GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับดวงเเสงให้เพิ่มกันเวทน้อยลงหน่อยคับ  (อ่าน 720 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

Re: ปรับดวงเเสงให้เพิ่มกันเวทน้อยลงหน่อยคับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 25-05-2011, 07:44:12 »

-*-  ไม่เข้าใจจะบ่นกันทำไม ให้ปรับอาชีพอื่นน้อยลง  ถ้าคิดว่าเก่งก็ไปเล่นอาชีพนั่นก็จบ 
ถ้าคิดว่าวิไม่เก่ง ก็ไปเล่นอาชีพที่คุณคิดว่าเก่งก็สิ้นเรื่อง   แต่สำหรับผมวิเป็นอาชีพที่แพ้ทางน้อยสุดแล้วนะ  เวลดีที่สุด  แบทก็ดีเกือบที่สุด  แพ้ทางแค่ไม่กี่อาชีพ ถ้าเทียบกับอาชีพอื่นบางอาชีพ  ชนะทางแค่ 1-2 อาชีพ 

ลองมองความจริง  ไม่งั้นเวลาสงครามชิงปราสาท  จะเห็นวิเต็มไปหมดเหรอ เวลก็เห็นแต่วิ  เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างไม่ใช่จะมองแต่ตัวเองนะครับ คิดง่ายๆ  ที่พวกคุณบ่นกัน 
ถ้าคุณเล่นพระเป็นตัวหลัก แล้วโดนบอกให้เอาดวงแสงให้อ่อนลง  คุณจะรู้สึกอย่างไร 
ถ้าคุณเล่นวอลลอคเป็นตัวหลัก  แล้วให้ปรับเกราะสะท้อน  ใครจะเล่นวอลลอค แค่นี้วอลลอคก็น้อยเต็มทนแล้วขนาดมีเกราะสะท้อน 

แล้วถ้ามีคนบอกว่าวิเก่งเกินไป  เกราะเวทของวิดีเกินไปดีกว่าใส่ตะกุดซะอีก  เวทย์ก็ยิงแรงเกินไป  เซตปราชดีเกินไปดีกว่าเซตอื่นมาก  แถม C3 กรงน้ำแข็งกับแรงโน้มถ่วงมีประโยชน์  มันดีเกินไปลดมันหน่อย  คุณจะรู้สึกอยางไร 
ดูได้จากกระทู้วิเทพๆที่เอามาโชว์หลายกระทู้  มีอาชีพไหนทำแบบนั่นได้บ้าง  คุณคิดว่าวิยังเก่งไม่พออีกเหรอ ถ้าเล่นปรับให้วิชนะได้ทุกอาชีพ แล้วจะมีใครเล่นอาชีพอื่นกันเหรอ

ความเป็นจริงก็เห็นๆกันอยู่ว่าอาชีพอะไรดี  อาชีพอะไรแย่ ดูที่จำนวนคนเล่นก็รู้ 

มองความเป็นจริง  มองกว้างๆครับ  อย่ามองแต่ตัวเอง  คนเราต้องใจกว้างครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Mirinda
Full Member

Re: ปรับดวงเเสงให้เพิ่มกันเวทน้อยลงหน่อยคับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 25-05-2011, 09:03:52 »

เจ้าของกระทู้เล่น วิซาร์ด

ยังบ่นว่าสู้ พระดวกแสง ระดับ 10 ไม่ไหว ยิงไม่เข้า

แล้ววอร์ลอคอย่าง ชั้นจะเอาไรไปสู้ เวทวิซาร์ดกับวอ  คนละเรื่องเลย

เรื่องของพระไม่รู้ แต่ถ้าจะปรับเกราะสะท้อนก็ ปรับๆ ไป เพราะปลง  ตามสบาย ๆ

สกิล C3 ของวอร์ลอคมีอยู่ สกิลเดียวที่ดี อีก 2  คำสาป - ระเบิดวิญญา ฝึกไว้ให้มัน 10 เต็มแค่นั้นเอง

ปรับเกราะสะท้อนก็ดีเหมือนกัน คนเล่นวอเขาจะได้จุไปเล่นอาชีพอื่นกัน จะได้มีชั้นเล่น วอร์ลอคคนเดียวในเซิฟอ่ะอยากเปนแบบนั้น

ทีมงานปรับผลของสกิลแบบนี พระขังกรงไม่ติดก็ ฆ่ายากละ

เบอระเบิดคลั่งวิ่งไว สับ แรง อมตะ ขังกรงไม่ติด ชั้นก็ไม่เหนมาโวยอะไร

แค่นีละ  ทุกวันนี ก็ออนเซตพื้นฐาน ลงแบท  ทำการงาน แค่นั้น

เล่น Dragon Nest  มันส์ก่าเยอะ

^  ^

ซีรี่ส์เกาหลี Lie to Me

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 25-05-2011, 09:20:20 »

จะปรับอะไรนักหนา แค่นี้บัคมันยังน้อยเกินไปหรือไง
Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

Re: รับ หมวกลินลี่ เสื้อคลุมนักเวทมืด สวรรค์
« ตอบ #18 เมื่อ: 25-05-2011, 16:03:55 »

อ้างจาก: Mirinda  ที่ 25-05-2011, 09:03:52

ยังบ่นว่าสู้ พระดวกแสง ระดับ 10 ไม่ไหว ยิงไม่เข้า

แล้ววอร์ลอคอย่าง ชั้นจะเอาไรไปสู้ เวทวิซาร์ดกับวอ  คนละเรื่องเลย

เรื่องของพระไม่รู้ แต่ถ้าจะปรับเกราะสะท้อนก็ ปรับๆ ไป เพราะปลง  ตามสบาย ๆ

สกิล C3 ของวอร์ลอคมีอยู่ สกิลเดียวที่ดี อีก 2  คำสาป - ระเบิดวิญญา ฝึกไว้ให้มัน 10 เต็มแค่นั้นเอง

ปรับเกราะสะท้อนก็ดีเหมือนกัน คนเล่นวอเขาจะได้จุไปเล่นอาชีพอื่นกัน จะได้มีชั้นเล่น วอร์ลอคคนเดียวในเซิฟอ่ะอยากเปนแบบนั้น

ทีมงานปรับผลของสกิลแบบนี พระขังกรงไม่ติดก็ ฆ่ายากละ

เบอระเบิดคลั่งวิ่งไว สับ แรง อมตะ ขังกรงไม่ติด ชั้นก็ไม่เหนมาโวยอะไร

แค่นีละ  ทุกวันนี ก็ออนเซตพื้นฐาน ลงแบท  ทำการงาน แค่นั้น

เล่น Dragon Nest  มันส์ก่าเยอะ

^  ^

ไม่จริงถึงเราจะกากเราก็ยังจะเล่นวอล็อคต่อไป  laugh laugh laugh

okmokiiz,,*
Hero Member

ตัวอ้วนน่ารัก,,*

« ตอบ #19 เมื่อ: 25-05-2011, 16:08:11 »

แหมมม พ่อคุณ  ไปแพ้พระตัวไหนอีกยะ  พระเค้าออกกรงได้ก็บ่นอีก

ถ้าปรับดวงแสงอีก  คงไม่ต้องเล่นแล้วมั้งพระอ่ะ    คิดถึงใจคนอื่นมั่งนะ

ไม่ใช่แบทแพ้พระที่เก่งๆละร้องให้ปรับๆ  แล้วพระกากๆคนอื่นอ่ะ 

คิดมั้งเหอะ  งั้นจะขอให้เค้าปรับกรงวิมั่้งดีมะ

okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  ตัวอ้วนของเค้า น่ารักที่สุด >.<

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 25-05-2011, 17:05:52 »

แพ้เพราะกากอย่าพูดเลยคับ ตอนนี้พระกากเว่อร์ๆแล้ว Cool Cool

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #21 เมื่อ: 25-05-2011, 17:16:34 »

พระที่สู้ด้วยเก่ง หรือท่านกากเองกันแน่ Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 25-05-2011, 17:25:51 »

อ้างจาก: okmokiiz,,* ที่ 25-05-2011, 16:08:11
แหมมม พ่อคุณ  ไปแพ้พระตัวไหนอีกยะ  พระเค้าออกกรงได้ก็บ่นอีก

ถ้าปรับดวงแสงอีก  คงไม่ต้องเล่นแล้วมั้งพระอ่ะ    คิดถึงใจคนอื่นมั่งนะ

ไม่ใช่แบทแพ้พระที่เก่งๆละร้องให้ปรับๆ  แล้วพระกากๆคนอื่นอ่ะ 

คิดมั้งเหอะ  งั้นจะขอให้เค้าปรับกรงวิมั่้งดีมะ

ตอนนี้วิก็กากแล้วท่าน อย่าเลย เดินหลังต้นไม้หน่อยหาย  Cry Cry Cry Cry

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #23 เมื่อ: 25-05-2011, 17:35:38 »

ปรับแสงจู่โจมกับทวนกระแสไปเรียบร้อยแล้ว
ปรับดวงแสงปิศาจให้ลดลงอีก
รับรองว่า ไม่มีใครรับหรอกค่ะ เวทรูปแบบใหม่เนี้ย
 laugh

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #24 เมื่อ: 25-05-2011, 17:57:01 »

ใช่ อืมมมมมมมมม

เดี้ยวนำไปเสนอ ให้ นะ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 25-05-2011, 18:03:24 »

จีเอ็ม นิคกี้  ท่านก็ตอบรับทุกความเห็นมากเกินไปนะ  อะไรก็จะเอาไปเสนอ  อะไรไร้สาระแบบนี้ไม่ต้องเอาไปเสนอก็ได้ท่าน  -*-

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 25-05-2011, 18:17:04 »

ผมก็แพ้พระดวงแสง เลยหาวิธีสู้ คือกดอาหาร+กรง10 แต่พระดันหลุดกรงได้อีกแค่วิ่งๆไปไกลๆสกิลก็หายแล้ว(แถมดีเลด้วยนะ)ผมว่าสกิลที่ควรจะปรับจริงๆ คือระเบิดคลั่งมากกว่า เพราะวิ่งเร็วเกินไปและระยะเวลานานเกินไป (ใครไม่เห็นด้วยมั้งยกเว้นคนเล่นเบอ) และเกราะสะท้อนเนื่องจากโอกาศสะท้อนที่ระดับ10คือ 100% ซึ่ง เกมทั่วไปเค้าไม่ทำกันอย่างมากก็เป็นสกิลมีระยะเวลาหรือโอกาศสูงสุดคือ70% อีกสกิลคือซาตราเทพฝ่าเวหา ควรเอาออกไปเลยจะดีที่สุดเพราะคอนเซ็ปของพาลาคือถึก ต้องแลกมาด้วยสกิลโจมตีที่เบา แต่นี่ อะไรโดด 12เค ?

ป.ล. ใครคัดค้านมั้ง

Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

« ตอบ #27 เมื่อ: 25-05-2011, 18:18:49 »

แพ้ก็มาโวย

เห็นใจคนที่ฝึกมาด้วยความยากลำบากบ้างดิ

เหอะๆ

There's something about
Baby you and I .
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 25-05-2011, 18:20:19 »

อ้างจาก: Mirinda  link=topic=58889.msg1248853#msg1248853 date=1306289032

^  ^
ปาชี้ทูตดิ - - แต่ถ้าพระเมพๆก็ไม่ไหว ส่วนเบอเห็นด้วยอย่างมากโกงเกิน พาลาอีกโดดแรง

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 25-05-2011, 18:46:42 »

ทำไมคนเราชอบคิดแต่ทำลายคนอื่น  จะดึงให้คนอื่นต่ำลง ไม่เข้าใจ  คนเราคิดได้หลายแบบนะ ทำไมไม่คิดพัฒนา ยกตัวอย่างที่พวกคุณๆว่า

เบอร์ระเบิดคลั่งเก่งเกินไปวิ่งเร็ว  ทำอะไรก็ไม่ได้   พวกคุณๆก็จะคิดแต่ว่า ปรับมันลดลงเลย ทำให้มันแย่ลงเดียวนี้นะ เพราะตัวเองไม่ได้เล่นเบอร์   ถ้าคนที่มีความคิดพัฒนาเขาอาจบอกว่าให้ทหารแทงสลายบัพเบอร์ได้ด้วย หรือเพิ่มสกิลที่เอาไว้แก้ทางได้  (เพิ่มสกิล เพิ่มความาสมารถสกิลต่างๆ)

แต่สกิลพระ กับ วอลลอค ผมว่าไม่ควรปรับ ให้มีอาชีพที่ไว้แก้ทางวิบ้างก็ดี  ส่วนใหญ่คนที่มาร้องก็จะมีแต่ วิ  คุณลองมองว่าทำไมคุณไม่เล่นพระหละทำไมถึงเลือกวิ  จุดเด่นของพระคือกันเวทอยู่แล้ว  ส่วนคนที่เลือกเล่นวอลอคตอนนี้ เขาก็เลือกเล่นเพราะมีเกราะสะท้อน  เขาถึงเล่นสองอาชีพนี้ส่วนใหญ่เขาเล่นเพราะจะเอาไว้สู้กับวิ  แต่ถ้าอาชีพให้ปรับอาชีพพวกนี้ให้แพ้วิ  พวกคุณๆคิดว่าถูกแล้วเหรอ  พวกคุณๆวิเทพๆทังหลายผมว่าพวกท่านใจแคบมากๆเลยที่ออกมาโวยแบบนี้  คุณลองไปเล่นวอลลอคโดยไม่ต้องเรียนเกราะสะท้อน ลองไปเล่นพระไม่ต้องฝึก ดวงแสงดูนะ  แล้วคุณลองเอาไปสู้วิคนเก่งๆดู   คุณจะสู้ยังไง 

สู้ไม่ได้แล้วมาร้องให้ปรับแบบนี้ ไม่แมนเลย  สู้ไม่ได้ก็ยอมรับ  ถ้าคิดว่าอาชีพที่คุณสู้ไม่ได้มันเก่งคุณก็ไปเล่นอาชีพนั่น  ไม่ใช่มาโวยวายให้ปรับอาชีพคนอื่นแบบนี้ไม่ใช่สุภาพบุรุษเลย  คุณจะให้อาชีพคุณเก่งอยู่คนเดียวคนอื่นห่วยหมด แบบนั่นหนะเหรอ  แล้วความสนุกอยู่ที่ไหน  แล้วไม่รู้สึกเห็นแก่ตัวไปหน่อยเหรอ

พูดตามตรงใครๆเขาก็อยากให้ของตัวเองดี  แต่จะเห็นแก่ตัวก็มีลิมิตนิดหนึ่ง เห็นใจคนอื่นๆเขาบ้าง

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6