GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอทีมงาน อยากให้มีแบบนี้ในเกมส์  (อ่าน 619 ครั้ง)
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

Re: ขอเสนอทีมงาน อยากให้มีแบบนี้ในเกมส์
« ตอบ #30 เมื่อ: 16-05-2011, 11:18:20 »

เห็นด้วยทั้งหมดนะครับ

จริงๆระบบนี้คิดกันไว้แล้วครับ เรื่องบอสที่เสนอกันมานี่ไม่ได้ติดปัญหาอื่นอะไรเลยครับ ติดอย่างเดียวคือเรื่องของเวลา ถ้ามีเวลาทำและมีเวลาประชุมจะขอให้ทำให้ได้แน่นอนครับ

สำหรับเรื่องล่าบอสเป็นปาร์ตี้และระบบแผนที่ส่วนตัว ในขณะนี้ยังคงปัญหาทางเทคนิคที่ยังพัฒนากันไม่เสร็จสมบูรณ์นัก

อย่างไรก็ตามถ้าหากระบบนี้มาเมื่อไหร่ ทีมงานจะสามารถพัฒนาระบบอีกหลายๆอย่างมาให้เพื่อนๆได้เล่นในอีกหลายๆรูปแบบอย่างแน่นอน

ใช่ ใช่

If you want to be a hero. You need to have dreams.
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

Re: ขอเสนอทีมงาน อยากให้มีแบบนี้ในเกมส์
« ตอบ #31 เมื่อ: 16-05-2011, 12:18:56 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 09-05-2011, 22:03:34
อ้างจาก: Priestess of the Moon ที่ 09-05-2011, 21:55:33
รู้จักเกมส์แรนมั้ย Ran Online อะ ( ไม่ได้โปรโมทนะ ) เป็นเกมส์ที่ตีบอสสนุกที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา

คนทั้งเซฟไปรุมมัน รู้สึกบอสจะชื่อ มนุษย์ทดลอง  รุมทั้งเซิฟจริงๆนะครับ  มันส์สุโค่ยจริงๆ 

ใช่ครับ  อยากได้แบบนั้น ประมาณว่า  ตีบอสต้องใช้เวลา 1ชม.-2ชม.    ไม่ใช่ กาย ที สองที  บอสก็ ม่องและ

ผมก็ว่างั้น บอสมันกากเกินไป ผมเห็นเพื่อนเอาเบอไปสดกะ บิวโซ มีพระฟูนิดหน่อย ระเบิดคลั่งเข้าไปสับเลย
ถึงการตีบอสจะใช้เวลา 1-2ชม. ก็ทนได้ครับเพราะมันสนุกดี Evil

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-05-2011, 10:13:38 »

Smiley

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-05-2011, 16:31:14 »

ก็ดีนะครับ ก็ทำแบบคล้ายๆเกมLaTale (ไม่ได้โฆษณาให้เค้านะ) ต้องไปรุมบอสกันทั้งปาตี้แบบนั้นอ่ะ บอสเลือดเป็นแสน(แต่เราตีเข้ามันทีละประมาณ200-500) รุมยำกันนานมากอ่ะกว่าจะตาย

แต่มันก็สนุกไปอีกแบบนะครับ แบบนี้ก็ดีนะ แต่แบบที่ผมว่ามาดีกว่า คือแบบช่วยๆกันรุม มันส์

ปล. LaTaleครูอุ้ยก็เล่นนะเออ  Evil Evil Evil

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
☺F[i]E♣R•1900☺
Full Member

~♥ASURA♥~

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-05-2011, 16:37:46 »

ถ้ามีแบบนั้นผมคงกลับมาเล่น Smiley
ไคโก้
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-05-2011, 16:40:49 »

แก้บัคก็ไม่ใช่ง่ายๆนะ เซียนสร้างเกมแค่ไหนก็ทำเกมได้ ไม่ถึง100% หรอก
Bisun_kung
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 20-05-2011, 15:50:35 »

ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ

แต่อยากให้เห็นใจคนกิลเล็กๆ หรือคนจนๆบ้าง ทั้งคนเล่นเก่า และใหม่ จะสร้างบอสก็อย่าเวอร์เกินนะครับ ไม่งั้นถึงมีบอสใหม่
ผู้เล่นเก่าหรือใหม่ ที่เทพแล้ว มาถึงเอาจุ 6 มาเต็มตี้ สกิลทีเป็นหมื่นเป็นแสน ผมว่าสัก30 นาทีก็ บอสก็ม่องแล้วครับ

แล้วผู้เล่นเก่าล่ะ?
คำตอบคืออด เพราะอะไรน่ะเหรอ
เพราะพลังโจมตีของผู้เล่นที่เก่ง หรือเทพกันแ้ล้วมันสูง ทำให้บอสไปติดหมด
สรุปก็อด

น่านแหละครับ เหตุผลที่คนรวยก็ยังรวย คนจนก็ยังจนอยู่วันยันค่ำ

ถึงจะบอกว่า ก็หมุนเงินสิ ถามหน่อย ถ้าคุณไม่มีทุน คุณจะเอาที่ไหนไปหมุนครับ

เพราะฉะนั้น ทำอะไรสงสารคนจนมั่ง
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]