GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: [วาไรตี้] ทดสอบความรู้บอร์ดจีอาสา สวรรค์(4)-PK(2) แฟนคลับมาดูหน่อยเร้ว  (อ่าน 425 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

Re: [วาไรตี้] ทดสอบความรู้บอร์ดจีอาสา สวรรค์(4)-PK(2) แฟนคลับมาดูหน่อยเร้ว
« ตอบ #30 เมื่อ: 16-05-2011, 11:57:43 »

อ้างจาก: GoGoz ที่ 16-05-2011, 11:45:37
อ้างจาก: niponzaza ที่ 16-05-2011, 00:18:09
อ้างจาก: เกรียนน้อย ที่ 15-05-2011, 16:44:11
อ้างจาก: `~ ว า ย จั ง ~' ที่ 15-05-2011, 16:38:13
อ้างจาก: เกรียนน้อย ที่ 15-05-2011, 16:24:17
อ้างจาก: -'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'- ที่ 15-05-2011, 16:13:25
อ้างจาก: `~ ว า ย จั ง ~' ที่ 15-05-2011, 15:55:39
อ้างจาก: เกรียนน้อย ที่ 15-05-2011, 15:17:43
อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 15-05-2011, 15:13:52
มาดาวดึงส์บ้างสิ พี่รออยุ่

จัดให้ครับพี่   นี้คำถามที่อาสาดาวดึงส์ เขาเล่นกิจกรรมกัน  

ถามแบบนี้ เล่นกันเฉพาะกลุ่มเพื่อนดีไหม(ใครจะไปรู้ฟะ) แต่เพื่อนในกิลบอกว่าคนได้รางวัลก็เพื่อนในกิลเขานั้นละที่ตอบได้ ซิบไปไม่ตอบด้วยนะ

อ้อ  ตอนนี้เขาเป็นจีเอ็มกันแล้วหรอ เห็นแทนชื่อตัวเองแบบนั้นตลอด นึกว่ายังเป็นว่าที่อาสา  อยู่

อันนี้ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ

คือก่อนที่จะจัดกิจกรรมก็ได้เเนะนำตัวเเล้วค่ะ
เเละเป็นคำถามพิเศษเพื่อทดสอบผู้เล่นว่าจะสามารถจำชื่อวายได้มั้ย
คือคำถามที่ได้ถามไปทั้ง13ข้อ ได้เเจ้งผู้เล่นไปเเล้วว่าจบเเล้วค่ะ
เเต่ก็ไม่ใช่เเค่เพื่อนเท่านั้นนะคะที่รู้จักชื่อวาย ผู้เล่นหลายๆคนก็สามารถจำชื่อได้เช่นกันค่ะ

เเต่ถ้าครั้งนี้ทำให้หลายๆคนไม่พอใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เเล้วไว้จะไปปรับปรุงในคราวต่อไปค่ะ

ถ้ามีข้อสงสัยเรื่องการจัดกิจกรรมสามารถเข้าไปดูที่บอร์ดวายได้นะคะ

ผมว่าคุณ Soother คงจะเข้าใจอะไรผิดไปไหมครับ = =a
การที่จะเป็นจีเอ็มอาสา คงได้แจ้งชื่อให้ทราบไว้แล้วครับ
หากคุณไม่ทราบ ก็อย่าเหมารวม และโยนความผิดให้เป็นของจีเอ็มครับ
 Cool

ขอโทษนะครับ  ผมขอบอกจริงๆว่าไม่รู้จักท่านๆทั้งหลาย และคิดว่าอีกหลายคนก้คงไม่รู้เหมือนผม  อย่าคิดว่าเป็นอาสาแล้วทุกคนจะรู้จัก

อ้อ ส่วนคำถามข้อนั้นที่ คุณวาย  มาตอบนั้น พอดีผมไม่ได้ ออนช่วงคำถามแรกๆๆแล้วไม่เห็น กระกาศชื่อแน่นอน   แล้วที่ติก้เพื่ออยากให้รู้ว่าคำถามความรู้เยอะแยะทำไมไม่ถามมาถามคำถามชื่ออาสาเหมือนโฆษณาตัวเองเลย

ปล.สุดท้ายผมไม่รู้จักคุณวายเป็นการส่วนตัวเพราะเพิ่งลงมาเล่นเซิร์ฟนี้ แต่ไปดูบอร์ดอาสาคุณวายแล้วบอกตรงๆๆ  งง ครับ  กิจกรรมตอบคำถามไม่เซฟภาพตอนเฉลย ไม่เซฟภาพผู้ได้รางวัล   ลองไปดุบอร์ดท่านอื่นดูครับเข้าใจง่ายกว่าเยอะ

ส่วนคำถามสุดท้าย  ผมอยากสื่อให้รู้ว่าท่านๆทั้งหลายได้รับเลือกเป็นอาสากันแล้วหรอ เห็นแทนตัวเองว่าเป็นจีเอ็มนั้นนู้นนี่(ผมเล่นสวรรค์เขายังแทนตัวว่าอาสาอยู่เลย)

อย่างที่เเจ้งไปน่ะค่ะ พอดีว่าผิดพลาดไป เเละก็ได้เเจ้งเเล้วว่าจะนำไปปรับปรุง
เเต่ถ้าการผิดพลาดครั้งเรกเเล้วไม่ได้รับการอภัยก็คิดว่าอาจจะพิจารณาตัวเองค่ะ

สังเกตุดีๆนะครับ ผมไม่ได้มาย้ำอ้างอิงคุณวาย  แต่เห็นคุณ-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'- มาเม้มว่าการที่จะเป็นจีเอ็มอาสา คงได้แจ้งชื่อให้ทราบไว้แล้วครับ บอกตรงๆ ผมไม่เห็นด้วยต่อคำพูดนี้ 

อีกอย่างครับ ที่ติ นี้เพื่อก่อ ไม่ได้จับผิด และที่ไปดูบอร์ดคุณวาย เพราะคุณวายบอกให้ไปดู แล้วมันก็งง  จริงๆครับ ไม่ใช่กลั่นแกล้ง 
การจะเป็น อาสา ต้องทนรับ แรงกดดันต่างๆนาๆ   ครับ   และต้องกล้ายอมรับความคิดเห็นคนอื่นด้วย ไม่ใช่ เอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้งแล้วไม่รับฟังคนอื่น(ไม่ได้ว่านะครับอ่านดีๆ  ว่า ติเพื่อก่อ)
+1 จัดไป

ผมกลับมองว่าการที่เค้าถามคำถามเป็นชื่อเล่นตัวเอง เป็นการแนะนำตัวเองให้ผู้เล่นได้รู้จักอีกทางหนึ่ง เป็นก้าวหนึ่งที่ทำให้ผู้เล่นทุกคนได้รู้สึกไกล้ชิดจีเอ็มอาสามากขึ้น ทีนี้เวลามีคำถามหรือมีปัญหา การสื่อสารระหว่างผู้เล่นกับจีเอ็มอาสาก้จะไกล้ชิดกันมากขึ้น

เช่นการที่จะใช้คำถามว่า จีเอ็มครับจะไปตีหน่อไปทางไหนครับ ? กับ พี่วายครับจะไปตีหน่อไปทางไหนครับ ?
การใช้ชื่อเล่นเรียกแทน ฟังดูแล้วสบายหูและรู้สึกไกล้ชิดกว่าคำว่าจีเอ็มอย่างเห็นได้ชัด

อย่างที่กล่าวไปข้างต้น ผมมองเห็นว่าการถามคำถามเปนชื่อเล่น มีแต่ข้อดีเลยครับ ยังไม่เห็นข้อเสียเลย ถึงแม้บางคนจะมองว่ามีคนรู้คำตอบเฉพาะกลุ่ม
แต่เมื่อใช้คำถามนี้ ถามไปใน sv. แล้ว จะไม่ใช่คำถามที่มีผู้รู้คำตอบเฉพาะกลุ่มอีกต่อไปแล้วครับ

สองปีก่อน มีจีเอ็มอาสาท่านหนึ่ง ใช้เทคนิคการถามคำถามข้อสุดท้ายของทุกๆกิจกรรมตอบคำถามเป็นถามชื่อเล่นตัวเอง จนบัดนี้ผ่านมา2ปีแล้วผมยังจำชื่อเล่นอาสาท่านนั้นได้อยู่เลยครับ ถึงแม้จะไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวก็ตาม

สู้ต่อไปนะครับอาสาวาย ต่างคนต่างมุมมอง ต่างความคิด จีเอ็มอาสาเมื่อได้รับคำติชมก็เอามาปรับใช้กับตัวเองให้ดียิ่งๆขึ้นไป สู้ๆครับ

Smiley

ต่างคนต่างมุมมองครับ
ในส่วนขอผมมองว่าถ้าเอาคำถามเรื่องชื่อเล่นมาตั้งในกิจกรรมที่ทีรางวัลมาแจก  ผมมองว่าไม่เหมาะสมเหมือนคุณเกรียนน้อย เพราะว่าสาเหตุแรก ผมว่ามันไม่แฟร์เลยกับคำถามเพราะคำตอบนี้จะตอบได้ก็เฉพาะเพื่อน หรือคนรู้จักกับอาสาท่านนั้นๆ
และ อีกอย่าง เท่าที่อ่านดู ผมคิดว่า คุณเกรียนน้อยพยายามจะอธิบายถึงว่า ตอนนี้ เป็นช่วงกิจกรรมการคัดเลือกอาสา ท่านผู้สมัครท่านนี้มาตั้งกิจกรรมเพื่อโปรโมตตัวเองแบบนี้ ไม่แฟร์ต่อ อาสา ท่านอื่น ประมาณว่า โฆษณาชื่อตัวเองทั้งเซิร์ฟ
เท่าที่มองดู คุณเกรียญน้อย พยายามสื่อสารให้ อาสาตั้งคำถามเกี่ยวกับความรู้ จะเหมาะสมกว่า คำถามแบบนั้นเลยพยายาม ติ เพื่อ ก่อ(คำพูดของเขา ลอกมา)

ผมว่ากระทู้นี้ จบไปเหอะครับ คุณวายพยายามให้จบและรับฟังคำติชม ไปแล้ว

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: [วาไรตี้] ทดสอบความรู้บอร์ดจีอาสา สวรรค์(4)-PK(2) แฟนคลับมาดูหน่อยเร้ว
« ตอบ #31 เมื่อ: 16-05-2011, 12:43:00 »

จะก๊อบ จะอ้างอิงข้อความ ผมว่าไม่จำเป็นที่จะต้องเอามาทั้งหมดหลอกนะครับ มันดูยาก และซ้ำซากมากไปนิด แถมเปลืองหน้าบอร์ดที่มีแต่ภาพและข้อความซ้ำๆ กันยาวเป็นหางว่าว เอามาแค่บางส่วนที่ต้องการจะอ้างอิงก็พอครับ หรืออ้างมาเฉพาะชื่อก็พอ ไม่เห็นจำเป็นต้องก๊อปซ้ำกันไปมาเลย -*-
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #32 เมื่อ: 16-05-2011, 13:20:18 »

โอเค ถ้าจะเถียงกันเรื่อง นู๋ไม่รู้ชื่อเล่นจี ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่นะเคอะ ตอนแรกนึกว่าจบไปแล้วทีไหนได้ยังจะต่ออีกเรอะ

ส่วนตอนนี้ขอล้อคกระทู้ก่อนละกัน เพราะรู้สึกผิดประเด็นเกินกว่าจะกู่กลับแล้ว อาสาที่ยังไม่เผชิญหน้ากับ

การปลอมตัวของmeก็เตรียมตัวไว้ดีๆนะเคอะ หวังว่าจะออนตรงเวลากัน หึๆ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]