GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีระบบ ช่วยเหลือ แบบนี้คับ  (อ่าน 872 ครั้ง)
ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

Re: อยากให้มีระบบ ช่วยเหลือ แบบนี้คับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-10-2007, 11:22:01 »

ก็ดีนะ

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: อยากให้มีระบบ ช่วยเหลือ แบบนี้คับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 17-10-2007, 11:59:53 »

ไม่เห็นด้วย 80%
เพราะว่า ผู้เล่นเอง ควรที่จะหาอะไรด้วยตัวเองเสียบ้าง
อย่าให้เค้าต้องเอาขนมหวานมาล่อ จึงจะไป
อยากได้อะไร หาเองบ้างครับ

กล้ามเนื้อสมองจะได้ทำงานเสียบ้าง
อย่าเล่นตามระบบของเกมส์มากจนเกินไป
จนสูญเสียความเป็นตัวเอง

คิดง่ายๆ เกมส์ 1 เกมส์ ผลิตออกมา
มีเลือกได้หลายทาง แต่เราจะไปทางนี้
พอเจอทาง เราจะไปทางนี้
แล้วเจอทางอีก เราก็จะไปทางนี้
เจอทางตัน เราก็กลับมา ไปอีกทาง
เจอทางตันอีก ก็วกกลับมาทางแยกอีก

จากคำพูดผม จะเห็นได้ว่า เรามีความคิดที่จะหาทางไปทางอื่น
หากว่ามีระบบแบบนี้ขึ้นมา

จากตัวอย่างด้านบน
มีทางนี้ ชี้ให้ไป ก็ไป
มีทางให้ไป ก็ไป
อยากไปทางอื่นบ้างมะ ?
จะตอบว่า ไม่ เพราะว่าทางนี้มันบอกแล้วว่าถูก มันก็เลยให้ไปทางนี้
ก็จะคิดกันเพียงแค่นี้
แต่ผมไม่คิดแบบนั้นอ่ะ ไปทางอื่น แล้วค่อยหาทางไปจนเจอ
ทางตัน อาจจะมีของซ่อนอยู่ก็ได้
เราจะได้เจอประสบการณ์ใหม่ๆ ก็ได้
ไปถึงช้า เราได้อะไรๆ มากขึ้น
แต่ถึงเส้นชัยเหมือนกัน
ก็แค่ช้ากว่า แค่นั้นเอง
 Smiley

ปาริวรรตน์ เพ็ญจันทร์
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-10-2007, 12:17:04 »

เห็นด้วยน่ะกับการแจ้งเตือนเควสใหม่ๆที่เราสามารถทำได้ แต่ถ้าให้มีเควสเยอะแยะอย่าง cabal ไม่ไหวมันเบื่อพอเวลอัพเควสก้อมาคาบาลเควสมันจะมาต่อเตื่องเลยที่ทำเควสเสร็จ เควสเยอะเปง 100+อ่ะ เยอะอย่างนั้นคงเล่นไม่สนุก
ธนัช ชัยโชณิชย์
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 18-10-2007, 19:47:25 »

ตอนนี้มีเฉพาะ เควสของสมาคมนักล่าครับ ที่มีแจ้งเตือนครับ (เควสมีถึงแค่ตอนเลเวล20 ซึ่งทำเพิ่มไปถึงเลเวล30แล้ว)

แต่ในอนาคตยังไม่แน่นอนครับว่าจะมีรูปแบบไหนบ้าง  Smiley
us5555555555
Jr. Member
**

คลื่นซัดสาด พาวีรชน หล่นลับหาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 19-10-2007, 07:38:29 »

เห็นด้วย+น่าจะมีสัตว์เลี้ยงด้วยนะ laugh

ป้าย:
หน้า: 1 [2]