GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงการเทสเผ่าอสุราตั้งแต่ 11 มี.ค. 2554 เป็นต้นไป  (อ่าน 2408 ครั้ง)
วชิรวิทย์ ต่อโชติ
Newbie
*

Re: ชี้แจงการเทสเผ่าอสุราตั้งแต่ 11 มี.ค. 2554 เป็นต้นไป
« ตอบ #105 เมื่อ: 26-03-2011, 16:37:35 »

เหงด้วยๆ ใช่ ใช่
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

Re: ชี้แจงการเทสเผ่าอสุราตั้งแต่ 11 มี.ค. 2554 เป็นต้นไป
« ตอบ #106 เมื่อ: 31-03-2011, 10:53:16 »

กระผมได้เล่นเป็นผู้ใช้มนตราสายเวทวิญยานพบบัคคือ ผู้สอนวิชาอาคมวิญญานเพชร
จะฝึกทักษะเกราะวิญญาน ต้องทำการทดสอบดูดวิญญานที่มอนเตอร์ตายมาแล้ว100ตัว โดยจะให้ทักษะเรียกวิญญานมา แต่ทักษะเรียกวิญญานไม่มีรูป และมันก็บอกว่าให้แจ้งทีมงานด้วย(ขอประธานโทษที่ลืมถ่ายรูป) ใช่ ใช่
กระผมมีข้อเสนอแนะดังนี้

เล่นอสุราสาย : เวทสายวิญญาน
หลังเล่นแล้วมีความรู้สึก : เวลก็ปกติสนุกดี แต่พลังเวท น้อยเกินสมควร(พลังโจมตีเวท)
ข้อดีของสายนี้ : สนุก แปลงเลือดให้เป็นเอ็มพีได้ ใช้ทดแทนเมื่อปังหมดได้ มีสกิลหมู่ติดตัวแบบโจมตีรอบตัวแบบประชิด(5*5)(น้อยมากต้องให้มอนมากอด laugh laugh)
ข้อเสียของสายนี้ :  ไม่มีสกิลกว้างๆเหมืทอนสายเวทธรรมชาติ เวลก็ยากพอสมควร พลังโจมตีเวทน้อยพอสมควร อัพถูกแล้วยังอ่อนด๋อยสมควร...<<เอ้ยเหมือนเดิม
ข้อเสนอแนะ หรือสิ่งที่ควรปรับปรุง : 
-ควรให้ทักษะเกราะวิญญานเพิ่มระยะการโจมตีหน่ออยนะครับ ไม่ต้องให้มอนมากอดก็ได้มั้งสัก10*10กำลังดี
-ควรให้พลังโจมตีเวทมันแรงกว่านี้หน่อยนะครับ ผมอัพสายวิญญานเต็มแล้วเอาแค่วิญญานเสริมความเร็วมาแค่ทักษะเดียวเอง เพิ่มพลังโจมตีเวทให้แรงกว่านี้หน่อยนะ เหมือนตอนก่อนจะดีมาก laugh laugh
-การเวล ควรให้ทักษะทุกทักษะมันขึ้นเข้าสมดุลกันนะครับ ผมทักษะเวทวิญญาน เกราะวิญญาน วิญญานจู่โจมอัพจนเฉลี่ยกลางได้คือ20 แต่ดูดวิญญานยัง6อยู่เลย
วิญญานเสริมความเร็วไม่นับเนอะ เพราะมันนอกสายน่าจะช้าอยู่แล้ว
 Evil Evil Evil
ภาพประกอบระหว่างเวลแห่งความมันส์(ตรงไหน)

OoNEWoO
Newbie
*

« ตอบ #107 เมื่อ: 31-03-2011, 11:39:09 »

คืออะไรคับ   ไม่มีรูป effect/attack/attack_fist/fist01.xxx กรุณาแจ้งทีมงาน  1ยีนห้าเลย ???5
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #108 เมื่อ: 31-03-2011, 12:41:26 »

ผมแนะนำท่านี้นะครับ กับดักผลึกวิญญานธาตุ
ข้อดีของสายนี้ : มีโอกาศฆ่าศัตรูแล้วได้ผลึกวิญญานของธาตุนั้น
ข้อเสียของสายนี้ :  ใช้ผลึกแล้วใช้ท่าปลดปล่อยผนึกวิญญานธาตุแล้วมันจะฟูเลือดมอนแทน ทำให้เวลลำบาก
ข้อเสนอแนะ หรือสิ่งที่ควรปรับปรุง : แนะนำเปลี่ยนให้เป็นทักษะ จิตวิญญานชนะธาตุ จิตชนะวิญญานธาตุ จิตวิญญานธาตุชนะ เลือกสักอัน
ความสามารถ เหมือนทุกอย่างในทักษะกับดักผนึกวิญญานธาตุ แต่เปลี่ยนให้เป็นเมื่อฆ่าศัตรูแล้ว มีโอกาศได้ผลึกวิญญานธาตุที่ชนะธาตุศัตรูที่ฆ่าไป
เช่น ฆ่าผีเสื้อโลหิตได้ สุ่มติดโอกาศได้ผลึกวิญญาน ก็จะได้ธาตุน้ำ ฆ่าผีดิบครึ่งร่างได้ สุ่มติดก็ได้ผลึกวิญญานธาตุแสง เป็นต้น
http://trickster.vplay.in.th/content.php?page=download_game.html
 Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil
แล้วเกมส์จะน่าเล่นขึ้นมากๆ

Full Member

« ตอบ #109 เมื่อ: 31-03-2011, 15:49:38 »

อุ้ยก้อบเวบผิด - -
เรปบนเวบที่ให้ ผิดนะจ้า ประธานโทษด้วย

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #110 เมื่อ: 01-04-2011, 14:18:55 »

ลองเล่นอสุราแล้ว เล่นสนุกดีแต่เวลยากไปหน่อย(สายกายภาพที่ว่าชนมอนดีๆแล้วยังยากนะ ไม่อยากคิดถึงสายเวทย์ว่ามันยากขนาดไหนT^T)
จากการทดสอบ เท่าที่เห็นผมคิดว่าทักษะ พลังแห่งการอยู่รอด ค่าประสบการณ์ของสกิลขึ้นอยู่กับเปอที่เราตีมอนแล้วได้เหมือนของเผ่ามนุษย์ Smiley(มั้งนะ แต่ผมลองแล้วว่า ก่อนใช้vipได้มาราวๆตัวละสามเปอ พอมีvipเด้งตัวละ7เปอ Shocked) ส่วนทักษะรูปแบบการโจมตี ผมว่ามันฝึกไม่ง่ายไม่ยาก ใช้คอมโบอะต๊าๆๆๆๆๆๆๆ เตะมอนไปเดี๋ยวมันก็อัพ Evil(ผมตีไม่ค่อยโดนอ่ะ ถ้าโดนหมดจะได้รอบละ 0.17-0.25 ถ้าไม่โดนก็ได้ราวๆ 0.4+ อะนะ)ทักษะรูปแบบการหลบหลีก สกิลนี้ฝึกง่ายครับ ยกเว้นแต่เจอบราวน์วู๊ล์ฟน้อย เจอทีนอน(ชื่อมันอ่อนกว่าบราวน์วู๊ลฟ์ แต่เก่งกว่าโคตรๆ Embarrassed)
โดยการเล่นอสุราสายกายภาพ ผมว่ามันเล่นง่ายดีนะ Evil มันมีหลากหลายแบบ เบื่อเตะก็ไปต่อย เบื่อต่อยก็ได้เตะ เบื่อต่อยเตะก็ฮึดฟาด ไม่ฮึดฟาดก็ตอยธรรมดานี่แหละ Evil
ปล.การเล่นเผ่าอสุราง่ายๆควรมีผลึกใช้ด้วย จะเล่นง่ายสุดๆ ผมเคยลองนะ ใช้ผลึกวิญญาณกับไม่ใช้ผลึก ใช้ผลึกไวกว่าขนาดผนึกอ่อนๆ(ผมว่าธาตุดินอ่อนสุดละ= = เพิ่มแค่ป้องกัน)
ปล.อันนี้แสดงความคิดเห็นนะครับ ไม่ได้มาบอกว่ายากตรงไหน ไม่ได้บอกผลของการทดสอบหรือไม่ได้บอกบัคอะไรด้วย Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Full Member

« ตอบ #111 เมื่อ: 01-04-2011, 19:03:10 »

ผมเล่นอสุราสายตีหนัก คือสายหวด ไม่ได้อัพนอกสายเลยนอกจากวิญญานคุ้มกาย (มันไม่ลดความสามารถของสายตีหนัก)

ข้อดีของสายนี้ : ตีแรงดีมากๆ กันเยอะดี เลือดก็เยอะดี
ข้อเสียของสายนี้ :  เวลก็ยากมาก ทักษะแต่ละทักษะก็อัพยากมากกว่าสายคอมโบซะอีก ตีช้ามาก ไม่มีโกยเดินช้ามาก ท่าหวดเวลาลากมอนมาเยอะๆแล้วหวดมันจะโดนพลังโจมตีไม่เท่ากัน สุ่ม 1000-25000
ข้อเสนอแนะ หรือสิ่งที่ควรปรับปรุง : ควรปรับให้ทักษะแต่ละทักษะของอาชีพต่างๆอัพง่ายขึ้น และสมดุลกัน ควรให้มีโกยเหมือนเผ่ามนุษย์
เช่นอาจจะเป็นทักษะนี้
นวดกำลังขา
รูปแบบ : ช่วยเหลือผู้ใช้
ต้องการ : MP5
ระยะร่าย : 0วินาที
ความสามารถ : เพิ่มความเร็วในการเดิน 5 หน่วย
ระยะหลังใช้ 1.5วินาที

ปรับให้มันเวลง่ายหน่อยเถอะท่านจีเอ็มขา... Cry Cry Cry

ไม่มีอะทำไงดี
Jr. Member
**

« ตอบ #112 เมื่อ: 01-04-2011, 22:07:09 »

เล่นอสุราสาย : เวท/คอมโบ/ดาบ (เลือกซักสาย)เล่นสายคอมโบ
หลังเล่นแล้วมีความรู้สึก : ........ (อธิบาย)ก็โหดดีแรกๆอ่อนมากหลังๆโคตรโหดคริดอกละ10k+
ข้อดีของสายนี้ : ........ (อธิบาย)ใช่คอมโบแล้วไม่เสียMP
ข้อเสียของสายนี้ :  ........ (อธิบาย)ไม่มีนะ
ข้อเสนอแนะ หรือสิ่งที่ควรปรับปรุง :  ........ (อธิบาย)ผมอยากให้ใช่สกิลเตะ ต่อย แบบกดคีบอร์ดเลยไม่ต้องคลิกตัวมอนก่อน

Cool Cool Cool
Full Member

« ตอบ #113 เมื่อ: 03-04-2011, 14:48:34 »

ผมได้ลองเล่นอสุราอาชีพนักสู้ สายคนทรงครับ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

เล่นอสุราสาย : อาชีพนักสู้ สายคนทรง
ข้อดีของสายนี้ : เพิ่มพลังของผลึกวิญญานดีนะ(นิดเดียวเองแว้ะ)
ข้อเสียของสายนี้ : สู้ใครก็แทบไม่ได้ สกิลโจมตีก็ไม่มีนอกจากฮึดฟาด วิ่งก็ช้า ต้องชิงผลึกมาใช้บ่อยๆ เพิ่มกันก็น้อย เพิ่มเลือดก็น้อย กันเวทก็กลางๆ ไม่มีไรพิเศษเลย!!!!
ข้อเสนอแนะ หรือสิ่งที่ควรปรับปรุง : ควรให้เพิ่มพลังผลึกวิญญานเหมือนตอนก่อน(อึดๆอะ)เพราะว่ายังไงมันก็สู้ใครไม่ได้อยู่แล้ว อีกอย่างผมไม่ได้อัพมั่วด้วยอัพแค่4ทักษะของสายนั้น ควรให้เพิ่มพลังป้องกันให้มากกว่านี้ หรือเพิ่มโป้ะเช๊ะเยอะๆเพราะยังไงมันก็สายตีธรรมดาไม่ใช้สกิลนิ ควรให้มีลูกเล่นเยอะๆ ถ้าไม่อยากให้เพิ่มก็เพิ่มสกิลมันซะ ถ้าให้ตีธรรมดาอะ ก็ควรให้เพิ่มอะไรที่มันพิเศษเช่น โอกาศโป๊ะเช๊ะเยอะมาก ความแรงโป๊ะเช๊ะเยอะดี กันก็เยอะ กันเวทก็เยอะ ตีเร็ว <<เลือกสักไม่กี่อันพอ ได้หมดนี่จะดีมากจะได้ยุติธรรม เวลก็ยาก สู้ก็ไม่เก่ง โดนมอนตบก็แรงเพราะสกิลช่วยป้องกันแทบไม่มีหรือมีน้อยมากๆ!!!!!!!!!!!!
ไม่อยากเล่นแล้วสายคนทรง กากก็กาก เวลก็ยาก เงินก็เปลือง(ค่าซื้อผลึกมาเวล)

แนะนำแค่นี้แหละครับ เป็นไปได้ทุกอย่างที่แนะนำจะยุติธรรมมาก

^
^
^
^
^
ข้อดีข้อเดียว ข้อเสียบาน!!

ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8]