GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอระบบเพื่อการกำจัดพวกออโต้เมาส์(จีเอ็มมาอ่านด้วย)  (อ่าน 1173 ครั้ง)
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

Re: เสนอระบบเพื่อการกำจัดพวกออโต้เมาส์(จีเอ็มมาอ่านด้วย)
« ตอบ #15 เมื่อ: 03-04-2011, 14:03:47 »

โปรที่ทีมงานจะจัดการก็คือพวกโปรปั้มต่างๆ

ไม่มีผลร้ายแรงกับเกม

โปรแบบนี้เค้าไม่มาสนใจหรอก

เพราะถือช่วยผ่อนแรงก็ไม่มากหรอกครับ

ช่วยมากที่สุดก็เป็นการฝึกซี 3 ก็เท่านั้นเอง

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
~xxx101~
Jr. Member
**

Re: เสนอระบบเพื่อการกำจัดพวกออโต้เมาส์(จีเอ็มมาอ่านด้วย)
« ตอบ #16 เมื่อ: 03-04-2011, 14:15:18 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-04-2011, 11:06:04
อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 03-04-2011, 10:33:18
มันคงไม่ต่างจาก ขี้เกียจกดเม้าที่ ทีมงานทำมาขายเท่าไหร่หรอกนะผมว่า ข้อแตกต่าง
- อันนึงซื้อ จากเกมส์ อันนึงไม่ได้ซื้อ
- อันนึงตั้งฝึกซี3 ไม่ได้ อันนึงได้
- อันนึงเล่นหน้าจอโปรเกมส์ อื่นได้ อันนึงไม่ได้
ถ้าให้มาขุด นั่งกดทั้งวัน โดยไม่มีโปรแกรมพวกนี้ช่วยเล็กๆน้อยๆ ก็คงไม่ไหวเหมือนกันคงไม่ได้ทำใรเลย คนที่เค้าเล่นเกมส์นี้ใช่ว่า จะไม่มีหน้าที่การงานในชีวิตจริงต้องทำ

ก็ด้วยเหตุผลนี้แหละครับ"ใครมันจะมานั่งกดทั้งวัน"คนเลยหันไปใช้ออโต้กันไง ยาหนูขี้เกียจกดเมาส์ราคาก็ไม่ใช่ถูกแถมใช้ได้แป๊ปเดียว
ถ้าเป็นคนที่รู้ว่ามีออโต้เมาส์อยู่แถมGMก็แทบจะจับคนใช้ไม่ได้ใครมันจะไม่ใช้ล่ะจริงไหม คงมีไอ้บ้าแบบผมไม่กี่คนหรอกที่รู้ลู่ทางและวิธีแต่ก็
ยังไม่ใช้ออโต้ทั้งที่หาใช้ได้ง่ายๆ ไอ้โง่แบบพวกผมนี่โง่เนอะที่ตัดเวลาเก็บเวลในเกมแล้วหันมานั่งคลิกเมาส์ยิกๆทำการงานเป็นชั่วโมงๆ
C3ก็ระดับต่ำกว่าชาวบ้านเขาเพราะไม่ได้ใช้ออโต้ช่วยฝึก

พวกคนที่เล่นตามกฏกติกาช่างน่าสงสารและเห็นใจในขณะที่พวกเล่นซอกแซกผิดกฏกลับได้ดิบได้ดี
ช่างเป็นเรื่องน่าตลกที่หัวเราะไม่ออกเลยว่าไหม
มีกฎห้ามใช้ออโตเม้าด้วยหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้กฏจริงๆในข้อนี้ 
ในกลุ่มเพื่อนที่เล่นๆ รู้จักกันเค้าก็ใช้กัน ส่วนมากใช้ฝึก ซี 3 เค้าแนะนำมา ส่วนตัวผมแล้วคิดว่ามันไม่น่ามีปัญหาอะใร

~xxx101~
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 03-04-2011, 14:26:29 »

อีกนิดนึงนะครับ ถ้ามีคอมเครื่องเดียวเราจะไม่สามารถตั้งออโตเม้า แล้ว เก็บเวลไปด้วยได้นะครับ ถ้าตั้งออโต้ หน้าจอจะออโต้อัตโนมัติ เราก็ได้แต่นั่งดูมันทำงานของมันไปเรื่อย ไม่เหมือนหนูขี้เกียจกด อันนี้จะเล่นจออื่น หรือ ทำอย่างอื่นควบคู่กันไปได้

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 03-04-2011, 16:59:15 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-04-2011, 13:02:23
อ้างจาก: Kang Hye Hyun ที่ 03-04-2011, 12:20:38
อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-04-2011, 11:06:04
อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 03-04-2011, 10:33:18
มันคงไม่ต่างจาก ขี้เกียจกดเม้าที่ ทีมงานทำมาขายเท่าไหร่หรอกนะผมว่า ข้อแตกต่าง
- อันนึงซื้อ จากเกมส์ อันนึงไม่ได้ซื้อ
- อันนึงตั้งฝึกซี3 ไม่ได้ อันนึงได้
- อันนึงเล่นหน้าจอโปรเกมส์ อื่นได้ อันนึงไม่ได้
ถ้าให้มาขุด นั่งกดทั้งวัน โดยไม่มีโปรแกรมพวกนี้ช่วยเล็กๆน้อยๆ ก็คงไม่ไหวเหมือนกันคงไม่ได้ทำใรเลย คนที่เค้าเล่นเกมส์นี้ใช่ว่า จะไม่มีหน้าที่การงานในชีวิตจริงต้องทำ

ก็ด้วยเหตุผลนี้แหละครับ"ใครมันจะมานั่งกดทั้งวัน"คนเลยหันไปใช้ออโต้กันไง ยาหนูขี้เกียจกดเมาส์ราคาก็ไม่ใช่ถูกแถมใช้ได้แป๊ปเดียว
ถ้าเป็นคนที่รู้ว่ามีออโต้เมาส์อยู่แถมGMก็แทบจะจับคนใช้ไม่ได้ใครมันจะไม่ใช้ล่ะจริงไหม คงมีไอ้บ้าแบบผมไม่กี่คนหรอกที่รู้ลู่ทางและวิธีแต่ก็
ยังไม่ใช้ออโต้ทั้งที่หาใช้ได้ง่ายๆ ไอ้โง่แบบพวกผมนี่โง่เนอะที่ตัดเวลาเก็บเวลในเกมแล้วหันมานั่งคลิกเมาส์ยิกๆทำการงานเป็นชั่วโมงๆ
C3ก็ระดับต่ำกว่าชาวบ้านเขาเพราะไม่ได้ใช้ออโต้ช่วยฝึก

พวกคนที่เล่นตามกฏกติกาช่างน่าสงสารและเห็นใจในขณะที่พวกเล่นซอกแซกผิดกฏกลับได้ดิบได้ดี
ช่างเป็นเรื่องน่าตลกที่หัวเราะไม่ออกเลยว่าไหม

เราไง นั่งกดทั้งวัน -*-

ปัจจุบัน ฝึกกรงอยู่ ระหว่างฝึกกะคุยกะคนอื่นไปเรื่อย ๆ

แล้วไม่คิดบ้างหรอ ถ้าบางคนเค้าอยู่หน้าจอตลอด ระหว่างฝึกซี 3 ก็มีอะไรพวกนี้ขึ้นมาให้กดตลอด มันรำคาญมั้ย  Huh?

ขึ้นอยู่กับการปรับระบบของโปรแกรมเมอร์ว่าจะสร้างให้สะดวกต่อการกดสำหรับผู้ที่อยู่จอแค่ไหน ปรับให้ขนาดเล็กพอเหมาะ
ระยะเวลาในการตอบไม่ช้าไม่เร็วไป ระยะเวลาในการทำงานของระบบก็ไม่ช้าหรือเร็วไป คลิกตอบได้ไม่ยากก็ได้แล้วล่ะ

ไม่ได้หมายถึงขนาด แต่มันขึ้นมาให้กดตลอดอะ มันรำคาญ - -

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #19 เมื่อ: 03-04-2011, 18:56:34 »

-0-

อย่างน้อยผมทำการงานขุดสมุนไพรกับผอบ อย่างนี้ไม่แย่เหรอถ้ามีมาให้กดตลอดอ่ะ

เปิดเอาอาหารยัดผอบ แล้วก็นอน ?? แล้วใครจะมานั่้งตอบ

ส่วนการงาน การงานชาวสวนกับขุดแร่ที่ระดับเต็มแล้วผมไม่เคยใช้กดเม้าเลยครับ กดมือตลอดเม้าท์ผมพังไปสองอันแล้วภายใน 1 ปี นี่อันที่สาม

่ส่วนคีย์บอร์ด ก็อันที่สามเหมือนกันครับ บางทีใช้ยาเพิ่มการงาน 30% ขนาดในกิลถามยังไม่อยากตอบเลย ถ้ามัวแต่มาคอยนั่งตอบคำถาม

บอกตรงๆ ครับเสียเวลายา(แอบงก) ถ้ามีแบบนี้มาขึ้นทั้งวันผมก็เซ็งนะ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #20 เมื่อ: 03-04-2011, 19:12:27 »

อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 03-04-2011, 14:15:18

มีกฎห้ามใช้ออโตเม้าด้วยหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้กฏจริงๆในข้อนี้ 
ในกลุ่มเพื่อนที่เล่นๆ รู้จักกันเค้าก็ใช้กัน ส่วนมากใช้ฝึก ซี 3 เค้าแนะนำมา ส่วนตัวผมแล้วคิดว่ามันไม่น่ามีปัญหาอะใร

มี เมื่อก่อนเคยมีกฎออกมาครั้งนึงใจความประมาณว่า (ไม่รู้กระทู้หายไปไหนแล้วหาไม่เจอ) คนที่ใช้เทคนิคหนีบเหรียญที่คีย์บอร์ด (คือตอนนั้นมันยังกดช้อตคัตค้างแล้วสกิลทำงานรัวๆอยู่ เลยใช้เหรียญหนีบคีย์บอร์ดฝึก c3 ได้ เพิ่งมาปรับหลังจากนั้น) ออโต้เม้าส์ หรือโปรเเกรมอื่นใดที่เป็นลักษณะสคริปต์ ถือว่ามีความผิด (ประมาณนี้) แต่เท่าที่เห็นจริงๆจีเอ็มเค้าก็ไม่ได้เคร่งอะไรมากหรอก (ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือดร้อน หรือส่งผลต่อระบบเกม) จีบางคนบอกว่าใช้ได้ด้วยซ้ำ

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 03-04-2011, 20:43:13 »

อ้างจาก: -.เบลล์เลต พระโฉด.- ที่ 03-04-2011, 18:56:34
-0-

อย่างน้อยผมทำการงานขุดสมุนไพรกับผอบ อย่างนี้ไม่แย่เหรอถ้ามีมาให้กดตลอดอ่ะ

เปิดเอาอาหารยัดผอบ แล้วก็นอน ?? แล้วใครจะมานั่้งตอบ

ส่วนการงาน การงานชาวสวนกับขุดแร่ที่ระดับเต็มแล้วผมไม่เคยใช้กดเม้าเลยครับ กดมือตลอดเม้าท์ผมพังไปสองอันแล้วภายใน 1 ปี นี่อันที่สาม

่ส่วนคีย์บอร์ด ก็อันที่สามเหมือนกันครับ บางทีใช้ยาเพิ่มการงาน 30% ขนาดในกิลถามยังไม่อยากตอบเลย ถ้ามัวแต่มาคอยนั่งตอบคำถาม

บอกตรงๆ ครับเสียเวลายา(แอบงก) ถ้ามีแบบนี้มาขึ้นทั้งวันผมก็เซ็งนะ

น่าจะอ่านกระทู้ให้ดีก่อนนะเพระผมตอบไปแล้วว่ามันสามารถปรับตัวระบบได้ว่าไม่ให้ทำงานเมื่ออยู่ในสถานะบางอย่าง เช่น ตั้งร้านขายของ
ทำอาหาร หาสมุนไพร พวกนี้สามรถปรับให้ระบบไม่ทำงานตรวจสอบได้ครับ อย่างที่บอกไประบบนี้มีไว้เพื่อจับพวกโปรหรือออโต้เท่านั้น

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 03-04-2011, 19:12:27
อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 03-04-2011, 14:15:18

มี เมื่อก่อนเคยมีกฎออกมาครั้งนึงใจความประมาณว่า (ไม่รู้กระทู้หายไปไหนแล้วหาไม่เจอ) คนที่ใช้เทคนิคหนีบเหรียญที่คีย์บอร์ด (คือตอนนั้นมันยังกดช้อตคัตค้างแล้วสกิลทำงานรัวๆอยู่ เลยใช้เหรียญหนีบคีย์บอร์ดฝึก c3 ได้ เพิ่งมาปรับหลังจากนั้น) ออโต้เม้าส์ หรือโปรเเกรมอื่นใดที่เป็นลักษณะสคริปต์ ถือว่ามีความผิด (ประมาณนี้) แต่เท่าที่เห็นจริงๆจีเอ็มเค้าก็ไม่ได้เคร่งอะไรมากหรอก (ถ้ามันไม่ทำให้ใครเดือดร้อน หรือส่งผลต่อระบบเกม) จีบางคนบอกว่าใช้ได้ด้วยซ้ำ

ปัญหามันก็เพราะทีมงานทำตัวคลุมเครือนี่ล่ะครับ บอกว่าออโต้เมาส์ผิดแต่ดันมีคนใช้กันแบบเปิดเผยมานานแล้วด้วยมีคนแจ้งไปก็จับแทบไม่ได้
ตอนนี้ก็ใช้กันทั่วบ้านทั่วเมืองละ แน่นอนว่ายังมีผู้เล่นราว30-50%ของผู้เล่นทั้งหมด(ไม่นับไอดีนับจำนวนผู้เล่นนะ) ที่ไม่ได้ใช้ออโต้เมาส์
ซึ่งแบ่งเป็นพวกที่ไม่ใช้เพราะยังไม่รู้หรือหาลู่ทางนำมาใช้ไม่ได้กับพวกที่รู้วิธีและลู่ทางแล้วแต่ไม่ใช้ ซึ่งคนพวกนี้(รวมผม)นี่แหละที่ถูกเอาเปรียบ

ผมอยากถามทีมงานซะเหลือเกินว่าตอนนี้ออโต้เมาส์มันผิดกฏอยู่ไหมตอนนี้ แต่ไม่ว่าคำตอบจะเป็นอะไรแต่ความนัยที่แฝงมาจากผลลัพธ์ที่เกิดขึ้น
ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันมันก็เหมือนพูดอย่างชัดเจนอยู่แล้วว่า"พวกแซกซอกเล่นผิดกฏน่ะฉลาดส่วนพวกมิงน่ะโง่เองที่ไม่ใช้ออโต้"

อ้างจาก: Kang Hye Hyun ที่ 03-04-2011, 16:59:15
อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-04-2011, 13:02:23
อ้างจาก: Kang Hye Hyun ที่ 03-04-2011, 12:20:38

เราไง นั่งกดทั้งวัน -*-

ปัจจุบัน ฝึกกรงอยู่ ระหว่างฝึกกะคุยกะคนอื่นไปเรื่อย ๆ

แล้วไม่คิดบ้างหรอ ถ้าบางคนเค้าอยู่หน้าจอตลอด ระหว่างฝึกซี 3 ก็มีอะไรพวกนี้ขึ้นมาให้กดตลอด มันรำคาญมั้ย  Huh?

ขึ้นอยู่กับการปรับระบบของโปรแกรมเมอร์ว่าจะสร้างให้สะดวกต่อการกดสำหรับผู้ที่อยู่จอแค่ไหน ปรับให้ขนาดเล็กพอเหมาะ
ระยะเวลาในการตอบไม่ช้าไม่เร็วไป ระยะเวลาในการทำงานของระบบก็ไม่ช้าหรือเร็วไป คลิกตอบได้ไม่ยากก็ได้แล้วล่ะ

ไม่ได้หมายถึงขนาด แต่มันขึ้นมาให้กดตลอดอะ มันรำคาญ - -

มันไม่ได้โผล่มาทุกนาทีแต่โผล่มาทุก10-30นาทีคงไม่น่ารำคาญนักหรอก อย่างที่บอกไว้มันเอาไว้ดักพวกออโต้เมาส์กับโปรเท่านั้น
ช่วงแรกอาจจะรู้สึกไม่ค่อยชินแต่พอผ่านไปสักพักก็จะชินไปเองเพราะระบบมันไม่ได้สร้างคำถามซับซ้อนอะไรเหมือนกับแค่ให้ดูสีหรือตัวเลขหรือภาพ
แล้วคลิกคำตอบให้ตรงซึ่งถ้าชินแล้วแค่มองไม่กี่วินาทีก็ตอบได้แล้ว แต่ถ้าแค่ไม่กี่วินาทียังรำคาญก็ไม่รู้ว่าไงแล้วเหมือนกัน
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 03-04-2011, 21:14:54 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 03-04-2011, 13:04:28
ที่จขกท.ติดก้คือปัญหาแบบว่า พวกไม่รุ้อิโหน่อิเหน่จะโดน= =

ถ้ากดอยู่ตลอดก็ปรับเอฟเฟกที่ขึ้นตรงTeenใหม่(เปนสีแดงก้สวยนะเออ) ถ้าใช้ยาขี้เกียจกดก้ขึ้นบัฟ

จบ แก้ปัญหาแต่ต้น ไม่ต้องปลาย=[]=

ถ้าเป็นเรื่องพวกไม่รู้เรื่องระบบดักจับล่ะก็คงไม่ค่อยมีปัญหาเพราะถ้าปรับให้เมื่อตอบผิดหรือไม่ตอบจะมีขึ้นแจ้งเตือนในจอประมาณว่า
"คุณถูกตรวจจับว่าใช้โปรแกรมช่วยเล่นเนื่องจากไม่ตอบคำถามหรือตอบผิด"เหมือนตอนประกาศเปลี่ยนอาชีพทั้งเซิฟเวอร์เป็นตัวอักษรสีแดง
แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วล่ะเพราะถ้าเป็นคนไม่รู้เรื่องระบบจริงคงจะรีบถามคนอื่นๆแทบจะทันทีแน่เนื่องจากสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้น

ส่วนเรื่องทำให้ยาขี้เกียจกดเมาส์ขึ้นบัพผมว่ามันไม่ค่อยช่วยนะเพราะมันต้องมีคนเอาตัวไปแอบใช้ออโต้แหงแมฟมีตั้งเยอะแยะ
ถ้าเอาไปแอบแมฟที่ร้างผู้คนก็ยากที่จะหาเจอแถมพวกจีเอ็มถ้าไม่แจ้งไปก็คงไม่ออกมาตรวจสอบค้นหาพวกใช้ออโต้ด้วย
แล้วก็คงไม่มีใครวิ่งไปทั่วทุกแมฟเพื่อหาพวกออโต้ไปแจ้งจีเอ็มด้วย

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 03-04-2011, 14:03:47
โปรที่ทีมงานจะจัดการก็คือพวกโปรปั้มต่างๆ

ไม่มีผลร้ายแรงกับเกม

โปรแบบนี้เค้าไม่มาสนใจหรอก

เพราะถือช่วยผ่อนแรงก็ไม่มากหรอกครับ

ช่วยมากที่สุดก็เป็นการฝึกซี 3 ก็เท่านั้นเอง

เรื่องที่ว่าช่วยไม่มากนี่ขอเถียงอย่างแรง ไม่เชื่อลองไปทำการงานหรือฝึกC3โดยไม่ใช้ออโต้เมาส์แล้วเทียบลองกันดูกับคนใช้ออโต้เมาส์
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #23 เมื่อ: 03-04-2011, 22:27:53 »

เอ่อ ทวนอีกที แล้วตีข้อรวมๆแล้วอย่ามีเลยเหอะ

รูปแบบเกมเรามันยุ่งยากกว่าเกมอื่นที่จะใช้ระบบนี้

ยิ่งเกรียนเราก้เยอะกว่าชาวบ้าน เด๋วได้มีการเล่นระบบนี้ยังกะมติจับกุมกันตายแหง

ปลงเถอะ - -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 21-04-2011, 16:36:19 »

ขอขุดจนกว่าจะได้รับคำตอบที่ชัดเจนจากGMแต่ถ้าตอบแบบขอไปทีหรือตอบไม่ดีงานเข้านะขอบอก

หมายเหตุ* GMช่วยอ่านโพสต่างๆในกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสองให้ดีๆด้วยนะครับ ถ้าตอบแบบไม่ดูให้ดีก็งานเข้า
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 21-04-2011, 16:59:37 »

ผมว่า ของเหล่านี้มันขึ้นอยุูกับวิธีใช้งานของแต่ละบุลคลมากกว่านะ จขกท. จะโวยวายไปทำไมอ่ะครับ วิธีการใช้งานและประโยชน์ของออโต้เม้าส์มันต่างกันนะครับ ผมก็เป็นคนนึงนะที่นั่ง

ขุดนั่งจิ้มคนเดียว ตอนนี้แสงเทพระดับ9 เสาวิญญาณ8 ขุดแร่กับขุดอัญมณี5 การงานตีเกราะ6 ถลุงแร่9 ปรุงยา10 วัตถุดิบทุกอย่างผมหาเอง ผมขุดเอง C3ก็จิ้มเองทุกอย่าง เพราะผมกลัวไวรัส (เพื่อนติดกัน

เยอะมาก ตอนนั้นเคยโหลดของเพื่อนลงร้านเกมแล้ว วันต่อมาไปดูคอมเครื่องนั้นแฮงค์ไปเลย)

มันแล้วแต่ว่า คุณสะดวกใช้งานแบบไหน ตอนไหนแค่นั้นอ่ะครับ ส่วนการที่โปรแกรมนี้มันดีแต่ฝึกซีสาม ต้องบอกว่าผิดถนัด เพราะขนาดตอนที่มีกิจสงกรานต์ เพื่อนมันยังออโต้ปั๊มใบประกันเลย

ครับ (เพื่อนบอกใช้เวลาตั้งครึ่ง ชม. กด33ครั้ง/รอบ) จะถือว่ามันเป็นการโกงมั้ย? ไม่อ่ะนะสำหรับความคิดเห็นผม เพราะเราไม่ได้ทำให้ระบบเสีย หรือสร้างความเดือดร้อนให้แก่ชาวบ้านเหมือนพวกที่ชอบตั้ง

กระทุ้หาเรื่องด่าจีเอ็มไปวันๆ (ไม่ได้ด่าใครนะครับ Smiley)

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 21-04-2011, 17:40:11 »

จะได้หมวกบัคก็เพราะ สมองของ จขกท.นี่ละเว้ย
Yo'shi..?
Jr. Member
**

R.W. 3D Artist!..~

« ตอบ #27 เมื่อ: 21-04-2011, 17:51:20 »

Angry Angry

ผู้เข้าแข่งขัน จีเอ็มอาสาไอยรา!!!
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #28 เมื่อ: 21-04-2011, 18:27:51 »

เป็นการเอาเปรียบเพื่อนๆ ที่ไม่สำควรทำอย่างยิ่ง จะไปสนุก กระไร เมื่อเราเปิดออโต้ไว้ทั้งวัน แล้วจู่ๆc3 ขึ้นมาเยอะๆ แล้วก็ เทพ มันก็ไม่สนุกสิครับ เราควร พยายาม ทำบางสิ่งทีเราสามารถ ทำได้ ดีกว่า เรา ใช้โปรแกรมอะไรบางสิ่ง ลองสมมุติ กับ ถ้าเกมนี้มีโปร มอนตีไม่เข้า แล้วเราลองถามตัวเองว่า แล้วพลังโจมตีสุดแรงเกิด เอ๊ย พลังโจมตีของมอนมีไว้ทำไม ?

ลองคิดกลับกัน ถ้าคุณใช้ ออโต้เม้าส์ ฝึกc3 ทั้งวัน  เราก็จะไม่ได้อะไรที่มันเรียกว่า " สนุก " ระหว่างฝึกc3 เราไม่ได้รู้ทั้งว่า มันจะขึ้นตอนไหน ? ฝึกกี่คร้ังถึงขึ้น 1 ขีด  เอ๊ะ!? แล้วพลังโจมตีมันต่างกันเท่าไร ?

อย่างที่ว่าร้อยทั้งร้อยเกม RPG จะเป็นเกม แนวต่อสู้กับมอนเตอร์ต่างๆ โดยมี เลเวล เป็น ส่วนใหญ่ที่ช่วยให้เราเก่ง และสกิล

ถ้าเรา เวลเก่งแล้ว เราเทพแล้ว แต่c3 เราไม่เทพ เราไปใช้ออโต้เม้าส์ แล้วมันก็   เหมือนคนอื่นกดให้

เกมมีไว้เล่น แต่ถ้าเราไม่เล่น แล้วมันจะเป็นเกมได้อย่างไร ??

พวกที่ใช้ลองเอา สมองกลับไปคิด

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #29 เมื่อ: 21-04-2011, 18:38:09 »

อ้างจาก: Yo'shi..? ที่ 21-04-2011, 17:51:20
Angry Angry
ไม่เนียน Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3