เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

แนะนำโปรแรกมสร้างเกม 3D RPG แบบโอเพ่นซอร์ส
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องรับรอง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Flufber
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 11, 2006 1:46 pm    เรื่อง: แนะนำโปรแรกมสร้างเกม 3D RPG แบบโอเพ่นซอร์ส ตอบโดยอ้างข้อความ

Blitz Open Source Game Creation System

.....เจ้านี่เป็นโปรแกรมสร้างเกมนะครับ มีทีมงานพัฒนาโปรแกรมเพียง 2 คนเท่านั้น ซึ่งโปรแกรมนี้ใช้ฟรีครับ อยู่บนลิขสิทธิ์แบบ Academic Free License (AFL) ครับ ซึ่งวิธีใช้ผมก็ยังไม่ทราบนะครับ เพราะเพิ่งโหลดเสร็จเอง ไปดูสกรีนช็อตได้ที่นี่ครับ อลังการงานสร้างมากๆเลย ส่วนนี่ก็เป็นข้อมูลโปรเจ็กท์นี้นะครับ ซึ่งดาวน์โหลดได้จากที่นี่เลยครับ การใช้งานยังไงผมก็ยังไม่อาจทราบได้นะครับ เพราะเพิ่งเคยลองแตะๆแค่ครั้งเดียวเอง ใครใช้แล้วเป็นไงก้บอกด้วยนะครับ ตอนนี้ผมขอไปลองก่อนดีกว่า เหอๆๆ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 11, 2006 2:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันสามารทำเกมออนไลน์ได้เป่าคับ Smile
chocobo

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 11, 2006 2:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

และมันมี tool แถมให้ไหมคับ Smile
chocobo

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 11, 2006 3:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมจะเป็นกำลังใจให้คับได้ผลอะไรคืบน้าบอกด้วย Smile
AAG_th1

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 11, 2006 11:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชื่อเหมือน Engine แบบ Script Base ตัวหนึ่งครับชื่อ Blizt
http://www.blitzbasic.com/

พวกเราดูรู้ เจ็บแล้วต้องจำ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
lucidiaz

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 179
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 99 ต.อู้มช้างไปอาบน้ำ อ.เเปลงฟันเสือ จ.เเปลกดี เเปลกดี

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 8:11 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากเขียนเกมส์ออนไลน์อ่า เเต่เขียนม่ายเป็น อยากมีโปรเเกรม เราลองโหลดตะกี๊ มัน ไห้ Try Agian ทำไงดีครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
TooNMania

เข้าร่วม: 29 Mar 2006
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 10:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
อยากเขียนเกมส์ออนไลน์อ่า เเต่เขียนม่ายเป็น อยากมีโปรเเกรม เราลองโหลดตะกี๊ มัน ไห้ Try Agian ทำไงดีครับ

ก็โหลดได้นะคับ ไม่มีปัญหา แต่ยังไม่ได้ลองใช้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
valkyrie01

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 137

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 9:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แจ่มคับจาลองทำดูมั่งหาประสบการณ์
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 12, 2006 11:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า น่าสนจายยยยยยย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
thebigbank

เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 10:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีจิง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
thebigbank

เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 10:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลืมถามเลยแล้ววิธีสร้างละคับ ส่งมาที่ bank.salg@hotmail.comนะคับ
Axenaonai

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 1:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอ ๆ ผมใช้แล้วคับ มั่วไปหมดเลยอะ มะค่อยรุ้เรื่องเลยอะ ใครใช้เป็นช่วยบอกต่อทีคับ

B.N.T คณะ บ้านนอกทีม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
หิ่งห้อยตัวน้อย

เข้าร่วม: 28 Mar 2006
ตอบ: 46

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 23, 2006 1:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดูแล้วท่าทางโมเดลของเกมน่ารักเกิน รับไม่คอ่ยใด้ + +

ถ้าไม่บอกว่าสร้างเกม RPG คงนึกเตลิดไปถึงเกมแนวยิงกันเลือดสาด ~_~
earthmon

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 8:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าสนจายจิงๆๆเลยอ่า
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 01, 2006 12:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากสร้างบ้างเหมือนกานอะแต่เเค่เห็นก้องงแว้ว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องรับรอง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน