GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่คุณคิดว่าอย่างไร  (อ่าน 731 ครั้ง)
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: เบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่คุณคิดว่าอย่างไร
« ตอบ #15 เมื่อ: 12-04-2011, 02:38:20 »

ทำไมผมเล่นแล้วผมว่าเก่งพอตัวหว่า  laugh
สกิลสมาธิ หน้ากากออฟมอง อาวุธออฟแม่น ใส่สกิลมังกร ตีหัวค้างคาวหัวแตกตายได้ครับ
ส่วนดาบ ผมขอเถียงนะครับ ลองดูดีๆ ดาบปีศาจน้ำแข็งมีอะไร ดีแค่ใหน ดาบแรร์ 99 ขนาดไม่มีคุณสมบัติ มีดีแค่ใหน
ตัวละครผมที่อยู่ที่เซิฟหลัก มีดาบใหญ่เกือบทุกเล่มครับ เพราะเมื่อก่อนผมเล่นผมบ้าสะสมดาบ
ดาบบางอย่างมีหลายเล่มด้วยซ้ำ เลือกใช้ตามเวลา โอกาส และสถานที่
เรื่องดาบน้ำแข็ง กับดาบแรร์ เอาแค่พลังโจมตีเพียวๆ ก็ห่างกันมากโขอยู่แล้วครับ และเบรดผม ตีไม่มีแกว่งครับ
โจมตีสูงสุด กับต่ำสุดเท่ากัน แม่นยำก็มากพอที่จะตีมอนได้ทุกตัวด้วย
ส่วนการเล่นนั้น ต้องรู้จักประยุกค์ครับ อย่าเล่นทื่อ ให้ของดีแค่ใหนก็สู้คนอื่นยากครับ
The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: เบลดมาสเตอร์สายดาบใหญ่คุณคิดว่าอย่างไร
« ตอบ #16 เมื่อ: 12-04-2011, 05:35:34 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 12-04-2011, 02:38:20
ทำไมผมเล่นแล้วผมว่าเก่งพอตัวหว่า  laugh
สกิลสมาธิ หน้ากากออฟมอง อาวุธออฟแม่น ใส่สกิลมังกร ตีหัวค้างคาวหัวแตกตายได้ครับ
ส่วนดาบ ผมขอเถียงนะครับ ลองดูดีๆ ดาบปีศาจน้ำแข็งมีอะไร ดีแค่ใหน ดาบแรร์ 99 ขนาดไม่มีคุณสมบัติ มีดีแค่ใหน
ตัวละครผมที่อยู่ที่เซิฟหลัก มีดาบใหญ่เกือบทุกเล่มครับ เพราะเมื่อก่อนผมเล่นผมบ้าสะสมดาบ
ดาบบางอย่างมีหลายเล่มด้วยซ้ำ เลือกใช้ตามเวลา โอกาส และสถานที่
เรื่องดาบน้ำแข็ง กับดาบแรร์ เอาแค่พลังโจมตีเพียวๆ ก็ห่างกันมากโขอยู่แล้วครับ และเบรดผม ตีไม่มีแกว่งครับ
โจมตีสูงสุด กับต่ำสุดเท่ากัน แม่นยำก็มากพอที่จะตีมอนได้ทุกตัวด้วย
ส่วนการเล่นนั้น ต้องรู้จักประยุกค์ครับ อย่าเล่นทื่อ ให้ของดีแค่ใหนก็สู้คนอื่นยากครับ
ขาโหด อิอิ
ปล.เบรดดาบใหญ่เล่นดีๆนะเทพแท้ แทบไม่แพ้หน้าไหนเลยในโลกหล้า Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 12-04-2011, 15:22:01 »

งั้นยกตัวอย่างของและการออฟมาให้ได้ไหมครับ
ส่วนของแรอย่าพูดถึงนะครับผมไม่มีปัญญาไปหา
Hero Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 12-04-2011, 16:43:57 »

อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 12-04-2011, 15:22:01
งั้นยกตัวอย่างของและการออฟมาให้ได้ไหมครับ
ส่วนของแรอย่าพูดถึงนะครับผมไม่มีปัญญาไปหา
ถ้าเอาแบบพื้นๆ ไม่ยุ่งเกี่ยวกะใครนอกจากมอน ดาบใหญ่ขายร้านเวล 66 (ตอนนี้ชื่ออะไรจำไม่ได้)
หรือดาบเวล 66 ที่ได้จากบอส ที่เขาขายกันถูกๆ เอามาออฟแม่นครับ หน้ากากซาดิสออฟมอง
ส่วนชุดป้องกัน ต้องมี 2 ชุด ชือชุดที่เน้นความถึก แบบบักอึด และชุดที่เน้นป้องกันเวท
เพื่อการเก็บเลเวลในที่ๆ ต่างกัน และอีกอย่าง เพื่อการเข้าไปหาเงินในดันไฟ ที่เมธาลิกาน่า
ค่อยๆ เก็บเงินสร้างตัวจากที่นั่นได้เลยครับ ได้เงินมากดี และไวด้วย ลากๆ มาตวัดดาบ ลากๆ มามังกรพิโรธ
ไอเทมที่สำคัญก็คือ แหวนมรกต (ชื่อถูกป่าวไม่แน่ใน) ที่เป้นเซตของเรนเจอนะครับ และเครื่องรางเหล็กไหล
เกราะปีศาจน้ำแข็ง หรืองบน้อยก็เกราะจอมทัพ รองเท้าก็สนับขาเขี้ยวยัก ผ้าคลุมอันนี้เป็นตัวแปรสำคัญอีกอย่าง
ที่จะเปลี่นไปเล่นสายกันกายภาพหรือสายกันเวท แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ เทคนิคสำคัญคือการเปลี่ยนชุดสวมใส่ โดยการใช้คียลัด
ฝึกเทคนิคการใช้คีย์ลัดให้ดีแล้วจะเทพ ขยันๆ อยู่ในดันที่เมธาลิกาน่าหน่อย เล่นวันละ 2-3 ชั่วโมงก็หาเงินหลัก M ได้ทุกวันครับ
ส่วนเรื่องของแรร์ อย่าไปท้อครับ ตัวผมเองยังเก็บขยะจนซื้อเซ็ตดูลาครบทั้งเซตได้เลย (อันนี้เก็บขยะมาซื้อจริงๆ ไม่ได้โม้ครับ)  laugh
อีกทางก็รับเควซ กับสไตเนอร์ แล้วไปตีเข้เขียวที่แมพวีไอพี ผมเคยสะสมไว้จากเลเวล45-60 แล้วเอาเขี้ยวตะเข้ไปขายได้หลายเอ็มเลยครับ
หนังตะเข้ก็ขายได้อีกหลายเอ็ม
ผู้ก่อกวนบอร์ด
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 12-04-2011, 17:13:37 »

อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 11-04-2011, 21:23:14
อ้างจาก: Demi-Human ที่ 11-04-2011, 20:57:15
อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 11-04-2011, 20:26:45
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 11-04-2011, 20:21:50
ดาบพิโรธส่วนใหญ่มันจะตีโดนนะ ยิ่งโป๊ะอ่ะ บ้าได้อีก Evil
ปล.เคยเจอเบลดดาบใหญ่สายคอมโบเทพๆมั้ย ผมเคยเจอนะ โคตรเป็นบุญตาเลย Wink
เรากะอยากเหนนะเพราะเราเปนพวกดาบใหญ่สายบ้านนอกไม่มีพิษสงแบบเค้า Cry Cry Cry Cry

Sad
เรานี่แหละหนาชะตาชีวิตแสนอาภัพมีกเบลดดาบใหญ่กะไปฆ่ากะใครไม่ได้ Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

ใช่ ผมแนะนำ ไปรีสเตตัส แล้วลง DEX นำ STR ตาม ใส่ของยศเทพออฟแม่น ( ไม่มีวืด  Evil )
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 12-04-2011, 17:22:40 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 12-04-2011, 16:43:57
อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 12-04-2011, 15:22:01
ถ้าเอาแบบพื้นๆ ไม่ยุ่งเกี่ยวกะใครนอกจากมอน ดาบใหญ่ขายร้านเวล 66 (ตอนนี้ชื่ออะไรจำไม่ได้)
หรือดาบเวล 66 ที่ได้จากบอส ที่เขาขายกันถูกๆ เอามาออฟแม่นครับ หน้ากากซาดิสออฟมอง
ส่วนชุดป้องกัน ต้องมี 2 ชุด ชือชุดที่เน้นความถึก แบบบักอึด และชุดที่เน้นป้องกันเวท
เพื่อการเก็บเลเวลในที่ๆ ต่างกัน และอีกอย่าง เพื่อการเข้าไปหาเงินในดันไฟ ที่เมธาลิกาน่า
ค่อยๆ เก็บเงินสร้างตัวจากที่นั่นได้เลยครับ ได้เงินมากดี และไวด้วย ลากๆ มาตวัดดาบ ลากๆ มามังกรพิโรธ
ไอเทมที่สำคัญก็คือ แหวนมรกต (ชื่อถูกป่าวไม่แน่ใน) ที่เป้นเซตของเรนเจอนะครับ และเครื่องรางเหล็กไหล
เกราะปีศาจน้ำแข็ง หรืองบน้อยก็เกราะจอมทัพ รองเท้าก็สนับขาเขี้ยวยัก ผ้าคลุมอันนี้เป็นตัวแปรสำคัญอีกอย่าง
ที่จะเปลี่นไปเล่นสายกันกายภาพหรือสายกันเวท แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ เทคนิคสำคัญคือการเปลี่ยนชุดสวมใส่ โดยการใช้คียลัด
ฝึกเทคนิคการใช้คีย์ลัดให้ดีแล้วจะเทพ ขยันๆ อยู่ในดันที่เมธาลิกาน่าหน่อย เล่นวันละ 2-3 ชั่วโมงก็หาเงินหลัก M ได้ทุกวันครับ
ส่วนเรื่องของแรร์ อย่าไปท้อครับ ตัวผมเองยังเก็บขยะจนซื้อเซ็ตดูลาครบทั้งเซตได้เลย (อันนี้เก็บขยะมาซื้อจริงๆ ไม่ได้โม้ครับ)  laugh
อีกทางก็รับเควซ กับสไตเนอร์ แล้วไปตีเข้เขียวที่แมพวีไอพี ผมเคยสะสมไว้จากเลเวล45-60 แล้วเอาเขี้ยวตะเข้ไปขายได้หลายเอ็มเลยครับ
หนังตะเข้ก็ขายได้อีกหลายเอ็ม
เอาดาบน้ำแข็งออฟแม่นได้ไหมอ่า
ส่วนเกราะกะใส่เกราะน้ำแข็งอยู่อ่าที่ไม่มีกะหน้ากากออฟแม่นกะเครื่องรางนี่แหละ
งั้นเดี๋ยวไปหาก่อน
ส่วนวิหารไฟกะไปบ่อยนะครับ  แต่ะจะมั่วไปหน่อยลากไปลากมาตายเองเฉยๆเลย woon woon
แล้วการอัพสะเตตัสล่ะครับให้อัพแบบ
อ้างจาก: Demi-Human ที่ 12-04-2011, 17:13:37
อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 11-04-2011, 21:23:14
อ้างจาก: Demi-Human ที่ 11-04-2011, 20:57:15
อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 11-04-2011, 20:26:45
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 11-04-2011, 20:21:50
ดาบพิโรธส่วนใหญ่มันจะตีโดนนะ ยิ่งโป๊ะอ่ะ บ้าได้อีก Evil
ปล.เคยเจอเบลดดาบใหญ่สายคอมโบเทพๆมั้ย ผมเคยเจอนะ โคตรเป็นบุญตาเลย Wink
เรากะอยากเหนนะเพราะเราเปนพวกดาบใหญ่สายบ้านนอกไม่มีพิษสงแบบเค้า Cry Cry Cry Cry

Sad
เรานี่แหละหนาชะตาชีวิตแสนอาภัพมีกเบลดดาบใหญ่กะไปฆ่ากะใครไม่ได้ Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

ใช่ ผมแนะนำ ไปรีสเตตัส แล้วลง DEX นำ STR ตาม ใส่ของยศเทพออฟแม่น ( ไม่มีวืด  Evil )
ให้อัพแบบนี้เลยใช่ไหมครับ
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 12-04-2011, 17:28:27 »

dex นำ str ตาม เป็นหลักการของเบรดทุกสายอยู่แล้วครับ เบรดเป็นอาชีพที่โจมตีนิ่งมาก แม่นมาก ดาบใหญ่กับดาบคู่บอกตรงๆนะครับ แม่นแทบไม่ต่างกันเลย
อีกอย่างเบรดดาบใหญ่เป็นสายที่พลิกได้เยอะมาก ของก็ตามท่านอำนาจเลยครับ แต่ถ้ามีดาบแรร์ใส่หน่อยนี่ ไม่ต้องห่วงเลยเรื่องความแรง หุหุ
ปล.ดาบใหญ่ดาบคู่หายึดติด บรรลุเหนือดาบคือยอดนักดาบ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
Hero Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 12-04-2011, 18:31:44 »

ที่วิหารต้องเน้น กันเวทด้วยครับ เพราะมีมอนโจมตีเป็นเวทอยู่หลายตัว ส่วนการอัพสเตตัสที่ผมอัพก็
dxe มีเท่าไรใส่ให้หมด ที่เหลือก็ str เบรดผมตัวหลักสายคอมโบครับ เล่นคอมโบมาจนเลเวล 99 ได้เลยนะจะบอกให้  Evil
แต่ถ้าจะเทพจริงๆ ต้องสายผสม ยิ่งถ้าจุติหกรอบ ใช้คีย์ลัดเก่งๆ วิไม่เทพจริงยิงหอกวารีดังแก๊งก็มีนะเออ  laugh
แถมอัพสกิลคลาสสามได้ทุกสกิล และมีชุดคอมโบที่ผมคิดขึ้นจากสกิลของเบรดดาบคู่ และดาบใหญ่รวมกัน เหมาะสำหรับสาย PVP
ทำให้ลบจุดด้อยของเบรดไปในหลายๆ ด้านเลยครับ เคยเอาไปเกรียนในนรกเมื่อประมาณปีที่แล้วไม่รู้จะมีคนจำได้ใหม  laugh
Hero Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 12-04-2011, 18:42:21 »

อันนี้อีกหนึ่งแนวทางในการเล่นที่ผมเคยทดลอง  Smiley

The kIP
Full Member
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 12-04-2011, 20:23:56 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 12-04-2011, 18:42:21
อันนี้อีกหนึ่งแนวทางในการเล่นที่ผมเคยทดลอง  Smiley

อยากเล่นสายนี้เหมือนกันงับ แต่ดันจุไม่ครบหกเหรียญมันไม่พอ = =
ปล.จุหกรอบ สายผสม มีพุ่งมังกรพิโรธ มีดาบปัดดาบ มีดาบธาตุint99 นี่แทบไร้เทียมทาน  Evil

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #25 เมื่อ: 12-04-2011, 20:27:03 »

เบลดถือโล่ได้ด้วยหรอ^

หรือยกดาบหว่า
 Huh? Huh?

NeeD not to know

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #26 เมื่อ: 12-04-2011, 20:42:32 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 12-04-2011, 20:27:03
เบลดถือโล่ได้ด้วยหรอ^

หรือยกดาบหว่า
 Huh? Huh?

สกิลปัดดาบน่ะ

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 13-04-2011, 17:32:54 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 12-04-2011, 20:23:56
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 12-04-2011, 18:42:21

อยากเล่นสายนี้เหมือนกันงับ แต่ดันจุไม่ครบหกเหรียญมันไม่พอ = =
ปล.จุหกรอบ สายผสม มีพุ่งมังกรพิโรธ มีดาบปัดดาบ มีดาบธาตุint99 นี่แทบไร้เทียมทาน  Evil

คือผมสงสัยอะครับ c3 มันมีซ้อนกันได้ด้วยเหรอครับ  Huh? เคยเห็น เบลดสายอาร์ค (ใส่สีชุดด้วย) แต่มีดาบธาตุ

ปล. หรือผมตาฝาดไปก็ไม่รู้อ่ะนะ (คนมันเยอะ)  Shocked
Hero Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 13-04-2011, 18:49:07 »

สกิลคลาสสาม หากครบเงื่อนไข เรียนได้หมดครับ ถ้าคุณมีสกิลยกดาบกัน มีชำนาญดาบคู่ คุณเรียนสกิลสวนกลับได้ และคุณมีสกิลดาบพิโรธ คุณเรียนมังกรพิโรธได้ และเมื่อคุณเลเวล 91
คุณก้สามารถเรียนสกิล ครบทั้ง สามสกิลได้ เพียงแต่ตอนแบ่งเหรียญไปลงสกิลจะลำบากนิด แต่ทำได้ครับ ส่วนสีชุดเวลถึง มีตังโซล ก็เปลี่ยนได้ทุกสี เพียงแต่ต้องใช้ให้เหมาะกับสถานการ
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 13-04-2011, 20:04:05 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 13-04-2011, 18:49:07
สกิลคลาสสาม หากครบเงื่อนไข เรียนได้หมดครับ ถ้าคุณมีสกิลยกดาบกัน มีชำนาญดาบคู่ คุณเรียนสกิลสวนกลับได้ และคุณมีสกิลดาบพิโรธ คุณเรียนมังกรพิโรธได้ และเมื่อคุณเลเวล 91
คุณก้สามารถเรียนสกิล ครบทั้ง สามสกิลได้ เพียงแต่ตอนแบ่งเหรียญไปลงสกิลจะลำบากนิด แต่ทำได้ครับ ส่วนสีชุดเวลถึง มีตังโซล ก็เปลี่ยนได้ทุกสี เพียงแต่ต้องใช้ให้เหมาะกับสถานการ

Shocked สุโค่ย งั้นผมก็เวลที่วิหารสบายเลยสิครับ (พิโรธ + ดาบธาตุ  Evil)

ขอบคุณมากๆครับ  Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3