GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซิฟเวอร์ค้างและล่ม  (อ่าน 232 ครั้ง)
ม้าLxน ยัJร้oJ
Jr. Member
**

Re: เซิฟเวอร์ค้างและล่ม
« ตอบ #15 เมื่อ: 14-05-2011, 15:38:28 »

เซงๆๆ แลคค้าง ล่ม ...

ยาเช่า เส้น หมดไปฟรีๆ

Cry Cry Cry Cry

ชดใช้ด้วยการเพิ่มตี+50เปอร์เลย Shocked

Ziler
Jr. Member
**

..ความแตกต่างระหว่าง เวลา และ นาฬิกา

« ตอบ #16 เมื่อ: 14-05-2011, 15:38:52 »

ทีมงานไม่ว่างจ้า..กำลังคิดว่าจะเอาอะไรมาประมูลดี..อะไรดีน๊าาา ยาแก้แลค เป็นไง.. Evil Evil Evil

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-05-2011, 15:38:58 »

แพทใหญ่ - เน่าเยอะ

พูดกันตรงๆเลย อยากจะบอกว่า ช่วงหลังๆมานี่ระบบเกมส์เน่าเอามากๆเลยน๊ะครับ แลคกระจุย แลคมาแต่ก่อนอัพแพทใหญ่แล้ว แลคมาแต่ปางไหนก็ไม่รู้ ทุกครั้งที่แจ้งก็บอก กำลังรวบรวมข้อมูลเพื่อแก้ไข  ผมเองก็ได้ให้ข้อมูลไปทั้งเน็ตหลายๆค่าย พอดีผมโอกาสดีหน่อยได้มีให้ทดสอบหลายค่าย แต่มันก็คือแลคพอกัน ค้างเหมือนเดิม ผมว่าไม่ได้คิดจะแก้มากกว่า ถ้าจะแก้จริงๆต้องประสานงานแล้วครับ อย่างน้อยๆสอบถามผู้เล่นที่มีอาการ ถามค่ายเน็ตที่เค้าใช้และพื้นที่ที่เค้าอยู่ และประสานงานกับผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตค่ายนั้นๆ ว่าพื้นที่นั้นโครงข่ายมีปัญหาไหม  อย่าง TOT  TRUE ถ้าประสานงานกัน เค้าจะตรวจสอบให้ แล้วมันก็จะได้คำตอบเองว่ามันหน่วงกันที่ไหน ที่เซิร์ฟ ที่สาย หรือพื้นที่บางจุด  แต่ที่แน่ๆวันที่คนออนเยอะจะแลคจัดเลย รู้เท่านี้ละสำหรับผู้เล่น ทีมงานบอกว่าเซิร์ฟปรกติดี แต่เรื่องแบนวิชมีปัญหาไหม หรือเป็นที่พื้นที่บริการเน็ต  ถ้าหาจริงๆผมว่าน่าจะได้ข้อยุติและจบปัญหาลงได้

เมื่อก่อนนี้เมื่อเกิดอาการแลค - ค้าง เมื่อมีการแก้ไขแล้ว เล่นได้ลื่นมากๆ ปรกติดี แต่หลังๆมานี้ไม่มีวันไหนเลยที่จะเดินแล้วไม่กระตุกหรือแลค มีแต่ช่วงกลางคืนและเช้าๆที่ลื่นหน่อยเท่านั้น หลังจาก 11 โมงไปเซงเป็ด

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-05-2011, 15:44:30 »

เสริมให้นิด ตอนกิลวอจะค้างๆและหลุดแทบทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนผู้ครองบ้าน (เวลาตีธงแตก) หลุดกระจาย แจ้งไปแล้วหลายรอบ
ท่านก็ปัดมาให้ผู้เล่นถ่ายวีดีโอบ้าง สเปกเครื่องบ้าง  ตอนวอใครมันจะมานั่งถ่ายวีดีโอละเว้ย

‘‘‘•~FeeDomS€€D~•’’’
Jr. Member
**

ถึงเกรียนเเต่ก็รักนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-05-2011, 15:49:32 »

เห็นด้วยครับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-05-2011, 15:53:01 »

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ ตอนนี้ทมีงานที่เกี่ยวข้องกำลังตรวจสอบอยู่ในขณะนี้ครับ  Embarrassed Embarrassed

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-05-2011, 15:55:28 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 14-05-2011, 15:44:30
เสริมให้นิด ตอนกิลวอจะค้างๆและหลุดแทบทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนผู้ครองบ้าน (เวลาตีธงแตก) หลุดกระจาย แจ้งไปแล้วหลายรอบ
ท่านก็ปัดมาให้ผู้เล่นถ่ายวีดีโอบ้าง สเปกเครื่องบ้าง  ตอนวอใครมันจะมานั่งถ่ายวีดีโอละเว้ย

ตอนกิลวอผมสันนิษฐานเอาน๊ะ เอาจากที่ผมเคยลองออน 2 จอขึ้นไปและเอาลงปราสาท เมื่อธงแตกออกมาโผล่ข้างนอก เด้งจอเดียว บางทีออนจอเดียวก็เด้ง  คาดว่าถูกเซิร์ฟถีบครับ ระบบเซิร์ฟเวอร์จะมีระบบป้องกันแบบหนึ่ง(คาดว่าอสุราก็มี) เมื่อมีผู้ใช้งานจำนวนมากในเวลาเดียวกัน เหมือนกับการยิงเว็บให้แฮงค์ครับ ยิงเข้าไปพร้อมๆกันทีละมากๆ เซิร์ฟจะต้องทำงานหนักและใช้แบนวิชในการตอบกลับ รับ-ส่ง หนัก  เมื่อธงแตกออกมา ตัวละครโผล่มาทีเป็นร้อยๆ อาจจะถูกระบบถีบออกบ้างเพื่อกันเซิร์ฟเวอร์แฮงค์  แม้เซิร์ฟจะเยี่ยมรับได้เป็นหมื่นๆยูสเซอร์ แต่เจอสัก 5000 ยูสยิงพร้อมกันมันก็มีอาการครับ บางทีเน็ตใครไม่นิ่งก็จะหลุดออกเองก็มีครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Beam บีมมี่..
Jr. Member
**

หนู ชอบอยู่ใน" นรก "

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-05-2011, 16:27:52 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 14-05-2011, 15:55:28
อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 14-05-2011, 15:44:30

ตอนกิลวอผมสันนิษฐานเอาน๊ะ เอาจากที่ผมเคยลองออน 2 จอขึ้นไปและเอาลงปราสาท เมื่อธงแตกออกมาโผล่ข้างนอก เด้งจอเดียว บางทีออนจอเดียวก็เด้ง  คาดว่าถูกเซิร์ฟถีบครับ ระบบเซิร์ฟเวอร์จะมีระบบป้องกันแบบหนึ่ง(คาดว่าอสุราก็มี) เมื่อมีผู้ใช้งานจำนวนมากในเวลาเดียวกัน เหมือนกับการยิงเว็บให้แฮงค์ครับ ยิงเข้าไปพร้อมๆกันทีละมากๆ เซิร์ฟจะต้องทำงานหนักและใช้แบนวิชในการตอบกลับ รับ-ส่ง หนัก  เมื่อธงแตกออกมา ตัวละครโผล่มาทีเป็นร้อยๆ อาจจะถูกระบบถีบออกบ้างเพื่อกันเซิร์ฟเวอร์แฮงค์  แม้เซิร์ฟจะเยี่ยมรับได้เป็นหมื่นๆยูสเซอร์ แต่เจอสัก 5000 ยูสยิงพร้อมกันมันก็มีอาการครับ บางทีเน็ตใครไม่นิ่งก็จะหลุดออกเองก็มีครับ

1จอก็เด้งคะ ตอนนั้น จู่ๆหลุดคิดว่าไม่เป็นไร เข้าไปใหม่เอ๊ะวันนี้วันวอร์กิลด์หายเกลี้ยง !?  Shocked

รักใครดี ?

" บางเรื่องที่อยากรู้ ลองไม่รู้มั้งก็ได้นะ "
จีเอ็มเปเป้
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 14-05-2011, 16:33:48 »

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ ตอนนี้ทีมงานเร่งแก้ไขให้อยู่นะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ Embarrassed Cry

ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-05-2011, 16:57:14 »

กำลังเปลี่ยนเป็นแคสเตอร์ เข้าทดสอบอยู่ อยู่ๆก็ค้างแล้วหลุด

รอเวลาไปเล่นเซิฟอื่นซักแปป แล้วกลับมาเล่นเซิฟเดิม เข้ามาปุ๊บ เวล20 -*-
ป้าย:
หน้า: 1 [2]