GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงสกิลเทรยังไงสายหน้าไม้  (อ่าน 840 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

Re: ลงสกิลเทรยังไงสายหน้าไม้
« ตอบ #15 เมื่อ: 21-03-2011, 11:01:09 »

จากข้อมูล  เหมือนแม่นราวจับวาง มันจะเต็มแค่ 5 ถ้าจำไม่ผิดนะ  แล้วข้อมูลที่ผมให้ก่อนหน้า  มันซ้ำกันตรง แม่นราวจับวาง  ทำให้เหลือ 10 เหรียญจะเหลือสกิลที่น่าใช้อยู่ 2 อัน

พริ้วไหว 5 เหรียญ
กับแม่นแม่นธนู  10 เหรีญ 

ก็แล้วแต่จะเลือกใส่  แต่ผมเลือกแม่นธนู  10 เหรียญ  เพราะเวลาลงแบท ใช้ศรอัศนีบาต แล้วเขาจะมึน ตามด้วยแม่นธนู ถ้าไม่ตายก็ยิงซ้ำ ไม่ก็ยิงขาแล้วก็แม่นธนู ก็ได้ผลดี เพราะถ้าไปอัพพริวไหว จะเหลือ 5 เหรียญ ไปอัพแม่นธนู ก็จะได้แค่ 5  ไม่แรงไม่น่าใช้หนะครับ

ถ้าจำไม่ผิดผมก็อัพประมาณนี้แหละ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 21-03-2011, 11:06:33 »

อุ๋ย สงสัยจะเบอ แล้วเรา   มันจะเหลือระหว่าง หมอกควัญกับแม่นธนู  ไม่ใช่พริ้วไหวเนอะ เพราะพริ้วไหวต้องอัพอยู่แล้ว

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
gogo_04
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 21-03-2011, 11:35:25 »

เทรหน้าไม้ผมอัพสกิลประมาณนี้ละครับ 

ของเรนเจอร์
พริ้วไหวดุจสายลม 10
โจมตีจุดสำคัญ 5 
ชำนาญธนู 10
เพิ่มระยะยิง 5
แม่นธนู 10

ของเทรเชอร์ฮันเตอร์
ชิงสมบัติ 1
ค่าหัว 5
สะเดาะกุญแจ 4
ก้าวลมกรด 1
กลมกลืนกับธรรมชาติ 4
ก้าวพริบตา 3
โกยแนบขั้นสูง 3
เชียร์ 5
โชคดี 5

เล็งแขน 1
เล็งขา 4
ศรอัสนีบาต 4

ถ้าจะเอาไว้แบท ผมว่าสะเดาะกุญแจไม่ต้องอัพละครับ เอาไปอัพเล็งแขน เล็งขา ศรอัสนีบาต หรือก้าวพริบตาดีกว่า
(เทรผมยังไม่จุติ ใช้หน้าไม้ความเร็วเสียง ยิงไม่แรงโป๊ะไม่แรง สกิลแม่นธนูจึงใช้ดีมากๆเลยล่ะ รู้สึกว่าแอส หลบเยอะๆ ก็โดนเต็มๆนะครับ)  laugh

ป้าย:
หน้า: 1 [2]