GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการที่จะอัพเดทวันพุธที่ 1 มิถุนายน 2554 ที่จะถึงนี้  (อ่าน 2839 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: รายการที่จะอัพเดทวันพุธที่ 1 มิถุนายน 2554 ที่จะถึงนี้
« ตอบ #30 เมื่อ: 28-05-2011, 07:15:15 »

บัคหยุดเวลลาเทรง่า  หาสาเหตุเจอยังครับ เล่นไม่มันเลย 

มันเป็นตั้งแต่อัพแพทระบบคู่หูใหม่คราวนั้นอะ งานที่ให้คู่หูอึดกว่าเดิม เป็นตั้งแต่พุธนั้นมาเลย

บอกไว้เผื้อข้อมูลมีประโยชน์  ตอนนี้หยุดแล้วได้แต่ยืนดู  เซงง่า

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
O:ไsxว่า
Newbie
*

Re: รายการที่จะอัพเดทวันพุธที่ 1 มิถุนายน 2554 ที่จะถึงนี้
« ตอบ #31 เมื่อ: 28-05-2011, 08:05:54 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 27-05-2011, 19:54:41
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 27-05-2011, 19:30:44
เร็วๆ นี้ผมเตรียมข้อมูลไว้ ชี้แจงกรณีทดสอบแรร์ไอเทมเหมือนกัน
อันใหนดีก็ดีซะมากมาย อันใหนไม่ดีพาผู้ใช้ตายอย่างไม่รู้ตัว  laugh

ถ้าจะเน้นของแรร์กัน ก็อยากให้เอา แรร์ตั้งแต่เวลน้อยๆ39มั่ง  มาปรับ ก่อนครับ ไม่ใช่ จะ ปรับแต่ของแรร์เวลสูงๆ  พวกเทพๆทั้งหลาย  ไม่ต้องเอาใจมากนักหลอกครับยังไงก็เทพ  เอาตั้งแต่เวลน้อยๆให้ผู้เล่นใหม่ๆหรือเวลน้อยๆเขาได้ใช้ของโหดบ้าง  

ประมาณว่าต่อให้เวล70แต่ก็พอเอาตัวรอดจากพวกเวล90+ได้ ถ้ามีแรร์ใว้ใช้  อะ  ประมาณนั้น

หึๆ อันนนี้โดน ของแรร์มันเวลเยอะไป เเพงด้วย อยากได้ของแรร์ คราส 2 มั่งอะ ไม่งั้นก้กากไป มีแต่70+ เหอะแล้วเหมื่อไรจะเทพกัน
คนเล่นไหม่ก้เบื่อกันหมดมีแต่บวก ลุงๆป้าๆเล่นกัน  ***อยากจะได้ของแรร์คลาส2 ผมจิดองคลาส

psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 28-05-2011, 08:29:40 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 27-05-2011, 16:53:05
อธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบร่ายทักษะข้ามสิ่งกีดขวาง และเซพตี้โซนรูปวุ้น มีรายละเอียดดังนี้ครับ

- ผู้เล่นจะไม่สามารถร่ายทักษะ หรือโจมตีเป้าหมายที่อยู่เซพตี้โซนรูปวุ้นได้

- ผู้เล่นสามารถใช้ทักษะพรแห่งลูซิส ให้เป้าหมายที่ตายแล้วในเซพตี้โซนรูปวุ้นได้

- เมื่อผู้เล่น A โจมตีแบบธรรมดาใส่ผู้เล่น B แล้วผู้เล่น B หนีเข้าเซพตี้โซนรูปวุ้น ผู้เล่น A ก็ยังสามารถโจมตีผู้เล่น Bได้ตามปกติ

- เมื่อผู้เล่น A ร่ายทักษะใส่ผู้เล่น B แล้วผู้เล่น B ไปหลบในหลังสิ่งกีดขวาง หรือหนีเข้าเซพตี้โซนรูปวุ้น ทักษะของผู้เล่น A ก็จะแสดงผลตามปกติ

รูปวุ้นมีข้อเสียอย่างนึงนะครับ คือพอไปที่โขนแล้วมันจะมาเหยียบตรงจุดวุ้นที่ใช้สกิลไม่ได้กะจะใช้กลมกลืน- - พอเดินออกไปดันติดใบ้เลยใช้กลมกลืนไม่ได้แถมมอนวิ่งมารุม(ช่วงเช้าๆคนมาที่ไหนละ- -)แล้วก็ตาย ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
_,,เอ็ม ทู ๛ (づ ̄ ³ ̄)づ~~❤
Jr. Member
**

เอิ่มม เราชอบนายอ่ะ !

« ตอบ #33 เมื่อ: 28-05-2011, 09:00:35 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-05-2011, 17:42:43
เปลี่ยนแอสติดแก๊งหรือวืด ก็ไม่ได้ - -*)
นับวันจะเล่นยากขึ้นเรื่อยๆ
ทีมงานเองน่าจะรุ้นะ ว่าเกมคุณขึ้นชื่อเรื่องเล่นยากเวลยาก
เกมทุกวันนี้น่าเบื่อ รู้แหละนะว่าเกมเก็บเวลไม่ทำเควส
วันๆ เก็บแต่เวลอย่างเดียวเท่านั้น
แต่ไม่มีที่ให้เก็บเวล
ผู้เล่นใหม่เค้าเบื่อกันตั้งแต่เวล 55 แล้ว
ที่เก็บเวลที่ไปได้ มีแต่เสือ พอหมดเสือไปหมี
หมดหมีก็เหลือแค่ดูดโขน
เกมคุณมีแค่นี้เองหรอ เกมคนไทยทำได้แค่นี้
แต่อยากอวดตัวว่าจะโกอินเตอร์
อย่ามาอ้างว่าแมพอื่นมีให้เลือกไปได้
แมพที่ว่า คนเค้าไปแล้วเสียเวลาเสียเปอ ตายซ้ำตายซาก
เค้าถึงต้องกลับมาวนเวียนอยุ่แค่นี้
ข้อมูลผมแน่นพอ ว่าแต่ละเวลไปไหนได้บ้าง
เกมคุณมันไม่มีอะไรเลย
บังคับอยุ่เพียงแค่นี้สำหรับผู้เล่นหมู่มาก
ไ่ม่มีทางเลือกใหม่ๆ
แมพวินโดเนียเป็นยังไง
สร้างขึ้นมาก็บอกก็รายงานไปแล้วก่อนจะลงเซิร์ฟหลัก
ว่ามันไม่ตรงวัตถุประสงค์ที่ผู้เล่นต้องการ
สุดท้ายเข้าหูซ้ายทะลุออกหูขวา
ปัจจุบันกลายเป็นแมพร้าง เสียเวลาทำขึ้นมาเปล่าๆ
ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย
นับวันผมมองว่า เกมส์อสุรา ถ้าไม่ย่ำอยู่กับที่ก็ถอยหลังเข้าคลอง

เห็นด้วยบางประการนะ  ใช่

โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย Evil

แต่เล่นไปก็อย่าคิดมากเลย ยอมเป็นถุงเงินดีกว่า  Shocked

น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้ พี่ดูดูแล้วท่าทางโอเค น้องยินดีถ้าพี่ไม่โลเล พี่เกเรน้องก็คงเซย์โน
-.Replay.-
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 28-05-2011, 09:11:05 »

ก๊าบป๋ม น้องเอแค่ เสอน มาเล่น ๆ อ่าก๊าบ ^^"
 Smiley Smiley Smiley

-.Replay.-
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 28-05-2011, 09:19:59 »

อ้างจาก: _,,เอ็ม ทู ๛ (づ ̄ ³ ̄)づ~~❤ ที่ 28-05-2011, 09:00:35
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-05-2011, 17:42:43
เปลี่ยนแอสติดแก๊งหรือวืด ก็ไม่ได้ - -*)
นับวันจะเล่นยากขึ้นเรื่อยๆ
ทีมงานเองน่าจะรุ้นะ ว่าเกมคุณขึ้นชื่อเรื่องเล่นยากเวลยาก
เกมทุกวันนี้น่าเบื่อ รู้แหละนะว่าเกมเก็บเวลไม่ทำเควส
วันๆ เก็บแต่เวลอย่างเดียวเท่านั้น
แต่ไม่มีที่ให้เก็บเวล
ผู้เล่นใหม่เค้าเบื่อกันตั้งแต่เวล 55 แล้ว
ที่เก็บเวลที่ไปได้ มีแต่เสือ พอหมดเสือไปหมี
หมดหมีก็เหลือแค่ดูดโขน
เกมคุณมีแค่นี้เองหรอ เกมคนไทยทำได้แค่นี้
แต่อยากอวดตัวว่าจะโกอินเตอร์
อย่ามาอ้างว่าแมพอื่นมีให้เลือกไปได้
แมพที่ว่า คนเค้าไปแล้วเสียเวลาเสียเปอ ตายซ้ำตายซาก
เค้าถึงต้องกลับมาวนเวียนอยุ่แค่นี้
ข้อมูลผมแน่นพอ ว่าแต่ละเวลไปไหนได้บ้าง
เกมคุณมันไม่มีอะไรเลย
บังคับอยุ่เพียงแค่นี้สำหรับผู้เล่นหมู่มาก
ไ่ม่มีทางเลือกใหม่ๆ
แมพวินโดเนียเป็นยังไง
สร้างขึ้นมาก็บอกก็รายงานไปแล้วก่อนจะลงเซิร์ฟหลัก
ว่ามันไม่ตรงวัตถุประสงค์ที่ผู้เล่นต้องการ
สุดท้ายเข้าหูซ้ายทะลุออกหูขวา
ปัจจุบันกลายเป็นแมพร้าง เสียเวลาทำขึ้นมาเปล่าๆ
ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย
นับวันผมมองว่า เกมส์อสุรา ถ้าไม่ย่ำอยู่กับที่ก็ถอยหลังเข้าคลอง

เห็นด้วยบางประการนะ  ใช่

โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย Evil

แต่เล่นไปก็อย่าคิดมากเลย ยอมเป็นถุงเงินดีกว่า  Shocked

น้องเอเห้นด้วยทุกอย่างรุย เวลก็ยากมากมาย เล่นอาชีพเดิม ๆ มันก้เบื่ออ้ะนะ น้องเอถึงอยาก เสอน อาชีพ ไหม่ไง "-"
ขอย้ำเลยนะเห็นด้วยทุงอ่ายงเห้นด้วยอย่างยิ่ง วัน ๆ นุง น้องเอก็ แบทเทิล อย่างเดียวอะมิมีไรทำ จาก 12 M ตอนนี่เหลือ 1.8 M เฮ้อ - -
Sad Sad Sad

pozard_2009
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 28-05-2011, 09:31:57 »

อยากให้ปิดเอมเฟคแล้วมี แสงจุอะ แสงเซต แก้ไขจุดนี้ด่วน!!!!
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 28-05-2011, 09:59:27 »

Sad
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #38 เมื่อ: 28-05-2011, 11:43:50 »

อ้างจาก: GaReNa-o_o- ที่ 27-05-2011, 21:48:18

มีผลต่อกายทิพมั้ยค่ะ แบบกายแล้ววิ่งไปแล้วละกายไม่ติดไรงี้

อันนี้ต้องถามทีมงานค่ะว่า มีการปรับสกิลกายทิพย์ หรือไม่อย่างไร หากมีการปรับ เหตุใดจึงไม่มีกระทู้แจ้งค่ะ เพราะผู้เล่นไม่ทราบ วิ่งไปตายหลายทีกัน

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
~o~JomManNoi~o~
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 28-05-2011, 12:31:46 »

เฝ้าติดตาม เควส จุติ
ยังเงียบ  ฉี่........................

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 28-05-2011, 13:16:39 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 27-05-2011, 19:54:41
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 27-05-2011, 19:30:44
เร็วๆ นี้ผมเตรียมข้อมูลไว้ ชี้แจงกรณีทดสอบแรร์ไอเทมเหมือนกัน
อันใหนดีก็ดีซะมากมาย อันใหนไม่ดีพาผู้ใช้ตายอย่างไม่รู้ตัว  laugh

ถ้าจะเน้นของแรร์กัน ก็อยากให้เอา แรร์ตั้งแต่เวลน้อยๆ39มั่ง  มาปรับ ก่อนครับ ไม่ใช่ จะ ปรับแต่ของแรร์เวลสูงๆ  พวกเทพๆทั้งหลาย  ไม่ต้องเอาใจมากนักหลอกครับยังไงก็เทพ  เอาตั้งแต่เวลน้อยๆให้ผู้เล่นใหม่ๆหรือเวลน้อยๆเขาได้ใช้ของโหดบ้าง   

ประมาณว่าต่อให้เวล70แต่ก็พอเอาตัวรอดจากพวกเวล90+ได้ ถ้ามีแรร์ใว้ใช้  อะ  ประมาณนั้น
ข้อนี้ แรร์ปกติที่ใช้ๆ กัน และที่กำลังจะเอามาลง อยู่อยู่ในเกณ์เลเวล ประมาณ 66-84 นะครับ ส่วนแรร์เลเวล ที่มากกว่านี้ก็ยังไม่เห็นมีให้ทดสอบนี่ แล้วพวกเลเวล 90+
ส่วนใหญ่ที่เทพๆ กัน ก็ใส่แรร์ที่มีอยู่ในปัจจุบันกันทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นเซตต่างๆ ก็ยังไม่เห็นมีเซตเลเวลเกิน 84 เลยครับ พวกที่เขาเทพๆ มันอยู่ที่การ + ของ กับรูปแบบการเล่นครับ
อย่างพาลา เวล 90+ ใส่เซตพยาอินทรีย์ กับแรร์อื่นเวทไม่ถึง 90 ตีบวกดีๆ เขาก็เทพกันแล้ว เขาเอาใจพวกเทพตรงใหนหว่า แล้วก็นะครับ การใส่ความสามารถแรร์
แล้วเขาก็จะกำหนดการได้มาของไอเทมแรร์นั้นๆ ทั้งการดรอป และการทำเควซ ก็เท่ากับว่า ทำให้คนทั่วไปมีโอกาสได้แรร์ด้วยเหมือนกันครับ ไม่ได้จำกัดกลุ่มที่ใช้
เอาใจแต่คนเลเวลสูงยังไง  Huh?
ทีที้
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 28-05-2011, 13:30:30 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-05-2011, 13:16:39

ข้อนี้ แรร์ปกติที่ใช้ๆ กัน และที่กำลังจะเอามาลง อยู่อยู่ในเกณ์เลเวล ประมาณ 66-84 นะครับ ส่วนแรร์เลเวล ที่มากกว่านี้ก็ยังไม่เห็นมีให้ทดสอบนี่ แล้วพวกเลเวล 90+
ส่วนใหญ่ที่เทพๆ กัน ก็ใส่แรร์ที่มีอยู่ในปัจจุบันกันทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นเซตต่างๆ ก็ยังไม่เห็นมีเซตเลเวลเกิน 84 เลยครับ พวกที่เขาเทพๆ มันอยู่ที่การ + ของ กับรูปแบบการเล่นครับ
อย่างพาลา เวล 90+ ใส่เซตพยาอินทรีย์ กับแรร์อื่นเวทไม่ถึง 90 ตีบวกดีๆ เขาก็เทพกันแล้ว เขาเอาใจพวกเทพตรงใหนหว่า แล้วก็นะครับ การใส่ความสามารถแรร์
แล้วเขาก็จะกำหนดการได้มาของไอเทมแรร์นั้นๆ ทั้งการดรอป และการทำเควซ ก็เท่ากับว่า ทำให้คนทั่วไปมีโอกาสได้แรร์ด้วยเหมือนกันครับ ไม่ได้จำกัดกลุ่มที่ใช้

คืออาจอธิบายไม่เข้าใจ  คือว่า ของแรร์ มีทั้งเวลน้อย และเวลสูง แต่ช่วงหลังๆมานี้ เห็นปรับความสามารถของแรร์เวล75+-89+สะส่วนใหญ่ (ซึ่งของพวกนี้ ก็รู้ๆกันครับว่าใครมีครอบครอง)เลยอยากเสนอให้ ช่วยทำแรร์เวลน้อยให้มีความสามารถก่อน  ที่จะทำแรร์เวลสูงต่อไป(ประมาณจัดคิวให้ทำเวลต่ำๆก่อน)ได้ไหม ประมาณนี้

แต่ส่วนตัวผมก็สะสมของแรร์เวล90+อยู่หลายชิ้นถ้าจะปรับก่อนผมก็ดีใจครับ เป็นการเสนอ และเปรียบเทียบให้พิจารณา เท่านั้น

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 28-05-2011, 13:37:28 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 28-05-2011, 13:30:30
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-05-2011, 13:16:39

คืออาจอธิบายไม่เข้าใจ  คือว่า ของแรร์ มีทั้งเวลน้อย และเวลสูง แต่ช่วงหลังๆมานี้ เห็นปรับความสามารถของแรร์เวล75+-89+สะส่วนใหญ่ (ซึ่งของพวกนี้ ก็รู้ๆกันครับว่าใครมีครอบครอง)เลยอยากเสนอให้ ช่วยทำแรร์เวลน้อยให้มีความสามารถก่อน  ที่จะทำแรร์เวลสูงต่อไป(ประมาณจัดคิวให้ทำเวลต่ำๆก่อน)ได้ไหม ประมาณนี้

แต่ส่วนตัวผมก็สะสมของแรร์เวล90+อยู่หลายชิ้นถ้าจะปรับก่อนผมก็ดีใจครับ เป็นการเสนอ และเปรียบเทียบให้พิจารณา เท่านั้น
ยิ่งข้อนี้ยิ่งเป็นประโยชน์กับผู้เล่นทั่วไปนะครับ จากที่ผมพูดก่อนหน้านี้นะครับ เมื่อเขาใส่ความสามารถของแรร์ไอเทมแล้ว จากเมื่อก่อน มีวิธีได้แค่เปิดกล่องอย่าเดียว แต่พอใส่ความสามารถ ทีมงานก็จะกำหนดรูปแบบการได้มาของไอเทมนั้นๆ ครับ เช่น ทำเควซใหม่ หรือเอาไปใส่ไว้กับมอน มินิบอส หรือบอส แล้วแต่กรณี ซึ่งก็จะทำให้ไอเทมแรร์ที่ใส่ความสามารถมาแล้ว จะมีจำนวนเพิ่มมากขึ้นครับ และก็จะมีคนที่สามารถไปหามาใส่เองได้เพิ่มมากขึ้นครับ มีแต่ผลดี ของแรร์ก็จะไม่มีเพียงแค่กับคนบางกลุ่มที่เอาไปเก็บๆ ไว้ คนที่มีแรร์ก็จะเพิ่มขึ้นมาครับ
ทีที้
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 28-05-2011, 14:10:02 »

ยิ่งข้อนี้ยิ่งเป็นประโยชน์กับผู้เล่นทั่วไปนะครับ จากที่ผมพูดก่อนหน้านี้นะครับ เมื่อเขาใส่ความสามารถของแรร์ไอเทมแล้ว จากเมื่อก่อน มีวิธีได้แค่เปิดกล่องอย่าเดียว แต่พอใส่ความสามารถ ทีมงานก็จะกำหนดรูปแบบการได้มาของไอเทมนั้นๆ ครับ เช่น ทำเควซใหม่ หรือเอาไปใส่ไว้กับมอน มินิบอส หรือบอส แล้วแต่กรณี ซึ่งก็จะทำให้ไอเทมแรร์ที่ใส่ความสามารถมาแล้ว จะมีจำนวนเพิ่มมากขึ้นครับ และก็จะมีคนที่สามารถไปหามาใส่เองได้เพิ่มมากขึ้นครับ มีแต่ผลดี ของแรร์ก็จะไม่มีเพียงแค่กับคนบางกลุ่มที่เอาไปเก็บๆ ไว้ คนที่มีแรร์ก็จะเพิ่มขึ้นมาครับ

เห็นด้วยครับ  แต่อย่างที่บอก คือเสนอให้พิจารณาปรับความสามารถแรร์ 39-69ก่อนที่จะทำแรร์70+ของทุกอาชีพครับ รวมทั้งที่มาของแรร์นั้นๆๆ 

Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 28-05-2011, 15:22:38 »

ใช่
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5