GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 12
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนเพื่อนๆ ทดสอบความสามารถไอเทมแรร์ใหม่ ณ เซิร์ฟเวอร์ นรก  (อ่าน 5837 ครั้ง)
GArDen Dead
Newbie
*

Re: เชิญชวนเพื่อนๆ ทดสอบความสามารถไอเทมแรร์ใหม่ ณ เซิร์ฟเวอร์ นรก
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-03-2011, 15:50:51 »

ไม่มีอะไร ทำเเล้วเหรอเบื่อเเล้วนา
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: เชิญชวนเพื่อนๆ ทดสอบความสามารถไอเทมแรร์ใหม่ ณ เซิร์ฟเวอร์ นรก
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-03-2011, 15:59:08 »

ชื่อไอเทม : โล่ผนึกกำลัง
ความเห็นหลังลองใช้ : โล่นี้ ตีไม่ออกว่าเหมากับสายไหนและอาชีพอะไร ถ้าเป็นเบอร์เซิกเกอร์ ที่เล่นสายขวานเล็กมันก็สามารถถือโล่ได้แต่ทว่าโล่นี้ไม่ได้มีค่าป้องกันมากมายอะไรแถมอัตราการยกก็น้อยสู้ไปใช้โล่หมีหาง่ายๆราคาถูกดีกว่า | มามองในมุมพาราดิน ถ้าพาราดินจะใช้โล่นี้ที่เพิ่มต่อเนื่องสงสัยจะคิดผิดกันมหันเลยแหละเพราะอันตรายก มากกว่าโล่หมีก็จริงแต่ว่าใช้โล่หมีดีกว่าหรือโล่ใหญ่เทพหายนะเพิ่่ม HP 500 แถวค่าป้องกันยังเท่าๆกันอีกด้วย | มามองในมุมแคสเตอร์คาส อื้อหือ สายนี้ยิ่งแล้วใหญ่สายเวทย์จะเอาต่อเนื่องไปทำไมน้อ.. |มามองอีกมุมกับทหารหรือเซนจูเลี่ยนคลาส ..อาชีพนี้มีสกิลติดตัวคือ เพิ่มความต่อเนื่องเมื่อแทงกระบี่อยู่แล้วอยู่ได้นาน ถึง 9วิและสามารถสะสมไปได้เรื่อยๆ โล่นี้แทบไม่มีความจำเป็นเลยสำหรับทหารสายกระบี่ไปใช้โล่หมีดีกว่า +กันหลังเยอะ และแน่นอนกว่าถึงจะเปอร์เซ็นการยกน้อยกว้่
สิ่งที่ควรปรับปรุง : โล่นี้ผมว่ายังไม่ผ่านในความคิดผม น่าจะเปลี่ยนจากเพิ่ม่อเนื่องเป็นเพิ่มต้านทานต่างๆ 20-30% สะสมได้นาน50วินาที เมื่อครบ 50วินาทีต้องมาสะสมใหม่เรื่อยๆ ผมว่าน่าจะโอกว่านะ laugh

มาช่วยกันเทสกับผมได้งับ ตัวละคร Test..Shield อยู่แถวๆเข้วี 1

ลาออก
♥♫~PгЇnсЄ~♪♥
Sr. Member

“ | THE | End | ‚ƒ†”

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-03-2011, 16:14:50 »

ชื่อไอเท็ม : หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก
ความเห็นหลังใช้ : มันก็ดีนะครับ ยิง3นัดใน1ครั้ง เเต่ว่า มันเบาลงอย่างมาก อยากให้มันเหลือ 60% ต่อนัด เเทนน่าจะดีกว่า คุ้มกะเเรร์99 หน่อยคับ
สิ่งที่ควรปรับปรุง : สำหรับชิ้นนี้ ผมให้ผ่านละกันคับ ไม่ต้องเเก้อะไรมากมาย เเต่่ช่วยรับไว้พิจรณาหน่อย~=  ="  เพิ่มความต่อเนื่องด้วยน่าจะดี

please ForGet Me
-...............-
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-03-2011, 16:45:10 »

หน้าไม้แรร์ 99 มันลดพลังโจมตีอาวุธเหลือ 40 % จากของเดิม หรือทำให้พลังโจมตีของผู้ใช้เหลือเพียง 40 % (ลดลง 60 %) Huh?

ถ้าลดพลังโจมตีอาวุธเหลือ 40% ยังพอว่า ไม่เบามากนัก แต่ถ้าลดของผู้เล่นเหลือ 40% นี่ไม่ไหวจริงๆนะ  Embarrassed
[ExSkyZs]
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 04-03-2011, 16:50:18 »

Evil ได้เวลาเกรียน
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-03-2011, 16:54:00 »

ชื่อไอเท็ม : หน้าไม้สองหัว
ความเห็นหลังใช้ : น่าจะปรับเป็น60% เเทนนะคับ ความเร็วการยิงเหมือนกับว่า มันยิงซ้อน เเต่ไม่ได้ออกเวลาเดียวกันอะคับ
เหมือนกับว่า นัดเเรกออกไป มีตัวไรมาตีตาย นัด2ไม่ออกคับ มันก็ไม่ใ่ช่ในเวลาเดียวกันอะสิ
สิ่งที่ควรปรับปรุง : ถ้าใส่กับเทรสายยิงเร็วมันยังพอทนอะคับ เเต่ถ้าไปใส่กะสายยิงเเรงเเต่กดสู้ยิบนี่ดิ เหมือนทหารใช้ปืนเร็วเสียงมายิงเลย
 สรุปคือ ผ่านๆไปคับ= =" เหมาะสมกับเลเวลเเล้ว ความสามารถด้วยรวมใช้ได้ละคับ

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-03-2011, 16:57:01 »

อ้างจาก: “สายลมและพลโทน๊อตตี้” ที่ 04-03-2011, 15:30:01
โล่ rare 2 lv79(โล่เกล็ดมังกรดำ) นี่ยังใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ
น่าจะใช้ได้แล้วนะครับ แต่ขอเทสอีกทีครับ

Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-03-2011, 16:58:53 »

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ส่งมาได้เรื่อยๆนะครับ

จะได้นำไปเป็นข้อมูลให้ทีมโปรแกรมเมอร์ปรับปรุงแก้ไขครับ

Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-03-2011, 17:23:45 »

ชื่อไอเท็ม : โล่พิทักษ์เเห่งลูซิส
ความเห็นหลังใช้ : ดีสุดๆเลยคับ อัตตรายกโล่ไม่่ต่ำจนเกินไป เเถมพลังป้องกันสูงด้วย เเละยังมีโอกาส5% กัน100%อีก เหมาะกับทุกอาชีพ
เสียตรงมันใส่กะเผ่าอสุราไม่ได้
สิ่งที่ควรปรับปรุง : ผู้เล่นบางคนงงครับ "ลดพลังโจมตี15%" ลดพลังโจมตีที่โดนตีเข้ามา หรือลดพลังโจมตีของเราลงไป15% กันเเน่คับ??
เอาให้ละเอียดหน่อยสิท่านน  Evil

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #24 เมื่อ: 04-03-2011, 17:29:26 »

อ้างจาก: ~_>Prince<_~ ที่ 04-03-2011, 17:23:45
ชื่อไอเท็ม : โล่พิทักษ์เเห่งลูซิส
ความเห็นหลังใช้ : ดีสุดๆเลยคับ อัตตรายกโล่ไม่่ต่ำจนเกินไป เเถมพลังป้องกันสูงด้วย เเละยังมีโอกาส5% กัน100%อีก เหมาะกับทุกอาชีพ
เสียตรงมันใส่กะเผ่าอสุราไม่ได้
สิ่งที่ควรปรับปรุง : ผู้เล่นบางคนงงครับ "ลดพลังโจมตี15%" ลดพลังโจมตีที่โดนตีเข้ามา หรือลดพลังโจมตีของเราลงไป15% กันเเน่คับ??
เอาให้ละเอียดหน่อยสิท่านน  Evil
ลดพลังโจมตีเราครับ 15เปอหนะ

ลาออก
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-03-2011, 17:34:28 »

ก่อนใส่โล่ พลังโจมตี 187-430

หลังใส่โล่ พอใส่เสร็จ ลดโจมตีเหลือ 158 - 365

ลาออก
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-03-2011, 17:38:26 »

ชื่อไอเท็ม : โล่ผนึกกำลัง
ความเห็นหลังใช้ : มันผนึกกำลังตรงไหน เพิ่มความต่อเนื่องเมื่อยกโล่?? ไม่เหมาะกะสักอาชีพเลยคับ ถ้ามีความสามารถเเบบ ตีกายภาพมาเเล้วทำให้โจมตีสูงสุด+ต่ำสุด ลดลงไปมันจะดีกว่านะคับ
โอกาสป้องกันก็น้อยมาก 25% เอาไปใส่กะโล่บิวโซโลไม่ดีกว่าหรอคับ ถ้าีมีิอาชีพที่เหมาะกับโล่นี่ ผมว่าคงจะคาเดทอะคับ (เอาไว้ตีวุ้นเกเรน่าจะดี)
สิ่งที่ควรปรับปรุง : ความสามารถรวมๆไม่เหมาะกับการใช้ pvp PK เก็บเวลสักนิดคับผม เพราะถ้าเป็นเบอ สายคลุ้มคลั่ง มันกะตีเพิ่มความเร็วได้เรื่อยๆ ถ้าเป็นพาลา จะเอาความต่อเนื่องไปทำไม
ไปใช้เพิ่มความเเข็งเเกร่งไม่ดีกว่าหรอ เอาไปใช้กะวิหนักกว่าเดิม วิเอาต่อเนื่องไปทุบใครคับ?? เซนจูเรี่ยนสายกระบี่มีสกิลรัวกระบี่อยู่เเล้วคงไม่จำเป็นถ้าจะไปเพิ่มต่อเนื่องให้
ถ้าเอาไปใส่กะเรนเจอร์... มันก็ดีนะคับเเทงจะได้เร็วๆ เเต่ว่าโล่นี่มันใส่ได้เลเวล69 คงไม่มีเรนเจอร์ทนเวลจนถึง69หรอก คงจะเปลี่ยนอาชีพเเล้ว
สรุปคือ ไม่ดีคับ - - ไม่น่าเอาลงเซร์ปหลักอย่างเเรง

Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-03-2011, 17:52:05 »

อ้างจาก: “สายลมและพลโทน๊อตตี้” ที่ 04-03-2011, 17:34:28
ก่อนใส่โล่ พลังโจมตี 187-430

หลังใส่โล่ พอใส่เสร็จ ลดโจมตีเหลือ 158 - 365

เรา็ก็เป็น- -*
ก่อนใส่

หลังใส่ T^T

ขอเพิ่มเติมนิดนึง ลดเเค่5% ได้มั้ย ลดไปทำไม15T^T

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-03-2011, 19:11:54 »

วันนี้นั่งขายไอเทมแรร์ในนรกจนเหนื่อย ขอตัวกลับไปพักก่อนนะครับ

สำหรับเพื่อนๆ มีคอมเม้นอื่นๆ ที่แตกต่าง ก็สามารถโพสมาได้เลยครับ

อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 04-03-2011, 19:24:13 »

ตอนนี้ !
ถ้าทดสอบในแบท
อยากให้จีช่วยเอากล่องออกได้ไหมคะ ?
รำคาญพวกกล่องละมาเกรียนตีมาก - -''

██████████████████
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 12