GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 11
ผู้เขียน หัวข้อ: วอร์ลอค C3 เกราะสะท้อน เทพไปป่ะ  (อ่าน 1332 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

Re: วอร์ลอค C3 เกราะสะท้อน เทพไปป่ะ
« ตอบ #105 เมื่อ: 28-05-2011, 07:10:56 »

อ้างจาก: ปลวก ที่ 28-05-2011, 00:05:27
อ้างจาก: ชาร์ปชูตเตอร์ที่มีเเต้มเเบทอันดับ2ของสวรรค์ ที่ 27-05-2011, 11:32:51
ถ้าอย่างนั้นทําไม สกิลหมู่ต่างๆของวิถึงโดนสะท้อนกลับมาละครับอย่าง อัคคีทําลายล้าง พสุธากัมปนาท เเรงโน้มถ่วง เเละอื่นๆ?Huh?Huh?

แล้วสกิลที่คุณกล่าวถึงมันจะกดใช้ที่เป้าหมายไหมละครับ

แรงโน้มลงพื้น สกิลที่กล่าวมาไม่มีสกิลไหนกดใช้แล้ววมันใช้เองอัตโนมัตเลย

Smiley Smiley

ก็มันไม่ได้กดใช้ที่ตัวเป้าหมายนี่ บางคนลงโน้มไว้วอเดินเข้ามายืนยิ้ม ไม่โกงไปหน่อยหรอ

ปู่ซ่าบ้าพลัง
Full Member

คุณชายเย็นชา

Re: วอร์ลอค C3 เกราะสะท้อน เทพไปป่ะ
« ตอบ #106 เมื่อ: 28-05-2011, 11:11:58 »

อ้างจาก: เมือง ที่ 28-05-2011, 07:10:56
อ้างจาก: ปลวก ที่ 28-05-2011, 00:05:27
อ้างจาก: ชาร์ปชูตเตอร์ที่มีเเต้มเเบทอันดับ2ของสวรรค์ ที่ 27-05-2011, 11:32:51
ถ้าอย่างนั้นทําไม สกิลหมู่ต่างๆของวิถึงโดนสะท้อนกลับมาละครับอย่าง อัคคีทําลายล้าง พสุธากัมปนาท เเรงโน้มถ่วง เเละอื่นๆ?Huh?Huh?

แล้วสกิลที่คุณกล่าวถึงมันจะกดใช้ที่เป้าหมายไหมละครับ

แรงโน้มลงพื้น สกิลที่กล่าวมาไม่มีสกิลไหนกดใช้แล้ววมันใช้เองอัตโนมัตเลย

Smiley Smiley

ก็มันไม่ได้กดใช้ที่ตัวเป้าหมายนี่ บางคนลงโน้มไว้วอเดินเข้ามายืนยิ้ม ไม่โกงไปหน่อยหรอ

Smiley Smileyพี่เมืองก็จุติมาเล่นวอเลยคับ กำลังหาเพื่อนเล่นวออยู่ Smiley Smiley

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #107 เมื่อ: 28-05-2011, 11:13:23 »

อ้างจาก: เมือง ที่ 28-05-2011, 07:10:56

ไม่เห็นจะโกงเลย มันเป็นเทคนิคของเขา  ต้องถามว่าคำว่าโกงของคุณคืออะไร  ถ้าคำว่าโกงหมายถึง อะไรที่ทำให้คุณแพ้เรียกว่าโกง  งั้นก็โกงหมดนั่นแหละ  อะถ้างั้นผมจะเปรียบเทียบจุดด้อยของอาชีพอื่น เมื่อเทียบกับวิ  บ้าง แบบนี้มันเรียกว่าโกงไหม

เกราะเวทย์ นี้มันไม่ดีเกินไปเหรอ  เป็นอาชืพอื่นๆต้องไปหาตะกุด สุดแสนแพงมาใส่  คุณไม่ต้องทำอะไรแค่เรียนสกิลนี้ก็มีทอนทุกอย่างแล้ว  แบบนี้เรียกว่าโกงไหม
เวทหมู่  แรงมาก แถมกว้างมาก   อาชีพอื่นๆบางอาชีพไม่มีสกิลหมู่เลยด้วยซ้ำ  แถมความแรงของเวทย์ วิ  ถามหน่อยเถอะมีกี่สกิลที่ทำได้แรงขนาดนั่น
โกยแนบ ก็ยิงได้ เทียบกับพวกกายภาพหน่อยเป็นไง

ภาพรวม  วิ มันเก่งที่สุดแล้วหรือว่าคุณจะเถียง  และภาพรวมของ วอลอค  ผมว่าอยู่ในกลุ่มท้ายตารางเลยหละ   การที่คุณเล่น กลุ่มที่เก่งสุด  แล้วมาบอกว่ากลุ่มท้ายตาราง โกง มันไม่น่าเกลียดไปหน่อยเหรอ  

สู้ไม่ได้ก็ไม่ต้องสู้  วอลลอคเขาสร้างมาเอาไว้สู้กับวิอยู่แล้ว แต่กับอาชืพอื่นๆ วอลลอคแทบสู้อาชืพอื่นๆไม่ได้เลย   ขอยินยันคำเดิม การที่ว่าโกงคุณก็ไปเล่นอาชีพโกงนั่นซะ  คุณจะได้เก่งๆไง  ผมว่ากระทู้ที่เกิดขึ้นร้องให้ปรับเยอะๆตอนนี้ เกือบ 80%  ผู้เล่นเป็นวิ    

ผมว่าจริงๆ GM น่าจะเห็นอะไรได้บ้างแล้วนะว่า  เกมส์นี้คนเล่น วิเยอะเกินไปแล้วแสดงว่ามันดี หรือเด่นกว่าอาชีพอื่นๆเกินไปแล้ว  อาชีพที่ควรปรับลด หรือหาสกิลมาแก้ทาง ควรเพ่งไปที่ วิ มากกว่านะ

ต่อให้ถ้าปรับวอลลอคจริงๆ  แล้วคุณยังแพ้อยู่ อีกหน่อยคุณก็จะมาบอกให้ปรับมันอีก  ครั้งก่อนยังปรับได้ทำไมครั้งนี้ปรับไม่ได้  คุณจะพอใจจนกว่าคุณจะชนะนั่นแหละ  

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #108 เมื่อ: 28-05-2011, 11:39:14 »

ถ้าปรับเกราะวออาชีพที่ได้ประโยชน์ก็มีแต่วินั่นแหละ พวกพระก็ฆ่าวอเกราะ10ได้ไม่ยาก แค่แสงจู่โจมพอมึนก็ค้อนทุบๆ อาชีพอื่นก็สายกายภาพ
แล้วตอนนี้วิมันก็ฆ่าได้ทุกอาชีพแล้ว จะเอาไรอีก ทุกอาชีพก็มีข้อดีข้อเสียต่างกัน แพ้ทางอีกอาชีพบ้างไรบ้าง จะมาให้ปรับวิฆ่าได้ทุกอาชีพเลยไง
 ไม่

freedomlive&destiny
Sr. Member

อยู่ถึงทุกวันนี้เพราะ...มีเทอ

« ตอบ #109 เมื่อ: 28-05-2011, 12:43:07 »

สายลมเหมัน  ยิงวอไม่เข้านิคับผมลองแล้ว - -

โดนสะท้อนเต็มๆ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 28-05-2011, 12:47:37 »

อ้างจาก: freedomlive&destiny ที่ 28-05-2011, 12:43:07
สายลมเหมัน  ยิงวอไม่เข้านิคับผมลองแล้ว - -
โดนสะท้อนเต็มๆ

มันมีเทคนิคอยู่นิดหนึ่ง แต่ว่าวอลลอคคงไม่ยืนเฉยๆให้ทำหรอก  เข้าสร้างให้มาแก้ทางวิ  ยังจะเอาวิไปชนะเขาอีกเนอะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #111 เมื่อ: 28-05-2011, 13:07:21 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 27-05-2011, 21:31:57
อ้างจาก: หวานบริสุทธิ์ :P ที่ 27-05-2011, 20:54:00
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 27-05-2011, 10:31:52
รายการทักษะที่กราะสะท้อนของ warlock จะไม่ทำงาน ได้แก่
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock  (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
3. แสงแห่งเทพ
4. คำสาปแห่งอาทรัม
5. ประกาศิตเทวะ
6. สาส์นแห่งชัยชนะ
7. เวทรูปแบบใหม่
8. บัญญัติแห่งความพินาศ
9. วงแหวนรัตติกาล
10. ปลดปล่อยวิญญาณ
11. สายลมแห่งเหมันต์

ตามนี้ครับ ก็เอาไปประยุกต์เอาละกันเนาะ

ประกาศิตเทวะ
เอาไปประยุกต์ยังไงดีอ่ะ  = ="
มันตีแต่ผีกับปิศาจ ตีคนไม่ได้ ทำไงดี=-=

ฆ่ามันให้ตาย เดี๋ยวมันก็กลายเป็นผี Evil
* ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ โดนเชือด Embarrassed

O--SUNDEW--O
Jr. Member
**

« ตอบ #112 เมื่อ: 28-05-2011, 13:22:20 »

ปัจจุบันวิซาร์ด ก็ชนะได้ทุกอาชีพแล้วนะคะ ก็มีแค่
วอร์ลอคเท่านั้นที่เป็นตัวขัดอาชีพ แต่ละอาชีพก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป
วออาจเก่งกับวิ แต่ใช่ว่าจะเก่งกับทั้งหมด อย่างวิซาร์ด แพ้วอ แต่ชนะทุกอาชีพ
ถ้าให้ปรับเกราะสะท้อน วิคงชนะได้หมดเลยน่ะสิคะ เกมมันจะสมดุลมั้ยคะ
ถ้าให้เทียบแล้วนะคะ วอลอค 1-1 เก่งได้ แต่โดนรุม แค่ 2 ก็นอนอย่างง่ายๆ แล้วค่ะ
แต่กลับกัน วิคนเดียว สามารถลงสกิลหมู่ ฆ่าได้ทั้งแบทแล้ว โดนรุม 4-5 ก็สบายๆ
แบบนี้มันก็แฟร์กันแล้วใช่ไหมล่ะคะ
ถ้าปรับวอลอคอีก ในหัวสมองของวิแต่ละคนก็คงคิดว่า
-ฉันจะลงสกิลแบบสบายๆ ไม่มีอิวอลอคขัดดขวางแล้ว
-ฉันสามารถเกรียนได้แค่ลงสกิลหมู่
-ฉันสามารถชนะได้ทุกอาชีพ และไร้ขีดจำกัด
เมื่อก่อน วิซาร์ดลงสกิลได้แบบสบายมากๆ เลย พอมีวอลอคมาขัดจังหว่ะเข้าหน่อย ก้โวย
กลัวลงสกิลหมู่ลำบากหรือ 

ปล. ก็ลองให้ทีมงานพิจารณาดูนะคะ ว่าแบบนี้ควรจะเป็นอย่างเดิมดีหรือไม่

หนูบินได้ >.<"
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #113 เมื่อ: 28-05-2011, 13:56:07 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-05-2011, 13:07:21
อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 27-05-2011, 21:31:57
อ้างจาก: หวานบริสุทธิ์ :P ที่ 27-05-2011, 20:54:00
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 27-05-2011, 10:31:52
รายการทักษะที่กราะสะท้อนของ warlock จะไม่ทำงาน ได้แก่
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock  (ถ้าชี้ทักษะไปที่ตัวลอง warlock ทักษะเกราะสะท้อนจะแสดงผล)
3. แสงแห่งเทพ
4. คำสาปแห่งอาทรัม
5. ประกาศิตเทวะ
6. สาส์นแห่งชัยชนะ
7. เวทรูปแบบใหม่
8. บัญญัติแห่งความพินาศ
9. วงแหวนรัตติกาล
10. ปลดปล่อยวิญญาณ
11. สายลมแห่งเหมันต์

ตามนี้ครับ ก็เอาไปประยุกต์เอาละกันเนาะ

ประกาศิตเทวะ
เอาไปประยุกต์ยังไงดีอ่ะ  = ="
มันตีแต่ผีกับปิศาจ ตีคนไม่ได้ ทำไงดี=-=

ฆ่ามันให้ตาย เดี๋ยวมันก็กลายเป็นผี Evil
* ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ โดนเชือด Embarrassed
แล้วมันจะมาให้เราฆ่ามั้ย ตอนมันเป็นผีน่ะ= =
ปล.เกราะสะท้อนมันโดยสลายบัพด้วยมั้ยหว่า?

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #114 เมื่อ: 28-05-2011, 14:21:37 »

นี่ผมขอแจมหน่อยนะที่ว่าวิชนะได้ทุกอาชีพมันไม่ใช่อย่างนั้นนะครับขอควรจะแก้ว่าสู้ได้ทุกอาชีพยกเว้นวอลอค ไม่ใช่ชนะได้ทุกอาชีพอย่างที่เข้าใจกัน เจอคนเก่งๆของแต่ละอาชีพก็ตายได้ครับไม่ใช่ว่าจะชนะตลอด
เวลาเห็นคนบอกว่าวิซาร์ดชนะได้ทุกอาชีพแล้วมันดูจะขัดลูกหูลูกตาผม เพราะว่ามีหลายอาชีพเขาก็เอาชนะวิซาร์ดได้ไม่ใช่แค่วอลอคเพียงอาชีพเดียว มันอยู่ที่กึ๋น ครับ
ไอที่ว่าลงโน้มไว้วอลอคเดินเข้าไปยืนยิ้ม ถ้าคุณมีเทคนิคดีจริงคุณจะไม่ตายหรอกเมื่อวอลอคเดินเข้าไปในแรงโน้มซึ่งผมมีเทคนิคนั้นแต่คงไม่บอกให้แพร่กระจายหรอกคงต้องไปคิดค้นเอาเอง

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 28-05-2011, 14:26:14 »

อ้างจาก: O--SUNDEW--O ที่ 28-05-2011, 13:22:20
ปัจจุบันวิซาร์ด ก็ชนะได้ทุกอาชีพแล้วนะคะ ก็มีแค่
วอร์ลอคเท่านั้นที่เป็นตัวขัดอาชีพ แต่ละอาชีพก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป
วออาจเก่งกับวิ แต่ใช่ว่าจะเก่งกับทั้งหมด อย่างวิซาร์ด แพ้วอ แต่ชนะทุกอาชีพ
ถ้าให้ปรับเกราะสะท้อน วิคงชนะได้หมดเลยน่ะสิคะ เกมมันจะสมดุลมั้ยคะ
ถ้าให้เทียบแล้วนะคะ วอลอค 1-1 เก่งได้ แต่โดนรุม แค่ 2 ก็นอนอย่างง่ายๆ แล้วค่ะ
แต่กลับกัน วิคนเดียว สามารถลงสกิลหมู่ ฆ่าได้ทั้งแบทแล้ว โดนรุม 4-5 ก็สบายๆ
แบบนี้มันก็แฟร์กันแล้วใช่ไหมล่ะคะ
ถ้าปรับวอลอคอีก ในหัวสมองของวิแต่ละคนก็คงคิดว่า
-ฉันจะลงสกิลแบบสบายๆ ไม่มีอิวอลอคขัดดขวางแล้ว
-ฉันสามารถเกรียนได้แค่ลงสกิลหมู่
-ฉันสามารถชนะได้ทุกอาชีพ และไร้ขีดจำกัด
เมื่อก่อน วิซาร์ดลงสกิลได้แบบสบายมากๆ เลย พอมีวอลอคมาขัดจังหว่ะเข้าหน่อย ก้โวย
กลัวลงสกิลหมู่ลำบากหรือ 

ปล. ก็ลองให้ทีมงานพิจารณาดูนะคะ ว่าแบบนี้ควรจะเป็นอย่างเดิมดีหรือไม่

วิชนะ เบอระเบิดคลั่งหลุดกรงเป็นได้ไหมครับ ไม่กดอาหารนะ วิชนะพาลากระโดด10ได้ไหมครับ ไม่กดอาหารนะ วิชนะทหารจุ6ได้ไหมครับ

ขนมปัง '
Jr. Member
**

มีความสุขจริงโว้ย ๕๕ ,,*

« ตอบ #116 เมื่อ: 28-05-2011, 14:26:19 »

เอางี้ไหม ปรับเกาะสะท้อน วอ
แล้ว วิไม่สามารถใช้ โกยแน่บ ได้

ลองดู ยังจะอยากให้ปรับอยู่รึป่าว
5555

ปล.เสนอเล่นๆ

ขนมปัง '
Jr. Member
**

« ตอบ #117 เมื่อ: 28-05-2011, 14:28:01 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 28-05-2011, 11:13:23

ไม่เห็นจะโกงเลย มันเป็นเทคนิคของเขา  ต้องถามว่าคำว่าโกงของคุณคืออะไร  ถ้าคำว่าโกงหมายถึง อะไรที่ทำให้คุณแพ้เรียกว่าโกง  งั้นก็โกงหมดนั่นแหละ  อะถ้างั้นผมจะเปรียบเทียบจุดด้อยของอาชีพอื่น เมื่อเทียบกับวิ  บ้าง แบบนี้มันเรียกว่าโกงไหม

เกราะเวทย์ นี้มันไม่ดีเกินไปเหรอ  เป็นอาชืพอื่นๆต้องไปหาตะกุด สุดแสนแพงมาใส่  คุณไม่ต้องทำอะไรแค่เรียนสกิลนี้ก็มีทอนทุกอย่างแล้ว  แบบนี้เรียกว่าโกงไหม
เวทหมู่  แรงมาก แถมกว้างมาก   อาชีพอื่นๆบางอาชีพไม่มีสกิลหมู่เลยด้วยซ้ำ  แถมความแรงของเวทย์ วิ  ถามหน่อยเถอะมีกี่สกิลที่ทำได้แรงขนาดนั่น
โกยแนบ ก็ยิงได้ เทียบกับพวกกายภาพหน่อยเป็นไง

ภาพรวม  วิ มันเก่งที่สุดแล้วหรือว่าคุณจะเถียง  และภาพรวมของ วอลอค  ผมว่าอยู่ในกลุ่มท้ายตารางเลยหละ   การที่คุณเล่น กลุ่มที่เก่งสุด  แล้วมาบอกว่ากลุ่มท้ายตาราง โกง มันไม่น่าเกลียดไปหน่อยเหรอ  

สู้ไม่ได้ก็ไม่ต้องสู้  วอลลอคเขาสร้างมาเอาไว้สู้กับวิอยู่แล้ว แต่กับอาชืพอื่นๆ วอลลอคแทบสู้อาชืพอื่นๆไม่ได้เลย   ขอยินยันคำเดิม การที่ว่าโกงคุณก็ไปเล่นอาชีพโกงนั่นซะ  คุณจะได้เก่งๆไง  ผมว่ากระทู้ที่เกิดขึ้นร้องให้ปรับเยอะๆตอนนี้ เกือบ 80%  ผู้เล่นเป็นวิ    

ผมว่าจริงๆ GM น่าจะเห็นอะไรได้บ้างแล้วนะว่า  เกมส์นี้คนเล่น วิเยอะเกินไปแล้วแสดงว่ามันดี หรือเด่นกว่าอาชีพอื่นๆเกินไปแล้ว  อาชีพที่ควรปรับลด หรือหาสกิลมาแก้ทาง ควรเพ่งไปที่ วิ มากกว่านะ

ต่อให้ถ้าปรับวอลลอคจริงๆ  แล้วคุณยังแพ้อยู่ อีกหน่อยคุณก็จะมาบอกให้ปรับมันอีก  ครั้งก่อนยังปรับได้ทำไมครั้งนี้ปรับไม่ได้  คุณจะพอใจจนกว่าคุณจะชนะนั่นแหละ  

โคตรโดน

+LIKE

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #118 เมื่อ: 28-05-2011, 14:29:36 »

อ้างจาก: ขนมปัง ' ที่ 28-05-2011, 14:26:19
เอางี้ไหม ปรับเกาะสะท้อน วอ
แล้ว วิไม่สามารถใช้ โกยแน่บ ได้

ลองดู ยังจะอยากให้ปรับอยู่รึป่าว
5555

ปล.เสนอเล่นๆ
ได้เลยครับ ผมยินดี

ขนมปัง '
Jr. Member
**

« ตอบ #119 เมื่อ: 28-05-2011, 14:32:29 »

ใช่ ใช่

ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 11