GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีให้คำปรึกษาทุกเรื่องของเกมส์อสุร่า(สำหรับผู้เล่นใหม่นะครับ)  (อ่าน 770 ครั้ง)
HaNaKiMi•''
Hero Member

Re: ยินดีให้คำปรึกษาทุกเรื่องของเกมส์อสุร่า(สำหรับผู้เล่นใหม่นะครับ)
« ตอบ #45 เมื่อ: 12-04-2011, 20:18:54 »

วุ้นอยู่ไหนค่ะ  Evil Evil
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

Re: ยินดีให้คำปรึกษาทุกเรื่องของเกมส์อสุร่า(สำหรับผู้เล่นใหม่นะครับ)
« ตอบ #46 เมื่อ: 12-04-2011, 20:25:43 »

จะตี้วุ้นยังไงให้เวล 99 คับ

HaNaKiMi•''
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 12-04-2011, 21:09:22 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 12-04-2011, 20:25:43
จะตี้วุ้นยังไงให้เวล 99 คับ

ไปตี วุ้น ภูเขาไฟอะ  Evil Evil
♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #48 เมื่อ: 12-04-2011, 21:19:33 »

อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 12-04-2011, 10:24:23
อันนี้ ง่ายมากนะขอรับ เพียงแค่คุณน้อง ยอมเสียตังลงดันกิลเพื่อน ตีพวกเขาเหล่านั้น แล้วกระซิบบอกพวกเขาเหล่านั้นว่า พ่องตาย มีรายป่ะ ถุยกาก อะไรแบบนี้ พวกเขาเหล่านั้นก็จะกรีทาทัพมาเป็นแฟนคลับคุณในทันที อ่อ อย่าหนี้นะครับ อย่ากายด้วย เพราะเกรียนจิงเขาไม่หนี ไม่กายครับ เพราะทำแบบนั้นมันเรียกว่า กากที่นำไปสับ แล้วนำไปบด แล้วนำไป ปั่นด้วยเครื่องปั่นแบบกำลังไฟสูงจะละเอียด
กลายเป็น กากยิ่งกว่ากากครับ ถ้าหาอริไม่ได้จริง ๆ ก้ขึ้นป้าย ด่าจีเอ็มเลยครับ รับรองเจออริชัว  ฟันธง Smiley laugh

คืออยากจะถามว่า ช่วงตี2-ตี5 มีดันไหน มีคนเวลยุมั้ยคร๊า จาลงไปค่ะ

แบบว่าลงไปทีไร โล่งทุกที!

แล้วอีกอย่างนะคะ นู๋มะใ่ช่สายกายอ่ะค่ะ ถึงจะกากก๊เถอะ ถ้าไม่กายมาก่อนนู๋มะกายหลอกค่ะ

แล้วนู๋ก๊ ไม่ชอบซิปไปด่าคนอื่นแบบไร้สมองซะด้วยสิคะ ยังงัยดีล่ะ.. คงเข้าใจมั่งT^T

แระจีเอ็มเขาก๊มะได้ทำอะไรผิด จะไปด่าเขาทำไมอ่ะคะ

แล้วมีวิธีอื่นแนะนำอีกมั้ยอ่าคะ กำลังฝึกหัดเกรียนอ่ะค่ะ^^

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #49 เมื่อ: 12-04-2011, 23:28:27 »

อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ LA. ที่ 12-04-2011, 21:19:33
อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 12-04-2011, 10:24:23
อันนี้ ง่ายมากนะขอรับ เพียงแค่คุณน้อง ยอมเสียตังลงดันกิลเพื่อน ตีพวกเขาเหล่านั้น แล้วกระซิบบอกพวกเขาเหล่านั้นว่า พ่องตาย มีรายป่ะ ถุยกาก อะไรแบบนี้ พวกเขาเหล่านั้นก็จะกรีทาทัพมาเป็นแฟนคลับคุณในทันที อ่อ อย่าหนี้นะครับ อย่ากายด้วย เพราะเกรียนจิงเขาไม่หนี ไม่กายครับ เพราะทำแบบนั้นมันเรียกว่า กากที่นำไปสับ แล้วนำไปบด แล้วนำไป ปั่นด้วยเครื่องปั่นแบบกำลังไฟสูงจะละเอียด
กลายเป็น กากยิ่งกว่ากากครับ ถ้าหาอริไม่ได้จริง ๆ ก้ขึ้นป้าย ด่าจีเอ็มเลยครับ รับรองเจออริชัว  ฟันธง Smiley laugh

คืออยากจะถามว่า ช่วงตี2-ตี5 มีดันไหน มีคนเวลยุมั้ยคร๊า จาลงไปค่ะ

แล้วอีกอย่างนะคะ นู๋มะใ่ช่สายกายอ่ะค่ะ ถึงจะกากก๊เถอะ ถ้าไม่กายมาก่อนนู๋มะกายหลอกค่ะ

แล้วนู๋ก๊ ไม่ชอบซิปไปด่าคนอื่นแบบไร้สมองซะด้วยสิคะ ยังงัยดีล่ะ.. คงเข้าใจมั่งT^T

แระจีเอ็มเขาก๊มะได้ทำอะไรผิด จะไปด่าเขาทำไมอ่ะคะ

แล้วมีวิธีอื่นแนะนำอีกมั้ยอ่าคะ กำลังฝึกหัดเกรียนอ่ะค่ะ^^

สอนวิธีเกรียนผมหน่อยสิครับ เกรียนอะไร ยังไง ทำกันยังไง เซิร์ฟไหน ที่ไหน มะไหร่ ยังไงอ่ะครับ แล้วคำว่าเกรียนคือไรหรอ??

แล้ว...ทำไมต้องกายด้วยอ่ะครับ กายคือไรหว่า?? งงกะเกมนี้...

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #50 เมื่อ: 13-04-2011, 13:26:26 »

[/quote]
คุณน้องครับ จากใจจริงนะ ดูแล้วเป็นคนลักษณะหน้าตาดีมีการศึกษาผิวพรรณงามแต๊ แต่ทำไมคุณน้องถึงได้อยากทำตัวเยี่ยงไพร่สถุน เยี่ยงพวกเกรียนล่ะครับ อยู่ให้มันดี ๆไม่ได้หลอ หรือที่บ้านมีปัญหา พ่อยังไม่เลิกตบแม่ หรือถูกกระทำชำเรามาจึงต้องมาหาที่ระบายไม่มีใครสอนหลอครับให้พี่สอนใหม(พ่อแม่เขายังไม่ฟังแล้วเขาจะฟังเราใหม)คงไม่มีแน่เพราะตอนตี2-ตี5คงจะหลับกันหมดเพราะต้องตื่นเช้าไปทำการทำงานหาเงินเลี้ยงลูกเกรียน ออ แล้วทำไมน้องยังไม่นอนล่ะครับ รอคิวอยู่หลอยังเด็กอยู่น่าจะนอนได้แล้วนะผมว่า เวลาประมาณนั้นไม่ใช่เวลลาอยู่ของ คนดีดีหรอก พี่5ทุ่มก็นอนแล้วต้องทำงานรับผิดชอบตัวเองไม่อยากรบกวนทางบ้านให้ทางบ้านรบกวนเราบ้างท่านเลี้ยงมาก็เหนื่อยสงสานท่านตอนนี้ได้ตอบแทนแล้วรู้สึกดีมัก มั๊ก น้องล่ะเคยเอาเงินเดื่อน เดือนแรกไปให้ใครหรือยัง(พ่อแม่อ่ะ ไม่ใช่กิ็ก) laugh

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
►¶ิbesttinowikl¶
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 14-04-2011, 14:00:27 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 12-04-2011, 23:28:27
อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ LA. ที่ 12-04-2011, 21:19:33

สอนวิธีเกรียนผมหน่อยสิครับ เกรียนอะไร ยังไง ทำกันยังไง เซิร์ฟไหน ที่ไหน มะไหร่ ยังไงอ่ะครับ แล้วคำว่าเกรียนคือไรหรอ??

แล้ว...ทำไมต้องกายด้วยอ่ะครับ กายคือไรหว่า?? งงกะเกมนี้...
เข้าไปดูในเว็บนี้ดิhttp://th.uncyclopedia.info/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99

mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 14-04-2011, 14:43:05 »

อ้างจาก: sauvignon blanc ที่ 13-04-2011, 13:26:26

คุณน้องครับ จากใจจริงนะ ดูแล้วเป็นคนลักษณะหน้าตาดีมีการศึกษาผิวพรรณงามแต๊ แต่ทำไมคุณน้องถึงได้อยากทำตัวเยี่ยงไพร่สถุน เยี่ยงพวกเกรียนล่ะครับ อยู่ให้มันดี ๆไม่ได้หลอ หรือที่บ้านมีปัญหา พ่อยังไม่เลิกตบแม่ หรือถูกกระทำชำเรามาจึงต้องมาหาที่ระบายไม่มีใครสอนหลอครับให้พี่สอนใหม(พ่อแม่เขายังไม่ฟังแล้วเขาจะฟังเราใหม)คงไม่มีแน่เพราะตอนตี2-ตี5คงจะหลับกันหมดเพราะต้องตื่นเช้าไปทำการทำงานหาเงินเลี้ยงลูกเกรียน ออ แล้วทำไมน้องยังไม่นอนล่ะครับ รอคิวอยู่หลอยังเด็กอยู่น่าจะนอนได้แล้วนะผมว่า เวลาประมาณนั้นไม่ใช่เวลลาอยู่ของ คนดีดีหรอก พี่5ทุ่มก็นอนแล้วต้องทำงานรับผิดชอบตัวเองไม่อยากรบกวนทางบ้านให้ทางบ้านรบกวนเราบ้างท่านเลี้ยงมาก็เหนื่อยสงสานท่านตอนนี้ได้ตอบแทนแล้วรู้สึกดีมัก มั๊ก น้องล่ะเคยเอาเงินเดื่อน เดือนแรกไปให้ใครหรือยัง(พ่อแม่อ่ะ ไม่ใช่กิ็ก) laugh
[/quote]

สัส++ มืงไม่ดูตัวเองเรยน่ะ มีน่าด่าอื่น สถุนสัสๆ!!! ที่มืงด่าอ่ะ หัวกิลเก่ากู เขาดีกว่ามืงเย๊อะ

เห็นแล้วฉุนแทนนน

mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 14-04-2011, 14:43:49 »

มันไม่ติดกรอป 2 อันหว่า  Huh? Huh?

sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #54 เมื่อ: 14-04-2011, 15:58:08 »

Evilเดือดร้อนแทนกัน จริงนะน้อง ถามจริง ๆ เวลาพ่อแม่เดือดร้อน น้องออกตัวแรงแบบนี้ใหมครับ laugh

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 14-04-2011, 16:02:32 »

อย่าพาดพิง พ่อ แม่กุ สัส

myragnarok
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 15-04-2011, 12:05:42 »

ขอถามหน่อยคะ เราไม่ได้กวนแต่เราอ่อนอ่ะค่ะ

คือทีเรียนสกิลของคาเดทอยู่ตรงไหนคะ เซิฟวุ้นใต้พิภพค่ะ

แล้วปกติต้องทำเควสล่ามอนสเตอร์หรือเควสอื่นๆไหม ในการเก็บเลเวล หรือว่าตีมอนสเตอร์เอาอย่างเดียวเลยคะ

ขอบคุณมากนะคะ
myragnarok
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 15-04-2011, 12:11:14 »

ถามอีกหน่อยคะ แล้วสายเวทย์ อัพ int กับ dex มีผลอะไรคะ

int เพิ่มความแรงเวทย์ dexเพิ่มอะไรคะ ลดเวลาร่ายเวทย์หรอ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #58 เมื่อ: 15-04-2011, 12:21:46 »

อ้างจาก: myragnarok ที่ 15-04-2011, 12:05:42
ขอถามหน่อยคะ เราไม่ได้กวนแต่เราอ่อนอ่ะค่ะ

คือทีเรียนสกิลของคาเดทอยู่ตรงไหนคะ เซิฟวุ้นใต้พิภพค่ะ

แล้วปกติต้องทำเควสล่ามอนสเตอร์หรือเควสอื่นๆไหม ในการเก็บเลเวล หรือว่าตีมอนสเตอร์เอาอย่างเดียวเลยคะ

ขอบคุณมากนะคะ
เรียนกับอคาเดมี่ครับ ส่วนการเก็บเลเวลแล้วแต่สไตล์ของแต่ละคน จะทำเควส ตีมอน ทำเควสนักล่า ถ้าใต้พิภพตีมอนแหละครับ ดีแล้ว แต่ถ้าเซิร์ฟอื่นจะเก็บเวลช้ากว่าใต้พิภพแนะนำให้ทำเควสนักล่าครับ
อ้างจาก: myragnarok ที่ 15-04-2011, 12:11:14
ถามอีกหน่อยคะ แล้วสายเวทย์ อัพ int กับ dex มีผลอะไรคะ

int เพิ่มความแรงเวทย์ dexเพิ่มอะไรคะ ลดเวลาร่ายเวทย์หรอ
ค่า int เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ พลังป้องกันเวทย์ ความแรงโป๊ะเชะ ค่า dex ลดเวลาการร่ายเวทย์ เพิ่มพลังป้องกัน(หน่วยละ 0.25 Embarrassed)ความแรงโป๊ะเชะ พลังโจมตีเวทย์ต่ำสุด

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
myragnarok
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 15-04-2011, 17:33:32 »

ขอบคุณนะคะ อ่าแล้วเซิฟใต้พิภพ ถ้าไม่เปิดพีเคจะได้ exp มากกว่าเซิฟอื่นปะคะ

เหมือนเคยได้ยินว่าเปิดแล้วได้ exp เพิ่ม อะไรยังไงรบกวนอธิบายทีค่ะ
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]