GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มครับ เปิดให้เล่นฟรีได้ไหมครับ ผมขอร้อง  (อ่าน 737 ครั้ง)
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: จีเอ็มครับ เปิดให้เล่นฟรีได้ไหมครับ ผมขอร้อง
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-10-2007, 15:35:37 »

ถ้าทีมงานเปิดให้เล่นฟรี แต่เล่นได้แค่ 1 เดือน เพราะทีมงานทั้งหมดอดข้าวอดน้ำตายกันทั้งออฟฟิตเพราะไม่มีเงินทุน จะเอาไหมละ อิๆๆๆๆ ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆ(โพสเสร็จก็หายไปกับสายลม...)
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
สิริชัย วงค์ก่ำ
Jr. Member
**

Re: จีเอ็มครับ เปิดให้เล่นฟรีได้ไหมครับ ผมขอร้อง
« ตอบ #16 เมื่อ: 09-10-2007, 16:05:18 »

ผมคิดว่าเปิดฟรีน่าจะดีกว่านะ เพราะจะเป็นการดึงคนที่จะเข้ามาเล่นเพิ่มขึ้น ไม่เหมือนทุกวันนี้คนเริ่มน้อยลง
และทีมงานน่าจะได้เงินจากการเติมโชลของผู้เล่นที่เข้ามาเล่นใหม่เพิ่มขึ้นแน่นอน เพราะคนที่เล่นเกมส์นี้แล้ว
ไม่เติมโชลนี่หาได้น้อยนะผมว่า แต่การที่จะดึงผู้เล่นใหม่มานี่เวลาเก็บแอร์ไทม์ นี่เป็นสิ่งที่ยากจิงๆๆ ถึงแม้ว่า
จะมีกิจแจกแอร์ไทม์30วันตามเวปเกมส์ต่างๆหรือหนังสือเกมส์ต่างๆ มันก็ไม่ได้ดึงผู้เล่นใหม่มาเพิ่มขึ้นเลย
 เพื่อนผมหลายคนบอกอยากเล่นนะแต่เก็บเงินมันบายดีก่า ถึงแม้จะ79ต่อเดือนก็เถอะ ไม่ใช่ว่ามันไม่มีตัง
กันนะ มันเป็นกระแสมากกว่ายิ่งตอนนี้ ตลาดเกมส์ออนไลน์ยิ่งแข่งขันกันสูงด้วย ยิ่งทำให้ผู้เล่นมีตัวเลือกเ
เพิ่มมากขึ้น และประเด็นสำคัญที่เกมส์นี้ยังไม่น่าพร้อมที่จะเก็บแอรไทม์เพราะ ตัวเกมส์เหมือนกำลังอยู่ใน
ขั้นตอนการพัฒนาตัวเกมส์ไม่เสร็จ เช่น วันดีคืนดีมีการเปลี่ยนค่าสเตตัสลดหลบ ลดโจมอะไรหลายๆๆอย่าง
และเก็มนี้ยังมีบัคอีกเพียบมีผู้เล่นแจ้งบัคแทบทุกวัน ของหายบ้าง  บัคตัวเกมส์อื่นๆๆอีกมากมาย
ผมก็เข้าใจว่าทีมงานไม่มีทุนสนับสนุน แต่การที่เอาสินค้ามีตำหนิมาขายทั้งที่บ้างคนไม่ได้ทดลองเล่นเลย
เป็นไปได้ยากที่คนใหม่ๆๆชื้อเข้ามา นอกจากผู้เล่นเก่าที่เคยเล่นสมัยAlpra ที่ทุกวันนี้ยังคงเป็นลูกค้าหลัก
รวมทั้งตัวผมด้วย ที่ผมเขียนมานี่แค่อยากให้มีผู้เล่นใหม่เพิ่มเข้ามาเยอะๆๆ และน่าจะเป็นผลดีกับ ทีมงาน
นะคับยิ่งคนเยอะ ชื่อเสียงเกมส์นี้น่าจะไปไกลนะผมว่า  Evil Evil Evil

us5555555555
Jr. Member
**

คลื่นซัดสาด พาวีรชน หล่นลับหาย

« ตอบ #17 เมื่อ: 09-10-2007, 16:32:30 »

แต่มันก็จะดึงเกรียนมาด้วยนะครับลองดูพวกเกมเล่นฟรีสิครับเกรียนเยอะมี่กๆๆๆๆๆๆมาก..

--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #18 เมื่อ: 21-10-2007, 13:31:58 »

ประเดน นี้ ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราครับ

ถ้าทางทีมงานปิดให้เล่นฟรีเมื่อไหร เกมที่ดีของคนไทยก้ยิ่งไม่หน้าเล่นเท่านั้น

PJ1 เป็นเกมที่มีสังคมเล็กๆ ไม่มากไม่น้อย เนื่องจากเก็บเงินค่าบริการ แต่การเก็บค่าบริการก็ไม่ได้เป็นปัยหา กับผู้เล่นมากนัก

และถ้ามีก็คงเป็นส่วนน้อยนิด เกมตอนนี้กำลังถูกพัฒนาขึ้นอย่างเลื่อยๆ(หลายคนอาจคิดว่าเกมอยุ่ในช่วงพัฒนาจะเก็ยบเงินทำไม)

ผมก้คิดเช่นนั้น แต่เพื่อ สนับสนุนเกมคนไทย เดือน ละ 79 บาทหรือเอแคส89 33วัน ก้คงเป็นเรื่องที่เล้กน้อย ดีกว่าที่จะไปเล่น เกมๆหนึ่ง

ที่เป็นแนว2D ชื่อ แรก...** ที่เสียค่าชั้วโมง แพง กว่า และเป็นเกม แรก ที่เติมเงิน แล้ว เกรียนเยอะ สุดๆ ตอนนี้ พวกเราก้เหมือนคนสร้างเกม

ที่ไม่รู้อะไร แต่ช่วย และจับบัคต่างๆ ของ ตัวเกมให้ สมดุล ขึ้น

จงจำไว้ของฟรีไม่มีในโลก จริงๆ แรก...** ก็ยังไม่ฟรี เลย นะ ต้องเสีย เงิน ไปวื้อ ของ อีก ถ้าไม่มีก็ไม่เทพ ว่า มะ

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
ป้าย:
หน้า: 1 [2]