GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิวไร้สาระของพาลาดิน  (อ่าน 1482 ครั้ง)
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

Re: สกิวไร้สาระของพาลาดิน
« ตอบ #45 เมื่อ: 25-03-2011, 22:17:56 »

เจ้าของกระทู้มีของดีพอรึยัง

ทีมาบอกว่าพาลากากน่ะ

สกิลพาลาแต่ละสกิลเรียนไปคุ้ม

และที่มีคนบอกว่า 7 เทพ เบอยืน นอนอะ ผมเล่นเบอเลือด20เคจะลดไม่ถึง10เคเลย

พาลาโดด เกิน20เคแน่นอนแต่ไม่รู้ว่ามันเท่าไรกันแน่จำไม่ได้

พาลาเทพสุดละถ้าสู้กันแบบตัวๆ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 26-03-2011, 08:30:28 »

ข้อเสียพาลากระบี่คือป้องกันน้อย(ถ้าคิดตามสภาพของ 2 สาย หอกกับกระบี่)

กระบี่เปลืองเหรียญทางผ่านมากกว่าสายหอก

ทำให้ถ้าหากเราจะเล่นสายกระบี่เต็มตัวจะทำให้ไม่สามารถลงกายาเหล็กไหลได้

หากจะลงต้องลดระดับสกิลอื่นลงแล้วไปอัพ

ข้อเสียสายกระบี่อีกข้อคือสกิลไม้ตายมันดีเลนานเกินไป(7เทพนั่นหละ) อันนี้ไม่ต้องปรับดีเลก็ได้

แต่ที่อยากให้ปรับคือเพิ่มสกิลอื่นให้มีตัวเลือกมากขึ้นมากกว่า

มันมีสกิลทางผ่านที่ไม่จำเป็นอยู่บางสกิลของกระบี่ผมว่าปรับมันออกดีกว่า

แล้วคิดหาเอาสกิลที่ใช้ได้และมีประโยชน์มาใส่แทนดีกว่าไหม

ผมว่าสกิลชำนาญกระบี่นี่ไม่ค่อยสำคัญถ้าไม่เอาออกก็ทำให้มันเป็นสกิลฟรีไป(ใช้เหรียญ 0 อัพเพียง 1 ระดับแต่ไม่มีผลอะไรเพิ่มขึ้น)เพียงแค่อัพเพื่อให้ใช้กระบี่ได้

เพราะโดยปกติแล้วกระบี่โจมตีแม่นยำเยอะอยู่แล้ว (มีสกิลเล็งแทงแม่นยำของไฟต์เตอร์ด้วย +แม่นยำ 100)

แล้วก็คิดหาเอาสกิลใหม่มาเป็นอะไรที่มีประโยชน์แทนส่วนนี้ดีกว่า

ปล.สายหอกกับกระบี่ผมก็เคยเล่นมาหมดแต่ดูแล้วเล่นจริงๆไว้กิลวอไว้เก็บเลเวลสายหอกดีกว่ากระบี่มากครับเพราะกระบี่มีสกิลที่ใช้งานได้น้อยมาก

ถ้าไม่ปรับดั่งข้างต้นผมว่าก็ต้องทำให้ตั้งแต่ไฟต์เตอร์มีทักษะของกระบี่และหอกแบ่งแยกกันอย่างชัดเจนแล้วเมื่อมีแยกกันแล้ว

พอเปลี่ยนมาเป็นพาลาดินก็ไม่ต้องไปลงทักษะทางผ่านอะไรอีกแล้วทีนี้ก็มาคิดทักษะใหม่ของสายกระบี่ที่เป็นของพาลาดินสายนี้เพิ่มเติม

ให้พาลาดินสายกระบี่มีทักษะที่ใช้ในการต่อสู้เพิ่มมากขึ้นเท่านี้ก็น่าจะแก้ไขปัญหาได้บ้าง

(สุดท้ายนี้ดูๆแล้วผมก็เขียน วก-วน เนอะเพราะตอนนี้มึนๆอึนๆ = =')

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #47 เมื่อ: 26-03-2011, 12:29:25 »

ตกลง เจ็ดเทพ นี้มันแรง จริงป่าวนิ - -

เริ่มลังเล จะรี เป็นกระบี่ ละ - -

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 26-03-2011, 12:33:49 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 26-03-2011, 12:29:25
ตกลง เจ็ดเทพ นี้มันแรง จริงป่าวนิ - -

เริ่มลังเล จะรี เป็นกระบี่ ละ - -

แรงครับแรงมากด้วย แต่ข้อเสียคือสายกระบี่มีแค่ 2 สกิลไว้โจมตี

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #49 เมื่อ: 26-03-2011, 12:41:19 »

Ok ครับ ถ้า แรง ต้องรี เป็น กระบี่ ซะละ

I3lade.O.T.O.P
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 29-03-2011, 14:33:54 »

กินข้าวเที่ยงกันหรือยัง ใครที่มัวแต่เวลแต่เกรียน ไปหาอารายกินกันได้แล้ว   Smiley^ ^ ผมเล่นสายบี่อ่ะ เบอใครเก่งๆจะแทงให้หน้ายับเลย อิอิ 

Java
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 20-04-2011, 10:11:51 »

พาลาผมรีไป เกือบ 10 รอบเพื่อหาทางอัพสายกระบี่อย่างถูกต้องนะครับ สุดท้ายก็กลับมาสายหอกเหมือนเดิม

ส่วนเรื่องแทงประกายแสงหยุดฟื้นฟูบอสได้ ก็จริงครับ แต่สำหรับผม คิดว่าโยนดาบมันยังมีประโยชกว่าด้วยซ้ำไปแถมยังโจมตีได้หลายเป้าหมายรอบๆนั่นด้วย

ที่ชอบสายกระบี่เพราะเห็นว่ามันแม่นดี ไม่ต้องไปเสีย status อัพ dex เพิ่มด้วยเพราะ ชำนาญกระบี่  +  เล็งแทงแม่นยำก็พอตัวแล้ว แถมยังผนึกคลั่งอีก แม่นน่าจะได้ 600 กว่าๆ

แถมผลของสกิวหอกตอนเป็นไฟต์เตอร์บางสกิวยังใช้งานได้อยู่ แต่คิดว่ามันน่าจะมีประโยนช์กว่านี้ครับสายกระบี่

สกิว เจ็ดเทพลงทัณฑ์ ผมไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะครับ แต่คิดว่า cooldown มันเยอะไปหน่อย แถมสกิวจริงๆมันไม่แรงเท่า เบอสับซะด้วย แต่ cooldown นี้มานานกว่า

ลองคิดดูนะครับ หากใช้สกิว เจ็ดเทพลงทัณฑ์ 1 ครั้งติด cooldown ถึง 1 นาที เท่ากับว่า 1 ชั่วโมงใช้ได้เพียง 60 เป้าหมาย แถมบางเป้าหมายที่ถึกๆหน่อยยังไม่ตายอีก

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 25-03-2011, 22:17:56

และที่มีคนบอกว่า 7 เทพ เบอยืน นอนอะ ผมเล่นเบอเลือด20เคจะลดไม่ถึง10เคเลย

พาลาโดด เกิน20เคแน่นอนแต่ไม่รู้ว่ามันเท่าไรกันแน่จำไม่ได้

ของผมก็ไม่ดีเท่าไหล่หลอกครับ แึค่มีพอใช้ตามภาษาพาลาดินคนนึง

Java
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 20-04-2011, 10:22:22 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 25-03-2011, 22:17:56

ยังไม่เคลียนะครับ ไม่เห็นมีประโยคไหนเลยที่ผมบอกว่าพาลาดินกาก เพราะตั้งแต่เล่นเกมนี้มาผมก็เล่นแต่พาลาดิน
เพียงแต่คิดว่าสายกระบี่มันเป็นสายที่ไม่ค่อยจะมีประโยชน์เลย ไม่คุ้มกับค่ากระบี่เลย

แทงประกายแสงไปอย่างเก่งก็ 2000 ไม่มีใครตายหลอกครับ หยุดวิยิง พสุธายังไม่ได้เลย
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #53 เมื่อ: 20-04-2011, 10:39:34 »

อ้างจาก: Java ที่ 20-04-2011, 10:22:22

ยังไม่เคลียนะครับ ไม่เห็นมีประโยคไหนเลยที่ผมบอกว่าพาลาดินกาก เพราะตั้งแต่เล่นเกมนี้มาผมก็เล่นแต่พาลาดิน
เพียงแต่คิดว่าสายกระบี่มันเป็นสายที่ไม่ค่อยจะมีประโยชน์เลย ไม่คุ้มกับค่ากระบี่เลย

แทงประกายแสงไปอย่างเก่งก็ 2000 ไม่มีใครตายหลอกครับ หยุดวิยิง พสุธายังไม่ได้เลย

แทงประกายแสง ใช้หยุดการร่ายทักษะ ไม่ได้ไว้ฆ่าใครนะ ไว้ตอดด้วย หยุดวิด้วยประกายแสงไม่ได้ก็7เทพมันเลย กลัวอะไร มันไว้หยุดพระ ร่ายแสงเทพ วอบัญญัติ บอสฟื้นสภาพ/สกิล แล้วพสุธา ต่อให้เห็นหลอดร่ายใครจะหยุดทันมั่งครับ ใครๆก็รู้ว่ามันหยุดไม่ได้นอกจากพุ่งเข้าไปตีตรงๆ ทำให้วิคนที่ร่ายเสียจังหวะการจู่โจม แทงประกายแสงต้องยัดใส่เบลดใส่เซ็ตดูลา โดนแรงได้อีกเพราะมันธาตุศักดิ์สิทธิ(แต่ไม่เห็นใครใส่=w=)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 20-04-2011, 10:54:34 »

เห็นหลายคนบอกว่าเล่นพาลามานาน แล้วบอกว่าพาลาไม่ดี ที่ว่าจะให้ดีต้องการให้เทพขนาดไม่มีใครสู้ได้เลยหรือไงครับ
เพราะทุกวันนี้พาลาก็เก่งมากมายขนาดใหนคนเล่นที่เล่นจริง มีประสบการณ์น่าจะรู้ และจุดประสงหลัก พาลา
เขาวางรูปแบบให้เป็นสายที่เน้นการป้องกัน แต่ทุกวันนี้ พาลา โจมตีแรงกว่าสายโจมตีหลายๆ อาชีพซะอีก
ส่วนสกิลแทงประกายแสง เขาเอาไว้หยุดสกิลที่มีระยะเวลาร่ายครับ ทุกสกิลที่มีระยะร่ายจะถูกหยุดหมด
จะให้มันหยุดได้ทุกสกิลเลยหรือไง  แล้วโดยส่วนตัวผมก็เล่นพาลาสายกระบี่มาเหมือนกัน ก็ไม่เห็นว่าอ่อนตรงใหน
เก็บเลเวลอาจจะช้ากว่าสายหอก แต่อย่างอื่นรับรองว่าไม่ได้อ่อนกว่าสายหอกแน่นอน ยิ่งเรื่อง PVP สายกระบี่
ก็ไม่ใช่ย่อยเลยครับ มีจุดเดียวที่ทำให้สายกระบี่แย่มากๆ คือ 7 เทพ ที่มีระยะหลังการใช้นานจนเกินควร
ขนาดคราส 3 ที่มีพลังโจมตีแรงกว่า ยังมีระยะหลังใช้น้อยกว่า 7 เทพ ที่เป็นสกิลคลาสสองซะอีก แต่หากมีคลาสสามครบ
ใส่เซตพยาอินทรีย์ ที่มีสกิลขอเวลา ต่อให้พาลาไม่จุดติด้วย เอาไปเกรียนได้ใจเลยครับ
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #55 เมื่อ: 20-04-2011, 10:55:54 »

woonถือว่าเป็นความรู้เลยนะ คิดว่าจะเล่นอยู่เหมือนกัน เป็นไปได้ใหม หากเล่นสายกระ บี่ แล้วเน้นที่การตั้งรับ รอจังหวะสวนแบบทีเดียวจอดประมาณว่า สองสกิลที่มี เอาใว้ใช้ท้ายสุด
ป้องกันให้เยอะใว้ เลือดด้วย แล้วเวลาสู้ ก็จิ้ม ๆๆๆๆๆๆ ไปก่อนทีละนิด พอคู่ต่อสู้เผลอ เราก็สอยเลย
แล้ว Huh?ถ้าเรียน ทั้งสองสายล่ะ แบบว่า เอาหอกใว้ตีแบบหมู่ แล้วกระบี่ใว้จิ้มแบบเดี่ยวแทนที่จะใช้หอกจิ้ม มันช้า ใช่มะ เราก็เปลี่ยนเอากระบี่มาด้วย ช่วยได้ใหม ไม่รู้สิ ยังไม่เคยลองเล่น ต้องศึกษาก่อน Huh?

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
Java
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 20-04-2011, 11:10:38 »

โอเึคครับ ความเห็นเดียวกันหมดเลยว่า แทงประกายแสงไว้หยุดทักษะที่มีเวลาร่าย และ 7เทพ ระยะหลังใช้มันช้าเกินไป

ผมว่า พาลาสายกระบี่มีเสน่ห์มาก ตรงที่มีทักษะ ชำนาญกระบี่ (ชอบอยู่อันเดียว)

จนผมรีไปเล่นพาลาสายจิ้มธรรมดาเหมือนแอสฟัน แต่ก็อย่างว่ามันไม่ใช่อาชีพที่ิิออกแบบมาให้ตีไวเท่าไหล่ จิ้มไปก็งั้นๆแรงก็ไม่แรง สรุปรีกลับไปเป็นสายหอกเหมือนเดิมแหละเจ๋งแล้ว

ที่ผมมาเปิดประเด็นเรื่อง สกิวไร้สาระ นี้เพียงคิดว่า น่าจะเอาทักษะแทงประกายแสงไปใช้กับหอกดีกว่าไหม ส่วนแทงทะลวงเกราะไปใช้กับ กระบี่

หากมันเสียสมดุลอาชีพก็ไม่ว่าอะไร เพราะ คำแนะนำของผู้เล่น ก็ยังเป็นคำแนะนำ
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #57 เมื่อ: 20-04-2011, 11:17:10 »

เคยเจอแบบนี้ใหมครับ คนทำทำสลับกัน แบบว่าสับสนพึ่งตื่น แล้วก็ (แฮ่ะช่างมันเหมือนกันแหละจะเอาไรมากมาย แล้วก็เดินหายยยยยไป)มองเห็นแต่เก้าอี้ที่หมุนอยู่ ติ่ว ๆๆๆๆๆๆ

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #58 เมื่อ: 20-04-2011, 11:49:24 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 20-04-2011, 10:54:34
เห็นหลายคนบอกว่าเล่นพาลามานาน แล้วบอกว่าพาลาไม่ดี ที่ว่าจะให้ดีต้องการให้เทพขนาดไม่มีใครสู้ได้เลยหรือไงครับ
เพราะทุกวันนี้พาลาก็เก่งมากมายขนาดใหนคนเล่นที่เล่นจริง มีประสบการณ์น่าจะรู้ และจุดประสงหลัก พาลา
เขาวางรูปแบบให้เป็นสายที่เน้นการป้องกัน แต่ทุกวันนี้ พาลา โจมตีแรงกว่าสายโจมตีหลายๆ อาชีพซะอีก
ส่วนสกิลแทงประกายแสง เขาเอาไว้หยุดสกิลที่มีระยะเวลาร่ายครับ ทุกสกิลที่มีระยะร่ายจะถูกหยุดหมด
จะให้มันหยุดได้ทุกสกิลเลยหรือไง  แล้วโดยส่วนตัวผมก็เล่นพาลาสายกระบี่มาเหมือนกัน ก็ไม่เห็นว่าอ่อนตรงใหน
เก็บเลเวลอาจจะช้ากว่าสายหอก แต่อย่างอื่นรับรองว่าไม่ได้อ่อนกว่าสายหอกแน่นอน ยิ่งเรื่อง PVP สายกระบี่
ก็ไม่ใช่ย่อยเลยครับ มีจุดเดียวที่ทำให้สายกระบี่แย่มากๆ คือ 7 เทพ ที่มีระยะหลังการใช้นานจนเกินควร
ขนาดคราส 3 ที่มีพลังโจมตีแรงกว่า ยังมีระยะหลังใช้น้อยกว่า 7 เทพ ที่เป็นสกิลคลาสสองซะอีก แต่หากมีคลาสสามครบ
ใส่เซตพยาอินทรีย์ ที่มีสกิลขอเวลา ต่อให้พาลาไม่จุดติด้วย เอาไปเกรียนได้ใจเลยครับ

Like

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
nnuuttyy
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 20-04-2011, 12:16:02 »

ผมเพิ่งรีพาราสายหอกมากระบี่ เขาเล่นกันยังไงคับสายกระบี่ ผมจิ้มหมีได้ทีละ200 เคยเล่นสายหอกลากมาเยอะๆตวัดทีละ2000ฝ่า งงเรยคับท่าน รีมาทำไมเนี่ยจะรีกลับก็กลับไม่ได้ เพื่อนๆช่วยมีวิธีแก้ไหมคับ ผมยังไม่ได้รีพวก int vit อะคับ เวล76 กระบี่ มีC3ผนึกความเสียหาย ยังไม่จุ ช่วยหาทางแก้ให้ทีคับ แล้วสกิวของไฟเตอดันไปอัฟพวกดาบหมดนึกว่าใช้ด้วยกันได้ใช้ไม่ได้เรย เซ็งจิต
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5