เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ถ้าเจอ ERROR แบบนี้ ??????????? ต้องทำอย่างไร
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สารานุกรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ADox
Project ONE Master

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Mon Sep 18, 2006 10:55 am    เรื่อง: ถ้าเจอ ERROR แบบนี้ ??????????? ต้องทำอย่างไร ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าขึ้น ERROR ตามภาพนี้ หรือมีข้อความใกล้เคียงกับภาพนี้
ขอให้ผู้เล่นช่วยส่งไฟล์ minidump_????????????.dmp ที่ทำการซิบแล้ว
มาที่ bugreport@gameindy.com
เพื่อที่ทางทีมงานจะได้นำไฟล์ดังกล่าวไปตรวจสอบหาข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น
และแก้ไขปัญหาต่างๆได้อย่างรวดเร็ว

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
cartoon
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 10 Jul 2006
ตอบ: 157

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 19, 2006 3:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับข้อผิดพลาดไม่มีสาเหตุ เพื่อนๆสามารถเเจ้งให้ทีมงานตรวจสอบเเละเเก้ไขได้ค่ะ อย่าลืม!!! บอกรายละเอียดมาด้วยนะคะ ว่าทำไมถึงได้ error

1.เมื่อเกิดข้อผิดพลาดไม่มีสาเหตุให้เปิดไปที่ C:\Project1 จะพบไฟล์ minidump_xxx.dmp ค่ะ
ปล. xxx เป็นวันที่นะคะ

2.จัดการzip ซะก่อน Smile

3.zip เเว้วว

4.เปิดHotmail เตรียมส่งไฟล์กันนะคะ ส่งที่เมลล์ bugreport@gameindy.com

อย่าลืม!!!! บอกรายละเอียดด้วยว่าทำยังไงมันถึงได้ Errorเเล้วคลิก attach เพื่อเเนบไฟล์

5.หน้าตาเป็นเเบบนี้ เพื่อนก็เเนบไฟล์ที่zip ไว้เลยนะคะ

6.เเล้วกด ok กลับมาหน้าเดิม ก็กด send เลยค่ะ
ง่ายๆโนะ ^^ สำหรับวิธีเเจ้งข้อผิดพลาดของเกมส์ ทางทีมงานจะรีบเเก้ไขให้อย่างเร่งด่วนเลยนะเจ้าคะ

แก้ไขล่าสุดโดย cartoon เมื่อ Fri Oct 13, 2006 9:38 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
intel

เข้าร่วม: 14 Jun 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Wed Sep 20, 2006 8:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ของผมก็ขึ้นอย่างนี้ละครับ แต่ว่าผมเข้าไปดูแล้วแต่ไม่เห็นมีไฟล์minidump_xxx.dmp
เลยอะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
น้องปลา
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 21, 2006 10:31 pm    เรื่อง: บักแบบนี่งงๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

[/img]20060920_214713[img]
[/b]เปนงี้ทามไงค่ะ
ADox
Project ONE Master

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 2:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองหาดูดีๆนะครับไฟล์ minidump_ตามด้วยตัวเลขจำนวนหนึ่ง.dmp
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
sawaddiwit

เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 22, 2006 7:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ของผมก็ขึ้นครับ มีต้องหลายไฟแหนะ -*- แล้วทำยังไงถึงจะเล่นได้ครับ หรือว่าต้องโหลดตัวเกมใหม่อะ - -
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
11PM

เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 24, 2006 9:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Confused ผมส่งไปแล้วอ่ะครับ แล้วต้องทำไงต่ออ่ะครับ
jacklucky

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 24, 2006 9:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เปนเหมือนกัน
ZHZNIN
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Sep 25, 2006 4:13 pm    เรื่อง: ไม่รู้ว่าบักป่าวแต่ช่วยแก้หน่อยนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

[size=18]พอดีเล่นไปเล่นมาเล่นสาย Str Agi คิดว่าจะฟันเร็วขึ้น เดินเร็วขึ้น แต่พอไปดูเพื่อนที่เขาเล่น

สาย Str Vit แล้วปรากฏว่าเหมือนกับก้อบปี้ตัวละครมาเดี้ย ฟันเร็วเท่ากัน เดินเร็วเท่ากัน แต่

ของเขาเลื่อดเยอะกว่างี้ เซ็งเลยครับ ช่วยแก้หน่อยจะเริ่มไม่งั้นจะเปลี่ยนไปเล่นเกมส์อื่นแล้ว

งอนแล้ว Laughing
ซาโตริ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 11:03 am    เรื่อง: ไม่รู้ดิ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเล่นเกมส์แล้วอยู่ๆมันก็ขึ้นหน้าจอว่าไม่มีไฟล์ Dbhelh.dll อะ ไม่รู้ทำไงหาไม่เจอช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 26, 2006 11:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งแล้วทำไงต่ออะ ยังเข้าไม่ได้
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 28, 2006 11:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Anonymous พิมพ์ว่า:
ส่งแล้วทำไงต่ออะ ยังเข้าไม่ได้

เหมือนกัน
thekit_c@hotmail.com
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 29, 2006 10:11 am    เรื่อง: ยังไม่ได้ตอบกลับเลย ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่งERRORไปแล้วยังไม่ได้ตอบกลับครับ

ขอด่วนๆนะครับ

ขอบคุณครับ
-*-tan-*-
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 8:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Crying or Very sad ผมโหลดเกมเป็นครังที่2แล้ง ผม ลบ ตัวเก่าแล้ว
แล้วก็ลงตัวไหม่ ผมคิกเข้าไปที่ตัวเกม แล้วมันก็โหลดแพดเส็ตรแล้ว
ผมก้คิกทำว่า เริ่ม ผมคิดเข้าไป มันหายไปเลยแบบว่ามันไม่ยอมเข้าให้
แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
monopoli
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 30, 2006 11:04 pm    เรื่อง: '' ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมส่งไม่ได้ครับ เพราะโหลดมาไม่มีตัวที่ว่านี้เลยอะครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สารานุกรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน