GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ราชินี ><''  (อ่าน 966 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ราชินี ><''
« ตอบ #15 เมื่อ: 01-03-2011, 13:47:25 »

ขั้นตอนที่ ตีบอสราชินี อยากให้ปรับเป็น ตีบอสตัวไหนก็ได้  ..ให้ไปเลือกตีเลยว่าจะสะดวกตีตัวไหน   ใช่ ใช่

ปล.ปรับเนื้อหาเควส และของดรอป เพื่อให้เข้ากับ การที่ให้ไปตีบอสตัวไหนก็ได้---

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #16 เมื่อ: 01-03-2011, 14:06:57 »

ขอบคุณทุกข้อเสนอแนะครับ... ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #17 เมื่อ: 01-03-2011, 18:32:30 »

+...+

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #18 เมื่อ: 01-03-2011, 19:19:40 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 01-03-2011, 13:47:25
ขั้นตอนที่ ตีบอสราชินี อยากให้ปรับเป็น ตีบอสตัวไหนก็ได้  ..ให้ไปเลือกตีเลยว่าจะสะดวกตีตัวไหน   ใช่ ใช่

ปล.ปรับเนื้อหาเควส และของดรอป เพื่อให้เข้ากับ การที่ให้ไปตีบอสตัวไหนก็ได้---

ใช่ ใช่ ใช่

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 01-03-2011, 19:52:48 »

อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ ที่ 01-03-2011, 00:36:57
หรือไม่ก๊สุ่มบอสให้ไปตี

ถึงบางตัวมันจะโหดไปหน่อย

แต่ก๊ยังดีกว่าไปรอกองกันอยู่ที่รานีนะ ว่ามั้ย?
ใช้ๆๆๆ ++++++ 100000000 ไปเลย สุ่มบอส ก็หน้าจาดี เพราะ บอสบางตัว เช่น เจ้าผลึก เหงาและเศร้า ไรคนตี ไม่เหมือนรานี มาดูโลกได้ไม่เกิน 10 นาที การที่สุ่มบอสก็ช่วยประหยัดเวลาในการจุด้วย แถมไม่ต้องมาแย่งบอสกัล แล้ว ด่ากัน ทำให้แตกสามัคคี ความคิดดี อิอิ
~•_adidas_•~
Newbie
*

~•.Death the kiD.•~

« ตอบ #20 เมื่อ: 01-03-2011, 20:17:18 »

สรุป...
เอาเควสสุดท้ายเป็นแบบสุ่มบอสอะไรก้อได้ที่มีอยุ่ในเกมไป Shocked
แล้วถ้าผู้เล่นทำเควสไม่เสร็จภายใน 7 วันก้อต้องไปรับเควสใหม่เพื่อสุ่มบอสตัวใหม่อีก Embarrassed
จนกว่าจะได้ตีบอสซักตัวไป จบ Evil Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #21 เมื่อ: 01-03-2011, 20:25:18 »

ใช่ ใช่ ถ้า เช่นนั้น..ให้เควส สุ่มตั้งแต่ตัวแรกเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ...วัดดวง กันไป

** เช่น อาจจะให้ ล่า ท้าวจตุรกร ทุกรอบเลยก็ได้ อิอิ **

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 01-03-2011, 20:30:11 »

แทนที่จะทำเควสตัวเดียวได้ทั้งตี้ จะได้มีนำใจให้กันไม่ใช่คนไหนกิลใหญ่พวกเยอะก็เอาคนครึ่งกิลมานั้งรอรานีพอไปติดคนที่ไม่ใช่พวกตัวเองก็ยิงทิ้
ง(PK)หรือสวรรค์มมีแย่งกันมีแปลงมอนฆ่ากันเป็นปัญหาทำสังคมเกมเสื่อมอีก

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 01-03-2011, 20:35:12 »

ทำเป็นสุ่่มดีกว่าไหม๊ คิดว่าแบบที่จขกท. เสนอคงจะดี เช่นจากต้องตีซูลัน ให้ไปตี กัลก้าก่อน ระเทือกนี้

แต่ความคิดนะ อยากให้เวลารับเควสแล้ว น่าจะมีแมพของคนที่จะจุ คือ เหมือนตอนเปลี่ยนอาชีพ

คือจะส่งไปที่ห้อง ๆ หนึ้ง สามารถไปได้ทั้งปาร์ตี้ของผู้ที่รับเควส

แบบนี้จะดีกว่าไหม๊ ไม่ต้องเสียเวลาไปแย่งมอนกัน

แล้วจะได้ไม่มีปัญหาแปลงมอนฆ่ากันหรือพีเคฆ่ากัน ?

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ซาดาโกะ
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 01-03-2011, 20:36:20 »

ตีรานีดีและมันไม่สลายกายทิพ นอกนั้นกายไปกองพื้นหมด ไพโรจไม่สลายกะจิงแต่ดูดเลือดแปงแสน บอสรานีอ่อนสุดละมะมีสลายบับ แถมดรอปของแพงด้วย
Unlike all Post !
Jr. Member
**

If you hate me or love me ?

« ตอบ #25 เมื่อ: 01-03-2011, 21:47:37 »

ตีจีเอมแทนบอส ,,,,

A kooly @ Pang
LuCiFeT
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 03-03-2011, 02:00:42 »

บางทีรอตั้ง3ชม.เนอะ Cry

Smiley
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #27 เมื่อ: 03-03-2011, 02:20:18 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 01-03-2011, 12:25:47
เบื่องต้น...การหาบอสเนี้ยเป็นปัญหากับทุกๆท่าน จริงครับผมเข้าใจ ยังไงจะสอบถามทางทีมพัฒนาดูให้นะครับว่า สามารถปรับเปลี่ยนอย่างไรได้นะบ้างครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ  Wink Wink

ยิ่งกว่าปัญหาค่ะจีฯ จุติคนเดียวนิมนต์พระไป5 มันยังตายทั้งโขลง
แถมไปแล้วก็ต้องมีมารยาทในการเข้าคิวด้วย ประมาณต้องถามตั้งแต่วาร์ปทางเข้าแม๊พราชินีเลย ว่ามีกี่คิว
แล้วคำนวณเวลาเกิดมัน45-1ชั่วโมง แล้วถ้าเกิดคนเล่นคนนั้นมาตอน 3ทุ่ม แล้วมี5คิว คิดว่าเค้าจะต้องนอนกี่โมง?
ถ้าเป็นเด็ก เป็นคนทำงานที่วันๆ มีเวลาเเวลไม่มาก มันจะรอนานแค่ไหนคิดเอานะคะ

น่าจะจัดเป็นห้องจุติ มีประตูข้างในตามจำนวนบอส ส่วนคนไปช่วยบัฟกายนั่งรออยู่กลางห้องโถง
คนจุติเข้าไปตีเอง บัฟหมดเดินออกมา เพื่อนบัฟใหม่กันไป แล้วก็ไม่ต้องเรียงรายชื่อบอสหรอกค่ะ
ไม่งั้นก็ไม่แคล้วนั่งต่อคิวรอกันอีก ตัวไหนว่างไม่มีใครตบก็จัดไป ขอแค่ให้เก็บบอสให้ครบก็พอ
เพิ่มความยากด้วยการเพิ่มจำนวนบอสมาอีก2ตัวก็ได้

ยังไงก็เสนอไว้แค่นี้ แต่เป็นคนนึงที่ไม่คิดจุติ เพราะไม่อยากไปนั่งแย่ง นั่งรอ แบบนี้
เวลาทำงานมันมีเยอะกว่าจะมานั่งรอทั้งวี่ทั้งวัน วันหยุดก็มีอะไรต้องทำเยอะ
การเสียเวลามานั่งรอกับเกมส์ทั้งที่ไม่รู้ว่าจะเป็นกี่วันหรือกี่เดือน มันไม่ไหวเสียงานเสียการได้ค่ะ

ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

กบเก้านัดดด ชินใย
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-03-2011, 19:24:39 »

ทีมงานตั้งใจให้ตีรานีเพราะแมบรานีแคบยังไงก็ต้องมีเจออริหรือตีพลาดกันได้จากนั้นเราก็ต้องซื้อป็อดใช้ซื้อไอเท็มเงินโซล ผมถามจิงจะขูดเลือดขุดเนื้อเด็กมันไปถึงไหนเกมมีเยอะนะครับเด็กมันเลือกอุดหนุนเกมไทยก็บุญหัวและยังเสือกทำให้มันยากไปอีกอีกหน่อยไคจะไปอยากเล่น ขอร้องอย่าเอาเปรียบคนเล่นมากไปมันไม่ดีหรอกเกมนอกภาพก็สวยกว่าไอเท็มก็ไม่ค่อยโกงผู้เล่นเพื่อนผมเลิกเล่นเพราะเงี้ย  เอาเปรียบคนเล่นจัด  คิ ดแต่ว่าจะทำไงดีน้อให้คนมาเติมตังกรูเยอะ....ๆบอกตรงๆเกมนี้ถ้าไม่มีวีมียาเรียนเร็วนะชาดหน้าถึงจะจุแต่ก็เอาเหอะที่เห็นๆมาบางทีคนใส่กำเซตพื้นฐานพอจะครบเวลาเตะออกสะงั้นอันนี้ตั้งใจป่าวไม่รู้แต่พักหลังหลุดบ่อยทุกคนคงสังเกดยิ่งเล่นที่ถ่อยลงเลื่อยๆจุครั้งนึงก็เสียตังให้แล้วนิจะเอาอะไรมากมายตัวผมเองไม่มีปันหาหรอกเรื่องจุแต่สงสารเด็กไหนจะต้องเก็บตังมาเติมไหนจะต้องแย่งจุวุ้นวายโก้งโกงของแถมที่แถมกะบัตร399ก็กะจอกสิ้นดีเฮ้อ...เกมคนไทยโกงสิ้นดีอีกอย่างอย่าหวังให้ยากว่าทีมงานจะปรับปรุง....ทุกสิ่งทุกอย่างทีมงานมันคิดมาไว้หมดแล้ววว............สรุปเกมนี้เด็กจนๆไม่มีวันเกิดตังก็หายากต้องเติมแคชเพื่อเอาไปขายจะมาตี้วุ้นแล้วได้เงินเป็นเอ็มๆมาซื้อของใส่ตัวยากกกเห็นวิธีหาเงินมันเขียนไว้อ่านแล้วตลกให้ไปทำเควสตลกวะหรอกได้แต่เดกโอยยสาระพัดเรื่องวันนี้เอาแค่นี้ก่อนวันหลังมาแฉใหม่พวกจีกะโหลกกะลามารับหน้าพูดส่งเดจเบื่อ....เดวผมจะไปคุยกะทางทีมพัตนานะคับ...ถุย
Oppa_Nappa
Jr. Member
**

แค่พอดี..''

« ตอบ #29 เมื่อ: 08-03-2011, 12:47:36 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 01-03-2011, 20:30:11
แทนที่จะทำเควสตัวเดียวได้ทั้งตี้ จะได้มีนำใจให้กันไม่ใช่คนไหนกิลใหญ่พวกเยอะก็เอาคนครึ่งกิลมานั้งรอรานีพอไปติดคนที่ไม่ใช่พวกตัวเองก็ยิงทิ้
ง(PK)หรือสวรรค์มมีแย่งกันมีแปลงมอนฆ่ากันเป็นปัญหาทำสังคมเกมเสื่อมอีก

ถ้าแบบนั้นจะมีปัญหาตรงจตุกรแน่ๆ เลยงิ

เพราะ สมมุติถ้าตี้นึง คนจุ 10 คนได้ทั้ง 10 คน

ส่งเควสพร้อมกันน จตุกร ซึ่งมี 4 ตัว ก็ต้องมาแย่งกันยุดี

ให้สุ่มบอส ดีกว่าเยอะเลยงิ --

'' ตัวตนที่แสนน่ารักและทรงเสน่ห์ ''
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3