GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำเทรสายมีดไว้แต่สู้  (อ่าน 456 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: อยากทำเทรสายมีดไว้แต่สู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 07-03-2011, 12:36:39 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 07-03-2011, 12:30:52
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 07-03-2011, 11:42:33
หมวกหมวกแจ๊ค หรือไม่ก็กุดจุ๊ แต่ถ้างบไม่ถึงก็หมวกขนนก - -* เน้นแกร่งเอาโจรดีกว่า
เสื้อ ----> นอกจอม อสูร ( ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ) บอก ที่มีดีกว่าเสื้อนอกคือ แรร์เทร เพิ่มอัตราโป๊ะกระจาย ใส่เวล+สร้อยนำโชคกะเชียร์ ไม่มีผอบ ไปเจอพวกโป๊ะออกยาก ยังโป๊ะออกเลย
คลุม ทุนต่ำผ้าคลุมหมีขาว ถ้ามีตังจะใช้ผ้าคลุมผลึก หรือผ้าคลุมดูลาฮานก็ได้ถ้าไม่สนหลบให้ใส่คลุมผลึก ทุนน้อยหมีขาว ดูลามันแพงไป
สร้อยรางเหล็กไหล - -*
เท้าเกี๊ยะไม้ไผ่ หรือรองเท้าดูลาฮานก็ได้เกี๊ยะถูกกว่า ต่างกันไม่เท่าไรเอง เคยดูแล้ว
โล่โล่ไกอาก็ดี เปิดกายมีดได้นาน เหอะๆ หรือไม่ก็โล่จอมราชันย์โล่ไก่กา หมดยุคไปแล้วด้วยขนมปัง ใส่โล่ราชันย์กันเยอะยกบ่อย ใส่โล่หายนะได้เลือดเพิ่มอีก 500
กาก ---> ซาดิส(มีไรดีกว่านี้มั้ย)หน้ากากอสูรทองคำเลยมั้ย เหอะๆกากอสูรดีกว่ากาซาจริง ใส่อยู่ลองแล้วไม่ค่อยต่างกันเท่าไร แต่อสูรได้อัตราโป๊ะกะเลือดเพิ่มอืก ที่เพิ่มความแรงโป๊ะ เหมือนมันไปชดเชยกันกับกากซาที่เพิ่มโจมตี 50 แต่ทุนต่ำเอากากซา หาง่ายสุดแล้วครับ ใช้เป็นสากล

แต่รวมแกร่งทั้งหมด ยศเสนาทั้งตัว ข้างหน้าก็ได้ไม่เกิน 350 เองนะ
ถ้าเล่นหลบ ก็ได้ประมาณ 420-440 รวมบัพ+สีชุดแล้วนะ
กันเวทย์ที่เคยอัดได้ประมาณ 300+ ถ้าจำไม่ผิด
ยังไง การป้องกันเทร ก็ไม่ได้ดีไปกว่า เบรด หรือ แอสเลย
ลองมาหมดแล้วครับ
มันไม่เหมาะกับการต่อสู้ด้วยประการฉะนี้แหละ
อัดชุดยังไง ก็สู้สายอาชีพอื่นไม่ได้
ถ้าเปลี่ยนสีชุดเป็นแดง เลือดประมาณ 6 พัน +
แล้วเล่นแกร่งเน้นกันหลังเยอะๆ
ก็แค่ตายยากขึ้นมานิดเท่านั้นเอง 5555

นั่นแหละ ถึงได้บอกตั้งแต่แรกว่า ยากมากๆ

นี่ก็คือเหตุผลว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีเทรสายมีดลงแบท ส่วนใหญ่จะเป็นสายหน้าไม้
เพราะป้องกันที่ต่อให้หาชุดดีที่ใส่ได้ยังไงมันก็ยังเทียบอาชีพอื่นไม่ได้
ถ้าเป็นสายหลบล่ะเวิร์คกว่าแกร่งแน่ เพราะยังไงก็ต้องอัพ agi เพื่อดันต่อเนื่องเวลาใช้หน้าไม้อยู่แล้ว

แต่ก็บอกไปเท่าที่เคยลองอ่ะแหละ ถ้าจะให้ดีกว่านี้ สำหรับเทรสายมีดที่อยากบู๊ คงต้องจุแล้วใส่เซ็ตจุเอาแล้วล่ะ woon

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: อยากทำเทรสายมีดไว้แต่สู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 07-03-2011, 21:34:50 »

Sad คือ..โดยมากเค้าจะเล่นมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ นะครับ...อิอิ (เกรียน) รัวๆๆ  laugh laugh

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: 1 [2]