GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : หมดระยะเวลาทดลองงานว่าที่จีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1  (อ่าน 650 ครั้ง)
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

Re: ประกาศ : หมดระยะเวลาทดลองงานว่าที่จีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #30 เมื่อ: 20-05-2011, 14:34:48 »

อ้างจาก: .Why. ที่ 20-05-2011, 01:15:28
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 20-05-2011, 00:15:53
ช่วงนี้ อาสา หมดไปแล้ว  แต่  ยังใช้สกิลโหวดได้อยู่  บัคนี้ ทีมงานแก้แล้ว ไปครั้ง แล้วก็กลับมาอีก

แบบนี้  ใช้บัคเพื่อ หาผลประโยชน์ หรือเปล่าครับ    ขนาด ไม่เป็นอาสายังทำแบบนี้  เป็นแล้วจะ  ใว้ใจได้ หรือครับ

น้องเราpkก็ใช้คะ มติโหวต แต่ไม่ได้ใช้หาผลประโยชน์อะไร แต่ใบ้คนทำผิดกฎเกมอยู่นะ  พวกสัตว์เลี้ยงฟลัดเต็มจอ

ถ้าไม่มีคนคอยใบ้อะ รู้สึกช่วงนี้มันจะเยอะมาก สำหรับพีเคนะค่ะ

ทีมงานอาจจะให้มาช่วยดูแลความสงบอีกทางรึป่าว

หมดระยะทดลองงาน คือ การหมดอำนาจพิเศษต่างๆ เช่นประกาศตัวเหลือง จัดกิจกรรม ขัง หรือใบ้คน
ตอนนี้ = ผู้สมัครอาสาคือผู้เล่นทั่วไป
ผู้เล่นทั่วไป ถ้าต้องการทำโทษใคร ต้องแจ้งในบอร์ดผู้กระทำผิด
ถ้าใช้มติ ก็เท่ากับว่า ใช้บัคในทางมิชอบ พูดง่ายๆคือใช่การที่ทีมงานไม่ลบค่าความเชื่อถือ ไปใช้ในทางมิชอบ
ถึงมันจะเป็นการทำโทษที่ถูกต้อง แต่มันก็ไม่ควรทำ !

แค่ความเห็นส่วนตัว !

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
Parent
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : หมดระยะเวลาทดลองงานว่าที่จีเอ็มอาสาขั้นไอยรา รุ่นที่ 1
« ตอบ #31 เมื่อ: 20-05-2011, 16:41:55 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 20-05-2011, 14:34:48
อ้างจาก: .Why. ที่ 20-05-2011, 01:15:28
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 20-05-2011, 00:15:53
ช่วงนี้ อาสา หมดไปแล้ว  แต่  ยังใช้สกิลโหวดได้อยู่  บัคนี้ ทีมงานแก้แล้ว ไปครั้ง แล้วก็กลับมาอีก

แบบนี้  ใช้บัคเพื่อ หาผลประโยชน์ หรือเปล่าครับ    ขนาด ไม่เป็นอาสายังทำแบบนี้  เป็นแล้วจะ  ใว้ใจได้ หรือครับ

น้องเราpkก็ใช้คะ มติโหวต แต่ไม่ได้ใช้หาผลประโยชน์อะไร แต่ใบ้คนทำผิดกฎเกมอยู่นะ  พวกสัตว์เลี้ยงฟลัดเต็มจอ

ถ้าไม่มีคนคอยใบ้อะ รู้สึกช่วงนี้มันจะเยอะมาก สำหรับพีเคนะค่ะ

ทีมงานอาจจะให้มาช่วยดูแลความสงบอีกทางรึป่าว

หมดระยะทดลองงาน คือ การหมดอำนาจพิเศษต่างๆ เช่นประกาศตัวเหลือง จัดกิจกรรม ขัง หรือใบ้คน
ตอนนี้ = ผู้สมัครอาสาคือผู้เล่นทั่วไป
ผู้เล่นทั่วไป ถ้าต้องการทำโทษใคร ต้องแจ้งในบอร์ดผู้กระทำผิด
ถ้าใช้มติ ก็เท่ากับว่า ใช้บัคในทางมิชอบ พูดง่ายๆคือใช่การที่ทีมงานไม่ลบค่าความเชื่อถือ ไปใช้ในทางมิชอบ
ถึงมันจะเป็นการทำโทษที่ถูกต้อง แต่มันก็ไม่ควรทำ !

แค่ความเห็นส่วนตัว !

เห็นด้วยกับความคิดนี้นะ
หมดระยะเวลาทดลอง
ก็คือยังไม่สามารถทำอะไรได้
แบบนี้ก็เหมือนกับใช้สกิล
โดยไม่ได้รับอนุญาต
ความจริงเอามาลงบอร์ด
ตามที่ผู้เล่นทั่วไปพึงกระทำดีกว่า
ก็เข้าใจเจตนาที่ว่าต้องการลงโทษคนผิด
แต่คือตอนนี้มันไม่ใช่หน้าที่ ที่ต้องทำ
มันเรียกว่า  เกินหน้าที่ และใช้สกิลเกินอำนาจ
ก็เหมือนกับผู้เล่นทั่วไปมีสกิลจีเอ็ม

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #32 เมื่อ: 20-05-2011, 18:12:36 »

โหวตอีกแล้ว เอาแบบ1ไอดี1โหวตนะ ถ้ามาปั๊มอีกจะตบให้หน้าหัน Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #33 เมื่อ: 22-05-2011, 17:00:25 »

Smiley Smiley Smiley

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]