GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เรดแมพ10มันอยู่ไหน  (อ่าน 1190 ครั้ง)
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

Re: เรดแมพ10มันอยู่ไหน
« ตอบ #30 เมื่อ: 15-03-2011, 19:49:01 »

อ้างจาก: █ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█ ที่ 15-03-2011, 09:34:34
อ้างจาก: ♥,,__DEKwoony ที่ 15-03-2011, 08:37:47
อ้างจาก: █ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█ ที่ 14-03-2011, 15:50:17
แล้วมันไปได้ยังไง ผมก็อยากจะรู้ มีแต่พวกอีโวทั้งนั้น  Huh? Angry
อันนี้ก็ไม่ได้ออกมาปกป้องพวกพ้องของตนเองหรืออย่างใดนะคะ
ใช้คำว่า"พวก" และแสดงว่าคุณก็เข้าไปอย่างนั้นละสิ ?
ถึงได้รู้ว่ามีแต่ อิโว หรือยังไงคะ
คุณออนอยู่ตลอดเวลาหรือนั่งเฝ้าแมพนั้นตลอดเวลาเลยหรือ
ถึงได้รู้ว่าใครเข้าไปบ้าง ?
และเท่าที่วาปตามเพื่อนไปบางครั้งนั้น ก็เจอเพื่อนไล่ตีอยู่กับกิลอริ
และไม่ว่าจะทำอะไร กรุณาอย่าพาดพิงและใช้คำว่า "พวก"
เพราะมันเป็นแค่คน ๆ เดียว คนทั้งสมาคมไม่ได้ไปทำผิดร่วมกับเขาสักหน่อย
 ใช่

ผมแค่บอกว่า "แล้วมันไปได้ยังไง ผมก็อยากจะรู้"แล้วจะมาหาว่า ผมไปนั่งเฝ้าแมพ ได้อย่างได้ ก็แค่ อยากจะรู้ ก็แค้นั้น

เขาไม่ได้หมายถึงแบบนั้นนะครับ เขาแค่หมายถึงว่า คุณน่ะรู้ได้ไงว่ามีแต่พวก อีโว เพราะคุณบอกเองว่า แล้วมันไปได้ยังไงผมก็อยากรู้ มีแต่พวกอีโว ทั้งนั้น  คุณรู้ได้ไงว่ามีแต่พวก อีโว ที่เขาบอกน่ะ หมายถึงสิ่งนี้ตาหากละคับ

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #31 เมื่อ: 15-03-2011, 21:21:54 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 15-03-2011, 13:37:33
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 15-03-2011, 13:05:36
แมบทีึ่มีลูกอมหรือคาถาจำสถานที่ไปแล้วแปลกๆคือแมบเก่าที่ถูกปิด หรือ เปลี่ยนแปลง แต่อันนี้มันแมบสร้างใหม่ ยังไม่มีทางเข้า ไม่มี NPC ส่งไป
หรืออาจจะมีวิธีแต่ทีมงานไม่บอกเพราะมันต้องห้ามอยู่  เข้าไปคงไม่มีอะไร ก็แมบร้าง เป็นที่ทำสมาธิ จะว่าไปก็เหมือนๆกับปราสาทของกิลแหละ สถานที่เงียบเหงาส่วนตัวเพียงแต่แมบนั้นเป็นที่สาธารณะที่ยังไม่เสร็จและห้ามเข้า

บางอย่างถ้าต้องห้ามมันก็ถือว่าห้าม ฉธนั้นวิธีเข้าไปทีมงานคงเปิดเผยให้ไม่ได้  ถ้าเปิดได้ผมก็จะเข้าไปมั่ง อิอิ  laugh

ถ้าให้เดาเล่นๆคงจะเป็นทำนองท่าน ปีศาจ ว่า อาจจะมีลูกอมไว้จากการที่ได้เข้าไปครั้งแรก เพราะเห็นมีคนนึงบอกว่าเมื่อก่อนจีเอมเคยพาเข้าไปก็เป็นได้
 ช่างมันเต๊ะ เข้าไปก็ไม่มีไร วิธีเข้าไม่ต้องไปเรียกร้อง ผมว่าทีมงานไม่บอกแน่เพราะเขาห้ามเข้า ต้องรอการแก้ไข จะใครเข้าไปทำอะไรไว้เมื่อก่อนก็ช่างเถอะครับ ทีมงานออกประกาศแล้วว่าห้ามเข้าก็ถือว่าเข้าไม่ได้อีก ส่วนใครอยากจะเข้าไปอีกแล้วถูกลงโทษอันนั้นก็ตามเรื่อง

เปล่า ไม่ได้สร้างใหม่

มีมานานเป็นปีแล้ว

ตอนที่การงานเข้าใหม่ๆ ไง

แล้วคนเที่ยวหากันว่า เรดคลิฟแมพ 10 อยู่ไหน

ทีมงานบอกยังไม่เข้า

แต่จริงๆ ทีมงานไม่ยอมเปิดให้ใช้งานเอง

เซิีร์ฟสวรรค์ก็มี ดาวดึงส์ไม่แน่ใจ แต่คิดว่ามี

ไม่มีทางเข้า ทางออก

ต้องให้ทีมงานพาเข้าไป

แล้วก็ฟันธงได้เลย ที่มีคนเข้าไปได้

เพราะทีมงานพาเข้าไป ไม่รู้เหมือนกันทำไม

แต่ทีมงานหลายคน มีความผูกพันกับเซิร์ฟพีเคมาก

แล้วบุคคลที่ถุูกพาเข้าไป เค้าก็ได้กดลูกอม ไว้

อาจมีการตักตวงผลประโยชน์ นานแล้วก็ได้

เข้าไปขุด ปล่อยบอส ซ้อมวอ บลาๆๆๆ

ความพึงมาแตกได้ไม่นานนี้แหละ เลยเป็นข่าว

ทีมงานก็รับไมไ่ด้ ลบกระทู้ไปซะงั้น นิสัย...

ถ้าลบก้านลูกอมที่กดไว้ในแมพนั้น  ปัญหาก็ไม่จบอยู่ดี

เพราะเท่าที่อ่าน เห็นว่าแมพนั้น วาบได้

แค่เอาตัวคาเดท หรือตัวละคร ไปทิ้งไว้ที่นั่น

พอจะไปก็ออนตัวนั้น แล้ววาบไป

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 15-03-2011, 21:38:18 »

อีกไม่นานคงทำอย่างนั้นไม่ได้ เพราะจีประกาศว่าจะปิดให้ใช้บริการ ในแผนที่เรดคริป10

ถ้าตัวละครยังอยู่ในนั้นแล้วแมพเรดคริป10 ถูกปิดไป ตัวละครน่าจะถูกปิดไปพร้อมกับแมพเรดคริป10นะ

SOCIETY ❀ Firstyz ღ sσвucκoяg '№Яα† ★
Full Member

' จะอดทนจนกว่าเธอจะส่งใจที่เจ็บมาให้ฉัน.. ที่เดิม . (:

« ตอบ #33 เมื่อ: 15-03-2011, 21:42:42 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 15-03-2011, 13:55:55

รู้จักความสัมพันธ์ของทีมงานกับพีเค น้อยไปซะแล้วนะครับ

อย่างน้อย ผมคนนึงละ ที่อยู่สวรรค์แล้วได้เข้าไปแมพ 10

แต่ผมมีสามัญสำนึกพอที่จะไม่ทำอะไรให้คนอื่นเค้าเดือนร้อนที่หลัง

ถ้าทีมงานอยากแก้ ก้ไม่เห็นยากเลย

ที่ดาวดึงส์เคยทำมาแล้วนี้

เควสโกลบอล

แมพเม่น ยังไม่เปิด แต่มีคนเข้าไปโดยการกดลูกอม

ทีมงานก็ลบก้านของคนทั้งเซิร์ฟที่เซฟไว้ในแมพนั้นๆ

แล้วเปลี่ยนเป็นลูกอมแทน

ที่นี้แหละ ไม่ได้เข้าแน่

หรือมีอะไรในกอไผ่อีกละ

คราวนั้นทำได้ แต่คราวนี้ทำไม่ได้ เหอๆ

ก้อถูกนะ ลบก้านที่กดไว้ในแมพนั้นอะ เป็นลูกอมแทน
ทำไมไม่ทำเน้าะ !
มันจะได้ไม่มีใครเข้าไป อีกอย่าง...
มันก้อปลอดภัยสำหรับตัวละครด้ววยนะ
ถ้าหลงเหลืออยู่ในเเมพนั้น
ตัวหายไปพร้อมแมพจะทำไงกัน  Shocked

ชั้ลนี่ไงที่มันยังรักเธออยู่ ชั้ลคนนี้ที่เทอเจ็บช้ำเท่าไหร่ !
ก้อยู่เคียงไม่ห่างเทอแค่เปลือกใจที่บอบบางมาบังคั้นไว้...
จะอดทนจนกว่าเทอจะส่งใจที่เจ็บมาให้ชั้ล.... ที่เดิม  . (:
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #34 เมื่อ: 15-03-2011, 23:05:08 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 15-03-2011, 21:21:54
ถ้าลบก้านลูกอมที่กดไว้ในแมพนั้น  ปัญหาก็ไม่จบอยู่ดี

เพราะเท่าที่อ่าน เห็นว่าแมพนั้น วาบได้

แค่เอาตัวคาเดท หรือตัวละคร ไปทิ้งไว้ที่นั่น

พอจะไปก็ออนตัวนั้น แล้ววาบไป

แล้วที่ดาวดึงส์ แก้ปัญหานี้ได้ละอีหนู เหอๆ

ตอนนั้นที่ดาวผมเล่น คือก้านหาย กลายเป็นลูกอม

ส่วนคนตกค้างนั้นไม่ทราบครับ

ถ้าจะทำจริงๆ ทีมงานเค้ามีวิธีที่ดีกว่าไล่ฆ่าอีก

แต่จะทำหรือเปล่า

นั้นมันอีกเรื่องนะจ๊ะ

มันเป็นปัญหาระดับประเทศ

เรื่องมันละเอียดอ่อน

พุดมากไม่ได้

ทุกวันนี้เค้าก็เกลียดขี้หน้าจะตายอยู่แล้ว อิ อิ

Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #35 เมื่อ: 15-03-2011, 23:46:10 »

: Evil Evil

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
lnhaler
Jr. Member
**

สถานะ:คลั่งTOP,,#

« ตอบ #36 เมื่อ: 17-03-2011, 08:06:23 »

ถ้าไม่คิดจะปิด ก้อเปิดมันออกมาสิ !!

จำไว้อย่างฐานะหน้าที่ตัวเองคืออะไร อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่โตคับฟ้า มีอำนาจเหนือคนอื่น
ก้อแค่ ทำหน้าที่ของตัวเองไปก้อพอ อย่าเผยอและผยอง นะคะ หวังดี^^
เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #37 เมื่อ: 17-03-2011, 20:00:40 »

อ้างจาก: lnhaler ที่ 17-03-2011, 08:06:23
ถ้าไม่คิดจะปิด ก้อเปิดมันออกมาสิ !!

lightkung13
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 17-03-2011, 22:51:42 »

สรุปแล้วมันคือ แมพอะไร
เอาไว้ทำไร
ทำไมต้องเข้าไป
เข้าไปแล้วได้อะไร
 Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-03-2011, 12:44:10 »

อืม... ผมก็ไม่รู้นะว่ามันเรื่มยังไง แต่ผมเคยเข้าไป(จริงๆนะ) มีเพื่อนเรียกเข้าไปแล้วก็กดลูกอมไว้ ปัจจุบันผมใช้แค่เป็นที่ล่าบอสกับนั่งเล่น เพราะมันไม่มีอะไรเลยนอกจากต้นไม้กะต้นส้ม นอกนั้นไม่ได้ทำอะไรเลยครับ จริงๆนะ

ส่วนความสัมพันธ์ของจีเอ็มที่PK ยอมรับเลยว่าแน่นแฟ้น โดยเฉพาะจีเอ็มที่ชื่อเป็นขนมที่มีขายตามเซเว่น(ขอไม่เอ่ยนาม)ที่ปัจจุบันโดนปลดไปเพราะเรื่องส่วนตัว เพราะเค้าเคยเป็นผู้เล่นเกมนี้มาก่อน และตอนนี้ก็ยังเป็นผู้เล่นอยู่ อาจจะมีการวาปเข้า

ไปตอนนั้น ตอนนี้มันเลยบานปลายแบบนี้ละครับ ทีมงานช่วยดูด้วยว่าสมควรแก้ไขความผิดพลาดอย่างไร อะไรที่แก้ไขได้รีบแก้ไข แล้วนำข้อผิดพลาดนั้นมาปรับปรุงตัวเองด้วยนะครับ ไม่ใช่รอแก้ปัญหาเฉพาะหน้าอย่างเดียว

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-03-2011, 12:47:14 »

ตอบนะครับ สำหรับแมพนี้ปิดแน่นอนครับ

ซึ่งจะมีกำหนดปิดในวันพุธที่ 23 มีนาคมนี้ครับ

อดใจรอกันนิดนะครับ  Smiley Smiley

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #41 เมื่อ: 18-03-2011, 12:49:31 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 18-03-2011, 12:47:14
ตอบนะครับ สำหรับแมพนี้ปิดแน่นอนครับ

ซึ่งจะมีกำหนดปิดในวันพุธที่ 23 มีนาคมนี้ครับ

อดใจรอกันนิดนะครับ  Smiley Smiley

เยี่ยมครับ แก้ปัญหาไปเลย จบๆไป

♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #42 เมื่อ: 18-03-2011, 13:02:07 »

ปรับก้านลูกอม ให้กลับมาเป็นลูกอม

ส่วนตัวละครที่ติดอยู่ในเมพ พอออนเข้ามาก๊ส่งกลับจุดเซฟสิ

เหมือนที่เมพโจรสลัดเก่าไง

ทำได้อยู่แล้ว ใช่มะ  Smiley

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #43 เมื่อ: 18-03-2011, 13:18:52 »

-0-'

..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #44 เมื่อ: 18-03-2011, 16:15:25 »

ตอนนี้ทีมงานประกาศจะลงโทษทุกคนที่เข้าไปในเรดแมพ10แล้วนะครับ ดังนั้นใครจะเข้าไปช่วยคิดดีๆก่อนนะครับ Evil Evil Evil

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4