GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 11
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาต่างๆของ ASURA ON FACEBOOK ที่นี่ได้เลยจ้า  (อ่าน 2432 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: แจ้งปัญหาต่างๆของ ASURA ON FACEBOOK ที่นี่ได้เลยจ้า
« ตอบ #105 เมื่อ: 19-04-2011, 16:43:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มแพทตี้ ที่ 19-04-2011, 16:37:58
ขอบคุณมากครับที่แจ้งเข้ามา  Sad  ส่วนปัญหาไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้ ทางทีมงานกำลังเร่งมือกันอย่างเต็มที่
รับทราบคับ จะรอการติดต่อ Sad

dragon494446
Asura Developer
Newbie

Re: แจ้งปัญหาต่างๆของ ASURA ON FACEBOOK ที่นี่ได้เลยจ้า
« ตอบ #106 เมื่อ: 19-04-2011, 17:57:36 »

วิธีแก้ปัญหาต่างๆจำพวก error ทั้งหลายแบบเด็ดขาด
  1.  ปิด browser ทั้งหมดของท่านก่อน
  2.  กด ctrl + shift + esc แล้วหา image name ชื่อ nativehost.dat หากมีจัดการคลิกขวา -> end process tree(ฆ่ามัน)ซะ หากไม่มีแปลว่าปกติดีไปทำขั้นตอนต่อไป
  3.  uninstall TumGame PlayBrowser
         3.1  สำหรับ xp/vista  start-> control panel -> add/remove program -> หา TumGame PlayBrowser 0.x แล้วลบออกโลด(x เป็น version)
         3.2  สำหรับ 7            start-> control panel -> program and features -> หา TumGame PlayBrowser 0.x แล้วลบออกโลด(x เป็น version)
  4.  start -> run หรือ กด windows+r ก็ได้แล้วแต่ถนัด จะมีหน้าต่าง run ขึ้นมา ให้พิม %temp% ลงไปแล้วกด enter -> หา folder ชื่อ tgpb ลบมันทิ้งไปซะทั้ง folder เลย
  5.  เป็นอันเสร็จพิธี เริ่มต้นเข้าเกมใหม่ได้ตั้งแต่เริ่มต้น ตาม http://forum.asura.in.th/index.php?topic=56559.0
  6.  สวด ภาวนา รำลึกถึง บุญที่เคยได้ทำมาตั้งแต่ชาติปางก่อน โอมเพี้ยง error ที่มีจงหายไป

หากทำตามขั้นตอนทั้ง 6 แล้วยังเกิดปัญหาอีกของความกรุณาเพิ่มขั้นตอน 0 เข้าไปคือ restart เครื่องของท่านก่อน 1 ครั้งแล้วลองทำตามขั้นตอนที่ 1 - 6 อีกครั้ง
โดยเฉพาะขั้นตอนที่ 6 ท่านอาจจะยังสวด ภาวนาไม่เพียงพอ หรือหากใครนึกถึงบุญที่เคยทำไว้ไม่ได้ก็แนะนำให้ไปทำบุญซักนิดก่อน(ล้อเล้นนะครับใครโกรธ ผมเคียง)
คิดว่าน่าจะหายทุก error นะครับใครที่เป็นแล้วไม่หายจริงๆ มา post ปัญหาไว้เลยครับ ทางเราจะรีบแกไขให้ แต่ยังไงขอความร่วมมือลองทำ 6 ขั้นตอนนี้ดูซักครั้งนะครับ สำหรับคนที่มีปัญหา

ส่วนคนที่เข้า server ไม่ได้ทั้งที่คนอื่นยังเข้าเล่นได้นั้นหรือใครก็ตามที่เข้าเกมแล้วมันขึ้นหน้าให้ใส่ AC ทั้งๆที่เคยใส่ไปแล้วนั้น
ให้ทำการลง TumGame PlayBrowser ใหม่ หรือถ้าอยากชัวร์จะทำตามวิธีข้างบนเลยก็ได้

ส่วนคนที่ยังคงมีปัญหาอยู่ทางเราขอข้อมูลเพิ่มเติมดังนี้
  1.  รายบละเอียดของบัคหรือปัญหาที่พบเจอ
  2.  เวอร์ชั่น  window ที่คุณใช้
  3.  บราวเซอร์ และเวอร์ชั่นที่คุณใช้ เช่น ใช้ IE9/ Firefox 4
  4.  ชนิดของ แอนตี้ไวรัส และเวอร์ชั่น
  5.  ใช้บริการ internet ของค่ายไหน เช่น true/tot/3bb ฯ
แล้วทางเราจะรีบแก้ไขให้ครับ

และอีกอย่างนะครับ คือ browser opera และ safari ไม่สามารถเข้าเล่นได้ขอความกรุณาเล่นด้วย browser อื่นนะครับ

ปล. ขอขอบคุุณทุกท่านที่ร่วมเล่นเกมและช่วยกันหาบัคหรือปัญหาที่เกิดขึ้นมากนะครับ ขอบคุณครับ
ปล2. จริงๆแล้วอยากจะพูดเล่นๆเท่ๆว่า "ปัญหาของท่านทั้งหลายก็คือปัญหาของเราเหมือนกัน"(แมนโคตร) แต่มาคิดดูแล้วมันเป็นเรื่องจริงนี่หว่า   laugh

ไปละครับ แล้วเจอกันใหม่เมื่อท่านทั้งหลายต้องการ(ยาวขนาดนี้แถมสาระมีนิสเดียว เค้าจะอ่านมาถึงตรงนี่รึเปล่านะ)
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #107 เมื่อ: 19-04-2011, 19:09:24 »

โหว ทีมงานมาเองเลยอะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ใช่

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #108 เมื่อ: 20-04-2011, 09:30:14 »

ผมลองทำตั้งแต่วันแรกที่มีปัญหาแระ
แต่ปัญหาของผมไม่ใช่การ error อ่ะนะ แต่มันติดต่อเซิฟไม่ได้

ก็รอกันต่อไป laugh

KUиαяlακ ●
Full Member

เธอและฉัน '

« ตอบ #109 เมื่อ: 20-04-2011, 10:11:19 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 20-04-2011, 09:30:14
ผมลองทำตั้งแต่วันแรกที่มีปัญหาแระ
แต่ปัญหาของผมไม่ใช่การ error อ่ะนะ แต่มันติดต่อเซิฟไม่ได้

เคยเป็นตอนเปิดเกมซ้อนกันสองจอ ออกอีกจอ รีหน้าใหม่ กดเข้าเกมเค้าก็ได้อะพี่อิด

ªм ĸατч Þεяяч X)'
Hero Member
*

« ตอบ #110 เมื่อ: 20-04-2011, 10:16:08 »

อ้างจาก: KUnarlak ที่ 20-04-2011, 10:11:19
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 20-04-2011, 09:30:14

เคยเป็นตอนเปิดเกมซ้อนกันสองจอ ออกอีกจอ รีหน้าใหม่ กดเข้าเกมเค้าก็ได้อะพี่อิด
ไม่ได้เลย ไปเล่นที่ร้านก็ติดต่อเซิฟไม่ได้เหมือนกัน เฮ้อ

Newbie

« ตอบ #111 เมื่อ: 20-04-2011, 11:12:23 »

ของคุณแมวปีศาจ ลองทำตามนี้หรือยังครับ

ส่วนคนที่เข้า server ไม่ได้ทั้งที่คนอื่นยังเข้าเล่นได้นั้นหรือใครก็ตามที่เข้าเกมแล้วมันขึ้นหน้าให้ใส่ AC ทั้งๆที่เคยใส่ไปแล้วนั้น
ให้ทำการลง TumGame PlayBrowser ใหม่ หรือถ้าอยากชัวร์จะทำตามวิธีข้างบนเลยก็ได้

ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ผมขอข้อมูล
  1.เวอร์ชั่น  window ที่คุณใช้
  2.บราวเซอร์ และเวอร์ชั่นที่คุณใช้ เช่น ใช้ IE9/ Firefox 4
  3.ชนิดของ แอนตี้ไวรัส และเวอร์ชั่น
  4.ใช้บริการ internet ของค่ายไหน เช่น true/tot/3bb ฯ

ขอบคุณมากครับ
Hero Member
*

« ตอบ #112 เมื่อ: 20-04-2011, 11:23:14 »

ผมลองดูแล้วคับ ตั้งแต่วันที่ 17 โน่น เพราะคิดว่าตัวปลั๊กอินที่ลงอาจมีปัญหาก็เลยลบแล้วลงใหม่ แต่ก็เหมือนเดิม
ยังไงก็ฝากข้อมูลไว้นิดนึงละกันคับ

XP service pack3 ตัวธรรมดา(ไม่ใช่วินโดว์ตัว edition ทั้งหลายทั้งปวง)

Chrome ตัวล่าสุด(พอดีเพิ่งโหลดใหม่ เผื่อปัญหาอยู่ที่บราวเซอร์)
Firefox 4 (ตัวนี้ก็เพิ่งโหลดใหม่)

Eset smart security 4.2.64

3BB 6 M

Newbie

« ตอบ #113 เมื่อ: 20-04-2011, 11:44:11 »

ลอง disable eset ทุกอย่างเลยนะครับ ทั้ง realtime protect, antivirus protect และ web access protect ดูนะครับ
แล้วลองลบ plugin ออกแล้วลองเข้าใหม่
Hero Member
*

« ตอบ #114 เมื่อ: 20-04-2011, 11:49:09 »

อ่าที่ผมลองทำดูแล้วก็ตามนี้คับ

ถอน nod32 ออก รีเครื่อง
ถอนปลั๊กอินออก แล้วลบไฟล์เกมทั้งหมดที่อยู่ใน temp แล้วรีเครื่อง
ลงบราวเซอร์ใหม่รีเครื่อง
เข้าเกม โหลดปลั็กอิน ติดตั้ง รอโหลดแมพเสร็จแล้วก็นั่งชมข้อความไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้
 laugh

เดี๋ยวผมจะลงวินโดว์ใหม่แระ อาจจะมีปัญหาที่วินโดว์ของผมก็ได้
ได้ผลยังไงเดี๋ยวจะมาแจ้งอีกทีคับ

ป.ล.เกี่ยวกับวินโดว์ด้วยเหรอ ไปเล่นร้านเกมก็เป็นเหมือนกันเด๊ะ หรือไอดีเฟซมีปัญหา Huh?

ยุทธ_นาคินทร์
Newbie
*

« ตอบ #115 เมื่อ: 20-04-2011, 14:57:33 »

ผมเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ เข้าถึงเลือกเซิฟเวอร์ มันขึ้นว่า ''ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้''  Embarrassed Cry

window XP
บราวเซอร์ google chrome
internet ของ มหาลัย (สงสัยทางมหาลัยบล๊อกเซิฟไว้หรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ) Angry Cry
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #116 เมื่อ: 20-04-2011, 15:15:01 »

อ้างจาก: ยุทธ_นาคินทร์ ที่ 20-04-2011, 14:57:33
ผมเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ เข้าถึงเลือกเซิฟเวอร์ มันขึ้นว่า ''ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้''  Embarrassed Cry

window XP
บราวเซอร์ google chrome
internet ของ มหาลัย (สงสัยทางมหาลัยบล๊อกเซิฟไว้หรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ) Angry Cry

สงสัยจะจริง เพราะว่า มหาวิทยาลัยชอบบล๊อค ip ของปลายทางไว้ มากกว่าที่จะเลือกบล๊อคเว็บ  Evil

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
ยุทธ_นาคินทร์
Newbie
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 20-04-2011, 15:39:50 »

Cry Cry แย่เลย เล่นไม่ได้ื  Cry Cry
zErOs‘zA
Jr. Member
**

インスパイア

« ตอบ #118 เมื่อ: 20-04-2011, 19:21:10 »

เค้ากดคีย์ลัดกันยังไงอ่ะครับ กดF1 ทีไรเข้าหน้า HELP ทุกที  Shocked Shocked

menus
Newbie
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 20-04-2011, 21:52:48 »

ทำไม วุ้น คาเตอร์ วุ้นเค็ม ปลาดาว ได้ประสบกานเท่ากันหมดเลย Shocked
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 11