GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้โปรดและกรุณาพิจรณาเรื่องปรับผอบกลับเหมือนเดิมค่ะ+++++  (อ่าน 295 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อยากให้โปรดและกรุณาพิจรณาเรื่องปรับผอบกลับเหมือนเดิมค่ะ+++++
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-05-2011, 21:31:44 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 16-05-2011, 21:26:11
จะปรับหรือจะเปลี่ยนไรก็ทำตอนนี้เลย ผมยังไม่มีผอบ
แจกมีดให้แล้ว แรงขึ้นมะครับ laugh laugh

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

Re: อยากให้โปรดและกรุณาพิจรณาเรื่องปรับผอบกลับเหมือนเดิมค่ะ+++++
« ตอบ #16 เมื่อ: 16-05-2011, 22:52:27 »

จะทำไรก็ทำครับทีมงาน ผอบ ผมเน่าไปแล้ว เซงจริตอย่างบอกไม่ถูก

Bisun_kung
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-05-2011, 22:04:10 »

ผมว่านะ ถ้าปรับผอบให้มอนตีไม่ได้ และตีมอนไม่ได้ด้วย สกิลผอบนั้นก็จะมีแค่ สกิลบัฟ(เช่น เพิ่มโจม เพิ่มเร็ว เพิ่มป้อง) หรือ เพิ่มความสามารถติดตัวเจ้าของ(เช่น เชียร์ โชค สดชื่น)

และสกิลโจมตีก็จะหายไป แต่ผมอยากจะถามอย่างหนึ่งครับ ว่าถ้าปรับแบบนั้น คนจะตีผอบได้ไหม
คือผมอยากให้ตีได้นะ เพราะเคยเจอมา เบอระเบิด เิปิดผอบ มาตีผม(สดๆเนี่ยแหละ) ทีเดียว โป๊ะ 13k ถ้าตีผอบไม่ได้ใครก็ไม่รอดแล้วครับ

แล้วอยากบอกอีกอย่างคือ วันนี้เจอแอสมา ไม่จุ ใส่นักฆ่ายศอะไรมิรู้ กับผอบกระรอก 1 ตัว โป๊ะ 14-16k
ถ้าคนตีผอบไม่ได้ ก็ยุ่งแหละครับ
...TEERAK...
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 18-05-2011, 05:45:42 »

บ่นให้ตาย เขาก็ไม่มาดูหรอกครับ หรือมีใครเหนทีมงานมาตอบบ้าง
หลังจากที่มีการปรับในเรื่องนี้ไป ผมไม่เหนแม้แต่เรปเดียว พูดง่ายๆคือ เขาไม่สนใจเรื่องนี้แล้ว
ส่วนเรื่องที่ว่าจะเปนผอบแฟชั่น ที่เปนข่าวลืออยู่นั้น โครงการชาติไหนไม่รู้ จะออกมาเปนไง ก็ไม่รู้อีก
มีหนทางเดียว ที่จะกระตุ้นให้เขาหันมาสนใจเรื่องนี้ คือ ผู้เล่นเลิกเติมเงิน นั่นละ พอจะเหนความเปนไปได้หน่อย
ส่วนตัว ผมเลิกเติมแล้วในตอนนี้ บอกตรงๆ จะเติมไปเพื่ออะไร กับระบบที่มันห่วยๆ แบบนี้
อย่าลืมนะครับ พวกเราเปนลูกค้า เราย่อมเลือกที่จะซื้อ/ไม่ซื้อบริการที่เขานำมาเสนอได้
เขาเสนอสิ่งห่วยแตกมา แล้วเราจะซื้อทำไมครับ

Cool Cool Cool Cool Cool
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 18-05-2011, 07:00:19 »

อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 16-05-2011, 01:50:58
ก็พยายามช่วยให้ผอบรอดสิครับ Smiley Smiley

ตามนี้ Evil

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #20 เมื่อ: 18-05-2011, 07:02:45 »

แบบใหม่น่ารำคานอยู่อย่างมันชอบยืนหน้าโง่บังมอนยิ่งพวกยากรูด้ากับอัศวินบังมิด
 Cool Cool

NeeD not to know

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #21 เมื่อ: 18-05-2011, 07:14:39 »

อ้างจาก: ...TEERAK... ที่ 18-05-2011, 05:45:42
บ่นให้ตาย เขาก็ไม่มาดูหรอกครับ หรือมีใครเหนทีมงานมาตอบบ้าง
หลังจากที่มีการปรับในเรื่องนี้ไป ผมไม่เหนแม้แต่เรปเดียว พูดง่ายๆคือ เขาไม่สนใจเรื่องนี้แล้ว
ส่วนเรื่องที่ว่าจะเปนผอบแฟชั่น ที่เปนข่าวลืออยู่นั้น โครงการชาติไหนไม่รู้ จะออกมาเปนไง ก็ไม่รู้อีก
มีหนทางเดียว ที่จะกระตุ้นให้เขาหันมาสนใจเรื่องนี้ คือ ผู้เล่นเลิกเติมเงิน นั่นละ พอจะเหนความเปนไปได้หน่อย
ส่วนตัว ผมเลิกเติมแล้วในตอนนี้ บอกตรงๆ จะเติมไปเพื่ออะไร กับระบบที่มันห่วยๆ แบบนี้
อย่าลืมนะครับ พวกเราเปนลูกค้า เราย่อมเลือกที่จะซื้อ/ไม่ซื้อบริการที่เขานำมาเสนอได้
เขาเสนอสิ่งห่วยแตกมา แล้วเราจะซื้อทำไมครับ

Cool Cool Cool Cool Cool

ถูกคับเล่นไปเรื่อย ๆตงตังไม่เติมและเซง

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 18-05-2011, 08:27:06 »

เจอผอบมีสกิวกระสุนธาตุนี่สิ มันร่ายนานพอสมควรเลย เราเดินไปแล้วแต่ไม่พ้นระยะมันจะไม่วาปมาหาเพราะมันก็ร่ายสกิวมันอยู่  เราก็อยากจะวิ่งให้พ้นเพื่อจะให้มันวาปมาหาแต่ข้างหน้ามอนตรึมก็ต้องหยุดเพื่อตีมอน ตีไปตีมาตัวเหลืองขึ้น ค่าความเชื่องของคู่หูลดลง 4  มันตายแล้วครับ  Cry  ตอนมันร่ายอยู่ตรงโน้นมอนเกิดมารุมมันตาย เราก็เจอมอนรุมเราอยู่ มองมันก็ไม่เห็น นึกว่าเดี๋ยวคงตามมา 55+

จะให้ยืนรอมันร่ายเสร็จก็นานจิง มอนตายแล้วมันก็ร่ายอยู่นั่นแหละจนเสร็จ ครั้นจะเดินให้วาปมาหาข้างหน้าก็มอนตรึมต้องค่อยๆไป  บางทีเดินไปจนคู่หูวาปมาหาได้แต่พอมันโผล่มามอนข้างหน้าวิ่งเข้าใส่มันก่อนเลยเป็นฝูง  หงายท้อง  หนำซ้ายังเจือกบังมอนอีก กดคีย์แทบไม่ทัน มั่วไปหมด ตอนมอนรุมเราและคู่หูอยู่ชิดตัวไม่รู้มอนตัวไหนตีใคร มันกระจุกอยู่รอบตัวเรา สกิวหมู่แบบวิก็ไม่มี เดินขยับตัวเพื่อหาตัวที่จะตีก็ไม่ทัน คู่หูตายเสียแล้ว  อยากจะโกยหนีสุดชีวิตเพื่อให้คู่หูวาปมา เราโกยผ่านมอนข้างหน้าตัวเราอาจจะรอด แต่ .... จังหวะที่มอนวาปมามอนข้างหน้าก็รุมตีคู่หูไประยะหนึ่งจนกว่าเราจะโกยพ้นระยะอีก โกยไปเรื่อยๆผอบวาปมาเรื่อยๆ โดนมอนรุมตอนโผล่มาเป็นระยะๆ  งานนี้ถ้าคนโกยหนีไม่ตายคู่หูก็ตาย

ถ้าคู่หูทุกแบบมันเก่งเหมือนกันทุกตัวก็คงจะดี บางตัวได้สกิวด๋อยไรก็ไม่รู้ และสายของคู่หูก็เปราะบางแตกต่างกัน งานเลยงอก  สกิวที่ได้รับจากมันก็ดีน๊ะ ดีมากๆด้วย แต่การพกพารู้สึกจะเป็นตัวถ่วงมากเกินไป   และถ้าระบบมันมีให้ก็อยากจะใช้ ถ้ามันไม่มีก็จะไม่ใช้และจะไม่บ่นเลยจริงๆ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
chutr
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 18-05-2011, 09:32:06 »

กระสุนธาตุเจอ ธาตุเดียวกับม่อนก็ ซวยไป  Smiley

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
banggieez
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 18-05-2011, 09:44:07 »

ผอบโชค เชีย     พึ่งซื้อมาอ่า

จะปรับหรอ

ปรับให้มอน มันตีต้นไม้ได้เหมือนเดิมก็พอ แล้ว
บางคน ไม่อยากให้ไปเวลด้วยเพราะมันไม่เก่ง เช่น ผีน้อยยอดองครักษ์(แต่มีสกิล โชค เชีย อยุ่) ต้องให้มัน อยุ่กับต้นไม้เพราะ ตีไม่แรง

แต่บางตัว  ลิง  กบ  กระรอก ไลแคน เก่ง มันเวลด้วยได้ ช่วยทำดาเมจให้กับเรา

ปรับ ให้มันอยุ่กับต้นไม้ได้ ก็ ไม่มีใครมา บ่น แล้วคับ
►¶ิbesttinowikl¶
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 18-05-2011, 20:31:41 »

อ้างจาก: newni ที่ 15-05-2011, 22:43:13
เนืองจากถ้าผอบตามยุตลอดเวลาเราก็ไม่สามารถที่จะเวลมันได้ถึงเวลได้ก็พามันไปตายบ่อยๆจึงทำให้มันต้องรักษาตัวนานมาก
จึงขอเรียนมาเผื่อพิจารณา
+LIKE แบบอย่างแรง

NongAoUn
Newbie
*

ร๊าก สามี llnwasura

« ตอบ #26 เมื่อ: 18-05-2011, 21:32:17 »

ไม่แรงค่ะพูดตรงเลยมันเวลตั้ง92เเล้วอุสาเวลมาตั้งนาน
เสียเวลาถ้าเป้นแบบนี้อีกต่อไปคงอาจจะเลิกเล่นเพราะปรับแล้วไม่ดีขึ้นปนับให้ห่วยลงใครจะไปเล่นกัน<ถูกไหม

Bisun_kung
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 18-05-2011, 21:36:43 »

ครับผม

เดี๋ยวจะลอง เสนอทีมงานใต้ภิภพให้นะครับ
(เอาให้เป็นเหมือนเดิมนะ ตีต้นไม้ได้)

จาก จีเอ็มอาสา ใต้ภิภพจ้า Smiley
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #28 เมื่อ: 18-05-2011, 21:42:11 »

อ้างจาก: อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ ที่ 18-05-2011, 07:00:19
อ้างจาก: The White ReaPer ที่ 16-05-2011, 01:50:58
ก็พยายามช่วยให้ผอบรอดสิครับ Smiley Smiley

ตามนี้ Evil
แต่ถ้าไม่ได้สกิลประเภทเอาช่วยเอาตัดรอด(พัฒนาความคิดกับพัฒนาความอยู่รอด ความเร็วมันหลบไม่ค่อยจะได้- -.)ก็ช่วยไม่ค่อยจะทันเท่าไหร่ จริงๆอยากให้คู่หูมันมีของสวมใส่+ตียศได้+มีอาหารฟื้นฟู hp/mpสำหรับคู่หู แค่นั้นก็พอเวลง่ายขึ้นแล้ว

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: 1 [2]