GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ประท้วงที่ ฟอดร์ PK  (อ่าน 1051 ครั้ง)
ZzIBaryTzZ
Jr. Member
**

Re: ประท้วงที่ ฟอดร์ PK
« ตอบ #105 เมื่อ: 17-05-2011, 20:03:13 »

อ้างจาก: ---------IcezeicE ที่ 17-05-2011, 20:00:40
คนไทยรักกันไว้ ดิ!!

การทำงาน ย่อมมีผิดพลาด บ้าง
ซี่ง  Smiley ส่วนเรื่องเตียมหรือเดลของจิงหรือไม่ทีมงานตรวจสอบเเล้วกัลจึงขอ จบการดร่าม่าไว้ทเ่านี้  รัก

“คำว่าเพื่อน”

http://www.lastchaos.in.th/community/bbs_view.asp?tbl=21&index=1465 เกมกําลังจะจบเเต่มิตรภาพเราจะคงอยู่

[SIZE
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #106 เมื่อ: 17-05-2011, 20:05:57 »

อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 17-05-2011, 18:56:53
อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 17-05-2011, 18:14:35
ถ้าจะพูดในกรณีคำว่า "ขอโทษ" "ขออภัย" หลังจากจบกิจกรรมก็พูดนะคะ
ลองอ่านดูดี ๆ พูดไม่ว่า ขนาดลงรูปในบอร์ดแล้วก็ยังจะทำเครื่องหมายเอาไว้ด้านล่าง
เอ หรือว่าดิฉันสังเกตเห็นคนเดียว ?
แล้วจะว่าผิดไหมนั้น ก็ยังงงค่ะ ว่าผิดตรงไหน
ในเมื่อเจ้าตัวก็อ้างรูปเอาไว้ให้เห็นกันแล้ว ว่าโป๊ะชะ กับโป๊ะช๊ะ มันมีสองที่
อีกอย่างรูปในตอนนั้นก็ได้ทำการรายงานไปแล้วด้วย
ท่านที่ตอบได้ ก็ตอบได้เป็นคนแรก แล้วก็ดันตอบเหมือนที่จะเฉลย
(ถึงตอบโป๊ะช๊ะก็จะให้เพราะอ่านออกเสียงตรง ๆ แต่ที่ให้ท่านนั้นเพราะเค้าตอบมาคนแรกจริง ๆ)
 Smiley
รู้สึกว่าตอนที่คุยกะหายไปเฉย ๆ นี่คะ ซิบมาคงไม่ลำบาก เรปนี่รู้สึกว่าหลังจากโพสไปไม่ใช่หรอ ก็ยังยืนยันว่า แอ ก็งงอะ ถูกที่ประเด็นมันเล็กนิดเดียวอะเนอะ อีกอย่างจะขอโทษเรื่องเฉลยผิดก็ไม่ถูกอะใช่ไหม ? แยกประเด็นชี้แจงหน่อยค่ะ ขอแบบชัดเจนที่ไม่โพสในบอร์ดตัวเอง นี่กลัวจะดูไม่ดีหรือเปล่าน้า ..

แหม..คุณอิ๋ว ดูวิวาทะในการตอบของคุณ ผมไม่แปลกใจเลยทำไมคนถึงได้รังเกียจคุณได้มากมาย

แค่มีผู้เล่นท่านนึง กระซิปบอกคุณว่า คุณพิมพ์ผิดรึป่าว แล้วการที่คุณตรวจสอบแล้วตัวเองผิดเนี่ย

มันไม่จำเป็นต้องแร่ร้องแหกกระโจนให้ใครได้ยินหรอกครับ ... แค่คุณกระซิปตอบกลับผู้เล่นท่านนั้นเบาๆ ว่า

"ขอโทษค่ะที่พิมพ์พลาดไป" มันจะตายเหรอคร๊าบ ผู้เล่นคนนึงมาบอกความผิดพลาดให้เพื่อนำไปแก้ไข

หรือแค่ที่คุณบอกมาหลังจากจบกิจกรรมว่า มีอะไรผิดพลาดก็ขออภัย แค่นั้นจบ? งั้นหรือครับ

แล้วคุณจะรู้มั้ยว่ามันผิดพลาดตรงไหนบ้าง หากไม่มีผู้เล่นมาบอกคุณ และคุณ♀ MiiNerVa ♥

ก็เป็นผู้เล่นหนึ่งในนั้นที่มาบอกในข้อผิดพลาดของคุณ แต่คำตอบที่เค้าไ้ด้รับคืออะไร?

คือการกล่าวหาว่า "คุณจะมาจับผิดดิชั้น" อย่างนั้นเหรอครับ นี่เหรอครับคำตอบของจีอาสา

แค่คุณกล่าวว่า "ขออภัยด้วยนะคะ ดิชั้นพลาดไปในเรื่องตัวอักษรหรือพิมพ์ผิดไป" แค่เนี้ยะ

ถามหน่อยครับ การที่ได้เป็นตัวแทนของผู้เล่น และตัวแทนของจีเอ็ม คุณก็ต้องเป็นคนที่มี "จริยธรรม" มากกว่าผู้เล่นทั่้วไป

ใช่ หรือ ไม่ ล่ะครับ

กับการมารับหน้าที่ตรงนี้ แรงกระเพื่อมและแรงกดดันมันต้องมีเป็นธรรมดา แต่ก็เป็นสิ่งที่คุณรู้อยู่แล้วว่าต้องเจอไม่ใช่เหรอครับ

คุณต้องรับมัน และผ่านมันไปให้ได้ ใช่ หรือ ไม่ ล่ะครับ

ผมก็ยังยืนยันคำเดิมครับ กรุณาลด ego ลงเถอะครับ

ให้มันเป็น อิโก้ อย่าให้มันเป็น อิโง่ เลยครับ

ปรารถนาดีต่อสาวๆนะครับ อ่อ เรื่องทรงหัวดอ เข้าใจครับ สไตล์ใครสไตล์มัน

รัก รัก รัก รัก รัก

---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #107 เมื่อ: 17-05-2011, 20:06:44 »

อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 17-05-2011, 20:02:51
อ้างจาก: ---------IcezeicE ที่ 17-05-2011, 20:00:40
คนไทยรักกันไว้ ดิ!!

การทำงาน ย่อมมีผิดพลาด บ้าง

ผิดพลาดแล้วรู้จักยอมรับ แล้วก็ขอโทษ ไม่มีใครใจร้ายหรอกค่ะ

จี อิ๋ว เมาถั่ว นะ

รัก รัก

ปล. จีอิ๋วค่ะ เลิกกินถั่วตลอดชีวิต   Evil Evil

♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #108 เมื่อ: 17-05-2011, 20:08:39 »

อ้างจาก: ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~ ที่ 17-05-2011, 20:05:57
อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 17-05-2011, 18:56:53
อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 17-05-2011, 18:14:35
ถ้าจะพูดในกรณีคำว่า "ขอโทษ" "ขออภัย" หลังจากจบกิจกรรมก็พูดนะคะ
ลองอ่านดูดี ๆ พูดไม่ว่า ขนาดลงรูปในบอร์ดแล้วก็ยังจะทำเครื่องหมายเอาไว้ด้านล่าง
เอ หรือว่าดิฉันสังเกตเห็นคนเดียว ?
แล้วจะว่าผิดไหมนั้น ก็ยังงงค่ะ ว่าผิดตรงไหน
ในเมื่อเจ้าตัวก็อ้างรูปเอาไว้ให้เห็นกันแล้ว ว่าโป๊ะชะ กับโป๊ะช๊ะ มันมีสองที่
อีกอย่างรูปในตอนนั้นก็ได้ทำการรายงานไปแล้วด้วย
ท่านที่ตอบได้ ก็ตอบได้เป็นคนแรก แล้วก็ดันตอบเหมือนที่จะเฉลย
(ถึงตอบโป๊ะช๊ะก็จะให้เพราะอ่านออกเสียงตรง ๆ แต่ที่ให้ท่านนั้นเพราะเค้าตอบมาคนแรกจริง ๆ)
 Smiley
รู้สึกว่าตอนที่คุยกะหายไปเฉย ๆ นี่คะ ซิบมาคงไม่ลำบาก เรปนี่รู้สึกว่าหลังจากโพสไปไม่ใช่หรอ ก็ยังยืนยันว่า แอ ก็งงอะ ถูกที่ประเด็นมันเล็กนิดเดียวอะเนอะ อีกอย่างจะขอโทษเรื่องเฉลยผิดก็ไม่ถูกอะใช่ไหม ? แยกประเด็นชี้แจงหน่อยค่ะ ขอแบบชัดเจนที่ไม่โพสในบอร์ดตัวเอง นี่กลัวจะดูไม่ดีหรือเปล่าน้า ..

แหม..คุณอิ๋ว ดูวิวาทะในการตอบของคุณ ผมไม่แปลกใจเลยทำไมคนถึงได้รังเกียจคุณได้มากมาย

แค่มีผู้เล่นท่านนึง กระซิปบอกคุณว่า คุณพิมพ์ผิดรึป่าว แล้วการที่คุณตรวจสอบแล้วตัวเองผิดเนี่ย

มันไม่จำเป็นต้องแร่ร้องแหกกระโจนให้ใครได้ยินหรอกครับ ... แค่คุณกระซิปตอบกลับผู้เล่นท่านนั้นเบาๆ ว่า

"ขอโทษค่ะที่พิมพ์พลาดไป" มันจะตายเหรอคร๊าบ ผู้เล่นคนนึงมาบอกความผิดพลาดให้เพื่อนำไปแก้ไข

หรือแค่ที่คุณบอกมาหลังจากจบกิจกรรมว่า มีอะไรผิดพลาดก็ขออภัย แค่นั้นจบ? งั้นหรือครับ

แล้วคุณจะรู้มั้ยว่ามันผิดพลาดตรงไหนบ้าง หากไม่มีผู้เล่นมาบอกคุณ และคุณ♀ MiiNerVa ♥

ก็เป็นผู้เล่นหนึ่งในนั้นที่มาบอกในข้อผิดพลาดของคุณ แต่คำตอบที่เค้าไ้ด้รับคืออะไร?

คือการกล่าวหาว่า "คุณจะมาจับผิดดิชั้น" อย่างนั้นเหรอครับ นี่เหรอครับคำตอบของจีอาสา

แค่คุณกล่าวว่า "ขออภัยด้วยนะคะ ดิชั้นพลาดไปในเรื่องตัวอักษรหรือพิมพ์ผิดไป" แค่เนี้ยะ

ถามหน่อยครับ การที่ได้เป็นตัวแทนของผู้เล่น และตัวแทนของจีเอ็ม คุณก็ต้องเป็นคนที่มี "จริยธรรม" มากกว่าผู้เล่นทั่้วไป

กับการมารับหน้าที่ตรงนี้ แรงกระเพื่อมและแรงกดดันมันต้องมีเป็นธรรมดา แต่ก็เป็นสิ่งที่คุณรู้อยู่แล้วว่าต้องเจอไม่ใช่เหรอครับ

คุณต้องรับมัน และผ่านมันไปให้ได้ ใช่ หรือ ไม่ ล่ะครับ

ผมก็ยังยืนยันคำเดิมครับ กรุณาลด ego ลงเถอะครับ

ให้มันเป็น อิโก้ อย่าให้มันเป็น อิโง่ เลยครับ

ปรารถนาดีต่อสาวๆนะครับ อ่อ เรื่องทรงหัวดอ เข้าใจครับ สไตล์ใครสไตล์มัน

แค่นี้ทำไม่ได้ก็ไม่รู้ว่าจะพูดเยี่ยงไร ~

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

peoandpeo023325
Newbie
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 17-05-2011, 20:09:22 »

อ้างจาก: ★ NiiaMGe ★ IK: ) ที่ 17-05-2011, 17:36:01
อ้างจาก: ZzIBaryTzZ ที่ 17-05-2011, 17:35:21
อ้างจาก: ★ NiiaMGe ★ IK: ) ที่ 17-05-2011, 17:33:43
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 17-05-2011, 17:32:53
พรุ่งนี้ผมเปิดเทอมครับ  Smiley

เหมือนกันๆ ม. ไหนคะ  รัก

เช่นกัลครับ ผม ม.5 อยากบอก  Smiley คนหายไปมากมายเเน่นอน ฟันธง พับๆ

ฮ่าๆ เค้าเด็กกว่า ม.4 เอง =w=

เปิด พรุ่งนี้เหมือนกันครับ ผม ม.3 ครับ อิอิ
zxclkca
Full Member

« ตอบ #110 เมื่อ: 17-05-2011, 20:16:33 »

อ้างจาก: ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~ ที่ 17-05-2011, 20:05:57
 Smiley

Jr. Member
**

« ตอบ #111 เมื่อ: 17-05-2011, 20:20:12 »

จี อิ๋ว อาจ จะพิมผิด ก้อได้ นิค่ะ  ใช่ ใช่

แล้วไม่ได้หันขึ้นไปมองข้อความ ประมาน นั้น

เลย มั่น ใจ อะ

เพราะการเปนจีเอ็มอาสา ขณะปฎิบัติ หน้าที่ อยู่ นั้น ย่อมมีคน ซิบ

เป็นจำนวน มหศาล   Shocked Shocked

และ มือต้อง จิ้มคีบอร์ด ย่อมมี พิมผิดพลาด กันได้

อีกอย่าง จีอิ๋ว เมาถั่ว นะ    ใช่ ใช่

ปล.หนูไม่ได้เปนจีเอ็มอาสา นะ เอ woon woon

ZzIBaryTzZ
Jr. Member
**

« ตอบ #112 เมื่อ: 17-05-2011, 20:24:40 »

อ้างจาก: ---------IcezeicE ที่ 17-05-2011, 20:20:12
จี อิ๋ว อาจ จะพิมผิด ก้อได้ นิค่ะ  ใช่ ใช่

แล้วไม่ได้หันขึ้นไปมองข้อความ ประมาน นั้น

เพราะการเปนจีเอ็มอาสา ขณะปฎิบัติ หน้าที่ อยู่ นั้น ย่อมมีคน ซิบ

เป็นจำนวน มหศาล   Shocked Shocked

และ มือต้อง จิ้มคีบอร์ด ย่อมมี พิมผิดพลาด กันได้

อีกอย่าง จีอิ๋ว เมาถั่ว นะ    ใช่ ใช่

ปล.หนูไม่ได้เปนจีเอ็มอาสา นะ เอ woon woon
น่ารัก จิง จีอิ๋วเมาถั่วเอาเข้าไป  Smiley เเบบนี้ สิจะมีความสุข

“คำว่าเพื่อน”

http://www.lastchaos.in.th/community/bbs_view.asp?tbl=21&index=1465 เกมกําลังจะจบเเต่มิตรภาพเราจะคงอยู่

[SIZE
Sr. Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 17-05-2011, 20:25:42 »

อ้างจาก: ---------IcezeicE ที่ 17-05-2011, 20:20:12
เห็นขนาดนั้นยังจะว่าเมาอีกหรอคะ ขนาดในบอร์ดยังใส่มาซะขนาดนั้น laugh laugh

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #114 เมื่อ: 17-05-2011, 20:26:21 »

อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 17-05-2011, 16:26:42
ก็ไม่รู้ว่าเขาเจอกันมายังไง แต่ที่เราเจอคือ

อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 17-05-2011, 15:52:48
ไม่เอารูปตอนเฉลยลงหรอคะ  Evil เหตุจากเมื่อวานคุณพี่จีเอ็มจัดกิจกรรมตอบคำถาม
ในข้อสุดท้ายของเรปบน เฉลยมาว่า เพิ่มความแรงโป๊ะแชะ คือ เราเห็นดูจากส่วนของคำอธิบายสเตตัส
ก็เลยซิบไปบอกว่า "โป๊ะเช๊ะ ไม่ใช่ โป๊ะแชะ" จากนั้นก็ ดังภาพ
อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 16-05-2011, 16:30:18

เมื่อวานไม่ดูคำอธิบายของไอเทมที่ออฟคลั่ง
ก็เลยคิดว่า ในนั้นคงอธิบายว่า เพิ่มความแรงโป๊ะแชะ
วันนี้เดินตลาดดูก็มีเรื่องสงสัยจะถามจีเอ็มว่า ดูจากไหนหรอคะ เห็นว่ามั่นใจขนาดนั้น

ใช่ ใช่

ไม่ได้ต้องการจับผิดนะคะ แต่เจอมาอย่างนี้มันก็เกินไปหรือเปล่า ?

มารอขอคำชี้แจงจากจีด้วยจ้ะ  Smiley

ป.ล.ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ใด ๆ ทั้งสิ้น เพื่อนเรียกไปเจอ แค่นั้นจบ

ขณะปฏิบัติหน้าที่ แต่ตอบได้เป็นวรรคเป็นเวรแบบนี้เลยเหรอครับ

น่าจะเป็นเวลาจัดกิจกรรมแล้วเสร็จมากกว่า แล้วผู้เล่นเกิดติดใจมากกว่าครับ

ประเด็นที่ผมอยากบอกคือ คำพูดที่จีอิ๋วพูด คำตอบที่จีอิ๋วตอบ เหมาะสมหรือไม่

สำหรับคนที่มาบอกถึงข้อผิดพลาดระหว่างการปฏิบัติหน้าที่ของคุณอิ๋วเท่านั้นแหล่ะครับ

ส่วนเรื่องทรงผมหัวดอ ผมไม่ติดใจสงสัยอะไรหรอกครับ ^^

Sr. Member

« ตอบ #115 เมื่อ: 17-05-2011, 20:30:50 »

เจ้าตัวไม่มาแถลงหน่อยหรอ

Jr. Member
**

« ตอบ #116 เมื่อ: 17-05-2011, 20:32:43 »

อ้างจาก: ♀ MiiNerVa ♥ ที่ 17-05-2011, 20:25:42
เห็นขนาดนั้นยังจะว่าเมาอีกหรอคะ ขนาดในบอร์ดยังใส่มาซะขนาดนั้น laugh laugh

งั้น เปลี่ยน จีอิ๋วไม่เมาถั่ว แต่ตาลาย นะ 

โอ๊ยยโหยวว     Smiley Smiley

Sr. Member

« ตอบ #117 เมื่อ: 17-05-2011, 20:42:58 »

จะรอเรื่อย ๆ นะคะ คุณพาขวัญ  Smiley

☺F[i]E♣R•1900☺
Full Member

~♥ASURA♥~

« ตอบ #118 เมื่อ: 17-05-2011, 22:05:23 »

วันเดียวหน้า 8 Shocked
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #119 เมื่อ: 17-05-2011, 22:12:07 »

อ๊ายยย ... เพิ่งเข้าบอร์ดมาเห็นว่า มันร้อนแรง !!!

เหตุการณ์ประท้วง ณ กลางเมืองเซาท์เทิร์นฟอร์ท เห็นมากับตา
แต่ด้วยสาเหตุอะไรนั้น บูมก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ
รุนแรงได้ใจมากๆ ทั้งฟลัดและหยาบ ตาลายสุดตรีน
เห็นแล้วก็รู้สึกเห็นใจอิ๋วนะ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ นอกจากยืนดู T T

เป็นจีเอ็มอาสาต้องมีความอดทนสูงมาก !!!
ฉะนั้นแล้วไม่ว่าจะเจอเหตุการณ์อะไรก็ต้องทนรับต่อสภาพแรงกดดันได้

อย่างเรื่อง โป๊ะเช๊ะ ไม่เช๊ะ เนี่ย
โอเคตรงที่ว่า อิ๋วได้กล่าวขอโทษหลังจบกิจกรรมและขอโทษในรายงานการทำงานจีเอ็มอาสา
แต่ถ้าจะกล่าวขอโทษกับผู้เล่นอีกซักคนที่เขาสงสัยในกิจกรรมของเรา มันคงไม่หนักหนาเท่าไหร่หรอกเนาะ
แค่คำว่า "ขอโทษ" คำเดียว อย่าปากหนักเกินไป เพราะไม่เช่นนั้นมันก็จะเป็นดราม่าแบบนี้แล

ส่วนตัวที่เคยเป็นจีเอ็มอาสามา ก็ผิดพลาดบ่อยครั้งไป
ไม่มีใครไม่ให้อภัยคนที่ยอมรับในความผิดของตัวเองหรอก

เรื่องโกงเหรียญรางวัลในกิจกรรม อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ
ถ้าโกงก็บ้าไปแล้ว เอาเหรียญไปแลกของรางวัลเล็กๆ น้อยๆ
มันคงหาได้ไม่ยากเกินความสามารถสักเท่าไหร่
ถ้าทำแบบนั้นจริงๆ ก็คงไม่ต่างจากพวกจิตๆ
ฉันมีความสุขที่ได้ลักเล็กขโมยน้อย ฮ่าๆ

BC4ever
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10