GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ไหงผอบคลาสสามกลายเป็นของแถมจากการเติมเงินไปละ?  (อ่าน 844 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: ไหงผอบคลาสสามกลายเป็นของแถมจากการเติมเงินไปละ?
« ตอบ #15 เมื่อ: 23-03-2011, 01:08:38 »

ทำไงได้ เกมส์ของเค้า แนวทางของเค้า เราเป็นแค่ผู้เล่น ผู้อาศัยเล่น  Cry

อนาคตอาจจะเห็นไอเทมสวมใส่ที่มีความสามารถเอามาลงขายกันแบบไม่ต้องไปดรอปจากมอนก็ได้ เหมือนเกมส์นอกที่เค้าขายไอเทมกัน นึกแล้วมันเศร้า   Cry

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
K_mumaki
Jr. Member
**

♥ ♥ ♥

Re: ไหงผอบคลาสสามกลายเป็นของแถมจากการเติมเงินไปละ?
« ตอบ #16 เมื่อ: 23-03-2011, 01:11:45 »

เตือนไว้ก่อนนะ !! ถ้าเอาของประมูล ทั้งในอดีต และ ปัจจุบัน มาวางขาย มันก็ไม่เหลือ คุณค่าของความเป็นไอเทม อีกต่อไปแล้ว คำด่า คำสาปแช่งก็จะตามเรื่อยๆ   Angry   Angry

ความรู้สึกหาซื้อไม่ได้ โปรดให้ความสำคัญ
• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: 23-03-2011, 01:12:24 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 22-03-2011, 19:00:56
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54949.0

โปรโมชั่นใหม่ล่าสุดของบัตร GAMEINDY CARD

1.บัตร 5,000 บาท ได้รับ 500,000 โซล และ กล่องเปิดยังไงก็ได้รับคู่หูคลาส3 จำนวน 1 กล่ิอง
2.บัตร 10,000 บาท ได้รับ 1,000,000โซล และ กล่องเปิดยังไงก็ได้รับคู่หูคลาส3 จำนวน 3 กล่ิอง

แค่มีตัง อยากได้อะไรก็ได้ทั้งนั้น หึหึ  Evil

เห็นใจคนที่อุตส่าห์ทำกิจกรรมด้วยความยากลำบากกว่าจะได้มา
ภาคภูมิใจในความสามารถของตัวเองอยู่ได้ไม่นาน
ก็โดนตัดคุณค่าด้วยราคาความภาคภูมิใจจากคนมีเงิน

เข้าใจในส่วนของการตลาด แต่แคร์ความรู้สึกกันมั่งก็ได้นะคับ
ของบางอย่างให้มันคงคุณค่าในตัวมันบ้างก็ดี อย่าเอามาตีราคาค่างวดซะหมดทุกอย่าง
 woon

ราคาแมร่งโหดชิบหายเลยว่ะค่ะ 5000 - 10000 เงินไม่ใช่น้อย ๆ
คิดบัตรราคานี้มาได้ไงหว่า คงจะมีแต่ลูกค้ากิตติมศักดิ์เท่านั้นที่จะเติมละมั้ง
ส่วนอิชั้น .. ผอบกระรอกก็หรูละ

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
Biia Kritchaya
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-03-2011, 03:17:19 »

เห้อออออออออออออ ก็คนมันจนอ่ะ ให้ทำไงได้
 Wink Wink Wink Wink Wink

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #19 เมื่อ: 23-03-2011, 09:19:45 »

โค่ย  Angry Angry

NeeD not to know

ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #20 เมื่อ: 23-03-2011, 09:34:44 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-03-2011, 01:08:38
  ทำไงได้ เกมส์ของเค้า แนวทางของเค้า เราเป็นแค่ผู้เล่น ผู้อาศัยเล่น  Cry

อนาคตอาจจะเห็นไอเทมสวมใส่ที่มีความสามารถเอามาลงขายกันแบบไม่ต้องไปดรอปจากมอนก็ได้ เหมือนเกมส์นอกที่เค้าขายไอเทมกัน นึกแล้วมันเศร้า   Cry
เห็นด้วย

ทีมงานอสุรา เฉนเมยต่อความคิดเห็นของผู้เล่นมาโดยตลอด
คำคัดค้านของผู้เล่นนับวันจะเริ่มหนาหูหนาตาขึ้น
อีกหน่อยคงรวมตัวก็ก่อม็อบขับไล่ทีมพัฒนาเกม
(ออกไป ออกไป ออกไป    .......ที่ไม่ใส่ใจประชาชน เราไม่เอา ออกไป ออกไป)

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-03-2011, 09:45:43 »

อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 23-03-2011, 01:12:24
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 22-03-2011, 19:00:56
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54949.0

โปรโมชั่นใหม่ล่าสุดของบัตร GAMEINDY CARD

1.บัตร 5,000 บาท ได้รับ 500,000 โซล และ กล่องเปิดยังไงก็ได้รับคู่หูคลาส3 จำนวน 1 กล่ิอง
2.บัตร 10,000 บาท ได้รับ 1,000,000โซล และ กล่องเปิดยังไงก็ได้รับคู่หูคลาส3 จำนวน 3 กล่ิอง

แค่มีตัง อยากได้อะไรก็ได้ทั้งนั้น หึหึ  Evil

เห็นใจคนที่อุตส่าห์ทำกิจกรรมด้วยความยากลำบากกว่าจะได้มา
ภาคภูมิใจในความสามารถของตัวเองอยู่ได้ไม่นาน
ก็โดนตัดคุณค่าด้วยราคาความภาคภูมิใจจากคนมีเงิน

เข้าใจในส่วนของการตลาด แต่แคร์ความรู้สึกกันมั่งก็ได้นะคับ
ของบางอย่างให้มันคงคุณค่าในตัวมันบ้างก็ดี อย่าเอามาตีราคาค่างวดซะหมดทุกอย่าง
 woon

ราคาแมร่งโหดชิบหายเลยว่ะค่ะ 5000 - 10000 เงินไม่ใช่น้อย ๆ
คิดบัตรราคานี้มาได้ไงหว่า คงจะมีแต่ลูกค้ากิตติมศักดิ์เท่านั้นที่จะเติมละมั้ง
ส่วนอิชั้น .. ผอบกระรอกก็หรูละ

//กระทืบlike

ชอบตรงผอบกระรอกก็หรูล่ะ laugh
Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 23-03-2011, 10:16:42 »

เห็นมาหลายเกมส์แล้วนะครับ ที่เอาของที่มีราคามาทำให้มันหมดราคา สุดท้ายเกมส์นั้นๆก็หมดคนเล่นไปเองครับ เพราะการเล่นเกมส์ออนไลน์มันก็เหมือนกับการใช้ชีวิตของคนทั่วไป เราทำงานก็หวังอยากมีบ้านมีรถ อยากขับรถเบนซ์ คนเล่นเกมส์ก็เหมือนกัน อยากหาของแพงๆมาใส่ เพื่อบ่งบอกถึงความรวยของเค้านะครับ มันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ การที่คุณเอาของพวกนั้นมาทำให้มันหมดราคาไป มันเป็นเหมือนการไปทำลายจิตใจของคนเล่นนะครับ เหมือนคนเก็บตังมาทั้งชีวิตเพื่อซื้อรถเบนซ์ พอซื้อมาขับได้สักพัก รัฐบาลประกาศให้เอารถเบนซ์มาทำเป็นแทกซี่อะครับ คิดดูละกันว่าคนซื้อรถเบนซ์คันนั้นมาจะรู้สึกยังไง ของบางอย่างมันอยู่ของมันดีๆแล้วไม่ควรไปยุ่งกับมันครับ แนะนำนะครับว่าถ้าทีมงานคิดที่จะหารายได้เข้าบริษัท ควรที่จะหาไอเท็มที่มันใช้แล้วหมดไปจะดีกว่าครับ ยกตัวอย่างพวก เส้นเทพ ยาสุดคุ้ม ใบตีบวก อะไรทำนองนี้จะดีกว่าครับ ซึ่งคนเล่นทุกคนมีส่วนร่วมในการสนับสนุนเกมส์ได้ อย่าไปเอาของที่มันเป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการมาทำให้มันหมดราคาไปเลยครับ ถ้าจะเอามาแจก ก็เอาเป็นร่วมสนุกกิจกรรมแล้วเอามาแจกจำกัดจำนวนครับ ไม่งั้นอีกหน่อย ถ้าผอบซี3เกลื่อนตลาด แล้วพอมีงานที่บริษัทจัดขึ้นมา ประกาศบอกผู้เล่นว่าจะมีการแจกผอบซี3 ผมถามหน่อยนะครับว่า จะมีคนอยากไปร่วมงานเพื่อไปเอาผอบชิ้นนั้นไหมครับ ฝากไปพิจารณาดูนะครับ

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
█ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█
Jr. Member
**

พระกากๆคนนึงเท่านั้น

« ตอบ #23 เมื่อ: 23-03-2011, 10:21:56 »

ใครๆก็รู้ จีหาแต่ตัง อย่างคำพูดที่ว่า"เงินทำได้ทุกอย่าง"

☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 23-03-2011, 10:34:52 »

ทำไมคุณทำอย่างนีละครับผมเห็นด้วยนะไม่น่าเอามาแจกแบบนี้แบบนี้คนมีเงินจิเอาไรก็ได้นิหว่าสงสัยต่อไปก็คงได้ซื้อโปรโกงอสุราจากจีเอ็มกันแล้วละ
อย่างงี้สนับสนุนคนมีเงินกันนี่หว่าหน้าเลือดไปไหมครับของมันแรห์และก็หายากนะจิงอยู่ครับต้องเติมตั้ง5000หรือไม่ก็10000บาทใอคนจนๆพอมีพอกิน
ก็ไม่มีเงินไปเติมอย่างงี้เติมกานตายโหงพอดี   ใอคนรวยๆก็สบายเล่นเกมออนไลฟ์หรืออฟไลฟ์กานแน่วะเติมไม่กี่บาทแค่10000  ใอสมุดแนะนำเกมอสุราก็เหมือนกานเห็นว่าราคาถูกอะดิ
ของแถมเลยไม่ค่อยดีอยากได้เงินกันละซิเลยเอาโปรโมชั้นนี้ออกมา       แค่ไม่ได้อยากว่าไรมากมายหรอกนะครับแต่คุณจะช่วยคิดโปรโมชั้นที่สร้างสรรค์กว่านี้ไม่ได้หรือครับ
ของแถมก็เล่นซะโอโว้แล้วใอเงิน5000-10000ก็ไม่มีใครเขาบ้าไปเติมขนานนั้นหรอกนะครับถึงมีก็ส่วนน้อยและก็อยากให้ไม่ว่าจะเติมเงินเท่าไรก็มีโปรโมชั้นอะครับแถมหมวกแถมเงินบิลล่า
อะไรจำพวกนี้อะไม่ใช้มาแถมของแรห์ๆหายากแบบนี้อะไรก็ได้อะที่มันไม่แรห์จนโอเวอร์เกินตัว  อยากให้ในเกมผู้เล่นเท่าเทียมกานอะครับไม่ได้หมายความว่าเท่าเทียมกันด้วยการเติมเกม
แต่หมายความว่าคุณสนุกสนานและการคบค้าสมาคมผมเองก็อธิบายไม่ค่อยถูกและไม่รู้จะคิดอะไรพิมออกมาดีอะนะครับไปบะบาย Cool Cool>o<:
ไปตายซะจีเอ็มว่ะ55+

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #25 เมื่อ: 23-03-2011, 10:44:36 »

อ้างจาก: ☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆ ที่ 23-03-2011, 10:34:52
ทำไมคุณทำอย่างนีละครับผมเห็นด้วยนะไม่น่าเอามาแจกแบบนี้แบบนี้คนมีเงินจิเอาไรก็ได้นิหว่าสงสัยต่อไปก็คงได้ซื้อโปรโกงอสุราจากจีเอ็มกันแล้วละ
อย่างงี้สนับสนุนคนมีเงินกันนี่หว่าหน้าเลือดไปไหมครับของมันแรห์และก็หายากนะจิงอยู่ครับต้องเติมตั้ง5000หรือไม่ก็10000บาทใอคนจนๆพอมีพอกิน
ก็ไม่มีเงินไปเติมอย่างงี้เติมกานตายโหงพอดี   ใอคนรวยๆก็สบายเล่นเกมออนไลฟ์หรืออฟไลฟ์กานแน่วะเติมไม่กี่บาทแค่10000  ใอสมุดแนะนำเกมอสุราก็เหมือนกานเห็นว่าราคาถูกอะดิ
ของแถมเลยไม่ค่อยดีอยากได้เงินกันละซิเลยเอาโปรโมชั้นนี้ออกมา       แค่ไม่ได้อยากว่าไรมากมายหรอกนะครับแต่คุณจะช่วยคิดโปรโมชั้นที่สร้างสรรค์กว่านี้ไม่ได้หรือครับ
ของแถมก็เล่นซะโอโว้แล้วใอเงิน5000-10000ก็ไม่มีใครเขาบ้าไปเติมขนานนั้นหรอกนะครับถึงมีก็ส่วนน้อยและก็อยากให้ไม่ว่าจะเติมเงินเท่าไรก็มีโปรโมชั้นอะครับแถมหมวกแถมเงินบิลล่า
อะไรจำพวกนี้อะไม่ใช้มาแถมของแรห์ๆหายากแบบนี้อะไรก็ได้อะที่มันไม่แรห์จนโอเวอร์เกินตัว  อยากให้ในเกมผู้เล่นเท่าเทียมกานอะครับไม่ได้หมายความว่าเท่าเทียมกันด้วยการเติมเกม
แต่หมายความว่าคุณสนุกสนานและการคบค้าสมาคมผมเองก็อธิบายไม่ค่อยถูกและไม่รู้จะคิดอะไรพิมออกมาดีอะนะครับไปบะบาย Cool Cool>o<:
ไปตายซะจีเอ็มว่ะ55+
ขอตอบสั้นๆละกันครับ ท่านก็รู้แก่ใจว่ามีเติมไม่กี่คน

ส่วนประเด็นอื่นๆ ไว้หลังจัดการเรื่องเปิดเซิร์ฟเวอร์ให้เรียบร้อยผมจะมาชี้แจงครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 23-03-2011, 10:47:16 »

Shocked Angry Shocked

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
lnhaler
Jr. Member
**

สถานะ:คลั่งTOP,,#

« ตอบ #27 เมื่อ: 23-03-2011, 10:49:39 »

ของในเกมส์มันกินไม่ได้อะ 555+
5000 /10000 เว่ออะ ได้สกิวกากมาละฮาแตกเลย  laugh

จำไว้อย่างฐานะหน้าที่ตัวเองคืออะไร อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่โตคับฟ้า มีอำนาจเหนือคนอื่น
ก้อแค่ ทำหน้าที่ของตัวเองไปก้อพอ อย่าเผยอและผยอง นะคะ หวังดี^^
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 23-03-2011, 10:55:26 »

อ้างจาก: █ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█ ที่ 23-03-2011, 10:21:56
ใครๆก็รู้ จีหาแต่ตัง อย่างคำพูดที่ว่า"เงินทำได้ทุกอย่าง"

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ถึงแม้เราเป็นแค่ผู้เล่นที่แสดงความคิดเห็นแต่เราก็ต้องเข้าใจในส่วนของผู้ผลิด ผู้จัดทำด้วย ว่าเค้าต้องกิน ต้องใช้ ต้องมียอด แต่สำหรับตัวผมอาจจะโต้แย้งหรือไม่เห็นด้วยในไอเทมบางอย่างที่นำออกมาในรูปแบบการค้า ผมก็มองในส่วนครึ่งๆทาง คือ ขายได้แต่คำนึงถึงใจผู้เล่นด้วย  อันที่จริงถ้าจะทำของแถมให้มีคุณค่ามันก็สามารถคิดทำไอเทมใหม่ๆเกิดขึ้นมาได้อีกเยอะแยะ สามารถนำเข้ามาเพื่อร่วมโปรโมชั่นต่างๆได้และควบคุมจำนวน  ถ้าความสวยงามมี ความแปลกใหม่มี จะโปรกี่หมื่นคนก็ไม่บ่นน๊ะ ก็ของมันใหม่และใช่ว่าจะหาได้ง่าย

เมื่อก่อนถ้าจำไม่ผิด เส้นเทพ 500 ได้ผอบทหารมาเล่น  ผอบพวกนี้ก็น่าจะเอาลงราคาเบาๆมั่ง ใครก็อยากได้ เอาไปแจกในกิจ เอามาทำแจกโปร 5000 -10000 แรงมาก บางที่ถ้าจะให้คิดว่ามันเป็นของแรร์ที่หายาก ผู้เล่นก็จะตีเอาว่าเหตุที่หายากเพราะจะเอาไว้ขาย และที่จริงหาไม่ยาก ตังค์มา ของไป   หรือว่าถ้าโปร 500 ถูกไปก็สัก 2000 -3000 ก็ยังดี ไม่โหดมาก ได้มาเจอสกิวห่วยๆก็เอาไว้แค่เปิดโซว์เท่ๆ ระบบรองรับการรีสกิวก็ยังไม่มี ไม่รู้จะทำป่าวด้วย สรุปมันก็แค่แปลกแค่รูปร่างเอาซ๊ะแพงเชียว  เอาลงโปรแพงขนาดนี้ถ้าอนาคตทำเป็นใบโซลมาขายอคาละก็ ผมว่าเจอดราม่า 50 หน้าไม่จบ 555+

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 23-03-2011, 11:31:24 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-03-2011, 10:55:26
อ้างจาก: █ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█ ที่ 23-03-2011, 10:21:56

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ถึงแม้เราเป็นแค่ผู้เล่นที่แสดงความคิดเห็นแต่เราก็ต้องเข้าใจในส่วนของผู้ผลิด ผู้จัดทำด้วย ว่าเค้าต้องกิน ต้องใช้ ต้องมียอด แต่สำหรับตัวผมอาจจะโต้แย้งหรือไม่เห็นด้วยในไอเทมบางอย่างที่นำออกมาในรูปแบบการค้า ผมก็มองในส่วนครึ่งๆทาง คือ ขายได้แต่คำนึงถึงใจผู้เล่นด้วย  อันที่จริงถ้าจะทำของแถมให้มีคุณค่ามันก็สามารถคิดทำไอเทมใหม่ๆเกิดขึ้นมาได้อีกเยอะแยะ สามารถนำเข้ามาเพื่อร่วมโปรโมชั่นต่างๆได้และควบคุมจำนวน  ถ้าความสวยงามมี ความแปลกใหม่มี จะโปรกี่หมื่นคนก็ไม่บ่นน๊ะ ก็ของมันใหม่และใช่ว่าจะหาได้ง่าย

เมื่อก่อนถ้าจำไม่ผิด เส้นเทพ 500 ได้ผอบทหารมาเล่น  ผอบพวกนี้ก็น่าจะเอาลงราคาเบาๆมั่ง ใครก็อยากได้ เอาไปแจกในกิจ เอามาทำแจกโปร 5000 -10000 แรงมาก บางที่ถ้าจะให้คิดว่ามันเป็นของแรร์ที่หายาก ผู้เล่นก็จะตีเอาว่าเหตุที่หายากเพราะจะเอาไว้ขาย และที่จริงหาไม่ยาก ตังค์มา ของไป   หรือว่าถ้าโปร 500 ถูกไปก็สัก 2000 -3000 ก็ยังดี ไม่โหดมาก ได้มาเจอสกิวห่วยๆก็เอาไว้แค่เปิดโซว์เท่ๆ ระบบรองรับการรีสกิวก็ยังไม่มี ไม่รู้จะทำป่าวด้วย สรุปมันก็แค่แปลกแค่รูปร่างเอาซ๊ะแพงเชียว  เอาลงโปรแพงขนาดนี้ถ้าอนาคตทำเป็นใบโซลมาขายอคาละก็ ผมว่าเจอดราม่า 50 หน้าไม่จบ 555+

ถูกต้องอย่างที่ท่านได้วิเคราะห์นั่นแหละครับ ผอบ C3 ที่อยู่ในโปรโมชั่นนั้น ใช่ว่าได้มาแล้วจะเทพ เหนือกว่าคนอื่นมากมาย เพราะยังไงก็ต้องมาสุ่มสกิลอยู่ดี
ถ้าได้สกิลไม่ดี นั่นหมายความว่า มันแค่ หน้าตาดี กว่าคู่หูเท่าไปเท่านั้น เผลอๆ อาจไม่เลี้ยงต่อด้วย เพราะเลี้ยงไปก็ไม่เก่ง
ทีมงานเล็งเห็นในจุดนี้ พร้อมวิเคราะห์ร่วมกับโปรแกรมเมอร์ได้ข้อสรุปว่า มันไม่ได้ทำให้เกิดความเหลื่อมล่้ำมากอย่างที่กังวลกัน จึงตัดสินใจปล่อยออกมา
มองภาพความเป็นจริงก็คือ เป็นโปรโมชั่นที่ค่อนข้างจะฟุ่มเฟือย มากๆ นั่นเอง ดังนั้นย่อมเหมาะกับกลุ่มลูกค้าที่มีกำลังซื้อสูงเท่านั้นครับ

ทั้งนี้ทีมงานก็ไม่ได้ละเลยที่จะเปิดโปรโมชั่นในราคาบัตรต่ำๆ เพื่อ Support ผู้เล่นทุกกลุ่ม (เปิดแม้กระทั้ง @Cash ที่ไม่เคยมีโปรโมชั่น แถมยังลงไปถึงบัตร 28 บาท)

ผมได้ชี้แจงแล้ว ถูกว่าไปตามถูก ผิดว่าไปตามผิด เชิญแสดงความคิดเห็นกันได้ตามสะดวกครับ

ปล. เพื่อนๆ ควรเลือกซื้อสกินค้าในราคาที่เหมาะกับสภาวะการณ์ของตัวเองครับ เปรียบเทียบแล้วมันไม่ได้ต่างอะไรกับการเลือกใช้สินค้าแบรนด์เนม, ของก๊อป, ของก๊อปเกรด A, ของก๊อปเกรด B รวมไปถึง ของไม่มีแบรนด์ นั่นแหละ ซึ่งราคารมันย่อมแตกต่างกันเป็นธรรมดา
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3