้งเซอเวอเปนพยานให้ผมได้

ปล.2 ปล่อยผ่านไม่ได้ แต่เอามาลงเวปมันก้ไร้สาระเกินไปนะครับ ถ้าคุนเตือนผมแล้วผมด่ากลับ คุนจาทำไรก้ได้ นี่ขอโทษก็แล้ว บอกให้จบคุนก็บ่นๆๆๆ หมายความว่าไงคับ

ปล.3 ของคุนก้รับไม่ได้นะ ถามคนทั้งเกมได้เลย ว่าผมไม่ได้มีพวกอาไรเลย ผมพึ่งจะรู้จักพวกเค้าแค่วันนี้ คราวหน้าจะว่าอาไรหัดหาข้อมูลก่อนนะครับ เพราะว่าผมสามารถฟ้องกลับได้เลย แถมยังมีพยานอีกตั้งหลายคน ที่เค้า"งง??"กับความคิดของคุน

แล้วไอปล.ข้อ4ของคุนเนี่ย ขอว่าหน่อยละกัน ใครนะที่มันพูดว่า ผมเทสมาก่อนพวกคุนละกัน เทสมาตั้งแต่20คนแล้ว

การที่คุนดูถูกคนอื่นมันถูกต้องหรอครับ คุนบอกว่าไม่ควรพูดคำไม่สุภาพ แต่คุนกลับกล่าวหาว่าร้ายผู้อื่น ว่าคนอื่นลับหลัง มันใช่สิ่งที่คนดีควรกระทำหรอคับ ผมก็ไม่รู้นะว่าคุนจะโพสไปทำไม ขอให้คุนได้กลับมาอ่านข้อความที่ผมลงไว้อีกทีละกัน อย่างน้อยผมว่าพูดไม่สุภาพก็ยังดีกว่าว่าคนอื่นลับหลังแหละคับ

จากการที่คุนบอกว่า "ถ้าสังคมแบบนี้ ไม่ไหวล่ะครับ ผมขอตัวไปอยุ่สังคมดี ๆ ที่เกมอื่นดีกว่า [u](เซิฟเวอร์ไทยหายากเจงๆ)[/u] และผมก้ยังให้เวลาในโลกความจริงมากกว่าโลกออนไลน์อีก แต่กลับต้องมาหนักใจกับโลกออนไลน์นะเนี่ย" งั้นคุนก็ไปอยู่ในโลกของคุนเถอะครับ ทั้งโลกออนไลน์และโลกแห่งความจริง ถ้าเราแยกมันออกจากกันได้ ป่านี้เกมมันคงไม่ใช่เกมแล้วแหละคับ

สุดท้ายนี้ขอให้ทุกท่านเล่นเกมอย่างมีความสุขนะครับ อย่าได้มีเรื่องคับแค้นใจเพราะผมเลย ถึงแม้มันจะน่าแค้นอยู่ก็ตาม
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
qweasdzx

ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 4:52 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

ทำมัยวันนี้ ผมพิมพ์ผิดบ่อยจังเลย..จะพิมพ์ว่า"ผมเคยเจอด่าใส่ในเกมอื่น"..กลับพิมพ์รัยก้อม่ายรุ้5555+...ลูกคัยหว่า..(บ่นตัวเองงับ) Laughing Embarassed Razz Laughing Cool Surprised Smile Very Happy
jackrij

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 4:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เพิ่มเติม....

แล้วคนจะหาความสุขจากการเก็บเลเวลเนี่ย มันเกี่ยวอาไรหรอคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 5:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้างบนนิใครอะอยู่บ้านบางแคด้วย

ปล. คห. บน ลูกใครเนี่ย

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
- Peat -

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 8:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Tang. พิมพ์ว่า:
ข้างบนนิใครอะอยู่บ้านบางแคด้วย

ปล. คห. บน ลูกใครเนี่ย

เดดโน๊ตไง

แล้วแตงลูกใครอ่ะ
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 8:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้าวพีทพูดงี้ก็สวยเด้

ลูกใครเนี่ย!!

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Sasaku

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า ใจเย็นๆกันหน่อย เราก็ เทส นะ ไม่ค่อย สนเรื่องเก็บเลเวลอ่ะ แบบหา bug ช่วยๆกัน
virgin

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 161

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้าวๆๆ

แล้วพีทกับแตง ลูกใครอ่ะ ?

ไม่ใช่ดวงดาว .. บนฟ้ากว้าง
ไม่ได้พราวพร่าง .. กระจ่างใส
ไม่เคยโดดเด่น .. เช่นใครๆ
และไม่อาจอุ่นไอ .. เท่าสายลม
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วสรุป ลูกใครละ แล้ว ตูละ ลูกใครหว่า??????
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Wed May 10, 2006 9:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คำว่า ลูกใครเนี่ย มันใช้ได้หลายกรณี จริงคับ ถ้าพูดในทางที่ดี มันก็ดี แต่ถ้าเถียงกันอยู่ อยากรู้มันความหมายว่ายังไงล่ะ ในแง่คนฟัง

อีกเรื่อง ผมขอกลับไปใช้ชีวิตโลกแห่งความจริงแล้วนะครับ
ขอให้มีความสุขกับโลกออนไลน์และเกมของคนไทยครับ
ปล.หางบให้ได้ไว ๆ น้า จะเข้ามาดูบ่อยๆ

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 1:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

LUCIANOs พิมพ์ว่า:
คำว่า ลูกใครเนี่ย มันใช้ได้หลายกรณี จริงคับ ถ้าพูดในทางที่ดี มันก็ดี แต่ถ้าเถียงกันอยู่ อยากรู้มันความหมายว่ายังไงล่ะ ในแง่คนฟัง

อีกเรื่อง ผมขอกลับไปใช้ชีวิตโลกแห่งความจริงแล้วนะครับ
ขอให้มีความสุขกับโลกออนไลน์และเกมของคนไทยครับ
ปล.หางบให้ได้ไว ๆ น้า จะเข้ามาดูบ่อยๆ

คิดว่าการหนีปัญหาเปนทางแก้ที่ถูกแล้วเหรอครับ
เข้ากับคนอื่นไม่ได้ทำไมไม่ปรับตัวให้เข้าได้
อย่าคิดแต่ว่า แล้วทำไมคนอื่นไม่ปรับตัวเข้าหาเรา
ถ้าเราอยากอยู่ร่วมในสังคมได้ต้องปรับตัวให้เข้ากับคนอื่นได้
ปรับตัวไม่ได้หมายความว่า เค้าทำไม่ได้ต้องไม่ดีตามเค้า เค้าเลวก็ต้องเลวตามเค้า
มันไม่ใช่นะครับ ปรับตัวเข้ากับสังคม หมายถึง การทำให้ตัวเองอยู่ร่วมกับคนในสังคม
ได้อย่างมีความสุข อย่าไปอติกับใคร ใครเคยทำไม่ดีกับเราไว้ก็ลืมๆไปซะ
แล้วก็อย่าไปทำไม่ดีกับใครแค่นั้นก็พอ

ปล ลูกใครอ่ะ ???
nookmim

เข้าร่วม: 02 May 2006

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 1:57 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จบได้แล้วมั้ง เรื่องนี้ แล้วที่หลังก็คุยกานด้วยความสุภาพน่ะครับ จะได้ไม่เกิปัญหาหรือความเข้าใจผิด

คำว่า "ขอโทษ" น่ะดีที่สุดครับ....คนไทยอภัยให้กันได้จิงม่ะ
cyndi^^Wangxinling fanclub^^
- Peat -

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 11, 2006 4:53 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

nookmim พิมพ์ว่า:
จบได้แล้วมั้ง เรื่องนี้ แล้วที่หลังก็คุยกานด้วยความสุภาพน่ะครับ จะได้ไม่เกิปัญหาหรือความเข้าใจผิด

คำว่า "ขอโทษ" น่ะดีที่สุดครับ....คนไทยอภัยให้กันได้จิงม่ะ

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ เค้าไม่ได้ หยาบคายใส่ซะหน่อยนะ จขกท คิดมากเอง
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน