GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบระบบนรกครั้งใหญ่ เตรียมอัพเดทขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลักเร็วๆ นี้  (อ่าน 3566 ครั้ง)
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: ทดสอบระบบนรกครั้งใหญ่ เตรียมอัพเดทขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลักเร็วๆ นี้
« ตอบ #30 เมื่อ: 14-04-2011, 21:54:09 »

เด๊วไปลอง  Evil

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

Re: ทดสอบระบบนรกครั้งใหญ่ เตรียมอัพเดทขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลักเร็วๆ นี้
« ตอบ #31 เมื่อ: 14-04-2011, 22:26:57 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 14-04-2011, 21:54:09
เด๊วไปลอง  Evil

ใช่ ใช่

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
วัชราชัย วินิจชัย
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 15-04-2011, 07:58:10 »

กรงน้ำแข็งของ วิ อะครับ สิ่งที่ควรเพิ่ม -แอสห้ามพุ่งแทง เบลดห้าม ดาบคู่ พาลา ห้ามบิน(ก็เห็นๆอยู่ว่ากรงคลุมหัวยันเท้า) และโจมตัวไปเรื่อยๆเหมือนแสงแห่งเทพของพระ ลดแม่น ลดกันเวล    เพิ่มร่ายเวท ด้วย ติดสถานะแช่แข็ง 5 นาที เดิน ไม่ได้ เมื่อกรงพัง 5นาที  ทำลายบัฟของเป้าหมาย จบ (เอาตามนี้นะจีนี้คือคำสั่ง555)
วัชราชัย วินิจชัย
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 15-04-2011, 08:04:58 »

(อีกอย่าง) วอ สะท้อนเวทจนวิสู้ไม่ได้แล้วครับ แก้ไขให้ผมหน่อยสิแค่สาปกับดูดเลือดดูดเวทก้โหดพอละยังมีสะท้อนอีก
Y0$h!T$un€
Sr. Member

ยอมเจ็บ ไม่ยอมเหงา

« ตอบ #34 เมื่อ: 15-04-2011, 12:11:55 »

อ้างจาก: วัชราชัย วินิจชัย ที่ 15-04-2011, 08:04:58
(อีกอย่าง) วอ สะท้อนเวทจนวิสู้ไม่ได้แล้วครับ แก้ไขให้ผมหน่อยสิแค่สาปกับดูดเลือดดูดเวทก้โหดพอละยังมีสะท้อนอีก

คุณก็เห็นใจพวกที่เล่นวอด้วยวิครับ

วอถ้าไม่มี c3สะท้อนเวทย์ แล้วจะเอาไหนมาสู้คน

เซตไสย์เวทย์หรอ ไม่มีทางหรอก กันได้กะกายภาพนั่นละ

ยังไงมันก็สมควรอยู่ว่าวอจะสะท้อนเวทย์ได้
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 15-04-2011, 12:17:17 »

ระบบคู่หู อย่าลืมดูเรื่อง ตัวคู่หูมาพัวพันเจ้าของทำให้โจมตีมอนไม่ได้น๊ะครับ บางทีคู่หูมันวนเวียนรอบตัวเจ้าของ มันบังมอน ไม่สามารถโจมตีได้ ถ้าเป็นมอนเวลต่ำๆไม่มีปัญหาสามารถขยับตัวหาทิศทางได้ แต่ถ้าเวลมอนเวลสูงๆตายเอาง่ายๆน๊ะตรับพี่น้อง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
OHO!!
Full Member

AichiTeru!!

« ตอบ #36 เมื่อ: 15-04-2011, 14:56:41 »

อ้างจาก: Y0$h!T$un€ ที่ 15-04-2011, 12:11:55
อ้างจาก: วัชราชัย วินิจชัย ที่ 15-04-2011, 08:04:58

คุณก็เห็นใจพวกที่เล่นวอด้วยวิครับ

วอถ้าไม่มี c3สะท้อนเวทย์ แล้วจะเอาไหนมาสู้คน

เซตไสย์เวทย์หรอ ไม่มีทางหรอก กันได้กะกายภาพนั่นละ

ยังไงมันก็สมควรอยู่ว่าวอจะสะท้อนเวทย์ได้

เหงด้วยค่ะ แล้วอีกอย่างใช่ว่ามันจะสะท้อนทุกเวทสะหน่อย คนเล่นวิเป็นคงรู้ Evil
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #37 เมื่อ: 16-04-2011, 20:39:19 »

อ้างจาก: OHO!! ที่ 15-04-2011, 14:56:41
อ้างจาก: Y0$h!T$un€ ที่ 15-04-2011, 12:11:55

เหงด้วยค่ะ แล้วอีกอย่างใช่ว่ามันจะสะท้อนทุกเวทสะหน่อย คนเล่นวิเป็นคงรู้ Evil
ใช่แล้วครับ แล้วอีกอย่างใช่ว่ามันจะสะท้อนทุกกายภาพซักหน่อย Evil จขกท.ให้วอได้หายใจหน่อยสกิลเกราะสะท้อนยังมีช่องโหว่ให้สามารถโจมตีแบเวทย์ได้อยู่ และเซตไสยเวทย์ยังมีช่องโหว่ให้สามารถโจมตีทางกายภาพได้อยู่สำหรับบางอาชีพ ว่าแต่มีกึ๋นพอจะหาเจอหรือเปล่าแค่นั้นผิดก็ลองใหม่ตายก็กลับจุดเซฟจะไปยากอะไร

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #38 เมื่อ: 16-04-2011, 20:46:04 »

อ้างจาก: เปลี่ยนชื่อหนีคดี ที่ 16-04-2011, 20:39:19
อ้างจาก: OHO!! ที่ 15-04-2011, 14:56:41

ใช่แล้วครับ แล้วอีกอย่างใช่ว่ามันจะสะท้อนทุกกายภาพซักหน่อย Evil จขกท.ให้วอได้หายใจหน่อยสกิลเกราะสะท้อนยังมีช่องโหว่ให้สามารถโจมตีแบเวทย์ได้อยู่ และเซตไสยเวทย์ยังมีช่องโหว่ให้สามารถโจมตีทางกายภาพได้อยู่สำหรับบางอาชีพ ว่าแต่มีกึ๋นพอจะหาเจอหรือเปล่าแค่นั้นผิดก็ลองใหม่ตายก็กลับจุดเซฟจะไปยากอะไร
กรรมละผิดนึกว่าตอบกระทู้ทั่วไปขอโทษทีครับจีเอ็ม  Cry

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
--{กบเก้านัด}--
Newbie
*

นอนดึกไปไหม

« ตอบ #39 เมื่อ: 20-04-2011, 10:55:06 »

ผมอยากรู้ว่าไปประกวดกับใคร (เป็นปีปี) การประกวดไอเทรแรร์  บอกให้รอก้อรอมาตลอด              รอจนกว่าจะชิน

Evil

Unlike all Post !
Jr. Member
**

If you hate me or love me ?

« ตอบ #40 เมื่อ: 20-04-2011, 11:12:29 »

โหลดเซิฟนรกที่ไหนหว่า  Huh? Huh? Huh?

A kooly @ Pang
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #41 เมื่อ: 20-04-2011, 11:15:46 »

อ้างจาก: อรอินทร์ ! ที่ 20-04-2011, 11:12:29
โหลดเซิฟนรกที่ไหนหว่า  Huh? Huh? Huh?
Gamer & Tester (update1 : ทำความเข้าใจก่อนเล่นนรก) Credit: คุณ ManiacMaew
กฎของ server วุ้นนรก!! update เพิ่มเติม
ย้ำเตือน!! สำหรับผู้ที่ทดสอบที่เซิร์ฟเวอร์ นรกทุกท่าน
ทำความเข้าใจเบื้องต้นเกี่ยวกับbug (อ่านยาว)

โหลดตัวเกมอสุราวุ้นนรกด้วยตัวช่วยดาวน์โหลดของอสุรา
โหลดตัวเกมอสุราวุ้นนรกตัวตรง (จะใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดอื่นๆ มาช่วยก็ดีนะคับ)

ยังไงก็รบกวนอ่านกฏระเบียบและเงื่อนไขให้ดีด้วยละกันคับ
เผื่อพลาดทำผิดไป โดนแบนไอดีถาวรจะได้เข้าใจ ไม่มาโวยวายทีหลัง
 Smiley

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #42 เมื่อ: 21-04-2011, 14:48:18 »

กำหนดการออกนำขึ้นเซิร์ฟเวอร์หลักคือ 4 พฤษภาคม นี้นะครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังพบข้อผิดพลาดต่างๆ ก็สามารถแจ้งเข้ามาได้ครับ

ทีมงานจะรีบดำเนินการแก้ไขทันทีครับ

GUZ_2009
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 21-04-2011, 15:06:25 »

เรียน จีเอ็ม ครูอุ้ย

เรื่อง ความสามารถระเบิดคลั่งของอาชีพเบอเซอเกอร์

ไม่แน่ใจว่า มีการพูดถึงเรื่องนี้ กันไป มากน้อยแค่ไหน แต่ใน ฐานะคนเล่นอีกคน หนึ่งนะครับ ก็อยากจะแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับทักษะนี้  อาชีพเบอ มีเลือดเป็นจุดเด่นอยู่แล้ว แล้วอมตะ 30 วินาทีนี้ แทบจะไม่มีอะไรฆ่าได้แล้วครับ  เบอ ใต้ภิภพ เลือดเป็น แสน ครับ แล้วมีระเบิดคลั่ง อมตะ 30 วินาที ทำให้อาชีพนี้เทพ ไปแล้วครับ

มันก็เป็นจุดเด่นของแต่ละอาชีพ นะครับ แต่ เท่าที่ดู เวลากายทิพย์ ก็ อมตะ 30 วินาที แต่มีอาชีพ ที่สลายได้ก็คือ ทักษะสลายบัพ ของเซนจูเรี่ยน  แต่ทักษะ ระเบิดคลั่งที่อมตะ 30 วินาที ยังไม่มีอะไรทำให้ตายได้ครับ  ผมไม่แน่ใจว่าทีมงานคิดถึง ความสมดุลนี้หรือป่าวครับ  แต่ถ้ามีข้อสรุปอย่างไร กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ที่น่าใจหายที่สุด  เพื่อนๆ ที่เล่นด้วยกัน เริ่มหายไปเล่นเกมส์อื่นกันเยอะ ครับ บ้างก็ประกาศขายของหมดตัว เลิกเล่นครับ  เพราะเซิฟใต้ มันเกรียนกันได้  แล้วเจอ อาชีพที่ ฆ่าไม่ตาย และไม่มีอาชีพคู่ปรับ ก็เลยเซ็งกัน ยังไง ก็ช่วยพิจารณา ตรงจุดนี้ด้วยครับ ถ้าจะปรับอะไร ก็ควรให้สมดุลกันบ้างครับ  หรือไม่ก็ช่วยพิจารณา อาชีพ ที่เป็นคู่ปรับ หรือ สกิลที่เป็นคู่ปรับกับสกิลนี้ครับ เพื่อนๆ ที่เล่นด้วยกัน เป็น ปีๆ ตอนนี้ หายไปหมด

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

GUZ_2009
                                                  เซิฟใต้ภิภพ
changdang
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 21-04-2011, 21:17:01 »

นรกตอนนี้ทดสอบเพื่อเตรียมลงเซิร์ฟหลัก
ผมสงสัยอย่างนึง
เห็นผู้เล่นหลายๆ คนลงไปทดสอบเผ่าอสุรามา
แล้วก็บอกข้อดีข้อด้อย จุดที่ควรเสริมแก้ไข
แล้วไหง เผ่าอสุราถึงเงียบไปเลย
......สงสัยจริง...
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4