GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
ผู้เขียน หัวข้อ: วอร์ลอค C3 เกราะสะท้อน เทพไปป่ะ  (อ่าน 1331 ครั้ง)
gogo_05
Newbie
*

Re: วอร์ลอค C3 เกราะสะท้อน เทพไปป่ะ
« ตอบ #15 เมื่อ: 27-05-2011, 11:34:49 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 27-05-2011, 10:31:52
รายการทักษะที่กราะสะท้อนของ warlock จะไม่ทำงาน ได้แก่
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock  (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
3. แสงแห่งเทพ
4. คำสาปแห่งอาทรัม
5. ประกาศิตเทวะ
6. สาส์นแห่งชัยชนะ
7. เวทรูปแบบใหม่
8. บัญญัติแห่งความพินาศ
9. วงแหวนรัตติกาล
10. ปลดปล่อยวิญญาณ
11. สายลมแห่งเหมันต์

ตามนี้ครับ ก็เอาไปประยุกต์เอาละกันเนาะ

ทัณฑ์แห่งเทพ ก็ไม่สะท้อนครับ
ยังมีทักษะของวอลอคอีกบางอย่างที่ใช้โจมตีเกราะสะท้อนได้เหมือนกันน่ะครับ  Cry
(ตอนนี้กำลังจะปั้นวิซาร์ด อีกตัวมาเพื่อทดสอบเกราะสะท้อนของวอลอคอยู่  ใช่

สุดท้ายไม่อยากให้ปรับเกราะสะท้อนเลยครับ อยากให้เป็นเหมือนเดิม เพราะฝึกมานานมาก และวิธีการฝึกก็เป็นวิธีที่ลำบากเหมือนกัน มันเหมือนกับแอส หรือเบลดดาบคู่ คือต้องออนตัวทิ้งไว้  แต่สถานที่ฝึกของวอลอค ก็ค่อนข้างจำกัด  และมักจะมีผู้หวังดี มาตีมอนทิ้งประจำ จะออนทิ้งไว้ไม่ดูเลยก็ไม่ได้ซะด้วย ขนาดตั้งห้องสนทนา ว่าอย่าทำร้าย อสูรน้อย     ก็ยังมีคนมาตีทิ้งอีก   Cry  

ไม่ได้เป็นสกิลกดใช้เหมือน ของวิซาร์ด ที่จะฝึกที่ไหนก็ได้เวลาใดก็ได้ สะดวกจังเลย  laugh  Embarrassed Cry
gogo_05
Newbie
*

Re: วอร์ลอค C3 เกราะสะท้อน เทพไปป่ะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 27-05-2011, 11:56:34 »

อ้างจาก: จ้าวอินทรี  MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94 ที่ 27-05-2011, 11:32:51
ถ้าอย่างนั้นทําไม สกิลหมู่ต่างๆของวิถึงโดนสะท้อนกลับมาละครับอย่าง อัคคีทําลายล้าง พสุธากัมปนาท เเรงโน้มถ่วง เเละอื่นๆ?Huh?Huh?

นายลองอ่านสกิล ดูดีๆนะครับ ทำไมสายลมเหมันต์ถึงยิงเกราะสะท้อนได้ เพราะ สายลมเหมันต์ โจมตีด้วยผลึกน้ำแข็ง ที่มีพลังโจมตี = พลังโจมตีเวท 75%  ไม่ใช่โจมตีเป็นเวท แรกๆอาจสะท้อนแต่ถ้ายืนนานหน่อย   วอก็โดนเต็มๆ

ส่วน อัคคีทำลายล้าง โจมตีด้วยเวทธาตุไฟ บนพื้น ดังนั้นจึงถูกสะท้อน

พสุธากัมปนาท โจมตีด้วยเวทธาตุดิน จึงถูกสะท้อน

แรงโน้มถ่วง โจมตีด้วยเวท ไร้ธาตุ บนพื้น แต่ก็เป็นเวท จึงถูกสะท้อนเช่นกัน

ผมเข้าใจว่าแบบนี้น่ะครับ ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือเปล่า  Huh?
ขนมปัง '
Jr. Member
**

มีความสุขจริงโว้ย ๕๕ ,,*

« ตอบ #17 เมื่อ: 27-05-2011, 11:58:22 »

แพ้ละ โวย
แบบเดิม ๆ เฮ้อ !
 woon

Mirinda
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 27-05-2011, 12:20:34 »

พระ  ทหาร  ชาป  แอส  เบอ เบลด เทร

สายเวทยิงไม่เข้าก็เอา กายภาพมา สู้สิ

หรือไม่ก็สร้างวอร์ลอคฝึกเกราะระดับ 10 มาสู้

ถึงวอใส่เซตไสยเวทสะท้อน 200% ก็จิงแต่ในแบท ทอน 50% เหลือ 100%  มันก็อยู่ที่เลือดใครเยอะกว่ากันแค่นั้นละ

ชั้นเลือด 8000 เจอแอสพุ่งทีเดียวตาย   ชั้นต้องโวยด้วยไมนี โหดจิง

แพ้อะไรแทนที่ จะหาวิธีฆ่า เอาตัวอื่นมาฆ่า

กลับมาโวยแพ้อาชีพนีอาชีพนั้น

ไม่รู้สึกบ้างหรือไง

ไม่ต้องให้มานั่ง พิมบอกนะว่า ทหารเล่นสายนี พระสายนี  เทรทำแบบนี

แล้วถึงจะเอาวอร์ลอคลง

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

Mirinda
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 27-05-2011, 12:40:02 »

พลังโจมตีเวท วิซาร์ด 2182 - 2841

พลังโจมตีเวท วอร์ลอค 1126 - 1336

ช่วยตั้งกระทู้ให้ด้วยได้ไมนี

C3 ระเบิดคลั่งเทพไปไหม อมตะ เดินไว + คำรามสับวอร์ลอคโป๊ะ 20k  เทพเกินไปละปรับให้หน่อยค่ะทีมงาน

C3 หยุดเวลาเทพไปไหม ระดับ 10 หยุดทั่งจอ 17 - 18 วิ  อมตะหลังหยุดอีก โป๊ะแรง โป๊ะออกตลอด  เทพเกินไปละปรับให้หน่อยค่ะทีมงาน

ถ้าวอร์ลอคมันเทพ ก็รีบเวลวิ คุณไปเล่นวอร์ลอค ซะ  -  วอร์ลอคเซิฟสวรรค์ จุติ 6 รอบมีกีคน

เท่าที่เห็น ไม่เกิน 6 คน

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 27-05-2011, 12:56:51 »

ไม่ดราม่านะ

ที่เห็นตั้งกันว่าวอลอคโกงๆ

ผมว่าประเด็นมันคือตรงที่มันสะท้อนได้ทั้งกายภาพและเวท นี่หละ

สะท้อนกายภาพได้เพราะใส่ตุ๊กตา สะท้อนเวทได้เพราะ C3

มันจึงดูโกงไปหน่อย แค่นั้นหละ

แต่ถ้าจะให้ปรับผมว่าปรับไปก็เท่านั้นหละ

เสียอารมณ์กันเปล่าๆ เหมือนกับปรับรีโหลดกระสุนของทหารนั่นหละ

โวยวายกันชิบหายวายป่วง

ถ้าปรับจริงๆก็คงต้องโล๊ะยกชุดแล้วมานั่งคิดใหม่ทำใหม่

แค่นั้นหละ  Cool Cool Cool

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Mirinda
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 27-05-2011, 13:06:14 »

ไม่รู้แหะ

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 27-05-2011, 12:56:51
ไม่ดราม่านะ

ผมว่าประเด็นมันคือตรงที่มันสะท้อนได้ทั้งกายภาพและเวท นี่หละ

สะท้อนกายภาพได้เพราะใส่ตุ๊กตา สะท้อนเวทได้เพราะ C3

แต่ถ้าจะให้ปรับผมว่าปรับไปก็เท่านั้นหละ

เสียอารมณ์กันเปล่าๆ เหมือนกับปรับรีโหลดกระสุนของทหารนั่นหละ

ถ้าปรับจริงๆก็คงต้องโล๊ะยกชุดแล้วมานั่งคิดใหม่ทำใหม่

มันก็คงเปนแบบนีกันทุกคนมั้ง

เวลาแพ้อาชีพไหนก็จะบอกอาชีพนีโกง เทพเกินไป

เวลาชนะอาชีพนี ก็จะบอกกาก  บลา ๆ

นั่งคิด ๆ คนที่ตั้งกระทู้ ว่าวอร์ลอคเทพ  3 - 4 คน  มานีก็ยังเล่นวิซาร์ดอยู่เหมือนเดิม

รัก

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 27-05-2011, 14:04:17 »

ลองคิดดูขนาดมีสะท้อน คนยังเล่นน้อยขนาดนี้ ถ้าไม่มีสะท้อนจะให้เล่นยังไง   จุดเด่นจุดเดียวของวอลลอคแล้วหละ

พลังโจมตีเวทย์  น้อยกว่าวิกีเท่า
ถ้าบอกว่าให้สาบ  มีอ้อมกอดก็สาบไม่ติดแล้ว  ถึงสาบปติดเจอพวกกันเวทคิดหรือว่าจะยิงเข้า พลังเบาซะขนาดนั่น
ถ้าบอกว่าเรียกหมาเห็นหมาโป๊ะโหด  พวกพูดแบบนี้เป็นพวกที่ไม่เคยเล่นวอลลอค  เรียกหมาทีพลังลด แถมไม่พอหมาเดินช้าสุดๆ  เดินตามใครไม่ทันหรอกผมเคยเอาเบลดเดินหนีแล้วพุ่งกลับ ฟันอีกไม่กี่ทีหมาตายแหละ  (จริงๆจะตีหมาไปทำไม ก็ตีตัวคนเลยนั่นแหละ พุ่งใส่ทีเดียวก็ตายแล้วมั๊งแค่อัพให้พลังมากกว่าวอลลอคก็พอแหละ)
ถ้าจะดูดพลัง ก็เดินไม่ได้ เดินแล้วหยุดดูดพลัง
สายฟนก็ไม่แรงพอที่จะฆ่าคนได้ ร่ายช้ายังกะโหลดแพท

แล้วแบบนี้คุณยังคิดว่ามันเก่งอยู่ไหม  ถ้าคิดว่ามันเก่งไปเล่นเลยคับ  อย่าให้เห็นนะว่ายังเล่นวิกันอยู่แล้วมาโวยวอลลอค ถ้าคิดว่ามันเก่งแน่จริงก็ไปเล่น อย่าเล่นวิ
ถ้าเห็นวอลลอคเต็มเมืองแบบวิ เมื่อไหรมาโวย จะไม่ว่าเลย  เฮ้อคนเรานับวันจะเอาแต่ตัวเองเก่ง คนอื่นเอาให้ตกต่ำ  ไม่คิดบ้างเหรอครับว่าตัวที่คุณเล่นนั่นแหละโกง  เพราะมันเก่งคุณเลยเลือกเล่นมันไม่ใช่เหรอ  คิดสักนิด...

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #23 เมื่อ: 27-05-2011, 14:14:46 »

คืองี้นะในฐานะที่ผมก็เป็นวิซาร์ดคนนึงที่สู้ไม่ได้เลยถ้าตัวต่อตัวกับวอลอคเกราะ10 มันน่าอายมั้ยหล่ะครับผมจุ6วอลอคไม่จุแต่เกราะ10 แล้วผมทำไงหล่ะ ผมเก็บความแค้นไว้ในใจ เพราะผมคิดว่าจะไปบ่นที่ไหนก็คงมีแต่จะถูกว่าถูกมองว่าถ้าคิดว่าเก่งก็ลองไปเล่นวอลอคดูซิ ผมจึงแอบไปซุ่มฝึกจนวอลอคจุ4รอบ เกราะ10 แล้วมาทดลอง ปรากฏว่าผมเอาชนะเขาได้ แต่มันไม่ได้เทพอย่างที่คิดผมก็ยังเคยร่วง ผมยอมรับว่าตัวต่อตัวไม่มีทางชนะวอลอคได้เลยแต่ถึงผมสู้ไม่ได้ผมก็ไม่จำเป็นต้องสู้ผมก็วิ่งผ่านไปโดยไม่โจมตีวอลอค แล้วถ้าหากวอลอคคนนั้นจะมือไวสาปผมมาก็ยังต้องวิ่งไล่ตามเพื่อจะยิงผมจนเวลาสาปหมดผมก็วิ่งหายไปอย่างทันใด ทุกวันนี้ผมต้องหาวิธีแก้ทางกับวอลอคอยู่เสมอแต่ไม่ใช่การโจมตีใส่นะเป็นการเอาตัวรอดเมื่อต้องเจอกับวอลอค

ปัจจุบันผมได้ปั้นชาปมาแล้วเพื่อไว้สังหารวอลอคแต่ก็นะบางทีก็ชนะได้บางทีก็พลาดเป็นธรรมดา แต่วิธีที่ได้ผลมากที่สุดก็คือการพาพวกลงมาเยอะๆ
แต่พอมาวันนี้ผมขี้เกียจออนจอนั่นจอนี้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ผมก็จึงเล่นวิซาร์ดตลอดมาถึงแม้ว่าจะสู้ไม่ได้แต่มันก็ยังสู้อีกหลายๆอาชีพได้ดีครับ

สุดท้ายนี้ถึงอย่างไรผมก็ยังเล่นวิซาร์ดอยู่ดีถึงแม้ว่าจะสู้ไม่ได้ก็ตาม  Cool

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 27-05-2011, 14:27:44 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 27-05-2011, 14:14:46
คืองี้นะในฐานะที่ผมก็เป็นวิซาร์ดคนนึงที่สู้ไม่ได้เลยถ้าตัวต่อตัวกับวอลอคเกราะ10 มันน่าอายมั้ยหล่ะครับผมจุ6วอลอคไม่จุแต่เกราะ10 แล้วผมทำไงหล่ะ ผมเก็บความแค้นไว้ในใจ เพราะผมคิดว่าจะไปบ่นที่ไหนก็คงมีแต่จะถูกว่าถูกมองว่าถ้าคิดว่าเก่งก็ลองไปเล่นวอลอคดูซิ ผมจึงแอบไปซุ่มฝึกจนวอลอคจุ4รอบ เกราะ10 แล้วมาทดลอง ปรากฏว่าผมเอาชนะเขาได้ แต่มันไม่ได้เทพอย่างที่คิดผมก็ยังเคยร่วง ผมยอมรับว่าตัวต่อตัวไม่มีทางชนะวอลอคได้เลยแต่ถึงผมสู้ไม่ได้ผมก็ไม่จำเป็นต้องสู้ผมก็วิ่งผ่านไปโดยไม่โจมตีวอลอค แล้วถ้าหากวอลอคคนนั้นจะมือไวสาปผมมาก็ยังต้องวิ่งไล่ตามเพื่อจะยิงผมจนเวลาสาปหมดผมก็วิ่งหายไปอย่างทันใด ทุกวันนี้ผมต้องหาวิธีแก้ทางกับวอลอคอยู่เสมอแต่ไม่ใช่การโจมตีใส่นะเป็นการเอาตัวรอดเมื่อต้องเจอกับวอลอค

ปัจจุบันผมได้ปั้นชาปมาแล้วเพื่อไว้สังหารวอลอคแต่ก็นะบางทีก็ชนะได้บางทีก็พลาดเป็นธรรมดา แต่วิธีที่ได้ผลมากที่สุดก็คือการพาพวกลงมาเยอะๆ
แต่พอมาวันนี้ผมขี้เกียจออนจอนั่นจอนี้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ผมก็จึงเล่นวิซาร์ดตลอดมาถึงแม้ว่าจะสู้ไม่ได้แต่มันก็ยังสู้อีกหลายๆอาชีพได้ดีครับ

สุดท้ายนี้ถึงอย่างไรผมก็ยังเล่นวิซาร์ดอยู่ดีถึงแม้ว่าจะสู้ไม่ได้ก็ตาม  Cool

ถูกต้องแล้วครับ  คิดแบบนี้ถึงจะถูก  แบบนี้สิเขาเรียกว่าเก่งจริง พยายามสู้และหาข้อดีข้อเสีย  ถ้าสู้ไม่ได้จริงๆก็ไม่ต้องสู้ไปหาอาชีพที่สู้ได้มาสู้  จะมีอาชีพไหนสู้ได้ทุกอาชีพ  ลองคิดดูคุณเล่นวิ  คุณวิ่งหนีแค่วอลลอควิ่งไล่ฆ่าทุกอาชีพ  ลองไปเล่นวอลลอควิ่งหนีแทบทุกอาชีพ วิ่งหาแต่วิ  อันไหนน่าเล่นกว่าหละ  ใช่  สงครามชิงปราสาทหรือเวลาตีกัน ใครเขาจะมา นายตัวๆกันไหม  มาถึงยิงตูมๆๆๆ  รุมกันเข้าไปทั้งกายทั้งฟูหมู่  ใครจะมามัวนั่งยื่นตัวๆกัน  ลองเอาวอลลอคเข้าไปสิ ตูมๆ รุมกันแป๊บๆตายแหละ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 27-05-2011, 14:39:20 »

อันนี้ลองคิดเล่นๆขำๆ ถ้าจะปรับ

ก็ปรับให้มันสุ่มแดมเมจที่สะท้อนละกัน ตั้งแต่ 50% - 100% (โอกาสสะท้อนเท่าเดิมเพียงแต่สุ่มแดมเมจ)

ขำๆนะ เพราะไงก็เคยฝึกสกิลนี้อยู่มันก็ยากพอสมควร

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Master RPG
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27-05-2011, 14:53:57 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 27-05-2011, 10:31:52
รายการทักษะที่กราะสะท้อนของ warlock จะไม่ทำงาน ได้แก่
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock  (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)

ตามนี้ครับ ก็เอาไปประยุกต์เอาละกันเนาะ

ดูดเลือดกับดูดวิญญาณอีก  Smiley

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 27-05-2011, 12:56:51
ไม่ดราม่านะ

เคยเห็นวอลอคใส่เซตไสยเวทย์แล้วสาปคนอื่นได้อย่างรวดเร็วเหรอ

วอลอคที่ไส่เซตไสยเวทย์ ถ้าไม่เทพพอ ที่จะเรียกสัตว์อัญเชิญมา ก็ต้องรอให้ศัตรูสายกายภาพมาโจมตีเท่านั้นแหละ

แต่ก็อย่างที่หลายๆีคนบอกครับ ถ้าคิดว่าอาชีพไหนเทพ ก็ไปเล่นอาชีพนั้นเถอะครับ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 27-05-2011, 15:07:20 »

อ้างจาก: Master RPG ที่ 27-05-2011, 14:53:57

ดูดเลือดกับดูดวิญญาณอีก  Smiley

ไม่ดราม่านะ

เคยเห็นวอลอคใส่เซตไสยเวทย์แล้วสาปคนอื่นได้อย่างรวดเร็วเหรอ

วอลอคที่ไส่เซตไสยเวทย์ ถ้าไม่เทพพอ ที่จะเรียกสัตว์อัญเชิญมา ก็ต้องรอให้ศัตรูสายกายภาพมาโจมตีเท่านั้นแหละ

แต่ก็อย่างที่หลายๆีคนบอกครับ ถ้าคิดว่าอาชีพไหนเทพ ก็ไปเล่นอาชีพนั้นเถอะครับ

เคยครับอิอิ ลูกแก้ววีกาล หมวกผีเสื้อ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27-05-2011, 15:23:59 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 27-05-2011, 15:07:20
เคยครับอิอิ ลูกแก้ววีกาล หมวกผีเสื้อ
ถ้าแบบนั่นร่ายเร็วพอๆกับวิ่ง  แต่สกิลความมืดวอลลอค ร่ายโครตนาน ยังไงกว่าจะใช้ก็ช้าอยู่ดี  ถ้าใช้เวทธรรมชาติยิงเบากว่าวิกี่เท่าก็ไม่รู้  ปกติถ้าพวกสายสาปที่ร่ายเร็วๆ เขาใช้คฑากันนะ กดสลับลูกแก้วเพื่อใช้เซตไสย์เวทย์กับคฑา จะเร็วกว่า แต่เดียวนี้ไม่ค่อยมีคนเล่นแหละ เพราะโดนอ้อมกอดมาสายนี้ก็หมดประโยชน์   

ผมกะว่าจะเอาเบลดจุ แล้วลองเล่นวอลลอคสายโป๊ะดู ตีลูกแก้วกับคฑาโชค luk เต็ม จะเป็นไงหว่า  ไม่รู้จะไหวไหม จะลองบุกเบิกวอลลอคสายใหม่เผื่อจะมีคนหันมาเล่นวอลลอคเยอะขึ้นบ้าง  แต่ถ้าไม่ไหวคงรีไปเล่นพาลาดีกว่า

Chocolate Team
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 27-05-2011, 15:38:36 »

ตั้งกระทู้ งี่เง่า สงสัย คงสู้ไม่ได้ เปลี่ยนไปเล่นอาชีพอื่นระกาน ค่ะ ปัญญาอ่อนมากมาย ตัวเองเล่นวิ แล้วสู้ไม่ได้ ก็เลิกเล่นเหอะ อาชีพอื่นมีเยอะแยะ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11