GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิล ของเบอ บัคหรือว่าจงใจเป็นทุกคน  (อ่าน 191 ครั้ง)
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

Re: สกิล ของเบอ บัคหรือว่าจงใจเป็นทุกคน
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-06-2011, 18:45:25 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 13-06-2011, 18:42:51
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 13-06-2011, 13:49:22
ใช่ จากการทดสอบ ไม่บัค นะครับ

ยังมีผล มึนนะครับ แต่..ท่านต้อง ทิ่งช่วงนะครับ คือ พูดง่ายๆว่า ในผล มึนของ สกิลกระแทกขวานนั้นใกล้หมดก่อนนะครับแล้วใช้ก็จะ ติดมึนครับ โอเคนะครับ  ใช่

หรือสังเกตดูครับว่า วินาทีเพิ่มขึ้นไหม ถ้าเพิ่มขึ้นก็แสดงชัดครับว่าผล มึนนั้นต่อเนื่องกัน  ใช่

*** เข้าใจแล้วปิดกระทู้ได้นะครับ ***

คือ มันไม่มึนต่อเนื่องครับ

เหมือนที่พี่บอกอะคือต้องทิ้งช่วง

แต่สกิลมันไม่ได้เขียนว่าจะต้องทิ้งช่วงหรือห้ามใช้สกิลแบบต่อเนื่องกับสกิลที่มีผลมึนนิครับ

การใช้สกิลให้มึนนั้นต้องทิ้งช่วงนั้นผมเข้าใจ

แต่ผมกดใช้แบบ กระแทกขวานแล้วกดทะลายภูผาต่อเลย

จริงๆไม่ก็ไม่ได้บัคหรอกแต่ทีมงานไม่ได้เขียนในสกิลว่าห้ามใช้อย่างต่อเนื่อง

จะไม่ส่งผลต่อสกิลมึนของสกิลนั้นๆ

จึงอยากให้ทีมงานเขียนเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

เป็นเฉพาะสกิลกระแทกขวานแล้วไปทะลายภูผาเท่านั้น

แต่เมื่อเรากดสกิลกระแทกขวาน+แผลเก่า คู่ต่อสู้จะติดสกิลเปิดแผลด้วยครับ

ลองทดสอบดู

คือผมเข้าใจว่ามันไม่ได้บัคหรอกแค่ทีมงานจงใจให้เป็นแบบนี้

แต่อาจจะลืมเขียนบรรยายแค่นั้นเอง

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
M
Sr. Member

ม้ากูอยู่ไหน

Re: สกิล ของเบอ บัคหรือว่าจงใจเป็นทุกคน
« ตอบ #16 เมื่อ: 13-06-2011, 19:03:13 »

เวลาได้บัพพระ หรือเบลดบัพตัวเอง กดรัวๆ สกิลมันเพิ่มเป็นสิบๆ นาทีหรอครับ  Huh?

เบลดก้อตันแค่5นาที เหลือ4นาทีกดใหม่ก้อเด้งมาเป็น5นาที บัพแม่พระ8นาที เหลือ5นาทีบัพใหม่ก้อได้แค่8นาที

เหมือนกับ2สกิลนี้มันจะไม่+นะครับ สมมุติทลายภูผา จะได้รับบัพมึน 4วิ กระแทกไปอีกก้อไม่มีผลครับเพราะมึนอยู่แล้ว

แต่ถ้า กระแทกไป2วิแล้วทลายซ้ำอีก4วิ ถึงจะได้รับบัพมึนเป็น4วิแทน2วิครับ

ผมเข้าใจงี้อะ

Smiley

ของกูที่มืงเอาไป อยากได้ก่าเอาไปกูถือซะว่าเป็นค่าแลกเปลี่ยนที่ได้เห็นสันดานที่แท้จริงของมืง !
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 13-06-2011, 21:02:15 »

อ้างจาก: M ที่ 13-06-2011, 19:03:13
เวลาได้บัพพระ หรือเบลดบัพตัวเอง กดรัวๆ สกิลมันเพิ่มเป็นสิบๆ นาทีหรอครับ  Huh?

เบลดก้อตันแค่5นาที เหลือ4นาทีกดใหม่ก้อเด้งมาเป็น5นาที บัพแม่พระ8นาที เหลือ5นาทีบัพใหม่ก้อได้แค่8นาที

เหมือนกับ2สกิลนี้มันจะไม่+นะครับ สมมุติทลายภูผา จะได้รับบัพมึน 4วิ กระแทกไปอีกก้อไม่มีผลครับเพราะมึนอยู่แล้ว

แต่ถ้า กระแทกไป2วิแล้วทลายซ้ำอีก4วิ ถึงจะได้รับบัพมึนเป็น4วิแทน2วิครับ

ผมเข้าใจงี้อะ

Smiley

ดูวีดีโอก่อนตอบนะครับ

กระแทกไปแล้วทะลายภูผาไม่ติดมึน

opkp
Jr. Member
**

นิชคุณ =}}} *

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-06-2011, 12:11:38 »

บัค สิคับ ดาบใหญ่มารสายฟ้าบอกบวกยกดาบ ปัด แต่ พอเบอ ใช้ ดาบไม่มียกเลย  ไม่แก้ไข ดาบมารสายฟ้า ก็ต้องแก้ไขให้เบอมันยกดาบปัด

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 15-06-2011, 10:10:51 »

ยังไงก็ช่วยแก้ไขรายละเอียดของสกิลหน่อยนะครับ

ไม่ได้บัคก็แก้ไขนิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #20 เมื่อ: 15-06-2011, 20:43:02 »

ใช่ จะแจ้งไปทางทีมโปรแกรมเมอร์ต่อไปแล้วกันครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: 1 [2]