GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: The Jewel อภินิหารมหาสงครามโรงเรียนแห่งอัญมณี (หน้าใหม่เเจ๋วกว่าเดิม)  (อ่าน 1106 ครั้ง)
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

Re: The Jewel อภินิหารมหาสงครามโรงเรียนแห่งอัญมณี (หน้าใหม่เเจ๋วกว่าเดิม)
« ตอบ #30 เมื่อ: 25-03-2011, 13:06:30 »

อ้างจาก: -─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→ ที่ 24-03-2011, 10:58:57
สงสารคนวาดนะครับ ยังไง ทางที่ดีก็อย่าไปติเค้่า ผมเห็นหลายรอบเเล้ว เป็นเเค่การรีเมท ถ้าไม่ชอบก็อย่าไปจับผิดเค้าครับ คนเราวาดออกมายังไงก็ไม่เหมือนกันเเละชอบ ไม่เหมือนกัน

1.ปกเสื้อ กะผ้าคลุมถึงหลัง มันไมได้อยู่ติดกันนะ=_=
อันนี้ เป็นปัญหาเรื่องเสื้อมานานหลายยุคละท่านเกิ้ล คุยกันหลายรอบไมไ่ด้ความสักที ไปหาท่านเบนซ์เอาเบอร์โทรPMมาขอได้

2.หูหาย หน้าเหมือนปู้ชาย ตาเข
ก็ไม่ไ่ด้ดูไม่ดีนะครับ ้เเล้วเเต่คนชอบ ตาเขคงจริงนะ เเต่จะไปจับผิดเค้าทำไมกัน

3.เข็มขัดหาย
ถ้าใส่เข้าไปภาพครึงตัวมันจะดูเเปลกๆครับ เหมือน สายยัน อะไรทำนองนั้น

4.แอสเซิร์สเซอรี่ยิบๆย่อยๆ อาทิโบว์ที่มัดไว้กับทวินเทลไม่มี=A=
ถามคนวาด คุยกันให้รู้เรื่องเเล้วค่อยวาดใหม่

เค้าโครงหน้าคล้ายผู้ชายอ่ะ - -
เค้าวาดตัวละครผู้หญิงออกเเนวนี้อะครับ ไม่ได้ดูไม่ดีนะ

รูปสองหัวเบี้ยวไปหน่อยนะ= =
ถ้าหมายถึงรูปเเรกเดียวเเก้ครับ 

ปล. หัวเสียมาก เค้าอุส่าวาดอะนะ ข้อมูลก็ไม่ค่อยมี เกิ้ลก็เเทบจะไม่ออน หาข้อมูลไมไ่ด้ บางส่วนหายก็คงจริงเพราะเค้าอาจะลืมๆ เเต่ไมไ่ด้เสียหาย
ถ้าคนวาดมาเห็นเข้าเค้าจะรู้สึกยังไง คนวาดน่าสงสารมากนะครับ วาดรูปไมไ่ด้นอนมาหลายวันเเล้ว เเถมภาพโดนคัดออกเยอะมาก ขอโทษนะครับ
ไม่อยากให้ทุกคนว่าอะไรต่อ ขอจบไว้เพียงเท่านี้ ส่วนรูปจะให้เเก้ไขอะไร น้องเกิ้ลช่วยมา บอกรายละเอียด ให้กับ คุณเบนซ์

หวังว่าจะไม่มีใครพูดต่อนะครับ _/|\_ ขอบคุณครับ เเล้วจะเเก้ไข เเล้วจะทำเกมต่อไป

Hero Member

ยารุตะคุง

Re: The Jewel อภินิหารมหาสงครามโรงเรียนแห่งอัญมณี (หน้าใหม่เเจ๋วกว่าเดิม)
« ตอบ #31 เมื่อ: 29-03-2011, 11:42:31 »

เพิ่มเติม วาเนสซี่ **มีตรงไหนให้เเก้บอก ไม่ใช่มาตำหนิเช่น เห้ยหูหาย ไอนั้นหาย ตอบดีๆ >> ส่วนนี้มันยังหายอยุในครับ ไรทำนองเนีย  ใช่

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #32 เมื่อ: 29-03-2011, 12:03:19 »

มาอีกแล้ว ตัวการ์ตูน (เนยสินะ)

ถ้าอึ๋.... (ผัวะ)///me โดนเนยตบ

เอ่อ เหมือนตัวจริ...(ตุ๊บๆ) ///me โดนเนยกระทืบ

เอาดีๆ ผมแนะนำไม่เป็น - -" Shocked

ในสายตาผม สมบูรณ์ แต่คนอื่นจะว่าไง ไม่รู้ = ="  Embarrassed

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #33 เมื่อ: 04-04-2011, 11:54:42 »

ประกาศ จะทำเกม ให้เสร็จถึงบทที่ 2 นะครับ เเล้วจะเเจกเดโมเกม กันเเล้ว  Smiley รอกันอีกนิดนึง  Smiley

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #34 เมื่อ: 04-04-2011, 11:57:03 »

Shockedว้าว รัก

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #35 เมื่อ: 07-04-2011, 08:25:54 »

เก็บตก วาเนสซี่ ภาพเดียวพอนะ  Evil

ปล. ห้ามบ่นเรื่องมีสาขาวๆเลมๆ ออกมาจากตัววาเนสซี่  Evil

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #36 เมื่อ: 08-04-2011, 08:21:56 »

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #37 เมื่อ: 19-04-2011, 10:13:47 »

พรุ่งนี้มีงานใหญ่ไปนั่งทำ เกมให้มากที่สุดที่ลบ้านเพื่อน ค้าง2วัน สู้เต็มที่คับ  Cool

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #38 เมื่อ: 19-04-2011, 10:17:18 »

ชอบเนสซี่จัง

โทนสีฟ้า - ม่วง น่ารักดีอ่ะ  รัก

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #39 เมื่อ: 21-04-2011, 16:26:00 »

เมือไม่กี่วันมานี้ไปปั่นเจเว่ลบ้านเพื่อน มา2วัน งานไปได้ด้วย ขาดภาพ16บิทกะลงสีาพเเล้วเอาเข้าคอมก็เสร็จเเล้วครับ

ในเดโมนี้ ไม่มีอะไีรมากนะครับนอกจากเดินไปนิดหน่อยเเล้วก็ พูดบลาๆ เหมือนในการ์ตูน  woon

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #40 เมื่อ: 26-04-2011, 16:12:32 »

เเปะรูป งานใกล้เสดเต็มทีเเล้วนะหึหึ  Evil

╬*ALONE-AGAIN*╬
Hero Member

เซ็งโว้ยยยยย

« ตอบ #41 เมื่อ: 29-04-2011, 18:23:26 »

แว้กอยากเล่น รอมานานแล้ว แต่มันก็ออกมานานแล้ว ไม่ค่อยเข้าบอดนี้ จัดไปกลับบ้านไปโลหดเล่นดีก่า

LOVE MAN U
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #42 เมื่อ: 03-05-2011, 09:11:02 »

อ้างจาก: ╬*ALONE-AGAIN*╬ ที่ 29-04-2011, 18:23:26
แว้กอยากเล่น รอมานานแล้ว แต่มันก็ออกมานานแล้ว ไม่ค่อยเข้าบอดนี้ จัดไปกลับบ้านไปโลหดเล่นดีก่า
ช่วงเเรกที่เกมออกจะไม่มีการต่อสู้นะครับ เเค่คุยๆ เเล้วก็คุยๆ เป้นหลายนาที เเล้วจะมีเทสระบบการต่อสู้หลังจบเกมเเล้วอะครับ
เกมนี้มีถึงเค่บทที่1.2เองนะครับ ถ้าเล่นจบอยากลบก็อย่าทิ้งเซฟละ เพราะเอาไปเล่นต่อได้ หลังจากสร้างบทใหม่ขึ้นมา

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #43 เมื่อ: 10-05-2011, 10:31:08 »

เกม คงเเจกก่อนวันที่18เดือนนี้นะครับ เเต่ว่า สิ่งท่ยังไมไ่ด้เเก้คือ ตัวละคร16บิท กับ ภาพตัวละครเวลาคุยจะปลิ่มสีขาวๆออกมานิดหน่อย  ใช่
เเล้วก็ คำพูดที่พิมผิดที่อาจจะหาไม่เจอเอง  Cool

Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #44 เมื่อ: 14-05-2011, 10:18:21 »

ตัวเกมที่จะเเจกในวันที่ 16
สิ่งที่ ยังไม่ไ่ด้เเก้
1.คำพูดที่อาจจะตกหล่น
2.เสียงพูด... Evil
3.ตัวละคร 16กับภาพมันไม่เหมือนกัน  ไม่ เเต่คล้ายๆนะครับ เพราะยังไมไ่ด้ใส่เพิ่ม  ไม่ เอาไว้เเก้ในเดโมหน้าละกัน
4.ภาพเนซึมิ  ไม่
5.ภาพนางเอกที่อารมยังไม่หลากหลาย

สิ่งที่อยากให้ทดสอบ
1.การต่อสู้่ ด้วยอาวุตหลายประเภท
2.บัคหากันให้เจอ Cool
3.อยากให้เดินให้ทั่วเเพนที่ทุกๆเเพนที่  ใช่

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4