GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้กดเข้าเกม แต่ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้ แล้วจะทำไง  (อ่าน 477 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: วันนี้กดเข้าเกม แต่ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้ แล้วจะทำไง
« ตอบ #30 เมื่อ: 03-06-2011, 10:06:00 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 03-06-2011, 10:03:09
ผมได้ติดต่อสอบถามทางผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตแล้วนะครับ เขาบอกว่าปกติดิไม่ได้ปลดไม่ได้บลอคสัญญานอะไร
มีวิธีอีกหรือปล่าวครับ

แถวบ้านมีคนใช้ TOT อยู่มั้ยคับ
ลองก็อปตัวเกมไปเปิดเครื่องอื่นดู เช็คให้แน่ใจว่าเป็นที่เน็ต ที่เครื่องของเรา หรือตัวเกม
(บางทีชุมสายมันก็ช็อตๆอ่ะนะ 3BB ผมก็เป็นอยู่บ่อยๆ)
 Sad

DarkEagle
Sr. Member

Re: วันนี้กดเข้าเกม แต่ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้ แล้วจะทำไง
« ตอบ #31 เมื่อ: 03-06-2011, 11:52:21 »

ผมอยากเล่าให้ฟัง เผื่อจะมีประโยชน์กับการแก้ไขได้บ้าง

เรื่อง TOT บล๊อคพอร์ตนั่นน่ะ ผมว่าไม่เกี่ยวน๊ะ แต่ทีนี้ปัญหาจุดนี้จะอยู่ที่ใครก็ไม่รู้ ว่ากันลำบาก

ของผม TOT TRUE มี 3BB บ้างบางโอกาส แต่ของอิง TOT - TRUE เป็นหลักเพราะใช้บ่อยและประจำที่สุด  และทั่งคู่ไปที่อื่นไม่เคยแลค

บางช่วงเวลาแค่เข้าบอร์ดอสุราก็จะนิ่งไปพักนึง ทั้ง 2 ค่ายน๊ะ และคนละเครื่อง   จากที่เล่นลื่นๆ เปิดหน้าเว็บ ดูอะไรต่อมิอะไรลื่นก็จะมีช่วงสายๆที่มักจะเกิดอาการนิ่งคือไม่ลิงค์กันอยู่พักหนึ่ง บางทีก็อืดแป๊ปเดียว บางทีก็สัก 10 - 20 วิ  ถ้าสะดวกบางครั้งที่มีกาการ ถ้าผมเล่น TOT อยู่ ผมจะสลับมาเข้าเครื่องที่เป็น TRUE ดู  มันก็จะเป็นเหมือนกันเมื่อมันเป็น

การเข้าเกมส์ บางครั้งการเข้าหน้าเกมส์อืดมาก ใส่รหัวล๊อคอินเข้าไปแล้ว  เมื่อเลือกตัวละคร จากปรกติก็จะมีหน้าโฆษณาสปอร์นเซอร์ไม่นาน แต่ถ้าเข้าบอร์ดแลคแล้วลองมาเข้าเกมส์จะได้ดูโฆษณาอยู่นานสักนิด คือช้าไปกว่าเดิมอย่างชัดเจนกว่าจะเข้าเกมส์

และเมื่อเราเล่นอยู่ 1 จอเกิดเห็นอาการแลค บางครั้ง (ในบางครั้งซึ่งก็ไม่สามารถจะระบุได้ว่าเมื่อใด ประมาณไหน) เราจะออนอีกจอ อีกไอดี จะนานกว่าจะเข้าได้ หรือบางทีจะเจอ ขณะนี้เซิร์ฟเวอร์มีปัญหาบางประการ กรุณารอสักครู่ค่อยล๊อคอินใหม่น๊ะค๊ะ ซึ่งเมื่อเร็วๆนี้ที่เข้าไม่ได้ผมเคยเอารูปมาลงให้ดูแล้วแต่อันนั้นหายแล้ว  แต่กรณีนี้บางทีก็จะเจอครับ แต่เราก็ล๊อคย้ำ 2 - 3 ทีก็เข้าได้

อาการต่างๆเปรียบเทียบจากตอนที่ผมเล่นกลางคืน เช้ามืด เช้า กับ สายๆ 11 โมงขึ้นไป คนละเรื่องเลยครับ บางวันสายๆมันก็ดีน๊ะแต่บางวันบางเวลาต่างกันอย่างชัดเจน  และเมื่อผมเกิดอาการแลค เพื่อนผมมันจะไม่ค่อยแลค  แต่เมื่อเพื่อนผมมันแลค ผมจะไม่แลค สลับกัน แบ่งเบาภาระกันมังครับ

ผมก็ไม่สามารถรู้ได้ว่าเป็นจากอะไรแน่ แต่อยากให้ทางเกมส์ประสานงานกับผู้ให้บริการเน็ตต่างๆและทดสอบกันครับว่ามีปัญหาทางจุดใด

ความหนาแน่นของผู้ใช้อินเตอร์เน็ต ความหนาแน่นการเข้าใช้งานพอร์ตต่างๆ หรือเป็นมาจากจุดไหน  เกมส์นี้ถ้าเล่นกันแล้วไม่แลคจะดีมากเลยน๊ะครับ  ผมอยากให้ทีมงานให้ความสำคัญตรงนี้เป็นหลักสำคัญๆอีกอย่างหนึ่ง จะได้รู้ชัดกันว่าเป็นที่ใด เพราะทั่วประเทศที่เล่นเค้าสก็บ่นว่าอสุราแลค หลุดเหมือนๆกันหมด โดยตัวผมเองก็ใช่ด้วย แต่เล่นเกมส์อื่นมันไม่แลคอะ ถ้ามันจะเป็นที่เน็ตอย่างเดียว เกมส์อื่นสมควรแลคด้วย  เน็ตทุกค่ายลิงค์ไปไหนมาไหนสบายหมด มาสะดุดอยู่ที่อสุรา  ผมว่าทางเกมส์กับผู้ให้บริการเน็ตต้องทำไรกันสักอย่างแล้วครับ จะได้จูนกันให้ตรงๆ   ผมเองก็จำไม่ได้แล้วว่าเคยเล่นเกมส์นี้ไม่แลคตอนไหน แต่เป็นปีแล้วละ ช่วงนั้นไม่เคยเป็นอย่างนี้เลย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #32 เมื่อ: 03-06-2011, 15:31:38 »

ใช่ ขอบคุณ คุณดาร์คอีเกิ้ลมากครับ เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนผู้เล่นมากครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #33 เมื่อ: 03-06-2011, 16:22:22 »

มีคอมสักเครื่องให้ลองมั้ยครับ เขาให้หาคอมใหม่ แล้วจะหาจากไหน โห๊ะๆ เล่นไม่ได้3วันแล้วครับ ถึงอาทิตย์นึงคงตัดใตได้แล้วหล่ะครับ  Cry

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #34 เมื่อ: 03-06-2011, 16:33:20 »

ใช่ เฮ้ออออ  ทำไงดี...

พี่ก็...พยายามหาวิธีให้แล้ว นะ...

แอนตงแอนตี้ไม่มีแล้วใช่ไหม ครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #35 เมื่อ: 03-06-2011, 16:35:30 »

ผมก็งงเหมือนกัน ไม่เคยเจอเคสแบบนี้ Huh? Embarrassed

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #36 เมื่อ: 03-06-2011, 16:54:01 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 03-06-2011, 16:22:22
มีคอมสักเครื่องให้ลองมั้ยครับ เขาให้หาคอมใหม่ แล้วจะหาจากไหน โห๊ะๆ เล่นไม่ได้3วันแล้วครับ ถึงอาทิตย์นึงคงตัดใตได้แล้วหล่ะครับ  Cry

พี่คงไม่บอกว่าพี่จะเลิกนะพี่เล่นมานานแล้วนะอย่าเลิกเลยถ้าจะเลิกเอาไอดี+พาสมาก่อน

ล้อเล่นหน๊ะ พี่

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #37 เมื่อ: 03-06-2011, 16:58:29 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-06-2011, 16:54:01
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 03-06-2011, 16:22:22

พี่คงไม่บอกว่าพี่จะเลิกนะพี่เล่นมานานแล้วนะอย่าเลิกเลยถ้าจะเลิกเอาไอดี+พาสมาก่อน

เอามันไปเก็บ Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 03-06-2011, 17:02:32 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 03-06-2011, 16:58:29
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-06-2011, 16:54:01

เอามันไปเก็บ Evil

เอามันไปทำเหมือนเรื่อง นี้ทีเอามันไปต่อเป็นคนท้ายสุดด้วยนะ  Evil Evil Evil
  <a href="http://www.youtube.com/v/IX8fKLjC__c&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/IX8fKLjC__c&rel=1</a>

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 03-06-2011, 17:14:29 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 03-06-2011, 16:33:20
ใช่ เฮ้ออออ  ทำไงดี...

พี่ก็...พยายามหาวิธีให้แล้ว นะ...

แอนตงแอนตี้ไม่มีแล้วใช่ไหม ครับ  ใช่
ใช่ครับพี่ วันนี้ ผมลงวินโด้ใหม่สดๆร้อนๆเลยครับเมื่อเวลา่บ่าย2 ลงเสร็จประมาน4โมง ไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสเลยครับ จากนั้นก็มาเข้าเว็ปอสุรา โหลดเกมอสุราประมาน 30นาที โหลดแพทช์ เสร็จ กดเข้าเกม ติดต่อเซิฟเวอร์ไม่ได้อีกอะครับ ตอนนี้เล่นค๊าดไร้เด้อไปพรางๆแข่งรถแก้เซ็งครับ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #40 เมื่อ: 03-06-2011, 17:28:52 »

อสุราไม่ได้ มาริโอ้เถอะพี่โจ้ Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 03-06-2011, 21:22:46 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 03-06-2011, 17:28:52
อสุราไม่ได้ มาริโอ้เถอะพี่โจ้ Sad
ขอลิ้งโหลดเกมมันๆหน่อยดิ ขอมันๆ

อสุราอะก่าก๊า
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 03-06-2011, 21:43:43 »

ผมมีวิธีมาง่ายมาก

ขายคอมทิ้งซื้อคอมใหม่

ล้อเล่น*- - Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

แก้เครียด

เด็ก*~Ca$p€r~* ณ สวรรค์

28016
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 04-06-2011, 01:01:37 »

มีตัวไฟล์ตัวไหนหายหรือลงไปอีกไดรฟ์มั้ยคะ  Huh?

เราคงช่วยไรไม่ได้ ไม่เก่งคอม  Cry

พยายามต่อไปนะคะ  Wink

เหตุเกิดขณะหาเยื่อไผ่เพื่อทำซี3.......
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 04-06-2011, 01:56:39 »

ผมลองอีกวิธีแล้วพี่ คือลองไปเข้าเล่นในเว็ปกะว่าจะลองเล่นเซิฟนรก ก็รอมันสักพัก แล้วอยู่ๆก็มีข้อความปรากฏขึ้นมาว่า

พบข้อผิดพลาด : #900 การเชื่อมต่อมีปัญหา (meta/bootstrap.lua)

ระบบจะทำการรีโหลดใหม่ภายใน 4 วินาที

หรือ หากท่านไม่ต้องการรอ ตกลง
มันเป็นสาเหตุเดียวกันหรือปล่าวครับ หรือว่าคนละอย่าง เพราะว่าเล่นในเว็ปก็เล่นไม่ได้ ลองๆดูให้ทีนะครับ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5