GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดจุติแบบง่าย(ถ้ามีคงดีไม่น้อย)  (อ่าน 676 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ชุดจุติแบบง่าย(ถ้ามีคงดีไม่น้อย)
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-02-2011, 07:10:46 »

กิจกรรมนี้ มีเวลา 5 นาที(แต่งเองนะ)

เติมครบ 10000 บาท ( ได้หมดทุกบัตร) ภายใน  5 นาที รับไปเลย " เซ็ตจุติ " จีเอ็มรวย  Evil

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

Re: ชุดจุติแบบง่าย(ถ้ามีคงดีไม่น้อย)
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-02-2011, 09:40:59 »

-0- มีการตีได้ แต่สุ่มไอเทมเควสเรอะ -0- ตายๆๆๆ ลำพังตีธรรมดา ก็แย่งกัน แทบช๊อค ท่ามีสุ่ม ไม่วุ้นเลยเอระทีนี้  Cry
.-DookiE-.
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-03-2011, 10:47:46 »

ให้เวล99ถึงจะซื้อได้สิ  Smiley
ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #18 เมื่อ: 10-03-2011, 11:09:25 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 25-02-2011, 23:12:00
Sad Sad ...เข้าใจเหล่าท่านผู้เล่นนะครับ...แต่ส่วนหนึ่งทางทีมงานคงมองว่า หากให้จุติกันง่ายเกินมันก็ไม่ค่อยน่าภาคภูมิใจเท่าไหร่...(แต่ใจผมก็คิดว่าดีนะครับ..ในแง่ที่จะช่วยให้เล่นง่ายขึ้น)

เดี้ยวจะลองเสนอ เป็น เมื่อรับเควส จุติ แล้ว ตัวละครนั้นหรือ ปาร์ตี้ของตัวละครที่รับเควสนั้นจะ วาร์ป เข้าไปใน แผนที่เฉพาะ ซึ่งจะมีแต่มอนเตอร์เควส (ก็คือบอสที่ต้องล่า) ดีไหมครับแต่ บอสเหล่านั้นจะไม่ดรอปของแรร์เลย จะดรอปแต่ไอเทมเควส เท่านั้น...(แต่เปอเซ็นดรอปอาจจะยากหน่อยนะครับ เพื่อความ ท้าทาย) ไม่รู้ทีมพัฒนาว่าไงช่วงนี้งานของเค้าก็มาก...อิอิอิ

*** ยังไงผมก็มองว่าเป็นความคิดที่ดีครับผม ที่ เพื่อนๆ เสนอเข้ามาครับ ***  Smiley Smiley Smiley
ทำมาเถอะครับ ยังไงก็ได้ แค่ไม่ต้องไปนั่งเฝ้า และไม่ต้องแย่งกับใคร
เพราะผมมีเวลาเล่นแค่วันอาทิตย์ (ไม่กี่ชั่วโมง) อยากให้ทีมงานเข้าใจคนวัยทำงานแต่ติดเกม

ปล.จะเล่นจนลูกบวชก็ยังไม่เลิก แก่เดินไม่ไหวก็ขอนั่งอยู่หน้าจอเล่น asura Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #19 เมื่อ: 10-03-2011, 11:44:47 »

คาดว่าเร็วๆนี้อาจจะมีข่าวดีครับผม  ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 10-03-2011, 11:45:57 »

อ้างจาก: demon ที่ 23-02-2011, 21:42:36
เราคนนึงละที่เบื่อมากเวลาไปหามอนเตอร์เพื่อที่จะจุติ

ถ้ามีชุดจุติแบบง่ายท่าจะดีไม่น้อยแบบว่าพอเรากดใช้

ก็จะมีใบเชิญ6ใบ

1.ใบเชิญซูซัน
2.ใบเชิญอัศวินน้ำแข็ง
3.ใบเชิญวิหกสุริยัน
4.ใบเชิญกัลก้า
5.ใบเชิญราชินีแห่งป่าไม้
6.ใบเชิญจตุกร

คนที่ขี้เกียดวิ่งหามอนจะได้ไม่ต้องมาวิ่งหามอนเตอร์เพื่อจุติเป็นความสะดวกสบายแถมทีมงานมีรายได้

ถ้ามีคงดีไม่น้อยเหมือนกัน แต่ราคาคงจะแพงไม่น้อยเหมือนกัน

(มอนเตอร์ที่เชิญออกมานั้นไม่ดร็อบของของจะได้ไม่เกลื่อน)

♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #21 เมื่อ: 11-03-2011, 12:14:57 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 26-02-2011, 04:20:46
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 25-02-2011, 23:12:00
Sad Sad ...เข้าใจเหล่าท่านผู้เล่นนะครับ...แต่ส่วนหนึ่งทางทีมงานคงมองว่า หากให้จุติกันง่ายเกินมันก็ไม่ค่อยน่าภาคภูมิใจเท่าไหร่...(แต่ใจผมก็คิดว่าดีนะครับ..ในแง่ที่จะช่วยให้เล่นง่ายขึ้น)

เดี้ยวจะลองเสนอ เป็น เมื่อรับเควส จุติ แล้ว ตัวละครนั้นหรือ ปาร์ตี้ของตัวละครที่รับเควสนั้นจะ วาร์ป เข้าไปใน แผนที่เฉพาะ ซึ่งจะมีแต่มอนเตอร์เควส (ก็คือบอสที่ต้องล่า) ดีไหมครับแต่ บอสเหล่านั้นจะไม่ดรอปของแรร์เลย จะดรอปแต่ไอเทมเควส เท่านั้น...(แต่เปอเซ็นดรอปอาจจะยากหน่อยนะครับ เพื่อความ ท้าทาย) ไม่รู้ทีมพัฒนาว่าไงช่วงนี้งานของเค้าก็มาก...อิอิอิ

*** ยังไงผมก็มองว่าเป็นความคิดที่ดีครับผม ที่ เพื่อนๆ เสนอเข้ามาครับ ***  Smiley Smiley Smiley

ผมว่าไม่ต้องทำแผนที่เฉพาะให้มันวุ่นวายหรอกครับ แค่ทำให้การรับเควสสามารถสำเร็จได้เมื่อผู้ที่อยู่ในปาร์ตี้คนใดคนหนึงทำเควสนั้นสำเร็จก็เยี่ยมยอดแล้ว  บางทีไปจุก็ขอตี้กันเพื่อจบเควสร่วมกันได้   ก็ถ้าทำแผนที่เฉพาะมาจะกำหนดให้บอสเกิดยังไง ถ้าคนไปเจอชนกันมันก็ต้องมีคนนึงที่ไม่ได้ตีบอสเหมือนกัน ก็สำเร็จเควสแค่คนเดียวอยู่ดี  เอาแบบเป็นปาร์ตี้น่าจะเวิร์คและดูทำไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องไปนั่งทำแมบใหม่

+10000000000 ง่ายดีด้วยไม่ต้องยุ่งยาก และมีปัญหาเรื่องแย่งบอส/มินิบอสกัน

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 11-03-2011, 14:47:19 »

เห็นด้วยกับจีครับ ถ้าจะวาปไปให้ไปทั้งตี้ครับ เพราะถ้าเกิดเจอราชชินี ไปลุยคนเดียวคงไม่ไหวงิ หรือไม่ก็คนใช้ไอเทมสามารถที่จะเรียกเพื่อนไปได้ เผื่อในกรณีที่คนไปช่วยหลุดตี้ครับ

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
ป้าย:
หน้า: 1 [2]