GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ดราม่า..ไปกับ Berserker-ระเบิดคลั่งกับ Wizard-เกราะเวทย์ (คุณเห็นด้วยหรือไม่??)  (อ่าน 936 ครั้ง)
เหอะ ๆ งง ตัวเอง
Newbie
*

Re: ดราม่า..ไปกับ Berserker-ระเบิดคลั่งกับ Wizard-เกราะเวทย์ (คุณเห็นด้วยหรือไม่??)
« ตอบ #30 เมื่อ: 30-05-2011, 17:37:39 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 30-05-2011, 16:35:50
ผมละเบื่อไอพวกที่อยากชนะชาวบ้านโดยการมาให้ปรับโน้นปรับนี่ คุณเล่นคุณก็ต้องมีแพ้มีชนะจะหวังแต่ชนะอย่างเดียวมันไม่ใช่

ผมก็ทดสอบมาแล้วเหมือนกัน โดนใช้หลายๆอาชีพไปสู้ ผลปรากฏออกมาก็สู้ได้ แพ้บ้างชนะบ้าง ตามโอกาศ ไม่มีทางชนะได้ทุกรอบ

การที่คุณมาตั้งกระทู้แบบนี้ จากการได้อ่านแล้วเหมือนกับว่า ต้องการเป็นผู้ชนะทุกรอบเลยว่างั้นแหละ

คุณต้องย้อนไปมองตัวเองว่าเก่งแล้วจริงหรอ หรือว่ามีเทคนิคมากพอแล้วหรอ

หรือไม่ถ้าคุณคิดว่า เบอและวิมัน Over มาก คุณเล่นอาชีพนั้นหรือยัง ถ้าเล่นแล้ว ผมอยากทราบชื่อตัวละคร เซิฟเวอร์ เวลาออน และผมจะไปทดสอบ

โดยใช้อาชีพที่ไม่ใช่2อาชีพนี้ เพื่อจะทำให้ได้เห็นว่ามันมีทางสู้มากมายกว่าที่คุณคิดไว้

ผมคงไม่มาตอบกระทู้อะไรแบบนี้แล้วหล่ะคงปล่อยให้มันตกๆไป

ถ้าพร้อมจะร่วมทดสอบ กรุณาทิ้งชื่อไว้ เดี่ยวจะซิปไปหา โปรดให้เอาเบอหรือวิ ของ จขกท. มาร่วมทดสอบ เพื่อความกระจ่าง

เเห่มเรายังเคยเห็นเทอ บอกให้ปรับเกราะ วอเลย ไม่ใช้ว่าเเพ้วอเเล้วมาขอปรับหรอค่ะ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ดราม่า..ไปกับ Berserker-ระเบิดคลั่งกับ Wizard-เกราะเวทย์ (คุณเห็นด้วยหรือไม่??)
« ตอบ #31 เมื่อ: 30-05-2011, 17:38:11 »

อยากทราบว่าทดลองสองสกิลนี้จากอะไรครับ การแบท การเก็บเลเวล หาหาเงิน ทดสอบจากอะไรครับ ถ้าแบทอย่างเดียวไปตายเถอะครับ ทุกอาชีพทีทางแก้ Cool

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
__Jαмє'z ,, ♥
Sr. Member

נαмє♥вöώ

« ตอบ #32 เมื่อ: 30-05-2011, 17:40:53 »

แล้วไม่มีใครเคยบอกหรอ
ว่าระเบิดคลั่งฝึกทั้งวันทั้งคืน
2 เดือนได้ 10
 Smiley

Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #33 เมื่อ: 30-05-2011, 17:43:49 »

อ้างจาก: __נαмє'z ,, ♥ ที่ 30-05-2011, 17:40:53
ว่าระเบิดคลั่งฝึกทั้งวันทั้งคืน
 Smiley

Evil Evil
ปล.อย่านับกรณีเดียวคือทหารมาเตรียม ต้องมองหลายๆมุมครับ แล้วอีกอย่างมีระเบิดพร้อมc3 ระดัย10 ไม่ใช่จะเทพง่ายๆนะ ต้องโป๊ะเยอะ แม่นเยอะ โอ้ย กว่าจะเทพ เหนื่อยครับเบอเนี่ย Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 30-05-2011, 17:46:04 »

วิกันเวทเยอะ แลกมากับ เลือดน้อย แลกมากับโดนแอสพุ่งทีเดียวตายHA
วิเลือดเยอะ แลกมากับ กันเวทน้อย แลกมากับโดนวิหรือพระ หรือสายเวทอื่นๆยิงรุนแรงขึ้น
อ่ออีกอย่าง วิถ้าเงินไม่ถึง กาก แน่นอนเพราะเซทปราชไม่ใช่ถูกๆ (แค่แหวนวงเดียวก็หลายสิบเอ็มแล้ว) หากจะเล่นดินน้ำ ไม้เกล็ดต้องอุปราชกาลเวลาขึ้นไปถึงจะไม่ต้องใส่หมวกผีเสื้อ เพื่อใส่หมวกอื่นๆเช่นหมวกเทพ หากจะใส่ออฟเลือด (กันเวทน้อยอีก)หรือจะใส่กุดไอซ์เอากันเวท(เลือดน้อยอีก)
และวิ ถ้าเน้นแบท ก็ใส่เกราะแรร์(ซึ่งแพง)หรือคลุมเจ้าภิพบตีออฟเลือด หรือใส่คลุมอาคมเพื่อเอากันเวท(แต่ก็โดนเบลดผ่าติดมึนแล้วพิโรธซ้ำ สายอะไรเนี่ย)

ส่วนเบอนั้นผมว่า ทั้งวิและวอก็ไม่ชอบอาชีพนี้เพราะเค้าสู้ไม่ค่อยได้หากระเบิดมา วอตายเกือบจะแน่นอนเลยทีเดียว ส่วนวิอาศัยดวงว่ากรงได้สำเร็จก่อนโดนสับตายหรือไม่

..Dal2k..
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 30-05-2011, 17:46:52 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 30-05-2011, 17:38:11
อยากทราบว่าทดลองสองสกิลนี้จากอะไรครับ การแบท การเก็บเลเวล หาหาเงิน ทดสอบจากอะไรครับ ถ้าแบทอย่างเดียวไปตายเถอะครับ ทุกอาชีพทีทางแก้ Cool

รบกวนโพสต์อย่างมีสาระ ถ้าไม่มีสาระ เชิญออกกระทู้ไป...

อ้างจาก: __נαмє'z ,, ♥ ที่ 30-05-2011, 17:40:53
 Smiley

อย่าเอาเรื่องการฝึกสกิลที่นานแสนนานมาอ้าง เพราะกระทู้นี้คุยเกี่ยวกับเรื่องสกิล
ไม่ได้คุยเรื่องเกี่ยวกับการฝึกสกิลที่นานแสนนานของคุณ...
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 30-05-2011, 17:48:42 »

เท่าที่ดูๆ สมดุลมันก็มีอยู่แล้วนี่ ดีเล 2 นาที เป็นอมตะ30 วินาที
ก็แค่ 25% ของชีวิตมัน ส่วนอีก 75% ก็สอยเอา ยังไม่พอใจอีกหรือ เท่าไหร่ถึงจะพอ
มันถูกต้องหรือ กับการปรับอะไร เพื่อเอาใจคุณอ่ะ
ในขณะที่คนอื่นต้องปรับเปลื่ยนรูปแบบการเล่น ปรับอื่นๆอีกเยอะตามไปด้วย
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 30-05-2011, 17:52:24 »

อ้างจาก: ..Dal2k.. ที่ 30-05-2011, 17:31:57
อ้างจาก: อภินิหารโลกอีกฝาก ที่ 30-05-2011, 17:11:24
คิดว่าเบอ คิดว่าวิเทพ ไปเล่นเลยครับ จบ ไม่ต้องเถียง  Smiley

คุณคนนี้ ผมขอให้ไปอยู่บอร์ดเรื่อยเปื่อย ขอร้องละ ไม่ต้องไล่ผมไปเล่นอาชีพที่เก่งกว่าหรอก ผมทดสอบมาแล้ว

อยากต้องการความคิดเห็น ที่หลายๆ คนเจอ ไม่ใช่เอาคนที่เล่นอาชีพเหล่านี้ที่ตัวเองเล่นแล้ว "เทพนัก เทพหนา"
มาแสดงความคิดเห็นว่า "โอ๊ย อาชีพตัวเองจะโดนปรับอีกละ อย่าได้โดนปรับเลย" ละเอาเหตุผล 108มาอ้าง และ
มาโพสต์สู้ อย่าให้ปรับได้ ตรงส่วนนี้เข้าใจดี ขอย้ำอีกครั้งว่า

การที่จะปรับสกิล 2อาชีพนี้ เหมาะสม และสมดุลอย่างแน่นอน

ไม่ได้เปรียบหรือเสียเปรียบอาชีพอื่นมากกว่าแน่นอน ละตอนท้ายผมจะสรุปรายละเอียดสกิลให้ดูว่า
มันเหมาะสม และไม่ได้เปรียบ เสียเปรียบกว่าทุกอาชีพมากเกินไป

ตอนนี้ขอให้ทุกคนร่วมแสดงความคิดเห็นไปเรื่อยๆ ขออย่างมีเหตุมีผล ไม่ไร้สาระ

ความสมดุลคืออะไร ตอบมาครับ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 30-05-2011, 17:56:27 »

เห้อไม่รู้จะพูดว่ายังไงดี เห้ยๆแอสโกงแม่ งพันธมิตรแห่งเงาก รุตีไม่โดนเลย สั ส ปรับๆ ๆ ๆ

เห้ยๆ ทำลายเวทแอส แม่ งโกงทำลายซะก รุใช้สกิลไม่ได้เลย สั ส ปรับๆๆๆๆ

เห้ยๆ วอลอคโกง สะท้อนทุกสกิลเวทเลย

เห้ยๆทหารโกง ตีแล้วติดมึนก รุขยับไปตีมันไม่ได้เลย

เห้ยๆ เบอโกง ระเบิดแล้วแม่ งอมตะ เห้ยๆ คำรามโกง ตีแรงเว่อร์

เห้ยๆวิโกง เกราะเวทๆ เพิ่มป้องกันเยอะไป

เห้ยๆเทรโกง หยุดเวลา ก รุทำไรไม่ได้เลย เห้ยๆ ตะโกนโกงมันลดแม่นก รุ ก รุ ตีมันไม่โดนเลย

แล้วก็อีกมากมาย จะบ่นให้ทีมงานมันมาบ้าจี้ปรับไรอีกนักหนาครับ

ปรับฝีมือปรับเทคนิคดีกว่ามาบอกให้ทีมปรับสกิลนะขอบอก

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
..Dal2k..
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 30-05-2011, 17:58:18 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 30-05-2011, 17:48:42
เท่าที่ดูๆ สมดุลมันก็มีอยู่แล้วนี่ ดีเล 2 นาที เป็นอมตะ30 วินาที
ก็แค่ 25% ของชีวิตมัน ส่วนอีก 75% ก็สอยเอา ยังไม่พอใจอีกหรือ เท่าไหร่ถึงจะพอ
มันถูกต้องหรือ กับการปรับอะไร เพื่อเอาใจคุณอ่ะ
ในขณะที่คนอื่นต้องปรับเปลื่ยนรูปแบบการเล่น ปรับอื่นๆอีกเยอะตามไปด้วย

ดีเลย์ 2นาที มันไม่สำคัญ ถามว่า มันนานไหม??
(ตอบตรงๆ ว่า ไม่นานอะไรมากเลย 2นาที คุณลุกไปกินน้ำสักแปป, ยืดเส้นยืดสาย ดีเลย์หมด ก็กดใช้ได้อีกแล้ว สำหรับสกิลนี้)

และค่าพลังชีวิต 75% ในสายตาของเพื่อนและผมหลายๆ คน มันเยอะเกินไป สำหรับ Berserker ที่เลือดเยอะเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
แต่อมตะ 30วินาที(กายทิพย์ดีๆ)+เพิ่มการเดินเร็วขึ้น 20หน่วย+ความต้านทานทุกชนิด 100% คุณไม่ติดใจกับสถานะพวกนี้เลยหรือ??
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 30-05-2011, 17:58:26 »

อ้างจาก: เมือง ที่ 30-05-2011, 17:52:24
อ้างจาก: ..Dal2k.. ที่ 30-05-2011, 17:31:57
อ้างจาก: อภินิหารโลกอีกฝาก ที่ 30-05-2011, 17:11:24
คิดว่าเบอ คิดว่าวิเทพ ไปเล่นเลยครับ จบ ไม่ต้องเถียง  Smiley

คุณคนนี้ ผมขอให้ไปอยู่บอร์ดเรื่อยเปื่อย ขอร้องละ ไม่ต้องไล่ผมไปเล่นอาชีพที่เก่งกว่าหรอก ผมทดสอบมาแล้ว

อยากต้องการความคิดเห็น ที่หลายๆ คนเจอ ไม่ใช่เอาคนที่เล่นอาชีพเหล่านี้ที่ตัวเองเล่นแล้ว "เทพนัก เทพหนา"
มาแสดงความคิดเห็นว่า "โอ๊ย อาชีพตัวเองจะโดนปรับอีกละ อย่าได้โดนปรับเลย" ละเอาเหตุผล 108มาอ้าง และ
มาโพสต์สู้ อย่าให้ปรับได้ ตรงส่วนนี้เข้าใจดี ขอย้ำอีกครั้งว่า

การที่จะปรับสกิล 2อาชีพนี้ เหมาะสม และสมดุลอย่างแน่นอน

ไม่ได้เปรียบหรือเสียเปรียบอาชีพอื่นมากกว่าแน่นอน ละตอนท้ายผมจะสรุปรายละเอียดสกิลให้ดูว่า
มันเหมาะสม และไม่ได้เปรียบ เสียเปรียบกว่าทุกอาชีพมากเกินไป

ตอนนี้ขอให้ทุกคนร่วมแสดงความคิดเห็นไปเรื่อยๆ ขออย่างมีเหตุมีผล ไม่ไร้สาระ

รู้คำตอบเลย คืออาชีพที่เล่นต้องชนะให้ได้ทุกอาชีพไง ชัวป๊าบบบ

laugh laugh laugh

(ขำๆนะ  Evil Evil Evil)

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 30-05-2011, 18:01:00 »

อ้างจาก: ..Dal2k.. ที่ 30-05-2011, 17:46:52
อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 30-05-2011, 17:38:11

รบกวนโพสต์อย่างมีสาระ ถ้าไม่มีสาระ เชิญออกกระทู้ไป...

ผมไม่ได้มากวน ไม่ได้ไรสาระ ผมถามคุณว่าวคุณดูจากตรงไหนว่าสกิลมันโกงครับ ดูจากตรงไหน ผมไม่ได้ไร้สาระ ผมเองก็มีสมอง เรียนเก่งไม่เก่งไม่สำคัญ สำคัญที่ว่ามีความคิดพอที่จะตอบโต้มั้ย มีความคิดที่จะฉวยโอกาสมั้ย(แต่ผมไม่ใช่คนชอบฉวยโอกาศ ถ้าไม่ใช่เวลาจำเป็น)
ปล.นอกเรื่องไปมากแล้ว สรุปว่าผมถามคุณว่าดูพวกสกิลสองสกิลนี้จากอะไรว่ามันโกง?
อ้างจาก: ..Dal2k.. ที่ 30-05-2011, 17:58:18
อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 30-05-2011, 17:48:42

ดีเลย์ 2นาที มันไม่สำคัญ ถามว่า มันนานไหม??
(ตอบตรงๆ ว่า ไม่นานอะไรมากเลย 2นาที คุณลุกไปกินน้ำสักแปป, ยืดเส้นยืดสาย ดีเลย์หมด ก็กดใช้ได้อีกแล้ว สำหรับสกิลนี้)

และค่าพลังชีวิต 75% ในสายตาของเพื่อนและผมหลายๆ คน มันเยอะเกินไป สำหรับ Berserker ที่เลือดเยอะเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
แต่อมตะ 30วินาที(กายทิพย์ดีๆ)+เพิ่มการเดินเร็วขึ้น 20หน่วย+ความต้านทานทุกชนิด 100% คุณไม่ติดใจกับสถานะพวกนี้เลยหรือ??
ฮะๆ แล้วคิดว่าจะมีใครทำแบบนั้นล่ะครับ คนตั้งหน้าตั้งตาเล่นคงไม่มีใครลุกไปกินน้ำ ยืดเส้นยืดสายหรอก

..Dal2k..
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 30-05-2011, 18:02:05 »

อ้างจาก: เมือง ที่ 30-05-2011, 17:52:24

ก่อนอ้างกระทู้ของผมมา คุณได้อ่านกระทู้ผมหมดแล้วหรือยัง??
ก็ข้างใต้ข้อความตัวหนาใหญ่ๆ สีดำ คุณเห็นหรือเปล่า?? หรือตาถั่ว
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 30-05-2011, 18:03:06 »

อ้างจาก: ..Dal2k.. ที่ 30-05-2011, 17:58:18

ระยะเวลานั้นผมไม่ติดใจ แต่ ความเร็วการเดินเร็วไปจริงๆ ส่วนต้านทานมันไม่เพิ่มนะครับ

..Dal2k..
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 30-05-2011, 18:03:35 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 30-05-2011, 17:56:27
เห้อไม่รู้จะพูดว่ายังไงดี เห้ยๆแอสโกงแม่ งพันธมิตรแห่งเงาก รุตีไม่โดนเลย สั ส ปรับๆ ๆ ๆ

เห้ยๆ ทำลายเวทแอส แม่ งโกงทำลายซะก รุใช้สกิลไม่ได้เลย สั ส ปรับๆๆๆๆ

เห้ยๆ วอลอคโกง สะท้อนทุกสกิลเวทเลย

เห้ยๆทหารโกง ตีแล้วติดมึนก รุขยับไปตีมันไม่ได้เลย

เห้ยๆ เบอโกง ระเบิดแล้วแม่ งอมตะ เห้ยๆ คำรามโกง ตีแรงเว่อร์

เห้ยๆวิโกง เกราะเวทๆ เพิ่มป้องกันเยอะไป

เห้ยๆเทรโกง หยุดเวลา ก รุทำไรไม่ได้เลย เห้ยๆ ตะโกนโกงมันลดแม่นก รุ ก รุ ตีมันไม่โดนเลย

แล้วก็อีกมากมาย จะบ่นให้ทีมงานมันมาบ้าจี้ปรับไรอีกนักหนาครับ

ปรับฝีมือปรับเทคนิคดีกว่ามาบอกให้ทีมปรับสกิลนะขอบอก

รบกวนใช้คำที่สุภาพ ไม่งั้นก็เชิญออกกระทู้ไป...
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 16