GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยกันมั้ย ของมี ออฟชั่น ต่างๆ หาจากไหน  (อ่าน 20982 ครั้ง)
ขจรศักดิ์ ฉัตรลีลาวัฒน์
Newbie
*

Re: สงสัยกันมั้ย ของมี ออฟชั่น ต่างๆ หาจากไหน
« ตอบ #105 เมื่อ: 10-03-2008, 02:55:27 »

คือผมอยากรู้ว่าหูกระต่ายดำทำยังไงทำกะเอ็นตัวไหนด้วยครับ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: สงสัยกันมั้ย ของมี ออฟชั่น ต่างๆ หาจากไหน
« ตอบ #106 เมื่อ: 10-03-2008, 11:53:05 »

อ้างจาก: ขจรศักดิ์ ฉัตรลีลาวัฒน์ ที่ 10-03-2008, 02:55:27
คือผมอยากรู้ว่าหูกระต่ายดำทำยังไงทำกะเอ็นตัวไหนด้วยครับ
หูกระต่ายดำที่ที่ NPC ชื่อ กิน นา เคง ที่ให้เควสตัดเย็บทำหูกระต่ายขาวนั้นละ แต่ถ้าทำหูกระต่ายดำต้องหาของดังนี้
1.หูกระต่ายขาว 1อัน
2.ถ่านหิน 100อัน
3.น้ำมันดิบ 50อัน
spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #107 เมื่อ: 10-03-2008, 15:13:33 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 09-03-2008, 01:41:48
อ้างจาก: สเปียร์ นายซิกส์ ที่ 09-03-2008, 01:30:09
อ้างจาก: กฤษฎางค์ พลอยเพช ที่ 27-02-2008, 17:24:01
            --- หน่อเหล็กไหล แหวนมรกต กรรไกร

หน่อเหล็กไหล อยู่แม๊พไหนหรือ หาไม่เจอ

Huh? Huh? Huh? Huh?

ขอบคุงข้อมูลดีๆๆ ทั้งหลายย
หน่อเหล้กไหล มันเกิดสุ่มที่ป่าวงกตวิลเดอวู้ด07-10
ออกมาที่หน้าหมู่บ้านวิลเดอวู้ด และลงไปวาขวาล่าง 2แผนที่ก็ถึงป่าวงกตวิลเดอวู้ด07-10ละ

ขอบคุงสำหรับขอมูล อย่างมากมายย

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
ขจรศักดิ์ ฉัตรลีลาวัฒน์
Newbie
*

« ตอบ #108 เมื่อ: 11-03-2008, 12:46:21 »

คือผมเป็นคนสงสัยอยากจะถามว่าแว่นตาแดงที่เขียนว่าเท่กว่าแว่นตาดำมันมีที่มาจากไหนอะครับมอนหรือเควสรบกวนหน่อยะครับ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 11-03-2008, 12:52:47 »

อ้างจาก: ขจรศักดิ์ ฉัตรลีลาวัฒน์ ที่ 11-03-2008, 12:46:21
คือผมเป็นคนสงสัยอยากจะถามว่าแว่นตาแดงที่เขียนว่าเท่กว่าแว่นตาดำมันมีที่มาจากไหนอะครับมอนหรือเควสรบกวนหน่อยะครับ
แว่นตาแดงที่สามารถเดลได้ที่ไม่ใช่แว่นแดงสินค้าเงินโซล หาได้จากการเปิดกล่องพิศวงสินค้าเงินโซลอะ แต่เปิดได้ยากมาก
ติ้ก หล่อที่สุด
Jr. Member
**

« ตอบ #110 เมื่อ: 11-03-2008, 20:48:17 »

เศษวุ้น ดรอบ จากวุ้น ทุกสายพันธุ์ ครับ อิอิ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
วิฑูรย์ เขียวอ่อน
Newbie
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 12-03-2008, 17:57:50 »

มีดสั้นรัตติกาลผมเคยดรอปได้จากนักบุญผู้หวนคืน มีติดใบ้ด้วย 2% อาชีพแอสฯนะ(โทษนะไม่มีภาพให้ดู)
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

« ตอบ #112 เมื่อ: 12-03-2008, 18:30:42 »

เกราะนักรบทองคำดรอปจาก ฟังกูล(เห็ดผีในบ่อน้ำ) ของ เบอเซิก

รองเท้าเมฆาดรอปจากราเวน(นกจุ๊สีดำ ในวิดเดิ้ลวู้ดแมพ 13-14)

ช่วยๆกันอัพเดทนะครับทุกคน  Smiley

คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #113 เมื่อ: 16-03-2008, 20:59:04 »

พี่ๆ ไอหูหมีขาวดรอปจากไหน พอดีผมเปิดกล่องพิศวงได้ ไม่แน่ใจมีตกไหม

ลายเซ็น
MoN[HoD]
Jr. Member
**

« ตอบ #114 เมื่อ: 17-03-2008, 11:48:12 »

ไม่รู้จะเอาไรมาโพส  เพราะส่วนมากก็มีคนบอกไปเยอะละ -*-

อีกอย่างผมก็เล่นได้ไม่นานข้อมูลคงไม่ปึกมาก

เอาเป็นว่าขอบคุณสำหรับข้อมูลหักคอมาเฟีย ดีๆกระทู้นี้ละกันครับ ^^

-'o'-วัuวาuยัJXวาuอยู่-'o'- QUIZ [กระทู้ดักอายุ]

ตอบคำถามสนุกๆกับ Hero ในวัยเด็ก

index_t14945.0.html
สัมฤทธิ์ กาญจนอนันต์
Newbie
*

« ตอบ #115 เมื่อ: 17-03-2008, 12:31:07 »

ขอบคุนมากคับ เป็นประโยชน์จริงจริงๆ รัก รัก lo Smiley Smiley
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #116 เมื่อ: 25-03-2008, 00:53:26 »

เราได้ใบไม้แปะหัวแห่งความว่องไวจากวุ้นโคลนอ่ะ

วันนั้นไม่ได้ตั้งใจจะไปตีวุ้นโคลนหรอก จะไปโกเลม แต่มีวุ้นตัวนึงมันกาดึ๊บๆมา น่ารำคาณมาก เลยตีมัน

ตอนแรกนึกว่าได้หญ้า พอมาอ่านได้ใบไม้แปะหัวเลยใส่ซะ

แล้วดาบเก๊ ได้3อัน ไรว๊า จากไหนก็จำไม่ได้นะ

ดาบเหล็กกล้าชั้นดีเคยได้สองสามครั้งจากทมิฬอ่ะ

แล้วก็ดาบสองคมจากทมิฬอ่ะ เราจะไปแถวนั้นบ่อย

แล้วที่ได้ประจำเลยรองเท้าบูท จะไปเก็บปีกผีเสื้อมา ตกมา 7คู่แล้ว

มันแปลกๆนะ เหมือนจะว่าเราเป้นนัยๆ ประมาณว่าหน้ารองเท้าไรงี้หรือเปล่า

ถ้ามันมีจักรยานคงตกมาให้เราแล้วล่ะ เพราะเราน่าถีบ

แล้วมะกี้ไปถ้ำตรงเมืองเซาท์เทินฟอดมา ตีหมีสีน้ำตาลได้เสื้อคลุมหนังลงอาคม

ยังไม่ทันดูเลยว่าป้องกันไรเท่าไร โดนตัดออกจาระบบซะก่อน

เอ้อ แล้วได้มีดพกจากหมาบราววูฟมาอันนึง แต่เราใช้ไม่ได้หรอก

ที่ได้มาใช้ไม่ได้ซักอัน อาชีพไม่ให้ นอกจากใบไม้ กับ เสื้อลงอาคม เห็นมีเบลดใส่ได้อยู่

แต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่ใบไม้หรอกนะ ใส่หมวกลูกพี่ใหญ่เอา แฟนให้มา

เลยตั้งฉายาเมียน้อยเฮียโจ  Shocked

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

« ตอบ #117 เมื่อ: 25-03-2008, 01:04:10 »

อ้างจาก: เพลง กุ๊กๆกู๋ ที่ 25-03-2008, 00:53:26
เราได้ใบไม้แปะหัวแห่งความว่องไวจากวุ้นโคลนอ่ะ

วันนั้นไม่ได้ตั้งใจจะไปตีวุ้นโคลนหรอก จะไปโกเลม แต่มีวุ้นตัวนึงมันกาดึ๊บๆมา น่ารำคาณมาก เลยตีมัน

ตอนแรกนึกว่าได้หญ้า พอมาอ่านได้ใบไม้แปะหัวเลยใส่ซะ

แล้วดาบเก๊ ได้3อัน ไรว๊า จากไหนก็จำไม่ได้นะ

ดาบเหล็กกล้าชั้นดีเคยได้สองสามครั้งจากทมิฬอ่ะ

แล้วก็ดาบสองคมจากทมิฬอ่ะ เราจะไปแถวนั้นบ่อย

แล้วที่ได้ประจำเลยรองเท้าบูท จะไปเก็บปีกผีเสื้อมา ตกมา 7คู่แล้ว

มันแปลกๆนะ เหมือนจะว่าเราเป้นนัยๆ ประมาณว่าหน้ารองเท้าไรงี้หรือเปล่า

ถ้ามันมีจักรยานคงตกมาให้เราแล้วล่ะ เพราะเราน่าถีบ

แล้วมะกี้ไปถ้ำตรงเมืองเซาท์เทินฟอดมา ตีหมีสีน้ำตาลได้เสื้อคลุมหนังลงอาคม

ยังไม่ทันดูเลยว่าป้องกันไรเท่าไร โดนตัดออกจาระบบซะก่อน

เอ้อ แล้วได้มีดพกจากหมาบราววูฟมาอันนึง แต่เราใช้ไม่ได้หรอก

ที่ได้มาใช้ไม่ได้ซักอัน อาชีพไม่ให้ นอกจากใบไม้ กับ เสื้อลงอาคม เห็นมีเบลดใส่ได้อยู่

แต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่ใบไม้หรอกนะ ใส่หมวกลูกพี่ใหญ่เอา แฟนให้มา

เลยตั้งฉายาเมียน้อยเฮียโจ  Shocked

ลืมอีกอันนึง โล่สีทองๆอะ มะก่อนเราใส่อยู่ตีอยู่ๆตกจากพวกทมิฬอ่ะ เราจะไปตีแถวนั้นบ่อย มันตกจากตัวไหนไม่แน่ใจ พวกทหารไรนี้แหละ

แต่ตอนนี้เราไม่ได้ใส่ละ ใส่ดาบสองอัน เต็มมือ

Hero Member

« ตอบ #118 เมื่อ: 25-03-2008, 01:15:50 »

อ้างจาก: สเปียร์ นายซิกส์ ที่ 09-03-2008, 01:30:09
อ้างจาก: กฤษฎางค์ พลอยเพช ที่ 27-02-2008, 17:24:01
            --- หน่อเหล็กไหล แหวนมรกต กรรไกร

หน่อเหล็กไหล อยู่แม๊พไหนหรือ หาไม่เจอ

Huh? Huh? Huh? Huh?

ขอบคุงข้อมูลดีๆๆ ทั้งหลายย

เราเคยเจอหน่อเหล็กไหลที่วินเดิ้ลวูดอะนะ

ตอนนั้นทำเควสนักล่า ต้องไปตีบัตเตอร์

เวลเราไม่เท่าไหร่เอง  เราก็ตีผีเสื้อ ตีไผ่(เอาหน่อมาทำยา) อ่ะนะ

ตีไปตีมาเห็นหน่อ ไม่ทันดูอ่ะ เข้าไปตีเลย

ไปขี้ที่ชื่อก็งง ทำไมชื่อมันยาวๆ ปกติมัน ชื่อหน่อสั้นๆนี่นา

มันขึ้นสีแดงๆว่าหน่อเหล็กไหล

ตอนนั้นเราคิดว่าตีคงไม่ยากหรอก ปั๊มยาไปเรื่อยๆเดี๋ยวคงตายเอง

พอดีเราพกยาไปเยอะน่ะพกที500 600

แล้วก็มีพวกนักเวทย์ ดูจากชุดเสื้อคลุมอ่ะนะ

มานั่งดูเราตี

มานั่งมุงกัน 3คน ชาย 2 หญิง 1

หญิง:ถ้าเทอตายเราขอต่อนะ

เรา:- - คิดอยู่ตอนนั้น โห มันยังไงๆอยู่นะ

แล้วมีผู้ชายคนนึงมาขอเราเป็นเพื่อน โอ้ยบังๆๆ จะรีบปั๊มยา

ก็เลยตกลงไป

พอเราตกลงเค้าก็ตัดความสัมพันธ์กะเรา

อารายหว่า งง

ทีนี้ผู้ชายคนนั้นอ่ะนะ ก็ซิบมาบอกเราว่า เธอตีมันไม่ตายหรอก

เลือดมันมี2หมื่น เราจะช่วยเธอ แต่เทอต้องเอามาให้เรา2หมื่น

เราก็ไม่ได้ตอบไรนะได้แต่ปั๊มยาไปเรื่อยๆ

เราคิดอยู่ว่าจัยร้ายจัง

ไม่มีใครคิดจะช่วยเลย

มานั่งมุงเราตั้ง 3คน

ไอ้เราก็ซวยจิงๆ เล่นได้ไม่ถึงอาทิตย์ ทำอะไรไม่ดูตาม้าตาเรือ

สุดท้ายเราก็ตายอะนะ

เราจำไว้เลยนักเวทย์

แต่หลายครั้งที่เล่นเกมส์ ก็ไม่ได้มีแต่คนเห็นแก่ตัวอะนะ

มีหลายครั้งที่เค้าช่วยเรา แบบเราสู้ไม่ไหว

เหตุการณ์แบบนี้มีเยอะแยะ

มีมากจนเล่าไม่หมดหรอก

เลยเอาเรื่องไม่ดีมาเป็นอุทาหรณ์ละกัน

ถึงจะเป็นในเกมส์ก็ตาม ก็ควรมีน้ำใจต่อผู้อื่น โดยเฉพาะผู้ที่อ่อนแอกว่า

-.ICELAND.-
Jr. Member
**

---

« ตอบ #119 เมื่อ: 27-03-2008, 07:33:01 »

ตีอยางไรครับถึงจะดรอปของง่ะ(ตีโทลล์เป็นร้อยยังไมดรอปซะที่)

_.๐O MyLove Kapoyranger O๐._

-. by Iceland .-
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10