เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ช่วยมาดูคนเกรียนกันหน่อยเร้ววว
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

makaboy เกรียนไหม
ชั่ว เกรียน
60%
 60%  [ 6 ]
เกรียนเล็กน้อย
40%
 40%  [ 4 ]
คะแนนทั้งหมด : 10

ผู้ตั้ง ข้อความ
ballzaja
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 18 May 2006
ตอบ: 187

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 8:12 am    เรื่อง: ช่วยมาดูคนเกรียนกันหน่อยเร้ววว ตอบโดยอ้างข้อความ

maykaboy พิมพ์ว่า:
ทำได้คับ แต่ไม่คิดอยากจะทำหรอก

ทำแล้วได้ไร ได้ไอดีเหรอ

พอเกมมันฮิตแล้วผมจะได้ % จากรายได้ของเกมนี้มั๊ย

สร้างสรรค์ผลงานให้เรา แล้วเราจะให้ไอดีคุณไปเล่น เกมเป็นที่นิยมเราก็จะเอาเงินเข้ากระเป๋าเราคุณก็เอาไอดีไปนั่งเล่นของคุณไป

แค่สร้างตัวละครในเกมเด็กมัธยมมันก็ทำกันได้แล้วครับ

ก็อย่างที่บอก ทำไปก็ไม่ได้ไร นอกจากไอดี เลยไม่ทำ ไม่ได้เล่นก็ไม่เดือดร้อน เกมอื่นเยอะแยะ

แค่มาดูความเคลื่อนไหว ว่าเกมนี้มันจะไปได้แค่ไหน ก็แค่นั้น

ปล. คุณ ballzaja รอให้พ่อเป็นคนสร้างเกม หรือไม่ก็เมิงสร้างเองได้ก่อนเถอะนะ ค่อยมาวิจารณ์คนอื่น แหมทำตัวยังกะเป็นคนทำ+คนลงทุน เกรียนน้อย

คนๆนี้ชื่อmakaboyไครเคยเจอที่บอร์ดอื่นมั่ง
เลิก ๆ ไปเหอะคับ เปิดได้ไม่กี่เดือนคงเจ๊งอะเกมนี้

เปิดแถลงข่าวเอย โปรโมทเอย ทำกันซะเป็นเรื่องเป็นราว

เกมออนไลน์รุ่นเก่า ๆ ที่เป็นแนวเดียวกันนี่ก็เริ่มทยอย เจ๊งกันไปหมดแล้ว

รอพัฒนาอีกซัก 10 ปี ทำให้ได้เท่าเกมอื่นแล้วค่อยแถลงข่าวอวดหน้าอวดตากันดีกว่า

พูดจากใจจริง ๆ ว่าเมื่อก่อนอยากเล่นมากเลยเกมนี้ แต่ตอนนี้ความอยากหายไปหมดแล้วเพราะมีเกมใหม่มาให้ตั้งใจเล่นและสนุกมาก

แค่จะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวหน่อยว่าเกมที่ผู้คนพยายามเล่นกันยากเย็นนักหนาเนี่ย มันจะไปได้ซักกี่น้ำ

ก็แค่นั้นเอง

พ่อเป็นคนสร้างเกมเหรอครับ

ถ้าไม่ใช่ก็อย่าไล่ผมเลย

รอพวกคนสร้างมันรับไม่ไหวหรือรับความจริงไม่ได้ก็ให้มันไล่ผมเอง

เกมอื่นเยอะแยะไม่ได้อยากเล่นหรอกเกมนี้ ก็อย่างที่บอกไปแล้ว

จำใส่กะโหลกไว้เหอะเกรียนน้อย

เขาบอกว่าเงี้ยทนได้ปะครับทุกคน เพราะฉะนั้นขอแรงโหวตไห้เกรียนออกไปด้วยยย

Paint ก็ทำได้แค่เนี้ย

แก้ไขล่าสุดโดย ballzaja เมื่อ Sun Jun 25, 2006 12:07 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
maykaboy

เข้าร่วม: 20 May 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 9:51 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮะ ๆ ขอบใจนะที่โหวตให้

ผมโหวตให้ตัวเองแล้วเลือกอันแรกเลย

เออว่าแต่เมื่อไหร่นายจะเริ่มสร้างเกมอะอยากเห็น

พอดีเห็นนายโม้ไว้เยอะเลยอะ ถ้าไงทำหน้าจอล็อกอินเสร็จแล้วก็เอามาอวดให้ดูหน่อยนะ

หุหุ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ballzaja

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 10:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ฮะ ๆ ขอบใจนะที่โหวตให้

ผมโหวตให้ตัวเองแล้วเลือกอันแรกเลย

เออว่าแต่เมื่อไหร่นายจะเริ่มสร้างเกมอะอยากเห็น

พอดีเห็นนายโม้ไว้เยอะเลยอะ ถ้าไงทำหน้าจอล็อกอินเสร็จแล้วก็เอามาอวดให้ดูหน่อยนะ

หุหุ
เร็วๆนี้แหละนะ Very Happy

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
maykaboy

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 11:33 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เร็วแค่ไหนล่ะ ฮะ ๆ

กี่ปีจะได้เห็น

ไปกินข้าวก่อนเดี๋ยวมาทะเลาะต่อสนุกดีว่ะ ทะเลาะกะเกรียนขี้โม้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ballzaja

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 11:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เร็วแค่ไหนล่ะ ฮะ ๆ

กี่ปีจะได้เห็น

ไปกินข้าวก่อนเดี๋ยวมาทะเลาะต่อสนุกดีว่ะ ทะเลาะกะเกรียนขี้โม้
เอาเปงว่าถ้าแกอยู่ต่อไห้เสร็จ
แล้วก็จะไม่เอามาโชว์อะเพราะเดี๋ยวเกรียนเสือกคับ^ ^

Hikari
Project ONE Master

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 149

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 1:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

= =? เห็นแต่คนทะเลาะกัน ไม่เห็นเกรียนอะค่ะ

- คนนึงก็ ทำอะไรได้นิดหน่อย ก็คุยข่มคนที่ยังทำอะไรไม่ได้ซะงั้น = =? ไว้รอทำของที่จะใช้ข่มให้เสร็จจริงก่อนแล้วค่อยเอามาข่มเขาก็ไม่สายนี่คะ ?
"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"

- ส่วนอีกคนไม่ทำอะไร ยั่วให้คนอื่นโกรธสนุกเล่น ชาติจะพัฒนาแน่ๆค่ะ ถ้าบุคลากรของชาติมีแนวความคิดวัฒนะแบบนี้น่ะ

การที่ใช้ชีวิตในประเทศที่มีรัฐธรรมนูญแบบประชาธิปไตยนั้นมากด้วยเสรีภาพทางการแสดงความคิดเห็นก็จริง แต่ก็ต้องเป็นไปโดยไมได้ล่วงละเมิดผู้อื่น
การด่าทอ นั้นไม่ใช่มารยาทที่สมควรสำหรับผู้ที่ได้รับการศึกษา และพร้อมจะเป็นพลเมืองดีของชาติเลยนะคะ ?
ถ้าจะติ ก็จงติด้วยเหตุและผล ไม่ใช่แทรกแต่อารมณ์และความคิดเห็นส่วนตัวเข้าไปซะเต็มที่ ?

บน internet มันดูเหมือนจะไม่มีทางรู้ว่าใคร พูดอะไร แสดงความเห็นอะไร ?
หลายคนเพราะคะนองและยังเด็ก ก็ซ่า ว่าคนนั้นคนนี้บนเน็ต , สักวันไปกระทบ "ท่าน" เข้า หรือ "ผู้ใหญ่" เข้าสักครั้ง
แล้วจะรู้ว่า เวลาโดน track ip , ตำรวจยื่นหมายศาลให้ ISP ให้มอบข้อมูลว่าที่ไหนต่อ ip นั้นเข้ามาในช่วงนั้น , ถ้าเป็นร้านเน็ต ก็คาดคั้นสอบพยานเอาว่าใครนั่งเล่นเครื่องนั้นเวลานั้น ? ถ้าเป็นตามบ้านก็ไปเคาะเรียกถึงประตูเลย มันรู้สึกยังไงกัน ?

อย่าให้อารมณ์และความคะนองมันพาไปอย่างเดียวเลยค่ะ
ballzaja

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 3:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Hikari พิมพ์ว่า:
= =? เห็นแต่คนทะเลาะกัน ไม่เห็นเกรียนอะค่ะ

- คนนึงก็ ทำอะไรได้นิดหน่อย ก็คุยข่มคนที่ยังทำอะไรไม่ได้ซะงั้น = =? ไว้รอทำของที่จะใช้ข่มให้เสร็จจริงก่อนแล้วค่อยเอามาข่มเขาก็ไม่สายนี่คะ ?
"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"

- ส่วนอีกคนไม่ทำอะไร ยั่วให้คนอื่นโกรธสนุกเล่น ชาติจะพัฒนาแน่ๆค่ะ ถ้าบุคลากรของชาติมีแนวความคิดวัฒนะแบบนี้น่ะ

การที่ใช้ชีวิตในประเทศที่มีรัฐธรรมนูญแบบประชาธิปไตยนั้นมากด้วยเสรีภาพทางการแสดงความคิดเห็นก็จริง แต่ก็ต้องเป็นไปโดยไมได้ล่วงละเมิดผู้อื่น
การด่าทอ นั้นไม่ใช่มารยาทที่สมควรสำหรับผู้ที่ได้รับการศึกษา และพร้อมจะเป็นพลเมืองดีของชาติเลยนะคะ ?
ถ้าจะติ ก็จงติด้วยเหตุและผล ไม่ใช่แทรกแต่อารมณ์และความคิดเห็นส่วนตัวเข้าไปซะเต็มที่ ?

บน internet มันดูเหมือนจะไม่มีทางรู้ว่าใคร พูดอะไร แสดงความเห็นอะไร ?
หลายคนเพราะคะนองและยังเด็ก ก็ซ่า ว่าคนนั้นคนนี้บนเน็ต , สักวันไปกระทบ "ท่าน" เข้า หรือ "ผู้ใหญ่" เข้าสักครั้ง
แล้วจะรู้ว่า เวลาโดน track ip , ตำรวจยื่นหมายศาลให้ ISP ให้มอบข้อมูลว่าที่ไหนต่อ ip นั้นเข้ามาในช่วงนั้น , ถ้าเป็นร้านเน็ต ก็คาดคั้นสอบพยานเอาว่าใครนั่งเล่นเครื่องนั้นเวลานั้น ? ถ้าเป็นตามบ้านก็ไปเคาะเรียกถึงประตูเลย มันรู้สึกยังไงกัน ?

อย่าให้อารมณ์และความคะนองมันพาไปอย่างเดียวเลยค่ะ
ผมเง็งอะเจ๊แต่ก้อ ครับๆไว้ก่อนละกัน เหอๆ

maykaboy

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 7:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่มีปัญญาทำก็บอกมาตรง ๆ เถอะค้าบ

ไม่มีใครว่าไรหรอก คุยโม้โอ้อวดเก่งจริง ๆ
maykaboy

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 7:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้อขอบคุณ คุณ ฮิรากิ นะครับที่ช่วยเป็นกรรมการ

แต่ผมคงไม่เลิกน่ะนะ นอกจากว่าบอร์ดนี้ มีข้อห้ามไม่ให้แสดงความคิดเห็นส่วนบุคคล เมื่อนั้นผมคงเลิก

แต่ก็เท่ากับว่าเจ้าของบอร์ดมันยอมรับความคิดเห็นของคนอื่นไม่ได้น่ะนะ
PLaKem

เข้าร่วม: 21 Jun 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jun 25, 2006 9:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยกับ บอลนิดนึง

เห็นด้วยกับ maykaboy นิดนึง

เห็นด้วยกับ Hikari ทุกประการ

โดยเฉพาะ "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 26, 2006 12:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

PLaKem พิมพ์ว่า:

โดยเฉพาะ "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
นายเปงMaykaboyไช่มะทำเปงพูด
สร้างเมมไหม่มาโหวตเลยเหรอ
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 26, 2006 12:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Anonymous พิมพ์ว่า:
PLaKem พิมพ์ว่า:

นายเปงMaykaboyไช่มะทำเปงพูด
สร้างเมมไหม่มาโหวตเลยเหรอ
ล้อเล่นนายไม่ไช่Maykaboyหรอกดูคำพูด
ก็รู้แล้ว
oishi

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 26, 2006 1:09 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เฮ้อ....... เหนื่อยใจ
maykaboy

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 26, 2006 5:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอโทษนะ

ผมไม่จำเป็นต้องเอาใครมาแอบอ้าง หรืออกหน้ารับแทนผมเลย

นอกจากว่ามีใครเห็นด้วยกับความคิดของผมก็ขอขอบคุณ

ส่วนใครไม่เห็นด้วยผมก็ไม่ได้แคร์เลยแม้แต่น้อย จะเอาระเบิดแพ็คใส่กล่อง แล้วส่งมาที่บ้านผมก็เชิญ

ทุก ๆ การกระทำ ทุก ๆ ถ้อยคำ ผมจะรับผลของมันทั้งหมดด้วยตัวผมเอง ไม่คิดจะดึงใครมาเดือดร้อนด้วยเลย

โดยส่วนตัวผมไม่เคยหาเรื่องใคร ส่วนไอ้ตัวนี้มันสร้างความน่าหมั่นไส้ได้ดีเหลือเกิน ผมเลยเอาซะหน่อย ประมาณว่าคุยโต โอ้อวด ว่างั้นเหอะ เป็นความไม่ชอบส่วนตัวจริง ๆ ใครจะทุกข์ร้อนด้วยกะมันก็เชิญนะ บอกอยุ่แล้วว่าผมไม่เคยแคร์
PLaKem

เข้าร่วม: 21 Jun 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jun 26, 2006 9:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอะๆๆ ไม่ใช่ครับ - -

พูดจิงๆ นะเนี่ย - -
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน